เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:23:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาสนามยิงปืน  (อ่าน 3356 ครั้ง)
Atom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 01:14:10 PM »

ขอไม่เอ่ยชื่อสนามนะครับ แต่ผมเชื่อว่าหลาย ๆ ท่านนะจะรู้ว่าที่ไหน

จะไปซ้อมยิงปืน เดินเข้าไปในสนาม อย่างแรกที่เจ้าถิ่น (คนดูแลสนาม) ถามคือ ยิงลูกขนาดอะไรครับ
พอตอบไป เค้าจะบอกว่า ลูกหมดครับ แต่ถ้าต้องการไปซื้อข้างนอกให้ได้ ราคาสูงกว่านิดหนึ่งครับ
ผมไม่เชื่อ เลยเดินเข้าไปถามห้องกระสุน ปรากฎว่ามีครับ
แต่ผมไม่กล้ายิงครับ เพราะถ้าซื้อแล้วยิง ก็เท่ากับไปขัดเจตนาหาเงินของเค้าแล้ว เลยต้องจำใจถอย
ผมเจอแบบนี้ติดต่อกันสองวันแต่ คนละคนกัน
เป็นไปได้ไหมครับเค้าจะดูหน้าใหม่หน้าเก่า ที่จริงแล้วสนามนี้เมื่อก่อนผมก็ไปบ่อยพอสมควร (สามปีที่แล้ว)

ไม่ใช่แค่ครั้งเดียวนะครับ ผมเคยเจอก่อนหน้านี้ แต่ไม่ได้คิดมาก และก็ใช้บริการเค้าด้วย เร็วมากเลยครับ ยังกับเหาะไปซื้อ แต่ไม่ชัดเจนเหมือนครั้งนี้ที่ถามตั้งแต่เข้าสนาม

ผมเชื่อว่าผมไม่ได้เข้าใจผิด และถ้าต้องการข้อมูล ผมยินดีให้ใด้ใน pm ครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 01:24:44 PM »

น่าลองซื้อยิงดูครับ Grin Grin Grin  เขาคงไม่โหดขนาดที่จะทำอะไรเรา  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 02:13:48 PM »

ถ้าเจอแบบนี้ ช่วยบอกชื่อสนามมาด้วยก็จะดีครับ  Huhถ้าไม่สะดวกก็ทางPM มาก็ได้ครับ
ว่าเจอสนามเดียวกับผมหรือเปล่า แต่ที่ผมไปถามนี่เป็นขนาด .22 ซึ่งหมดมาหลายเดือนแล้วครับ
ไปถามห้องกระสุนก็แจ้งว่าหมดจริงๆ ก็เลยต้องไปหาซื้อลูกจากสนามอื่นมายิงครับ

A life without a friend is a life without a sun.
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 02:14:43 PM »

.............. Tongue..เคยเจอเหมือนกันครับ แต่ไม่รู้ว่าเป้นสนามเดียวกันหรือปล่าว ผมไปยิงแล้วลูกหมด แต่ช่องขายกระสุนปิดแล้ว มีเจ้าหน้าที่คุมสนามบอกถ้าจะเอาเขาหาให้ได้แต่แพงกว่า 50 บาท   หายไปครู่หนึ่งก็กลับมาพร้อมลูก .45 ที่หัวกระสุนตะกั่วยังใหม่ๆ แต่ปลอกดูเก่า เป็นรอ และบางลูกก็บุบด้วย ผมเอา 1 กล่อง ยิงไปติดไป ครับ ยิ่งยิง ยิ่งเสียอารมย์ เขม่าเยอะมาก  ทนยิงไปหมดกล่องก็กลับเลย เซ็งมาก... Tongue ตอนนั้นนึกโทษปืนตัวเองว่าทำไม่ยิงไปติดไปวะ อยากขายทิ่งซะจิงๆ( แค่คิด แต่ไม่ขายแน่ๆ )  กลับบ้านมานั้งล้างปืนนึกไปนึกมา มันเป้นที่กระสุนนี้เอง... กรูก็นึกว่าปืน Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 04:04:12 PM »

ที่หน้าที่หลังก็ไม่ต้องเข้าไปใช้บริการครับหากเจอสนามที่เจ้าหน้าที่หากินกันแบบนี้  แต่บางที่ผู้จัดการสนามก็ไม่รู้เรื่องด้วย แต่เจ้าหน้าที่เป็นผู้กระทำกันเอง  ดังนั้นทางที่ดีควรลองไปขอพบและบอกเรื่องที่ว่ากับนายสนามที่ดูแลให้ท่านทราบ หากเป็นสนามของหน่วยงานราชการหละก็ เจ้าหน้าที่ที่กระทำก็จะต้องถูกย้ายไปอยู่แผนกอื่นแน่นอนครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 04:32:28 PM »

แบบนี้ก็มีด้วย.......

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 04:39:39 PM »

Wink  ไม่ต้องบอกก็รู้ครับว่าสนามไหน.....  แต่ผมไม่สนใจครับถือว่าแบ่งๆกันใช้  เขาวิ่งบริการเรา + 50 บาทให้เขาไปเถอะครับ..... อย่าคิดมากไปเลยครับ Wink

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 04:53:34 PM »

มีอย่างนี้ด้วยเหรอครับเนี่ย สนามยิงปืนมีนอกมีในกันด้วยด้วยเหรอครับ Huh Huh Huh Huh

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 05:13:18 PM »

ผมก็โดนบ่อยครับสนามนี้  พอเดาออกโดยที่ไม่ต้องบอกน่ะครับ  แต่พอตีซี้หน่อย คราวหลังขนกระสุนไปยิงเองซะ  ซื้อแต่เป้า  Cheesy

บางโพ 5
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 05:16:32 PM »

สนามนี้นายสมชายไม่ได้ไปมาหลายปีแล้วครับ... ต้งแต่ไม่มีลูกฟิอ๊อกชี่ขาย... ไม่นึกว่ายังเหมือนเดิมน่ะ... ฮา

ให้เดินตรงไปที่ห้องขายกระสุนเลยครับ จะได้ไม่ต้องเกรงอกเกรงใจทหารเฝ้าช่องยิง... สนามเปิดให้ประชาชนทั่วไปเข้าไปใช้สนามได้ เขาก็หวังหาเงินแค่เล็กๆน้อยๆแบบนี้แหละครับ... เผื่อฟลุ๊กเจอคนยังไม่รู้... ฮา

บางทีเดินมาถามนายสมชายว่า "ยิงอะไร?" นายสมชายอยากตอบว่ายิงปืน... หรือถามว่า"ยิงปืนอะไร?" นายสมชายอยากตอบว่ายิงปืนเล็กสั้นบรรจุเอง ครับ... ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2005, 12:40:29 AM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 05:24:38 PM »

สนามนี้นายสมชายไม่ได้ไปมาหลายปีแล้วครับ... ต้งแต่ไม่มีลูกฟิอ๊อกชี่ขาย... ไม่นึกว่ายังเหมือนเดิมน่ะ... ฮา

ให้เดินตรงไปที่ห้องขายกระสุนเลยครับ จะได้ไม่ต้องเกรงอกเกรงใจทหารเฝ้าช่องยิง... สนามเปิดให้ประชาชนทั่วไปเข้าไปใช้สนามได้ เขาก็หวังหาเงินแค่เล็กๆน้อยๆแบบนี้แหละครับ... เผื่อฟลุ๊กเจอไก่อ่อน... ฮา

บางทีเดินมาถามนายสมชายว่า "ยิงอะไร?" นายสมชายอยากตอบว่ายิงปืน... หรือถามว่า"ยิงปืนอะไร?" นายสมชายอยากตอบว่ายิงปืนเล็กสั้นบรรจุเอง ครับ... ฮา

สนามตะหาน อยู่ กรุงเทพหรือปริมณฑลครับ  Grin Grin Grin

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 05:31:51 PM »

ใกล้หลังวังที่สุด  สนามไหนหว่า

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 05:37:08 PM »

อ๋อ.....

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
BONZ
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 05:41:11 PM »

Smiley Smiley เจอเหมือนกันครับ พักหลังซื้อแต่เป้าครับ  Cheesy Cheesy
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 05:47:37 PM »

ใกล้หลังวังที่สุด สนามไหนหว่า

อ้อเหรอออออ Grin Grin Grin  เพราะทุกทีเดินมาก็ไปที่ห้องขายลูกก่อน Grin Grin Grin  เลยไม่เคยถูกถาม

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์