เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 11:35:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความแนะนำs&m5906tswหน่อยคับอือมันเป็นกระบอกแรกขอผมคับ ช่วยอ่านหน้า3ครับ  (อ่าน 3856 ครั้ง)
ไบร์อั้น
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 06:42:31 PM »

ไหว้สวัดดีพี่ๆทุกท่านคับ ไหว้

คือว่าผมไปจองสมิทธ5906tswที่ร้านคนขายเป็นคนแขกอะคับเขาบอกว่าให้ผมรอ
อีก3อทิตค่อยมารับปืนอะคับ ผมเลยอยากถามพวกพี่ๆว่าสมิทธ5906tswมันมีข้อดี
ข้อเสียอย่างไรบ้างคับ รบกวนพวกพี่ๆให้คำชี้แนะหน่อยคับ มันเป็นกระบอกแรกในชีวิต
ของผมเลย    ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2009, 10:03:55 PM โดย ไบร์อั้น » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 07:23:25 PM »

ปืนน่ะดีครับ ไม่มีปัญหา ระบบความปลอดภัยดี  แต่ได้มาแล้วให้ศึกษาระบบการทำงานของปืนให้ขึ้นใจ
แต่ถ้าแขกคับ บอกให้เค้าใส่กางเกงให้หลวมหน่อยก็ได้นะ  จะได้ไม่คับ อิอิ
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 08:03:31 PM »

คือว่าผมไปจองสมิทธ5906tswที่ร้านคนขายเป็นคนแขกอะคับเขาบอกว่าให้ผมรอ
อีก3อทิตค่อยมารับปืนอะคับ ผมเลยอยากถามพวกพี่ๆว่าสมิทธ5906tswมันมีข้อดี
ข้อเสียอย่างไรบ้างคับ รบกวนพวกพี่ๆให้คำชี้แนะหน่อยคับ มันเป็นกระบอกแรกในชีวิต
     ร้านแขกเหรอครับ ลองตรวจสอบที่ศรีษะและตามอวัยวะต่างๆตามร่างกาย ว่ามีบาดแผลติดมาตอนออก
จากร้านหรือเปล่า เพราะคนที่เข้าในเสียเงินร้านแขก หลายๆคนส่วนมากจะโดนแขกฟันแบบไม่รู้ตัว
      สมิธ 5906tsw ปืนดีครับ แม่นยำพอสมควร อุปกรณ์ต่างๆที่นำมาแต่งก็หาได้ง่าย
      รออีกสามอาทิตย์เพื่อรับปืนเกรดเอหรือเปล่า? หากใช่ ผมว่าน่าสงสัยจะโดนแขกฟันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2009, 08:06:57 PM โดย Theruk » บันทึกการเข้า

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 08:15:58 PM »

เป็นปืนที่ดีครับ  เหมาะกับการใช้งานในเมืองมากกว่าในป่า รุ่นนี้ TSW มีรางใส่ไฟฉาย หรือ อุปกรณ์อื่น ๆ ครับ

ปล.ผมเคยใฝ่ฝันถึงปืนกระบอกนี้ครับแต่พอได้จับถือแล้วเปลี่ยนใจครับเพราะด้ามค่อนข้างอ้วนครับ

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 08:16:41 PM »

ปืนดีครับ แต่หนักไปหน่อย  อ๋อย

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
s-2519
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 08:59:06 PM »

ดีมากครับใช้มาหลายปีแล้ว
ไบร์อั้น
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 10:06:52 PM »

ไหว้ขอบคุณครับที่ให้ความแนะนำ ไหว้
ไบร์อั้น
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 10:10:36 PM »

ร้านแขกเหรอครับ ลองตรวจสอบที่ศรีษะและตามอวัยวะต่างๆตามร่างกาย ว่ามีบาดแผลติดมาตอนออก
จากร้านหรือเปล่า เพราะคนที่เข้าในเสียเงินร้านแขก หลายๆคนส่วนมากจะโดนแขกฟันแบบไม่รู้ตัว
      สมิธ 5906tsw ปืนดีครับ แม่นยำพอสมควร อุปกรณ์ต่างๆที่นำมาแต่งก็หาได้ง่าย
      รออีกสามอาทิตย์เพื่อรับปืนเกรดเอหรือเปล่า? หากใช่ ผมว่าน่าสงสัยจะโดนแขกฟันครับ
เศร้าโดนแขกฟันยังไงครับช่วยแนะนำหน่อยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2009, 10:12:19 PM โดย ไบร์อั้น » บันทึกการเข้า
Mod5906
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 10:16:56 PM »

เท่าที่เคยใช้อยู่ 2 ปี ปืนดีครับ  แต่ตอนนี้เปลี่ยนใจมาคบ cz 75 compact ครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 12:18:36 AM »

1.รับปืนมาราคาเท่าไรครับ...

2.ร้านแขก ร้านปืนจีน ร้านไทย เป็นแค่เชื้อชาติครับ...

ดีเลวมันอยู่ที่คน หลายๆร้านที่เจ้าของมีเชื้อชาติอินเดียแต่ขายราคายุติธรรมก็มีครับ...

เช่นกัน หลายๆร้านที่เป็นคนไทยเชื้อสายจีนแต่เอาเปรียบลูกค้าก็มีครับ...

ไหว้
olea รักในหลวง
ยิงลูกกรด กลุ่มลูกซอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 07:53:48 AM »

ซื้อจากร้านแขก เขาน่าจะอธิบายให้ท่านฟังทุกซอกทุกมุมของปืนแล้ว เพราะเขาชาร์จค่าอธิบาย

โดยความเห็นส่วนตัว ปืนตัวนี้มีข้อเสียอย่างเดียวคือ น้ำหนักออกจะมากไปเสียหน่อย นำพาติดตัวไม่สะดวกนัก ที่เหลือโอเคหมด

เกิดใต้ร่มพระบรมโพธิสมภาร..ไม่ต้องมาถามว่ารักในหลวงเพียงใด
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 07:56:45 AM »

..ปืนดี เซฟเยอะ แต่พอใส่รางไฟฉายทำให้ปืนค่อนข้างหนัก..
..ไม่ทราบราคาเท่าไร.. มัดจำไว้เท่าไรครับ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 08:13:07 AM »

เศร้าโดนแขกฟันยังไงครับช่วยแนะนำหน่อยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

พิมพ์คำว่า "ร้านปืนในตำนาน" ในช่องค้นหาครับ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 08:23:44 AM »

เป็นปืนดีครับ ใช้ไม่เคยมีปัญหา แต่ให้ระวังตอนถอดเข้าถอดออกแล้วกัน
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=15532.0
ศึกษาดูแล้วกันครับ
เครดิตท่าน 686 เยี่ยม

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 09:20:01 AM »

ปืนดีและสวยด้วยครับ...ดูเรื่องราคาอีกทีแล้วกันครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์