เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 07:20:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญเข้าชมงานแสดงอาวุธ Defense & Security Asia 2009  (อ่าน 12629 ครั้ง)
เมียหลวงสั่งถอย เมียน้อยสั่งลุย
Sr. Member

คะแนน 53

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 06:56:04 PM »

น่าสนแต่อยู่ไกลคงไปไม่ได้ ใครที่ได้ไปถ่ายรูปมาดูด้วยเด้ออออออออออออ
tinnakorn 0101
เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนดินไทย
Full Member

คะแนน 15

บาง เบา เหมือนลอลิเอะ

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 10:41:46 PM »

4-6 พย. สำหรับผู้ลงทะเบียนและแขกรับเชิญ และวันที่ 7 เปิดให้สาธารณะชนเข้าชมฟรีครับ
ในงานจะอนุญาตให้ถ่ายภาพได้เป็นบางบูธครับ

ผู้สนใจ (พลเรือน และ บุคคลทั่วไป) สามารถลงทะเบียนขอเข้าชมได้ครับ แต่อาจจะพิจารณาตามความเหมาะสมอีกครั้งครับ
ถ้าไปวันที่ 7 ต้องลงทะเบียนหรือเปล่าครับ

วันที่ 7 เปิดให้ชม โดยลงทะเบียนหน้างานเข้าชมได้เลยครับ กรุณาเตรียมบัตรข้าราชการ หรือ บัตรประชาชนไปด้วยครับ
ขอบคุณครับ ไหว้

ส่วนเกินของชีวิต อุทิศแก่สังคม
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 11:10:50 PM »

น่าสนใจมากครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
AUG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

GLOCK 19

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 11:23:34 PM »

ไปครับ คงเป็นวันเสาร์ที่ 7

ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น
ไพร่พลเลวนั้นไม่มี มีแต่แม่ทัพนายกองที่เลว
http://www.youtube.com/watch?v=_mWMsvRpH9k
Orion
Full Member

คะแนน 256

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 08:18:37 AM »

Taurus มาแน่ เพราะเล็งล็อตใหญ่ของกรมราชฑัณท์ไว้
Colt ก็คงมาเพราะเล็ง กรมการปกครองไว้เหมือนกัน

แต่คงไม่มี pretty เหมือนที่งานเกาหลีครับ
watch รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 227

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 12:59:19 PM »

ลงทะเบียนไปแล้ว รอประมาณ 1 สัปดาห์จะมีจดหมายตอบรับการลงทะเบียนส่งมาทางอีเมล์   แล้วให้เราพิมพ์เอกสารตอบรับที่แนบมากับอีเมล์ไปแสดงขอรับบัตรที่หน้างานได้เลย  ตอนนี้ก็รอให้ถึงวันงาน  ถ้า บ.เทารัสมาจริงก็ดี จะได้สอบถามเกี่ยวกับอะไหล่ปืนเทารัสซะเลย 555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2009, 03:24:38 PM โดย watch » บันทึกการเข้า

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลัวหนาว จักเอาไว้พื้นอากาศกลางหาว ก็กลัวหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลัวเจ้าปะใส่แล้วลู่เอาไป ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวชายปี้นี้ จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”  -  สมเจตน์ วิมลเกษม
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 01:12:35 PM »

เสียค่าใช้จ่ายไหมครับ...ในการลงทะเบียน..
Orion
Full Member

คะแนน 256

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 02:23:51 PM »

เสียค่าใช้จ่ายไหมครับ...ในการลงทะเบียน..

ไม่มีค่าใช้จ่ายในการลงทะเบียน หรือ ต้องซื้อค่าบัตรเข้างานแต่อย่างใดครับ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 02:58:56 PM »

ลงทะเบียนไปแล้วครับ.......ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 01:33:58 AM »

งานนี้คงต้องพกป.3 ของขนาดปืนที่จะซื้อ ไปด้วยครับ จะได้ไม่เสียเที่ยว (ผมไม่รู้ว่าจะสามารถซื้อ-ขาย ในงานได้เลยรึเปล่าน่ะครับ)    Grin ไหว้
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 01:40:58 AM »

Taurus มาแน่ เพราะเล็งล็อตใหญ่ของกรมราชฑัณท์ไว้
Colt ก็คงมาเพราะเล็ง กรมการปกครองไว้เหมือนกัน

แต่คงไม่มี pretty เหมือนที่งานเกาหลีครับ

ว้า...แบบนี้ก็งานกร่อยสิครับ ดูปืนแบบโหดๆ ก็น่าจะมีอะไรที่อ่อนหวาน
มาคลายเครียดทางสายตาบ้าง

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
SNIPER GM
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 04:10:14 AM »

แล้วประชาชนทั่วไปจะต้องลงทะเบียนยังไงครับ
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 04:28:37 AM »

ใครไปชม

มาเรากันฟังบ้างน่ะ

อยากไปแต่ไม่มีโอกาสจ๋า

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
banana man
ศิษย์หลวงพ่อมงคลนิมิตร
Full Member

คะแนน 13

"นอกตำรา" แต่ไม่ "นอกแถว"

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 11:31:01 PM »

ขอบคุณที่แนะนำนะครับ ถ้ามีเวลาว่างหรือขอลาหยุดได้ ผมจะไปครับ

(เด็กบ้านนอกก็งี้แหละครับ มีงานในพระนครเมื่อไหร่ก็ต้องรอให้ว่างถึงจะได้ไป)

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ความผิดพลาดในชีวิตเกิดขึ้นได้กับทุกคน จงอย่าท้อ และอย่าเสียใจ เริ่มต้นใหม่แก้ไขและยอมรับความจริงนั้น
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 12:05:58 AM »

วันนี้ เพื่อความแน่ใจและเพื่อทราบในรายละเอียด    ผมได้โทรไปสอบถามที่

บริษัท ยูบีเอ็ม ประเทศไทย จำกัด      02-6426911    (ซึ่งเป็นออร์แกนไนเซอร์จัดงานนี้) 

ผมรู้สึกผิดหวังมากเลยครับ เข้าบอกว่า งานนี้เป็นงานเฉพาะ หน่วยงานราชการ เท่านั้น

ประชาชนทั่วไปไม่สามารถเข้าชมได้เลยครับ และหน่วยงานราชการนั้นๆ ที่จะเข้าชม ต้องลงทะเบียนทางเวปไซท์ (ผมไม่ได้ถามว่าเวปอะไรครับ)

ก็เลยถามเจ้าหน้าที่ต่อว่า "ผมอยากไปงานนี้มาก ไม่ทราบว่ามีทางใหนอีกมั๊ยครับ"

เขาตอบว่า "ไม่มีค่ะ ไม่อนุญาตเลย"

ก็เลยอ้างถึง กระทู้นี้ว่า "เจ้าหน้าที่ครับ แต่ในกระทู้ใน เวปไซท์ กันแอนด์เกมส์ เขาบอกว่าสามารถลงทะเบียนหน้างานได้ในวันที่7 นี่ครับ"

เขาตอบว่า "เรื่องนี้ เราไม่ได้ เป็นผู้ให้ข้อเท็จจริงน่ะค่ะ ในระเบียบของเรา ให้แต่หน่วยงานที่เกี่ยวข้องเท่านั้นจริงๆค่ะ"

ผมก็ได้ข้อมูลมาเท่านี้หล่ะครับ ส่วนท่านใด มีข้อมูลเพิ่มเติมอะไร ผมก็ขอข้อมูลเพิ่มด้วยน่ะครับ    ขอบคุณครับ ไหว้

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์