เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 09:28:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญเข้าชมงานแสดงอาวุธ Defense & Security Asia 2009  (อ่าน 12674 ครั้ง)
watch รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 227

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 08:04:51 AM »

ผมก็ทำงานอยู่บริษัทเอกชน ลงทะเบียนไปแล้วและเขาก็ตอบรับการลงทะเบียนกลับมาแล้วครับ ตามจดหมายข้างบนครับ

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลัวหนาว จักเอาไว้พื้นอากาศกลางหาว ก็กลัวหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลัวเจ้าปะใส่แล้วลู่เอาไป ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวชายปี้นี้ จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”  -  สมเจตน์ วิมลเกษม
Supp
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 05:30:25 PM »

ลงทะเบียน แล้วจะไปชม  หลงรัก
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 05:52:21 PM »

ลงทะเบียนไปแล้วครับ.......ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ไหว้
พี่จะไปวันไหนครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
NaiPu-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 06:38:19 PM »

วันนี้ เพื่อความแน่ใจและเพื่อทราบในรายละเอียด    ผมได้โทรไปสอบถามที่

บริษัท ยูบีเอ็ม ประเทศไทย จำกัด      02-6426911    (ซึ่งเป็นออร์แกนไนเซอร์จัดงานนี้) 

ผมรู้สึกผิดหวังมากเลยครับ เข้าบอกว่า งานนี้เป็นงานเฉพาะ หน่วยงานราชการ เท่านั้น

ประชาชนทั่วไปไม่สามารถเข้าชมได้เลยครับ และหน่วยงานราชการนั้นๆ ที่จะเข้าชม ต้องลงทะเบียนทางเวปไซท์ (ผมไม่ได้ถามว่าเวปอะไรครับ)

ก็เลยถามเจ้าหน้าที่ต่อว่า "ผมอยากไปงานนี้มาก ไม่ทราบว่ามีทางใหนอีกมั๊ยครับ"

เขาตอบว่า "ไม่มีค่ะ ไม่อนุญาตเลย"

ก็เลยอ้างถึง กระทู้นี้ว่า "เจ้าหน้าที่ครับ แต่ในกระทู้ใน เวปไซท์ กันแอนด์เกมส์ เขาบอกว่าสามารถลงทะเบียนหน้างานได้ในวันที่7 นี่ครับ"

เขาตอบว่า "เรื่องนี้ เราไม่ได้ เป็นผู้ให้ข้อเท็จจริงน่ะค่ะ ในระเบียบของเรา ให้แต่หน่วยงานที่เกี่ยวข้องเท่านั้นจริงๆค่ะ"

ผมก็ได้ข้อมูลมาเท่านี้หล่ะครับ ส่วนท่านใด มีข้อมูลเพิ่มเติมอะไร ผมก็ขอข้อมูลเพิ่มด้วยน่ะครับ    ขอบคุณครับ ไหว้

สรุปว่าวันที่ 7 ประชาชนทั่วไปเข้าชมได้หรือเปล่าครับ..Huh.. Undecided
Orion
Full Member

คะแนน 256

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 07:50:21 PM »

บางครั้งการโทรศัพท์ไปถาม ผู้รับสามารถตอบได้เพียงตามระเบียบปฏิบัติ (โผ) ที่ให้ไว้ครับ เพราะไม่ทราบใครเป็นใคร
จึงตอบได้เพียงตามที่กำหนดให้เท่านั้น ไม่สามารถให้รายละเอียดได้ รวมทั้งไม่มีอำนาจอนุญาต หรือ ไม่อนุญาต ครับ

หากสนใจจะไปวันไหนก็ได้ครับ ขอให้เตรียมเอกสาร บัตรประจำตัว และแต่งกายสุภาพเรียบร้อยครับ

เนื่องจากงานนี้ค่อนข้างจำกัดเฉพาะกลุ่ม จึงไม่สามารถโทรไปขอบัตร หรือ ให้บริการแบบ Home show, Motor show ได้ครับ

FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 08:18:18 PM »

วันนี้ เพื่อความแน่ใจและเพื่อทราบในรายละเอียด    ผมได้โทรไปสอบถามที่

บริษัท ยูบีเอ็ม ประเทศไทย จำกัด      02-6426911    (ซึ่งเป็นออร์แกนไนเซอร์จัดงานนี้) 

ผมรู้สึกผิดหวังมากเลยครับ เข้าบอกว่า งานนี้เป็นงานเฉพาะ หน่วยงานราชการ เท่านั้น

ประชาชนทั่วไปไม่สามารถเข้าชมได้เลยครับ และหน่วยงานราชการนั้นๆ ที่จะเข้าชม ต้องลงทะเบียนทางเวปไซท์ (ผมไม่ได้ถามว่าเวปอะไรครับ)

ก็เลยถามเจ้าหน้าที่ต่อว่า "ผมอยากไปงานนี้มาก ไม่ทราบว่ามีทางใหนอีกมั๊ยครับ"

เขาตอบว่า "ไม่มีค่ะ ไม่อนุญาตเลย"

ก็เลยอ้างถึง กระทู้นี้ว่า "เจ้าหน้าที่ครับ แต่ในกระทู้ใน เวปไซท์ กันแอนด์เกมส์ เขาบอกว่าสามารถลงทะเบียนหน้างานได้ในวันที่7 นี่ครับ"

เขาตอบว่า "เรื่องนี้ เราไม่ได้ เป็นผู้ให้ข้อเท็จจริงน่ะค่ะ ในระเบียบของเรา ให้แต่หน่วยงานที่เกี่ยวข้องเท่านั้นจริงๆค่ะ"

ผมก็ได้ข้อมูลมาเท่านี้หล่ะครับ ส่วนท่านใด มีข้อมูลเพิ่มเติมอะไร ผมก็ขอข้อมูลเพิ่มด้วยน่ะครับ    ขอบคุณครับ ไหว้

สรุปว่าวันที่ 7 ประชาชนทั่วไปเข้าชมได้หรือเปล่าครับ..Huh.. Undecided

ให้เบอร์ไว้แล้วครับ โทรถามเลยครับ ชัวร์กว่า
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 08:29:31 PM »

บางครั้งการโทรศัพท์ไปถาม ผู้รับสามารถตอบได้เพียงตามระเบียบปฏิบัติ (โผ) ที่ให้ไว้ครับ เพราะไม่ทราบใครเป็นใคร
จึงตอบได้เพียงตามที่กำหนดให้เท่านั้น ไม่สามารถให้รายละเอียดได้ รวมทั้งไม่มีอำนาจอนุญาต หรือ ไม่อนุญาต ครับ

หากสนใจจะไปวันไหนก็ได้ครับ ขอให้เตรียมเอกสาร บัตรประจำตัว และแต่งกายสุภาพเรียบร้อยครับ

เนื่องจากงานนี้ค่อนข้างจำกัดเฉพาะกลุ่ม จึงไม่สามารถโทรไปขอบัตร หรือ ให้บริการแบบ Home show, Motor show ได้ครับ

รับทราบครับ แต่ผมกลัวไปแล้วเสียเที่ยวหน่ะครับ เจ้าหน้าที่ประจำงานเกิดไปถึงแล้ว ไม่ให้ผมเข้าหล่ะครับ จะเอาอะไรเป็นหลักประกัน เพราะว่าเธอยืนกรานเสียงเขียวเลย แกมดุนิดๆ ด้วยครับ แทนที่จะให้เราคุยกับผู้ที่มีอำนาจ หรือ ผู้ใหญ่กว่านี้ครับ

หรือว่าท่านจะมีวิธีอื่นแนะนำชาวปืนอีกครับ เพราะเนื่องจากจะโดนปฎิเสธแบบเสียงแข็งของเจ้าหน้าที่แล้ว ยังลงเทียนทางเวปไชท์ไม่ได้เลยครับ  ขอบคุณมากครับ ผมยากไปจริงๆครับท่าน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2009, 08:31:53 PM โดย FORD-TECH-CHI-CHI » บันทึกการเข้า
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 03:51:33 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ท่านสมาชิกท่านไหน ไปชมงานมาแล้ว รบกวนแบ่งปันบรรยากาศ ในงานด้วยครับ ขอบพระคุณครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ เยี่ยม เยี่ยม

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
godsira รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 04:08:53 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ท่านสมาชิกท่านไหน ไปชมงานมาแล้ว รบกวนแบ่งปันบรรยากาศ ในงานด้วยครับ ขอบพระคุณครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ เยี่ยม เยี่ยม

บรรยากาศในงานครับ

หมายเหตุ : ที่มาจากเวบเพื่อนบ้านครับ

http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=76237.0
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 04:53:52 PM »

ไหว้ ไหว้ ขอบคุณครับ ท่าน sittapong  ไหว้ ไหว้  ชัดเจนมากครับ มีแต่ แจ่มๆ ทั้งนั้น  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 08:10:44 PM »

DPMS Panther ขนาด.308 จากเรมิงตัน

กระบอกนี้ 5.56 จากฝีมือคนไทย

บูธ รอแยล  แต่ไม่เห็นบุลเล็ทกับไทยอาร์ม

SCAR L ขนาด 5.56 มม.จาก FN

โตโยต้า แลนด์ครุยเซอร์ หุ้มเกราะ น้ำหนัก 4 ตัน

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 08:12:12 PM »

โซๆครับ เดินชั่วโมงเดียวก็กลับ สนใจรถหุ้มเกราะฝีมือคนไทยยี่ห้อชัยเสรีมากกว่าครับ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 10:01:18 PM »

ไปมาแล้วเมื่อเช้าครับ อุตส่าห์ของแยะดี
แต่ของที่ผมประทับใจที่สุด เป็นของกองทัพไทยครับ
เพราะไม่เคยเห็นมาก่อน แม้แต่ในหนัง (อย่างอื่นเคยเห็นมาหมดแล้ว)
นั่นคือ รถสเบียงระดับกองพันครับ
ที่ชอบเป็นพิเศษอีกก็พริตตี้ร้านกมลรัตน์ครับ Grin

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
DAW PR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 01:46:47 AM »

รูปงาน หลายรูปตามลิงค์

http://www.thaipoliceshootingclub.com/forum/index.php?topic=1942.0

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 07:54:26 PM »

ผมพลาด บูธของ remington ไปได้ยังไงครับเนี่ย

เรียนถามผู้การสุพินท์ครับว่า
บรรดาปืนในตระกูล M16
ลิขสิทธิ์ หมดอายุแล้วหรือครับเห็นทำกันมากมายหลายโรงงานครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์