เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:21:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาสนามยิงปืน  (อ่าน 3351 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 06:19:25 PM »

เจอเหมือนกันครับลูกหมดซื้อข้างนอกก็ได้นะ Tongue +50 แถมได้ยี่ห้ออะไรก็ไม่รู้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 06:22:07 PM »

ทำอย่างนี้สนามเสียชื่อเปล่าๆ  Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 06:26:26 PM »

ขอบคุณครับที่ให้ข่าว  สิ่งไหนไม่ดีควรได้รับการแก้ไข...

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 06:42:02 PM »

Grinบอกเป็นชื่อย่อๆก็ได้ครับ จะได้ไม่ไปเป็นสมาชิก
ชอบกินข้าวหมูแดง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 07:05:21 PM »

สนามนี้ไม่ต้องเป็นสมาชิกก็ยิงได้จ้ะ ให้เค้าไปเถอะ
เงินแค่ไม่กี่สิบบาท ผมก็เคยโดน ไปที่สนามนี้ครั้งแรก
ลูกปืนกล่องละ 850 เอามาขายให้ผมกล่องละพันสอง
อ้วก....
wateee02
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 07:19:15 PM »

ปกติผมชอบสนามนี้นะ มีรอกหมุนเป้า สบายดี ไม่ต้องเดินไปติดเอง ผมยิงมานานจนทหารเจอก็ยิ้มให้ เดินซื้อลูกเองตลอด ไม่ยักรู้ว่าซื้อให้ได้ด้วย Grin

แต่เมื่อวันเสาร์ไปยิงมา ซื้อลูกบุลเล็ท แต่ลูกปืนน่าจะโหลดเองแหงๆ ป้ายสีเขียวเลอะๆที่ท้ายกระสุน แถมควันขโมงจนสำลัก Angry Angry เลยว่าจะเลิกไปแล้ว หรือไม่ก็เอาลูกข้างนอกไปซื้อแต่เป้าอย่างเดียวดีกว่า
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 07:34:30 PM »

ปกติผมชอบสนามนี้นะ มีรอกหมุนเป้า สบายดี ไม่ต้องเดินไปติดเอง ผมยิงมานานจนทหารเจอก็ยิ้มให้ เดินซื้อลูกเองตลอด ไม่ยักรู้ว่าซื้อให้ได้ด้วย Grin

แต่เมื่อวันเสาร์ไปยิงมา ซื้อลูกบุลเล็ท แต่ลูกปืนน่าจะโหลดเองแหงๆ ป้ายสีเขียวเลอะๆที่ท้ายกระสุน แถมควันขโมงจนสำลัก Angry Angry เลยว่าจะเลิกไปแล้ว หรือไม่ก็เอาลูกข้างนอกไปซื้อแต่เป้าอย่างเดียวดีกว่า

เป็นสีที่ทากันชื้นที่ท้ายจานกระสุนครับไม่มีปัญหาอะไรกับการยิงครับ

โหลดมาหรือไม่อันนี้ต้องดูที่ปลอกครับบางทีกล่องเขียน NC ปลอกใหม่เปิดมายังเก่าเลย

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
wateee02
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 07:52:39 PM »

เป็นสีที่ทากันชื้นที่ท้ายจานกระสุนครับไม่มีปัญหาอะไรกับการยิงครับ

โหลดมาหรือไม่อันนี้ต้องดูที่ปลอกครับบางทีกล่องเขียน NC ปลอกใหม่เปิดมายังเก่าเลย

ถ้าทาปกติที่เคยเห็นๆก็ไม่เป็นไรหรอกครับ แต่นี่...บอกตรงๆว่าทาลวกๆไปหน่อย เลอะไปจนถึงร่องขอรั้งปลอกด้วยหลายนัด เหมือนเรียงกระสุนลงกล่องแล้วเอาแปรงทาสีปาดทีเดียวทั้งกล่องน่ะครับ แถมยังร่วน หลุดง่ายอีก .....เนื้อสีเหมือนเป็นปูนสีเขียวอ่อน ผมอธิบายไม่ถูก เพื่อนๆต้องลองไปซื้อดูครับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 07:57:47 PM »

สงสัยว่ากระสุนแบบนี้ เขาไปหาจากไหนมาให้ยิง ....

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 07:59:36 PM »

ถ้าทาปกติที่เคยเห็นๆก็ไม่เป็นไรหรอกครับ แต่นี่...บอกตรงๆว่าทาลวกๆไปหน่อย เลอะไปจนถึงร่องขอรั้งปลอกด้วยหลายนัด เหมือนเรียงกระสุนลงกล่องแล้วเอาแปรงทาสีปาดทีเดียวทั้งกล่องน่ะครับ แถมยังร่วน หลุดง่ายอีก .....เนื้อสีเหมือนเป็นปูนสีเขียวอ่อน ผมอธิบายไม่ถูก เพื่อนๆต้องลองไปซื้อดูครับ

ถ้าเป็นอย่างที่ว่าคงจะทาเพื่อบอกว่ากล่องนี้เอาไว้หากิน Tongue

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 08:45:59 PM »

............... Grin..แต่ที่ผมโดน ไม่ใช้สนามแถวหลังวังนะครับ ตัวผมเองกับสนามนี้ยังไม่เคยเจอเรื่องจาก จนท.ให้เสียอารมย์ เจอแต่นักยิงปืน ทำให้เสียอารมย์ จนไม่อยากยิง... Tongue

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 08:48:07 PM »

คงไกลจากบ้านผมเยอะ นะ ไม่น่ามีปัญหา Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 09:25:42 PM »

Grinบอกเป็นชื่อย่อๆก็ได้ครับ จะได้ไม่ไปเป็นสมาชิก

ชื่อเรียก เขาเรียกเป็นชื่อย่ออยู่แล้วครับ Smiley

korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 10:20:04 PM »

ตกลงว่าเรียก .กลุ่มมาเฟียได้มั้ยเนี่ย ถ้าสนับสนุนกล่องละ 50บ.เคยตัว อีกหน่อยก็ซื้อยากเหมือน ขอป3 แหงๆ
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 10:37:04 PM »

สนามนี้นานไปทีครับ ส่วนใหญ่ม.พันสี่ รอ.ครับ สะดวกสบายกว่าคนไม่เยอะครับ

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์