เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:20:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้าจ้าว E mail เกิดอุบัติเหตุ แต่ปลอดภัยแล้วครับ  (อ่าน 9743 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 07:32:23 PM »

ขอบพระคุณทุกท่าน  ไหว้

และขออภัยที่ทำให้เป็นเรื่องครับ  ไหว้

เรียนสรุปก่อนว่าผมและภรรยาไม่ได้รับบาดเจ็บใดๆ ไม่มีแม้แต่รอยขีดข่วน

เหตุที่ส่งรูปแล้วหายไปดื้อๆ เพราะมือถือแบตฯหมด....ตอนนี้เข้าถึงบ้านแล้วครับ  ไหว้
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 07:34:18 PM »

เห็นรถแล้วใจหายเลยครับ ตัวรอดปลอดภัย ถือว่าโชคดีครับ ให้แพทย์ตรวจร่างกายให้ละเอียดทุกคนด้วย นะจ้าว  

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 07:36:36 PM »

ไหว้พระคุ้มครองครับพี่จ้าว ไหว้

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 07:42:30 PM »

และขออภัยที่ทำให้เป็นเรื่องครับ  ไหว้

เรียนสรุปก่อนว่าผมและภรรยาไม่ได้รับบาดเจ็บใดๆ ไม่มีแม้แต่รอยขีดข่วน

เหตุที่ส่งรูปแล้วหายไปดื้อๆ เพราะมือถือแบตฯหมด....ตอนนี้เข้าถึงบ้านแล้วครับ  ไหว้

เหอเหอ  อย่านอนใจไปเช็คร่างกายด้วยครับ  ....  อิอิอิ 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 07:48:01 PM »

เหตุเกิดบนถนนสายเซาเทิร์นสตาร์ บ้านน้ำจาน อ.อ่าวลึก

ก่อนออกรถผมเอารถไปเข้าอู่เช็คศูนย์+ถ่วงล้อใหม่ทั้ง4ล้อ ตอนนี้เด็กฝึกงานอู่ที่เป็นคนใส่ล้อให้ผมเป็นจำเลยที่1...

ขับรถเดินทางตอนถนนแห้งความเร็ว160-180 รถเรียบร้อย การควบคุมบังคับเป็นปกติดี

มาเริ่มเป็นเรื่องตอนประมาณ60กม.สุดท้ายก่อนสุดทาง ฝนเริ่มตก รถเริ่มออกอาการเหิรน้ำ....ซึ่งปกติไม่เคยเป็น

ผมกดปุ่มเข้าโหมดขับบนถนนลื่น รถก็ยังคงเหิรจึงชลอความเร็วเหลือ120-130 .... รถก็ยังออกอาการเป๋มากขึ้นเรื่อยๆ

จนถึงบ้านน้ำจาน(ภูเขาหินปูนลูกแรกที่เจอบฝั่งซ้ายของถนน)ผมชลอเข้าฝั่งซ้าย ลดความเร็วเหลือ110กม./ชม. ...... ไม่ได้แตะเบรค

รถกลับหลุดจากการควบคุมทันที ไถลข้ามไปเลนขวา ตัดหน้ารถทัวร์อย่างเฉียดฉิว เอาด้านข้างไถล ทิ่มหัวตกลงไหล่ทาง แล้วรถก็พลิกกระเด็นไปหงายเก๋งไปร่วงตึงตามรูป

คูสูง6-7ม. รถพลิกตลบเดียวข้ามดงตอไม้ไปหล่นตุ้บบนหญ้าคา-ดินนิ่มๆห่างจากขอบถนนประมาณ15ม.

โชคดีที่คาดเข็มขัดทั้งคู่ พอรถหล่นตึงก็หันไปเช็คเมีย....เมียไม่เป็นไร หันมาเช็คตัวเอง ก็ไม่เป็นอะไร ช่วยกันปลดเข็มขัดแล้วก็สำรวจกันและกันอีกรอบ แล้วก็นั่งงงบนหลังคารถ

หายงงแป๊บๆก็ออกจากรถไปหาพิกัเพื่อโทรตามประกัน  ไหว้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 07:50:31 PM »

โอ้ววววว  ดีใจมากเลยน้าจ้าว ....... คุณพระคุ้มครอง

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 07:54:35 PM »

โชคดีครับที่ไม่ได้รับบาดเจ็บ 
เห็นไหมผมบอกว่าแบตฯหมด...แบตฯหมด

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 07:58:40 PM »

โอ้... เสียใจเรื่องรถยนต์ครับ...

แต่ยินดีที่คนไม่เป็นไร... วอลโว่โครงสร้างแข็งแรงครับ...
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:00:37 PM »

คนดีพระคุ้มครองครับ  ไหว้

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:00:45 PM »

ตกใจ เสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นด้วยครับน้าจ้าว แต่ดีใจสุดๆเมื่อรู้ว่าน้าจ้าวและภรรยาไม่เป็นอะไรเลยแม้รอยแมวข่วน คุณพระคุ้มครองครับ  ไหว้

ปล. คนทำดีย่อมได้ดีครับ  ไหว้ Wink

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:01:36 PM »

คุณพระคุ้มครองครับ

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:10:02 PM »

ดีใจที่ปลอดภัยครับ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:12:52 PM »

เห็นรูปแล้วตกใจ  แต่ก็ดีใจที่พี่จ้าวกับแฟนปลอดภัยครับผม  เหตุเกิดจากอะไรครับพอจะทราบไหมครับพี่  ไหว้

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:13:17 PM »

ผิวถนนที่มีน้าฝนขังบางๆอันตรายมากครับ.....จะเหมือนฟิลม์เคลือบไว้ ดอกยางจะไม่เกาะผิวถนนเลย

ถ้าเคยขับยางสลิกผ่านน้าจะทราบดีว่าคุมไม่ได้เลย

หลายปีที่แล้ว......ขนาดซูบารุ เอสวีเอ็กซ์ ตัวท็อป ลงทางด่วนดินแดงมา เจอสภาพถนนแบบนี้ รถลอยไปฟาดเสาไฟจนขาดสองท๋อนเลย....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:13:41 PM »

ยินดีที่ปลอดภัยครับพี่
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์