เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 03:28:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้เขียน การ์ตูน ชินจังเสียชีวิตแล้ว  (อ่าน 5709 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 08:10:11 AM »

เยาะเย้ย ตามหัวข้อครับ ขอให้ไปสู่สุขคติครับ RIP จากผู้จัดการ on line

จากที่มีข่าวว่า “โยชิโตะ อุซุย” เจ้าของผลงานการ์ตูนเรื่อง “ชินจัง จอมแก่น” ได้หายตัวไปขณะปีนเขา ขณะนี้ตำรวจได้พบชายผู้เสียชีวิตรายหนึ่งในภูเขาบริเวณจังหวัดกุนมะ ที่คาดว่าจะเป็นนักเขียนชื่อดังแล้ว

หลังจากที่เจ้าหน้าที่ตำรวจได้ทำการค้นหากันอยู่หลายวัน ในเช้าวันเสาร์ที่ 19 ก.ย. มีผู้พบศพของชายผู้เสียชีวิตรายหนึ่ง ในบริเวณพื้นที่ภูเขาของเขตกุนมะ ซึ่งเป็นบริเวณเดียวกันกับที่ โยชิโตะ อุซุย ได้หายตัวไปตั้งแต่วันศุกร์ที่ 11 และไม่ได้ติดต่อกลับมาอีกเลย

ศพของชายผู้เสียชีวิตนั้น นอนคว่ำหน้าอยู่กับพื้น และร่างกายเต็มไปด้วยรอยแผลพกช้ำ สันนิษฐานจากสภาพศพ คาดว่าน่าจะเสียชีวิตมาหลายวันแล้ว โดยผู้พบศพเป็นคนแรกได้ให้ข้อมูลกับ กับสถานีโทรทัศน์ เอ็มบีเอส ถึงสถานที่ซึ่งชายที่คาดว่าน่าจะเป็น โยชิโตะ อุซุย นอนเสียชีวิตอยู่ว่า “ตรงนี้ เป็นที่ซึ่งคนทั่วไปไม่น่าจะเข้ามาถึง ผู้ตายน่าจะตกลงมาจากเขาด้านบน”

แม้ขณะนี้ยังไม่มีการยืนยันอย่างเป็นทางการ จากผู้มีหน้าที่เกี่ยวข้อง หรือครอบครัวของ โยชิโตะ อุซุยเอง ว่าศพผู้ตายดังกล่าว คือคนคนเดียวกับนักเขียนการ์ตูนชื่อดังหรือไม่ แต่เจ้าหน้าที่ตำรวจได้เผยกับสถานีโทรทัศน์ทีบีเอสของญี่ปุ่นว่า ตามข้อมูลเบื้องต้นที่ตำรวจได้รับมานั้น เครื่องแต่งกายของศพผู้เสียชีวิต มีส่วนที่เหมือนกันมากกับเสื้อผ้าที่ อาจารย์อุซุย สวมใส่ก่อนที่จะหายตัวไปในวันที่ 11 ก.ย.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2009, 08:12:16 AM โดย ART » บันทึกการเข้า

vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 08:36:51 AM »

เสียใจด้วยนะครับ
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 09:28:06 AM »

ชินจัง แนวผมเลยนะทะลึ่ง ลามก ซนๆ ฮ่าๆๆ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 09:35:47 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้ตาย และแฟนๆการ์ตูนของท่านครับ

ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 09:50:30 AM »

ครั้งแรกที่ได้ดูผมด่าว่าการ์ตูนอะไรวาดหยาบมาก แต่พอได้ดูเนื้อเรื่องเข้าจริงๆเป็นการ์ตูนที่สนุกมากจนลืมเรื่องภาพไปเลย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 10:05:30 AM »

โธ่ขวัญใจไอ้ตัวเล็กของผมเลยนั่น

ปล. ทีแรกสงสัยเหมือนกันตัวการ์ตูนวาดน่าเกลียดมากคางยาวแหลมเปี๊ยบไปหมดเลยทำไมไอ้ตัวเล็กช้อบ ชอบ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 10:48:07 AM »

..เป็นการ์ตูนเรื่องแรกและเรื่องเดียวที่ผมอ่าน อ่านจนติด เสียใจกับการจากไปของทุกๆชีวิตครับ.. เศร้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 11:29:52 AM »

ถ้าเป็นเช่นนั้นจริงก็น่าเสียดายครับ เศร้า

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Beer Hunter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 01:12:13 PM »

ขอให้ไปสู่สุขคติ

ผมชอบชุดไข่กวนของแกมาก ถึงปนทะลึ่งบ้าง (เช่น หมาเนย) แต่มุมมองแกลึกถูกใจคนวัยทำงานมาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2009, 01:24:23 PM โดย Beer Hunter » บันทึกการเข้า
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 02:55:49 PM »

น่าเสียดายนะครับ ลูกคนโตผมชอบดูด้วย
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 03:19:42 PM »

Undecided เสียดายครับ Undecided

Grin คุณครูถาม "ชินจัง แม่เธอชื่ออะไรจ๊ะ"
 Grin ชินจังทำหน้างุนงงง "เอ!.... มิซาเอะชื่ออะไรน๊า.....??"

aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 06:28:20 PM »

เป็นการสูญเสียที่มีคนเสียใจมากมายครับ  เป็นคนอำเภอเดียวกับผมอยู่ซะด้วย   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 07:41:46 PM »

อดดู..ช้างน้อยเลย..
ไอ้ทีมีอยู่..มันก็ดูไม่ใช่น้อย..

ภาวนาให้..เป็นคนที่ไม่รู้จักแล้วกันครับ..

เสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยคน.. ไหว้

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 09:03:06 PM »

เสียใจด้วยครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 10:52:04 PM »

เสียดาย อดอ่านมุขใหม่ๆเลย....
.
.

คนญี่ปุ่นเป็นชาติที่คลั่งไคล้การปีนเขามาก

ส่วนใหญ่ช่วงเรียนมหาวิทยาลัยจะขึ้นเขากันเกือบทั้งนั้น

พอถึงวัยทำงานก็หาเวลาไปปีนลำบาก

เราจึงพบคนญี่ปุ่นเกษียณอายุ 60-70 เดินทางไปปีนเขาตามที่ต่างๆทั่วโลก

โดยเฉพาะอย่างยิ่งเที่ยวบินไปกาฎมัณฑุ จะพบคู่สามีภรรยาอายุมากไปกันแน่นไฟลท์

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
หน้า: [1] 2
  พิมพ์