เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:19:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: พกกันยังไงครับ
ขึ้นลำ ลดนก
ขึ้นลำ เข้าเซพ
ไม่ขึ้นลำ ง้างนก
ไม่ขึ้นลำ ไม่ง้างนก

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ๆที่ใช้ 1911 พกในครับ  (อ่าน 7173 ครั้ง)
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 12:23:42 AM »

ช่วงนี้กำลังศึกษาครับ ว่าถ้าจะพก 1911 จะเอายังไงดีให้ปลอดภัยและใช้ได้รวดเร็วครับ
ขอบคุณที่ร่วมโหวตครับ  ไหว้

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 02:57:01 AM »

what's the state of readiness that you need to be krub? Sorry krub but typing from mobile at almost three am pissed... Sorry, I mean intoxicated ...
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 03:17:08 AM »

ไม่ขึ้นลำ แต่ยังง้างนก ยังมีคนใช้อยู่อีกเหรอครับ มันแปลกๆ  คิก คิก คิก คิก

ผมเองขึ้นลำ ลดนก และฝึกขึ้นนกตอนชักปืนออกจากซองให้ชำนาญครับ

ปืน 1911 ถ้าจะให้รวดเร็วต้องขึ้นลำ เข้าเซฟ ครับ  เยี่ยม เยี่ยม

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 03:32:17 AM »

ไม่ขึ้นลำ ไม่บรรจุกระสุนด้วยซ้ำไปครับ เหตุผลไม่รู้ว่าเหมือนท่านใดหรือเปล่า กลัวหายครับ เนื่องจากที่บ้าน
ไม่มีที่ๆมีความมั่นคงและปลอดภัย ที่จะเก็บอาวุธปืนไว้ ถึงขนาดบอกว่า ถูกจับไม่กลัว ค่าปรับยังพอหาได้ แต่ปืน
สิครับ หายไปแล้ว จะหาเงินที่ไหนไปซื้ออีกครับ
      โกลด์คัพเชียวนะครับ ตอนนี้ ทองคำน้ำหนักเท่ากัน โกลด์คัพแพงกว่าแล้ว

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 07:05:03 AM »

ไม่ขึ้นลำ แต่ยังง้างนก ยังมีคนใช้อยู่อีกเหรอครับ มันแปลกๆ  คิก คิก คิก คิก

ผมเองขึ้นลำ ลดนก และฝึกขึ้นนกตอนชักปืนออกจากซองให้ชำนาญครับ

ปืน 1911 ถ้าจะให้รวดเร็วต้องขึ้นลำ เข้าเซฟ ครับ  เยี่ยม เยี่ยม
เมื่อก่อน ผมพกนอกใช้ขึ้นลำเข้าเซพครับ ต่อมารู้สึกว่าชีวิตเราคงไม่บู้ขนาดนั้น
กับเริ่มเปลี่ยนมาเป็นพกในกลัวขึ้นลำแล้วเกิดผิดพลาดก้นจะแหว่งซะเปล่าๆ Grin
เลยหันมาเป็นไม่ขึ้นลำธรรมดาอยู่พักนึงครับ แต่แล้วก็รู้สึกว่าดึงสไลด์ยาก
เพราะมันต้องง้างนกด้วยเลยแข็ง ล่าสุดเลยลองพกแบบไม่ขึ้นลำแต่ง้างนกครับ
ดึงสไลด์ขึ้นลำได้ง่ายกว่าเดิมมากครับ

ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 07:21:12 AM »

Grin..โหวตแล้วครับ..นำลิ่วเลย... คิก คิก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 07:27:10 AM »

ไม่ขึ้นลำ ไม่บรรจุกระสุนด้วยซ้ำไปครับ เหตุผลไม่รู้ว่าเหมือนท่านใดหรือเปล่า กลัวหายครับ เนื่องจากที่บ้าน
ไม่มีที่ๆมีความมั่นคงและปลอดภัย ที่จะเก็บอาวุธปืนไว้ ถึงขนาดบอกว่า ถูกจับไม่กลัว ค่าปรับยังพอหาได้ แต่ปืน
สิครับ หายไปแล้ว จะหาเงินที่ไหนไปซื้ออีกครับ
      โกลด์คัพเชียวนะครับ ตอนนี้ ทองคำน้ำหนักเท่ากัน โกลด์คัพแพงกว่าแล้ว
อ่านแล้วงงๆครับ หมายความว่าพี่พกปืนติดตัวไว้เพราะกลัวไว้ที่บ้านแล้วปืนจะหาย
ไม่ได้พกเพื่อป้องกันตัวหรือครับ

กระโหลกกะลา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 08:08:17 AM »

ขึ้นลำ ลดนก ทำแบบนี้ตลอดไม่เคยเปลี่ยน  ไม่งั้นจะหลง
onemore
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 08:34:14 AM »

ผมไม่ขึ้น ไม่ง้างครับ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 09:25:27 AM »

โหวตแล้วครับ... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
NANAJOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 09:27:39 AM »

ผมโหวตให้เเล้วครับ  .. เชื่อมั่นระบบฮาฟค็อค ครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 10:09:07 AM »

อยู่ที่สภาพแวดล้อม สถานที่จะผ่านเข้าไป ครับ

การขึ้นลำ ปืนพร้อมใช้งาน และปืนไม่รู้จักเจ้าของ โอกาสพลาดใส่ตัวเอง  มีมากกว่าจะได้ใช้กับคนร้าย อาจถือว่าอยู่ในความประมาท

ก่อนจะเกิดทุกเหตุร้าย มันจะมีสิ่งบอกเหตุเตือนให้เรารู้ตัวเสมอ เว้นแต่ เราจะไม่ใส่ใจซะเอง
การขึ้นลำ ถ้าคุ้นเคยกับปืน ทำได้ในเสี้ยววินาที ..  และเมื่อเผชิญเหตุร้าย ท่านจักต้องคิดเซฟตัวเองก่อน ไม่ใช่คิดจะไปล่อมันก่อน

คนมีปืน จักต้องตื่นตัวให้ไว และควรให้สภาพแวดล้อมเป็นตัวกำหนด และกระทำให้สอดรับกับสถานการณ์ นั้น ๆ  ในสภาพปรกติ จะไม่ขึ้นลำ ครับ

และ ๑๙๑๑  ขึ้นลำถนัดง่ายที่สุด ผมชอบก๊อกสอง ที่เป็นการสวนกลับ พร้อมกับเซฟตัวเองไปด้วย  Wink

แต่ถ้า คิดว่าไม่ปลอดภัย จะเตรียมปืนให้พร้อม.. ขึ้นลำเข้าเซฟ ไว้ครับ  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2009, 10:13:11 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 10:14:49 AM »

ไม่ขึ้นลำ ไม้ง้างนกครับ แต่ผมจะฝึกชักออกจากเอวให้คล่องครับ
722SLR
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 01:03:23 PM »

ไม่ขึ้นลำ ไม้ง้างนก มีเรื่องหลบ

............................................(หาที่กำบัง) ไหว้

มนุษย์อันตรายที่สุด เมื่อคิดว่าตัวเองถูก
ISARA24
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 3

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 01:30:57 PM »

ปกติไม่ขึ้นลำไม่ง้างนก 
เหตุจำเป็นขึ้นลำ  เซฟ
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์