เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 09:18:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: $อำเภอยอมแพ้ น๊อค ออกป.3RugerKMKIII512(ใช้เวลา1 เดือน17วัน)ใช้วิธีตามกฎหมาย  (อ่าน 32356 ครั้ง)
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 12:52:23 PM »

เดี่ยวรออาจารย์มายืนยันคำตอบครับ  ฮิ ฮิ ฮิ

และขอให้อาจารย์ศรีทัศน์ เล่าให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ ฟังด้วยครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 01:45:25 PM »

ทราบอย่างไม่เป็นทางการว่า นายทะเบียนยอมแพ้ เรียกไปรับ ป.3 แล้ว ดีใจกับอาจารย์ด้วยครับ

แต่อยากถามว่าปลัดคนที่เคยพูดว่า
6.แล้วท่านปลัดท่านแนะนำว่า
     6.1 ท่านอยากมีเรื่องกับอำเภอเหรอ(ผมอึ่งกับคำนี้มาก หน่วยงานผมก็มีเกียรติเหมือนกัน มาขู่กันแบบนี้คิดว่าผมจะกลัวเหรอ)
     6.2 ขอให้ไม่เอากระปืนกระบอกนี้(คือให้ยกเลิกการขอกระบอกนี้ ไม่มีทางหรอกสู้เต็มที่)
     6.3 ถ้าผมฟ้องแล้วอำเภอไม่ผิดเขาจะฟ้องกลับผม(คำขู่)     
     6.4 แล้วเขาท่านปลัดบอกว่า นายอำเภอเป็นเพื่อนกับท่านปลัดกระทรวง(แต่คำว่ากลัวไม่อยู่ในความคิดผมเลย)
เป็นคนโทรเรียกไปรับใบ ป. 3 หรือเปล่า  Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2009, 01:54:31 PM โดย srimalai » บันทึกการเข้า

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #92 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 02:11:46 PM »

ได้รับเชิญให้ไปรับ ป.3 แล้วดีใจด้วยครับ Cheesy

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 03:11:44 PM »

ยินดีด้วยครับ รบกวนเล่าให้ฟังด้วยนะครับ
      ขอบคุณครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #94 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 03:14:26 PM »

เข้ามาเป็นกำลังใจให้กับคุณครูครับ Cheesy

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 03:20:41 PM »

ผมพูดมากไม่ได้ครับ เพราะผมเป็นเหมือนเจ้าของกระทู้ เพียงแต่ต่างกันที่ ผมมี .38 แล้ว ผมมี รูเกอร์มาร์คทรี .22 แล้ว แต่ผมขอ กล๊อค 26 ขนาด 9 ม.ม. โครงการ สน.สก. ไม่ได้

ขอให้ท่านเจ้าของกระทู้ลองอ่าน เรื่องการอุทธรณ์ของท่านแก้วเดียวจุกครับ เรื่องนั้นคือประชาชนคนธรรมดาคนหนึ่งที่ต่อสู้เพื่อสิทธิ์อันพึงมีพึงได้ของตัวเองครับ  ตอนนี้ผมก็กำลังสร้างตำนานขึ้นมาเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้พูดมากไม่ได้ครับ

ของท่านหนองหัวพราน ก็มีด้วยครับ Cheesy
outpost 1969 รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 09:26:33 PM »

ไหว้สวัสดีครับ ไหว้

ผมพูดมากไม่ได้ครับ เพราะผมเป็นเหมือนเจ้าของกระทู้ เพียงแต่ต่างกันที่ ผมมี .38 แล้ว ผมมี รูเกอร์มาร์คทรี .22 แล้ว แต่ผมขอ กล๊อค 26 ขนาด 9 ม.ม. โครงการ สน.สก. ไม่ได้

ขอให้ท่านเจ้าของกระทู้ลองอ่าน เรื่องการอุทธรณ์ของท่านแก้วเดียวจุกครับ เรื่องนั้นคือประชาชนคนธรรมดาคนหนึ่งที่ต่อสู้เพื่อสิทธิ์อันพึงมีพึงได้ของตัวเองครับ  ตอนนี้ผมก็กำลังสร้างตำนานขึ้นมาเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้พูดมากไม่ได้ครับ

ของท่านหนองหัวพราน ก็มีด้วยครับ Cheesy

ไหว้ขออวยพรให้ท่าน ต.แม่สายและท่าน หนองหัวพราน จงชนะผ่านอุปสรรคทั้งปวงครับ เยี่ยม

เยี่ยมเฉพาะกำลังใจของท่าน สมช ทั้งหลายในเวปก็ล้นแล้วครับ เยี่ยม

แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 10:16:09 PM »

ยินดีด้วยนะครับ...
สมช.ท่านอื่นๆที่ต่อสู้เพื่อสิทธิ์ของท่านก็อย่าพี่งท้อละครับ ยังเป็นกำลังใจให้เสมอ

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
seatuch--รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ทำดีได้ดีมีที่ไหนทำชั่วได้ดีมีถมไหน แต่ก็ทำดีได้ดี

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 08:47:02 AM »

อยากให้คุณศรีทัศน์ช่วยเข้ามาบอกความคืบหน้าจังครับ

แว่วข่าวมาว่านายอำเภอเห็นแววว่าชกจริง ขนลุกเกรียวจนให้ปลัดฯโทรมาเชิญให้ไปรับป.3  คิก คิก

คือเรื่องมันเป็นอย่างนี้ครับ คือวันที่ 10 พย 52 ท่านปลัดโทรมาบอกว่า ให้มาเซ็นต์ชื่อในใบ ป 3 คือ ปลัดบอกว่านายอำเภอจะย้าย เลยอยากเคลีย์ใบ ป 3 ให้เสร็จครับ  และบอกว่านายอำเภอให้ดำเนินการให้กับผม(เหมือนจะไว้ฟอร์มให้ดูดีที่สุดแต่ผมคิดว่าก็คงโดนบีบเหมือนกัน)
แต่ที่รู้เป็นการภายใน(มีสายลับที่จังหวัด) เขาบอกว่าตอนนี้ท่านรองผู้ว่าได้โทรคุยกับนายอำเภอ เรื่องการไม่ยอมออก ป 3 ขนาด .22  ว่าทำไม ถึงไม่ออกให้ ก็เลยเป็นเรืองภายในของเขา คงโดนหลายอย่าง
แต่วันที่ผมไปเอา ลงชื่อในใบ ป3 อำเภอก็ยังไว้ลายให้ดูดีที่สุดคือคุยว่า อำเภอสั่งโรงเรียนได้  ผมก็เลย ซัดเลยว่า ไม่มีทาง  ถ้าโรงเรียนไม่ทำซะอย่างจะเป็นอะไร ผมมีความคิดเห็นว่ายังอยู่ติดกับอำนาจเก่า ๆ อยู่ 
ท่านปลัดไม่คิดหรือว่าผมไม่ได้เป็นลูกน้องนายอำเภอเหมือนกับท่าน แม้จะอยู่อำเภอเมืองเหมือนกัน  ผมขึ้นตรงต่อท่านเลขากระทรวง   
มั่นน่าเบื่อมาก ๆ ไอ้เรื่องการหลงกับอำนาจ มันไม่ใช่เมื่อ 20 ปีก่อน ที่มหาดไทยคุมโรงเรียน ที่เป็นครูประชาบาลสมัยก่อนก็เพราะถูกกดขี่แบบนี้ถึ่งมีเรื่องกัน

สำหรับใบ ป3  ผมยังไม่ได้ไปรับครับ เพราะคิดว่าวันที่ 26 พย 52 จะไปรับที่อำเภอ แล้วเย็นวันที่ 26 พย 52 ลงกรุงเทพ   รับปืนที่  สนสก  วันที่ 27  พย 52  ครับ เหมือนบ้านนอกเข้ากรุงเลย นั่งรถ 1 คืนไปกรุงเทพถึงตี 5  กว่า   จะไปต่อยังไงดีนี้  เพราะไม่ค่อยได้เข้ากรุงเทพด้วย ตกใจ   

แต่ตอนนี้ขอให้ได้ ป 3 ก่อนคับพี่จะได้ชัว ๆ เลย

ความคืบหน้ายังไงผมจะแจ้งให้ทราบครับ
ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่ช่วยเหลือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2009, 08:56:30 AM โดย seatuch » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ทำดีได้ดีมีที่ไหนทำชั่วได้ดีมีถมไหน แต่ก็ทำดีได้ดี

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 08:51:39 AM »

ทราบอย่างไม่เป็นทางการว่า นายทะเบียนยอมแพ้ เรียกไปรับ ป.3 แล้ว ดีใจกับอาจารย์ด้วยครับ

แต่อยากถามว่าปลัดคนที่เคยพูดว่า
     6.1 ท่านอยากมีเรื่องกับอำเภอเหรอ(ผมอึ่งกับคำนี้มาก หน่วยงานผมก็มีเกียรติเหมือนกัน มาขู่กันแบบนี้คิดว่าผมจะกลัวเหรอ)
     6.2 ขอให้ไม่เอากระปืนกระบอกนี้(คือให้ยกเลิกการขอกระบอกนี้ ไม่มีทางหรอกสู้เต็มที่)
     6.3 ถ้าผมฟ้องแล้วอำเภอไม่ผิดเขาจะฟ้องกลับผม(คำขู่)    
     6.4 แล้วเขาท่านปลัดบอกว่า นายอำเภอเป็นเพื่อนกับท่านปลัดกระทรวง(แต่คำว่ากลัวไม่อยู่ในความคิดผมเลย)
เป็นคนโทรเรียกไปรับใบ ป. 3 หรือเปล่า  Grin Grin

ปลัดคนที่บอกผมคนนี้แหละครับ
ที่โทรให้ไปเซ็นต์ชื่อใน   ป 3  แล้วเสนอให้นายอำเภอเซ็น
egn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 08:52:21 AM »

อยากให้คุณศรีทัศน์ช่วยเข้ามาบอกความคืบหน้าจังครับ

แว่วข่าวมาว่านายอำเภอเห็นแววว่าชกจริง ขนลุกเกรียวจนให้ปลัดฯโทรมาเชิญให้ไปรับป.3  คิก คิก

คือเรื่องมันเป็นอย่างนี้ครับ คือวันที่ 10 ท่านปลัดโทรมาบอกว่า ให้มาเซ็นต์ชื่อในใบ ป 3 คือ ปลัดบอกว่านายอำเภอจะย้าย เลยอยากเคลีย์ใบ ป 3 ให้เสร็จครับ  และบอกว่านายอำเภอให้ดำเนินการให้กับผม(เหมือนจะไว้ฟอร์มให้ดูดีที่สุดแต่ผมคิดว่าก็คงโดนบีบเหมือนกัน)
แต่ที่รู้เป็นการภายใน(มีสายลับที่จังหวัด) เขาบอกว่าตอนนี้ท่านรองผู้ว่าได้โทรคุยกับนายอำเภอ เรื่องการไม่ยอมออก ป 3 ขนาด .22  ว่าทำไม ถึงไม่ออกให้ ก็เลยเป็นเรืองภายในของเขา คงโดนหลายอย่าง
แต่วันที่ผมไปเอา ลงชื่อในใบ ป3 อำเภอก็ยังไว้ลายให้ดูดีที่สุดคือคุยว่า อำเภอสั่งโรงเรียนได้  ผมก็เลย ซัดเลยว่า ไม่มีทาง  ถ้าโรงเรียนไม่ทำซะอย่างจะเป็นอะไร ผมมีความคิดเห็นว่ายังอยู่ติดกับอำนาจเก่า ๆ อยู่ 
ท่านปลัดไม่คิดหรือว่าผมไม่ได้เป็นลูกน้องนายอำเภอเหมือนกับท่าน แม้จะอยู่อำเภอเมืองเหมือนกัน  ผมขึ้นตรงต่อท่านเลขากระทรวง   
มั่นน่าเบื่อมาก ๆ ไอ้เรื่องการหลงกับอำนาจ มันไม่ใช่เมื่อ 20 ปีก่อน ที่มหาดไทยคุมโรงเรียน ที่เป็นครูประชาบาลสมัยก่อนก็เพราะถูกกดขี่แบบนี้ถึ่งมีเรื่องกัน

สำหรับใบ ป3  ผมยังไม่ได้ไปรับครับ เพราะคิดว่าวันที่ 26  จะไปรับที่อำเภอ แล้วเย็นวันที่ 26 พย นี้จะลงกรุงเทพ ไปรับปืนครับ  ถ้าได้วันไหนผมก็จะประกาศชัยชนะครับ 

แต่ตอนนี้ขอให้ได้ ป 3 ก่อนคับพี่จะได้ชัว ๆ เลย

ความคืบหน้ายังไงผมจะแจ้งให้ทราบครับ
ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่ช่วยเหลือครับ

ที่โทรให้ไปเซ็นต์ชื่อใน   ป 3  แล้วเสนอให้นายอำเภอเซ็น

แนะนำว่าขอเพิ่มอีกซัก 1 ใบ ขนาดอะไรก็ได้ ดีมั้ยครับ แบบว่าเกรงใจปลัดมากเลยขอเพิ่ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #101 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 08:59:39 AM »

คือเรื่องมันเป็นอย่างนี้ครับ คือวันที่ 10 ท่านปลัดโทรมาบอกว่า ให้มาเซ็นต์ชื่อในใบ ป 3 คือ ปลัดบอกว่านายอำเภอจะย้าย เลยอยากเคลีย์ใบ ป 3 ให้เสร็จครับ  และบอกว่านายอำเภอให้ดำเนินการให้กับผม(เหมือนจะไว้ฟอร์มให้ดูดีที่สุดแต่ผมคิดว่าก็คงโดนบีบเหมือนกัน)

สำหรับใบ ป3  ผมยังไม่ได้ไปรับครับ เพราะคิดว่าวันที่ 26  จะไปรับที่อำเภอ แล้วเย็นวันที่ 26 พย นี้จะลงกรุงเทพ ไปรับปืนครับ  ถ้าได้วันไหนผมก็จะประกาศชัยชนะครับ 

ที่โทรให้ไปเซ็นต์ชื่อใน   ป 3  แล้วเสนอให้นายอำเภอเซ็น

แนะนำว่าขอเพิ่มอีกซัก 1 ใบ ขนาดอะไรก็ได้ ดีมั้ยครับ แบบว่าเกรงใจปลัดมากเลยขอเพิ่ม

กระบอกต่อไปกำลังคิดอยู่ว่า   อยากได้  686 ลำกล้อง 6  นิ้ว  กับ กล้อง 26OD GREEN ส่งใบจองไปแล้วแต่ยังไม่มีการตอบรับอะไรเลย ถ้าได้จริงจะใช้เหตุผลเหมือนเดิมได้หรือเปล่าว่าขอเพื่อการกีฬาหรือเปล่าครับพี่ ๆ
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 09:00:30 AM »

ยินดีกับอาจารญืด้วยครับที่ได้ ป.สาม ส่วนผมกำลังรอ สพป.เพื่อยื่นเรื่องอุทธรณ์ ต่อ มท.หนึ่งเหมือนกัน ซึ่งผมเป็นปืนสวัสดิการ สน.สก.เหมือนกับคุณ ต.แม่สายซึ่งอยู่ใกล้กัน เหตุผลเดียวกัน จังหวัดเดียวกัน แต่อยู่คนละอำเภอแค่นั้น ดังนั้นตอนนี้ที่จ.เชียงใหม่มียื่นอุทธรณ์แล้วสองอำเภอ
แน่ๆ รอครบเก้าสิบวันจึงจะเริ่มกระบวนการทางศาลครับ(ผมคิดว่า หากยื่นอุทธรณ์ไปก็แค่นั้นเพราะมท.หนึ่งต้องยกอุทธรณ์อยู่ดี ซึ่งนายฯอ้างทำตามระเบียบที่กรมการปกครองกำหนด) ทำไงได้เราต้องเล่นตามกฏเกณท์ที่เขาวางไว้อย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้เสียด้วย Huh
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 12:10:15 PM »

สงสัยปลัดคงเปลี่ยนใจ ไม่อยากมีเรื่องเสียแล้ว

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 12:57:48 PM »

Grin ยินดีกะอาจารย์จริง ๆ

อยากรู้ว่าปลัดไว้ลาย  กลัวเสียหน้า  ยั่งงี้ต้องขอ 9 มม.  กับ .22 ยาก  อีกอย่างละกระบอกครับ

รับรองมีฮา คิก คิก
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์