เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:19:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็ง ...... เด็กสมัยนี้  (อ่าน 2244 ครั้ง)
4FU
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 01:23:04 AM »

ไอ้ฟูเพิ่งจะกลับจากคาราโอเกะ โคตรเซ็งสุดๆ ออกเงินคนละ 700 บาท ไปกัน 10 กว่าคน เรียกเด็กนั้งคริ้งมานั้งกันทุกคน

เพื่อนๆไอ้ฟูมันก็ร้องเพลงตามสมัย มีทั้งเพลงนักร้องวัยรุ่นชาย สมัยใหม่และสมัยวัยรุ่น ( ก็คือเพลงวัยรุ่นแหละครับ )

มีทั้ง ตูนบอดี้สแลม โสกโลโซ หรืออีกนักร้องชายสารพัด สาวๆนั้งคริ้งชอบใจตบมือกันใหญ่

พอถึงตาไอ้ฟูร้อง ( ไอ้ฟูกดรีโมตรขอเพลง )

ไอ้ฟูกดเพลง เมียพี่มีชู้ กับเพลง พ่อลูกอ่อน ของชายเมืองสิงห์ สาวๆที่ไอ้ฟูให้กอด ลุกหนีกันหมด  หัวเราะร่าน้ำตาริน

มันเพราะอะไรครับ มันเกิดอะไรขึ้นครับ ? 

ยิ่งพอทั้งร้อง ทั้งเต้น จบจนทั้ง 2 เพลง สาวๆยิ่งมองไอ้ฟูเหมือนขี้เลยครับ My God

ชายเมืองสิงห์ นี้โบราญหรือครับ  เศร้า

ทำไมสาวๆสมัยนี้ถึงช่างไม่มีคลาสเลยครับ แย่จังเลยวันนี้ เป็นตัวตลกไปเลยครับวันนี้

พรุ้งนี้ ไอ้ฟูจะหัดร้องเพลงวัยรุ่นแล้วครับ ไม่เอาแล้วครับ ชายเมืองสิงห์ ร้องแล้วสาวๆเค้าไม่ชอบกันเลย   เศร้า

Ferocious
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 01:46:02 AM »

+ 1ให้ พี่ฟู้ก่อนเลยครับ ฐานร้องเพลงของชายเมืองสิงห์

ผมฟังได้หมดครับทุกแนว แต่ไม่ชอบ พวก แร๊บแบบร้องคำเดิม ซ้ำๆๆ มันน่าลำคาน

อยู่บ้าน แม่ฟังหมอรำ พ่อลูกทุ่ง พี่ดันชอบแนวลูกกรุง ผมก็ฟังได้หมดครับ แต่ที่ชอบจริงก็ พวก Alternative และรู้จักวงเดียว Maroon 5 ฟังเพราะเป็นเพลงภาษาอังกฤษ ฟังแล้วไม่รู้เรื่อง ก็หาเนื้อมาอ่าน แล้วถึงรู้ว่า เค้าร้องออกเสียงแบบนี้ เป็นการฝึกภาษาแบบงูๆปลาๆไป

เพราะไม่มีเงินจะไปเรียน พิเศษก็ได้แต่หัดตามเพลงตามหนัง

แต่ที่แน่ๆ ถึงจะอยู่ กทม. มาตั้งแต่เกิด แต่ก็ฟังภาษา อีสานรู้เรื่อง ยกเว้นเป็นบางคำที่เป็นคำแปลกหน่อย แต่ถ้าเป็นคำเกียวกับ ชีวิตประจำวันรู้เรื่อง
ว่าวได้ครับแต่ตลก เพราะไม่พูดมาตั้งแต่เด็ก    มันไม่เหมือนฟังดูขัดๆ

พูดถึงชายเมืองสิงห์ผมเคยเห็นตัวจริงด้วยครับ โอ้ว

เค้ามาแจกทุนการศึกษาที่ รร.บ้านเค้าอยู่ตรงข้ามประตู รร. ผมเลย ตอนนี้ผมจากที่นั้นแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2009, 01:50:21 AM โดย Ferocious » บันทึกการเข้า
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 06:20:28 AM »

น้องเค้าไม่รู้จักหรอกตาฟู  อย่างน้อยๆน่าจะไมค์ ภิรมย์พรแหละครับ... Grin

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 06:27:45 AM »

น้องฟู........อยากเปลี่ยนแนว

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
tip1976 - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 06:28:52 AM »

ปอยฝ้ายล่ะ น้องเค้าจะรู้จักไหมเนี่ย เยาะเย้ย
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 07:15:58 AM »

ผมหละเน้นไปทานลูกกรุงเก่าๆ เรือนแพ หยาดเพรช ทุ่งรวงทอง น้องเค๊าก็คงจะลุกหนีเหมือนกัน Grin
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 07:24:42 AM »

Cheesy...เพลงฮิตน่ะนั่น.น้าฟู.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 07:57:05 AM »

แย่จัง.........นี่ถ้าผมไปด้วย แล้วผมร้องเพลงของ ก้าน แก้วสุพรรณ  ทูล ทองใจ  เขามิเชิญออกนอกร้านเลยเหรอครับ.......

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 08:01:15 AM »

แหม พี่ฟู เด็กสมัยนี้เค้าฟังแต่เพลงที่คนร้อง ร้องไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ครับ
NANAJOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 09:38:33 AM »

อิอิ ... กลายเป็นว่า ต้องร้องเพลงเอาใจเด็กนั่งดริ้ง   ทั้งๆที่พี่ฟูจ่ายตังค์เเท้ๆ   Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 10:26:02 AM »

ไอ้ฟูเพิ่งจะกลับจากคาราโอเกะ โคตรเซ็งสุดๆ ออกเงินคนละ 700 บาท ไปกัน 10 กว่าคน เรียกเด็กนั้งคริ้งมานั้งกันทุกคน

เพื่อนๆไอ้ฟูมันก็ร้องเพลงตามสมัย มีทั้งเพลงนักร้องวัยรุ่นชาย สมัยใหม่และสมัยวัยรุ่น ( ก็คือเพลงวัยรุ่นแหละครับ )

มีทั้ง ตูนบอดี้สแลม โสกโลโซ หรืออีกนักร้องชายสารพัด สาวๆนั้งคริ้งชอบใจตบมือกันใหญ่

พอถึงตาไอ้ฟูร้อง ( ไอ้ฟูกดรีโมตรขอเพลง )

ไอ้ฟูกดเพลง เมียพี่มีชู้ กับเพลง พ่อลูกอ่อน ของชายเมืองสิงห์ สาวๆที่ไอ้ฟูให้กอด ลุกหนีกันหมด  หัวเราะร่าน้ำตาริน

มันเพราะอะไรครับ มันเกิดอะไรขึ้นครับ ? 

ยิ่งพอทั้งร้อง ทั้งเต้น จบจนทั้ง 2 เพลง สาวๆยิ่งมองไอ้ฟูเหมือนขี้เลยครับ My God

ชายเมืองสิงห์ นี้โบราญหรือครับ  เศร้า

ทำไมสาวๆสมัยนี้ถึงช่างไม่มีคลาสเลยครับ แย่จังเลยวันนี้ เป็นตัวตลกไปเลยครับวันนี้

พรุ้งนี้ ไอ้ฟูจะหัดร้องเพลงวัยรุ่นแล้วครับ ไม่เอาแล้วครับ ชายเมืองสิงห์ ร้องแล้วสาวๆเค้าไม่ชอบกันเลย   เศร้า

แล้วนายฟูจะไปใส่ใจอะไรกับคนพวกนี้ล่ะ   ก็อย่างที่นายฟูบอกว่าไม่มีคลาสนั่นแหละ
เด็กพวกนี้เกิดไม่ทัน  คงไม่รู้จัก  ก็ช่างเค้าเถอะ  แม้แต่คนที่เกิดทันบางคนยังไม่ฟังเพราะมันไม่โก้ นานาจิตตังครับ
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 11:12:31 AM »

.......................................

....................................

ไปเลือกเพลง " เมียพี่มีชู้" + "พ่อลูกอ่อน"  สาวๆเลยตีความ พาลเข้าใจผิดว่า  "คุณฟู"  เมียทิ้ง มีลูกอ่อน แปลง่ายๆ" พ่อม่าย ลูกอ่อน"... ตกใจ

สาวๆที่ไหน? เขาจะมารับมรดกให้ล่ะครับ.... Cheesy Cheesy     เอาใหม่ครับ...ไปลองอีกครั้ง  ที่เดิมเวลาเดิม เปลี่ยนคนกอดน่ะครับ.. Wink 

เลือกเพลง "ชาย เมืองสิงห์" พวกนี้ครับ .. "จ้ำม่ำ" "ทำบุญร่วมชาติ" ," ตุ๊กตาจ๋า" , "เล็บมือนาง "... ฯลฯ

โดยเฉพาะ "เล็บมือนาง" เพลงพาไป  ประเภทหยิกแกมหยอกเลยครับ มือ แขนนี้ เป็นปลาหมึกเลยเชี่ยว.... เยี่ยม 

เลือกเพลงประเภท ชมสาวบ้าง  ออดอ้อนสาวบ้าง ...สาวๆฟังแล้วจะรู้เองครับว่า ผู้ใหญ่สูงวัยใจดี  ดูแล้วอบอุ่น เป็นเช่นไร?... Cheesy Cheesy

สุดท้าย ถ้ายังไม่ยอม.. เปลี่ยนร้านเถอะครับ..!!..หาร้านที่สาวนั่งดริ๊ง วัยใกล้เคียงเราดีกว่า...  Grin Grin  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
พ่อลีโอ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 11:31:10 AM »

ไปคราวหน้า น้าฟูร้องเพลงของสุรพล สมบัติเจริญเลยครับ  ขำก๊าก
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 11:48:46 AM »

ผมเลิกแล้วครับ  ที่จะไปคาดหวังกับสิ่งเหล่านี้    ผมไปที่ๆใช่เลยไปที่ๆมีดริ๊งนี่หมดตูดก่อน...ไร้อารมณ์

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 11:50:40 AM »

ฮ่าๆ น้าฟูรสนิยมคล้ายๆผม
ผมฟังอยู่สองสามแนวง่ายๆ สุรพล ชาย อ็ออโฟเอส ไพรวัลย์ ลูกเพชร ลูกทุ่งเก่าใหม่ทั่วไปได้หมด
และเพลงฝรั่งร็อคร่วมสมัยอย่าง BON JOVI /Scorpion อื่นๆ
แต่ที่ฟังแล้วมันส์สะใจสุดๆต้อง LINK KIN PARK มันทุกชุด

แต่ที่ฟังไม่ออกเลยคือสตริงสมัยเนี๊ยะ ปวดเฮด ดนตรีเหมือนกันหมด นักร้องเสียงแนวเดียวกันหมด

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: [1] 2
  พิมพ์