เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:15:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้าจ้าว E mail เกิดอุบัติเหตุ แต่ปลอดภัยแล้วครับ  (อ่าน 9801 ครั้ง)
สยาม
Newbie
*

คะแนน 5

« ตอบ #120 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 10:52:37 PM »

โชคดีมากครับที่ปลอดภัย ไม่กลิ้งหลายตลบ ดูจากรูปไปไกลน่าดูนะครับ
เห็นภาพแล้วต้องเตือนตัวเองเหมือนกัน เส้นนี้ผมขับ 180 ยาวเลย บ่อยด้วย

ฝากเตือนนิดนึง สายนี้แถว ๆ พระแสงตอนมืด รถทัวร์ผมโดนขว้างกระจกแล้ว ระวังกันหน่อยครับ
Windmill
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #121 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 11:43:47 PM »

โชคดีแล้วครับพี่ ที่ไม่มีใครเป็นอะไรครับ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #122 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 01:04:26 AM »

ยางเป็นไงบ้างครับหลังเกิดเหตุุ....แบนหรือปกติ ถ้าแตกแบบมีรอยกระแทกก็แล้วไป ถ้าแบนแบบยางหลุดจากกระทะก็อาจเป็นสาเหตุ....

ชิ้นส่วนช่วงล่าง ถ้ามีตัวไหนหลุดออกมาโดยไม่ได้เกิดจากการกระแทก(จะเห็นรอยชัดเจน) ก็อาจจะการประกอบกลับที่สะเพร่าได้ครับ....

อีกเรื่องหนึ่งก็คือการถอดใส่ช็อคฯ ผมไม่แน่ใจกับระบบช่วงล่างของวอลโว่ว่าต้องตั้งศูนย์หรือไม่หลังใส่ช็อคฯครับ.....

อ่านเหตุการณ์แล้วเลยช่วยนึกสาเหตุให้ครับ

วันนี้เสร็จจากร.พ.ก็เข้าไปที่อู่ ยางอยู่ในสภาพปกติทั้ง4ล้อ

แต่ฝากเน้นแล้วว่าให้ทางอู่ช่วยหาสาเหตุโดยละเอียดให้ด้วยทั้งจาก2จำเลยเลยครับ  Wink
หนานเย็น
Jr. Member
**

คะแนน 248

« ตอบ #123 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 01:42:06 AM »

เพิ่งเห็นกระทู้ครับ
จากที่เล่ามา คุณE_mail มีสติดีนะครับ ทำให้แคล้วคลาด
ถ้าเเหตุเกิดตั้งแต่ตอนที่ยังวิ่ง 180 อยู่ไม่อยากนึกภาพเลยครับ

ขอให้เรื่องร้ายผ่านไปด้วยดีนะครับ
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #124 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 04:53:29 AM »

ผมก็เพิ่งได้เข้ามาอ่าน  ดีใจด้วยครับคุณจ้าวที่ไม่เป็นอะไร  โชคดีมากๆเลยที่ไม่ได้เอาหลานมาด้วย  จิตใจคุณเกว.เป็นอย่างไรบ้างครับ

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #125 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 10:24:22 AM »

ยางเป็นไงบ้างครับหลังเกิดเหตุุ....แบนหรือปกติ ถ้าแตกแบบมีรอยกระแทกก็แล้วไป ถ้าแบนแบบยางหลุดจากกระทะก็อาจเป็นสาเหตุ....

ชิ้นส่วนช่วงล่าง ถ้ามีตัวไหนหลุดออกมาโดยไม่ได้เกิดจากการกระแทก(จะเห็นรอยชัดเจน) ก็อาจจะการประกอบกลับที่สะเพร่าได้ครับ....

อีกเรื่องหนึ่งก็คือการถอดใส่ช็อคฯ ผมไม่แน่ใจกับระบบช่วงล่างของวอลโว่ว่าต้องตั้งศูนย์หรือไม่หลังใส่ช็อคฯครับ.....

อ่านเหตุการณ์แล้วเลยช่วยนึกสาเหตุให้ครับ

วันนี้เสร็จจากร.พ.ก็เข้าไปที่อู่ ยางอยู่ในสภาพปกติทั้ง4ล้อ

แต่ฝากเน้นแล้วว่าให้ทางอู่ช่วยหาสาเหตุโดยละเอียดให้ด้วยทั้งจาก2จำเลยเลยครับ  Wink

อยู่ใกล้ๆ..จะส่งพวกนักสืบอุบัติเหตุไปช่วยดูให้เลยครับ....

ผมเคยดูแลหน่วยงานที่ทําหน้าที่วิเคราะห์อุบัติเหตุของรถยนต์ว่าเกิดจากข้อบกพร่องของตัวสินค้าหรือไม่...

(แต่ตัวเองไม่ค่อยรู้เท่าไร...พวกวิศวรเขาทํากันน่ะ).............อย่างเก่งก็ไปช่วยเขาคุ้ยๆเขี่ยๆ....

ดีใจอีกครั้งครับ...ที่คุณจ้าวและภรรยาแคล้วคลาดปลอดภัย......

ส่วนรถยนต์นั้น....เปลี่ยนได้ซ่อมได้ครับ.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #126 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 11:04:12 AM »

โชคดีที่ปลอดภัยนะครับ คุณ E-mail ทุกชีวิตปลอดภัยในวอลโว่จริง ๆ Cheesy

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #127 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 03:53:06 PM »

โชคดีที่ปลอดภัยครับ... เขาว่าเมื่อโชคร้ายแล้วจะมีโชคใหญ่ตามมาครับ...
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #128 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 05:34:38 PM »

คนดีพระคุ้มครองผมเชื่อว่าเป็นเรื่องจริง ผมรู้จักคุณจ้าวมาหลายปีตั้งแต่เวปยังเป็นขาวดำอยู่  คุณจ้าวและครอบครัวเป็นคนชอบทำบุญ  สร้างพระสร้างวัดมาหลายครั้ง  บุญกุศลได้ช่วยผ่อนหนักให้เป็นเบา...อาการหายดีแล้วไปวัดเมื่อไหร่บอกด้วยจะฝากปัจจัยไปร่วมทำบุญ ไหว้

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #129 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 07:35:12 PM »

โชคดีที่ปลอดภัยครับ... เขาว่าเมื่อโชคร้ายแล้วจะมีโชคใหญ่ตามมาครับ...

สงสัยพี่จ้าวจะถูกรางวัลที่ 1  คิก คิก คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #130 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 08:47:46 PM »

คนดีพระคุ้มครองผมเชื่อว่าเป็นเรื่องจริง ผมรู้จักคุณจ้าวมาหลายปีตั้งแต่เวปยังเป็นขาวดำอยู่  คุณจ้าวและครอบครัวเป็นคนชอบทำบุญ  สร้างพระสร้างวัดมาหลายครั้ง  บุญกุศลได้ช่วยผ่อนหนักให้เป็นเบา...อาการหายดีแล้วไปวัดเมื่อไหร่บอกด้วยจะฝากปัจจัยไปร่วมทำบุญ ไหว้

ขอบคุณครับพี่  ไหว้

หลงรัก

สงสัยพี่จ้าวจะถูกรางวัลที่ 1  คิก คิก คิก คิก

ซ๊า....ธุ ไม่ได้ซื้อมาหลายปี เดี๋ยววันสองวันนี้จะไปซื้อมาซักชุดครับ  คิก คิก
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #131 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 09:00:34 PM »

พึ่งพบกระทู้ รู้สึกยินดีที่ปลอดภัย
มีหลายๆปัจจัย ที่ทำให้เกิดอุบัติเหตุ
มองว่าลงแรงมาก  ประสบการณ์ครั้งนี้ จากที่รอดปลอดภัยก็ดีแล้ว ไม่เป็นอะไร
ต่อไปจะต้องไม่เกิดในลักษณะเดียวกันซ้ำอีก ถือว่ายังรับได้นะครับ

เวลาค่ำๆ วันเดียวกัน กำลังฝ่าฝนตั้งแต่พ้นศรีราชาเข้ากรุงเทพ
ตรงทางเชื่อมจะเข้ามอเตอร์เวย์พานทอง เห็นอุบัติเหตุที่จะจะเกิดจากแฉลบน้ำฝนถนนลื่น
คราวที่แล้ว พอดีเห็นรถดาราสาวที่เป็นข่าว บริเวณเดียวกันแต่ฝั่งตรงข้าม

โดยสถิติแล้ว กรณีที่ฝนแรกหลังจากแล้ง หรือฝนทิ้งช่วง จะมีสถิติอุบัติเหตุในลักษณะนี้สูงกว่าเมืออุบัติเหตุในกรณีฝนตกติดต่อกันไปช่วงเวลาหนึ่งแล้ว
เนื่องจากคราบน้ำมันและฝุ่นละอองที่สะสมบนพื้นผิวถนนมีมากกว่าทำให้ลื่นได้ง่ายกว่า

ต้องเดินทางบ่อยๆ
เจอฝนตก ถนนลื่น เป็นหลังเต่า อย่ามั่นใจในรถอย่างเดียว ลดลงนิด ช้าหน่อยแต่ชัวร์
เดี๋ยวก็ขับพ้นฝนค่อยเดินทางด้วยความเร็วปกติใหม่
อย่าเกิน 90 นะครับ
ยิ่งไปกับคนสำคัญ ยิ่งต้องขับระวังนะครับ

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
powerboy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 52

« ตอบ #132 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 09:38:06 PM »

เมื่อตอนเช้ามืด ผมยังนึกอยู่ว่า ปิดเทอมใหญ่ปีหน้าจะพาครอบครัวไปเยี่ยมคุณจ้าว (ขอข้าวกิน Cheesy ) จะขับรถไปเองดี หรือจะนั่งเครื่องบินไปดี  แบบนี้ท่าจะนั่งเครื่องบินไปดีกว่า

ถ้าจองตั๋วเครื่องบินลวงหน้าจะถูกกว่าค่าน้ำมันมากมายครับพี่

จองล่วงหน้าแบบไหน  ราคาเท่าไรครับ  ถ้าบินไปภูเก็ต

ติดต่อที่นี่ได้ครับพี่ป้อม มีเส้นทาง วัน เวลา
ถ้าเดินไปซื้อตั๋วขึ้นเครื่องเลยในวันเดินทางจะโดนราคาเต็ม
แต่ถ้าจองล่วงหน้าจะถูกกว่า ผมถามที่หน้าเคาท์เตอร็นะครับ
จำราคาไม่ได้ แต่ไปหาดใหญ่ไม่จองรู้สึกจะพันกว่า
ของการบินไทยจะสองพันกว่า ขาเดียวนะครับ
เมื่อเทียบกับการขับรถไปกลับต้องมีค่าน้ำมันไม่ต่ำกว่าห้าพัน

http://www.airasia.com/site/th/th/home.jsp

ตอนนี้ผมราชการอยู่ภูเก็ต
บินไปมากรุงเทพบ่อยครั้ง
ถูกสุด Air-asia จองล่วงหน้าไปกลับมักไม่เกิน 3000
ถ้าเกินผมจะใช้บริการ nokair อยู่ที่ 3200 ครับ
ถ้าไม่รังเกียจอยากไปทำความรู้จักคุณจ้าวเหมือนกันครับ
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #133 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 06:44:10 AM »

เมื่อตอนเช้ามืด ผมยังนึกอยู่ว่า ปิดเทอมใหญ่ปีหน้าจะพาครอบครัวไปเยี่ยมคุณจ้าว (ขอข้าวกิน Cheesy ) จะขับรถไปเองดี หรือจะนั่งเครื่องบินไปดี  แบบนี้ท่าจะนั่งเครื่องบินไปดีกว่า

ถ้าจองตั๋วเครื่องบินลวงหน้าจะถูกกว่าค่าน้ำมันมากมายครับพี่

จองล่วงหน้าแบบไหน  ราคาเท่าไรครับ  ถ้าบินไปภูเก็ต

ติดต่อที่นี่ได้ครับพี่ป้อม มีเส้นทาง วัน เวลา
ถ้าเดินไปซื้อตั๋วขึ้นเครื่องเลยในวันเดินทางจะโดนราคาเต็ม
แต่ถ้าจองล่วงหน้าจะถูกกว่า ผมถามที่หน้าเคาท์เตอร็นะครับ
จำราคาไม่ได้ แต่ไปหาดใหญ่ไม่จองรู้สึกจะพันกว่า
ของการบินไทยจะสองพันกว่า ขาเดียวนะครับ
เมื่อเทียบกับการขับรถไปกลับต้องมีค่าน้ำมันไม่ต่ำกว่าห้าพัน

http://www.airasia.com/site/th/th/home.jsp

ตอนนี้ผมราชการอยู่ภูเก็ต
บินไปมากรุงเทพบ่อยครั้ง
ถูกสุด Air-asia จองล่วงหน้าไปกลับมักไม่เกิน 3000
ถ้าเกินผมจะใช้บริการ nokair อยู่ที่ 3200 ครับ
ถ้าไม่รังเกียจอยากไปทำความรู้จักคุณจ้าวเหมือนกันครับ

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

น้องจ้าว    ประกันเคลมให้หมดหรือเปล่าครับ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #134 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 12:09:18 PM »

หมดครับพี่

อู่ที่ลากเข้าไปเป็นของเพื่อนน้องเมีย คุยกันรู้เรื่องดีมาก อยากให้สั่งอะไหล่อะไรมาใส่ก็คุยกันได้หมด รับประกันงาน1ปี

ตอนแรกทางอู่จะให้PDAมาไว้รับเรื่องอัพเดตภาพ-ความคืบหน้าด้วย แต่ผมขอให้ส่งมาทางอีเมล์ดีกว่า .... ขี้เกียจต้องซื้อชดให้เค้า กลัวทำพัง  Grin
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์