เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:27:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชักชวนแก้เผ็ดปั่นราคาปืนครับ  (อ่าน 2785 ครั้ง)
nga
Full Member

คะแนน 1

« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 09:01:41 AM »

เรียน ขอความร่วมมือจากทุกท่าน

>>>>ราคาปืน ณ วันนี้ เกินจากสภาพความเป็นจริงมหาศาล > > >

>>>>การปั่นราคาเกิดขึ้นจากความความละโมภของนักค้าปืน > > >

>>>>เพื่อแสดงพลังประชาชนในการต่อต้านการค้ากำไรเกินควร > > >

>>>>กรุณางดซื้อปืนใน เดือน ตุลาคม 2548 นี้พร้อมกันทั่วประเทศไทย > > >

>>>>จำนวนปืนหลายร้อยกระบอกทั่วประเทศไทยจะตกค้างในสต็อกทันที > > >

>>>>ซึ่งจะทำให้พวกเขาต้องรีบลดราคาปืนเพื่อระบายออก > > >

>>>>และถ้าหากพวกเขาขึ้นราคาอีก พวกเราก็จะแสดงพลังอีก > > > ทีนี้

>>>>พวกเขาจะได้เลิกคิดว่าพวกเราเป็นแค่ลูกไก่ในกำมือ > > > > > >     

>>>>กรุณาส่งต่อให้มากที่สุด
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 09:10:14 AM »

เนี่ยแหละ... อย่าไปซื้อครับ ตอนนี้ที่ยังขายอยู่ได้เพราะแพงเท่าแพงยังมีคนซื้อ... ร้านก็ขึ้นไปเรื่อยๆ จนกว่ายอดขายสะดุด ก็ลดราคาลงหน่อยครับ... แล้วแช่ราคาเอาเชิงต่อ...

สังเกตุว่าราคาจะพอดีสุดมือเอื้อมเป๊ะๆ เหมือนกับรู้ใจเราครับ...
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 09:17:20 AM »

:Smiley.....ขยายเวลาไปถึงสิ้นปี 48 เลยครับ ตอนนี้ปืนเริ่มเข้า ดอกเบี้ยเริ่มบาน เก็บปืนไว้นานๆ ดอกบานตะไท.... Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 09:23:38 AM »

Grin Grinผมยังไม่ซื้อตอนนี้ครับ เดี๋ยวรอปืนโครงการทะลักเข้ามาก่อนตอนนั้น ราคาคงลงมามั่ง Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
Panyachon
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 09:29:16 AM »

เห็นด้วยครับ เอาด้วยคน
ViboonR
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 09:43:48 AM »

เดือนนี้ไม่ซื้อแน่นอนครับ เพราะจ่ายตังค์หมดแล้วเมื่อปลายเดือนที่แล้ว Grin
noom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 09:53:13 AM »

เห็นด้วยครับ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 09:53:44 AM »

ผมว่าแค่ไม่ซื้อร้านที่ขายแพงเกินเหตุ  พร้อมทั้งให้ความรู้หรือเกรดว่าร้านไหนควรจะเข้าก็จะดีมากกว่า ANTI ทั้งหมดนะครับ
คงไม่สามารถปฏิเสธได้ว่าหลายๆร้านก็เป็นเพื่อนฝูงของเราเองและเราก็ไม่อยากให้เขาเดือดร้อนไปด้วย ยกเว้นแต่เขาก็โก่งราคาเช่นกัน

สามัคคีหาทางออกจะดีกว่านี้ครับ ถ้าร้านปืนอยู่ไม่ได้  อีกหน่อยเราก็มีแต่ปืน ไม่มีกระสุนใช้ 
อยาเข้าทางคนอื่นครับ  ช่วยกันสร้างองค์กรที่จะช่วยแก้ไขความเดือดร้อนของคนที่ต้องใช้ปืนเพื่อป้องกันครอบครัวของเขา เช่นพี่น้องดีๆในชนบท  ไม่ให้ตกเป็นเหยื่อจะดีซะกว่า  ช่วยป่าวประกาศอย่าหลบๆซ่อนๆค่อนแคะร้านขายปืนที่ฉวยประโยชน์เลยครับ  ประกาศชื่อมาเลยและแนะนำต่อๆไปเพื่อเราและคนอื่นๆจะได้ไม่เข้าร้านนั้นๆ

ด้วยความนับถือ
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 09:56:06 AM »

ผมไม่ซื้อมา 4 ปีแล้ว...ราคาปืนก็ยังขึ้นเอา ๆ 

สงสัย.งหมดสิทธิซื้อเพิ่ม...ภรรยาห้ามเด็ดขาด..!!!

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
ครูดำ.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

ครูดำคนเดิม

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 10:07:23 AM »

อ้างถึง
จำนวนปืนหลายร้อยกระบอกทั่วประเทศไทยจะตกค้างในสต็อกทันที

ซึ่งจะทำให้พวกเขาต้องรีบลดราคาปืนเพื่อระบายออก

ทางร้านปืนเค้าไม่กล้วหรอกครับ  เค้าก็แค่จ้างให้คนบางกลุ่มออกใบ ป.3 มาตัดยอดโครต้าออกซะ  ก็กลายเป็นปืนใหม่ ชื่อบุคคล   แล้วก็เอาไว้ขายได้ตามราคาที่ต้องการ

ส่วนเรื่องร่วมกันไม่ซื้อปืน  ลำพังกลุ่มสมาชิก อวป. จะมีเพียงแค่ไม่ถึง 10 % ที่กำลังจะซื้อปืนใหม่  เพราะส่วนมากก็จะมีปืนกันคนละหลายกระบอกแล้ว   หรือไม่ก็รอที่จะซื้อปืนมือสองกัน

แต่ก็เป็นความคิดที่ดีครับ เพียงแต่ต้องบอกๆ กับกลุ่มคนที่ไม่ได้เล่นเวบจึงจะมีผลมากกว่า

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 10:07:50 AM »

เหมือนรนณรงค์เรื่องราคานำมันเลยแฮะ.....ไม่ซื้อแล้วครับ
ซื้อก็ขอเป็นถูกๆ.....เท่านั้นก็พอ..... Grin Grin
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 10:08:31 AM »

ครับผม
ผมขอ ป สาม ลูกซองอยู่ ถ้าได้
ตอนซื้อต้องเช๊คราคาก่อน รับได้ก็ซื้อ
ไม่ได้ก็ไม่เอาครับ หาปืนมือสองแบบอื่นก็ได้
เห็นราคา ปืนใหม่ๆ โดยเฉพาะปืนสั้นแล้ว ผวาครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 10:10:58 AM »

ผมมองกลับกัน วิธีนี้จะทำให้ราคาปืนยิ่งสูงรึเปล่า 
คนซื้อน้อยลง ต้องยิ่งต้องหารายได้เพิ่ม เพื่อให้อยู่ได้

Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 10:39:01 AM »

ถ้าไม่มีโคว์ต้าปืนอัดลม หรือไม่ตีทะเบียนอัดลม
คงมีรายได้ดีกว่านี้ ราคาปืนอื่นจะได้ลดลง

เดี๋ยว อีนี้ อัดลมเกรด A จะปรากฎในเมืองไทยอีกรึเปล่าเนี้ย ตกใจ

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
Glockism
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2005, 10:49:07 AM »

เห็นด้วยอย่างสูง...ร้านปืนตอนนี้ถึงขนาดหลอกคนที่ไปติดต่อซื้อปืน(ร้านที่เชียร์ๆกันในนี่แหละ)ว่าจะโทรไปแจ้งให้เปลี่ยนป.3เมื่อปืนเข้ามาสุดท้ายไม่แจ้งพอมีการโทรเช็คบอกปืนหมดแล้วต้องรอล็อตใหม่  (คนเขาฝากมาเล่า)

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์