เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:31:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 458 459 460 [461] 462 463 464 ... 673
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไทอีสานบันเทิงศิลป์  (อ่าน 757280 ครั้ง)
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6900 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 10:15:50 AM »

มายามไทยซิคาโก้  Darg pung tod men อิอิ
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #6901 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 09:21:23 AM »

นั่น

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6902 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 12:21:49 PM »

นิทานสู่นรก
: คิดผิด!

หนุ่มหนึ่งไปเป็นชู้กับเมียชาวบ้าน..พอผัวเขารู้เข้า หนุ่มก็ถูกยิงตาย ในการพิพากษาในนรก....!
มัจจุราช--- เจ้าเป็นชู้ สมสู่กับเมียชาวบ้าน.. ต้องโทษปีนต้นงิ้วเป็น เวลา 10 ปีนรก...เจ้าจะยอมรับหรือไม่
หนุ่ม--- ยอมครับ..
จากนั้นหนุ่มก็ถูกยมทูตพาตัวไปปีนต้นงิ้ว..ขณะที่กำลังเริ่มปีนอยู่นั้น หนุ่มก็แห่งะไปเห็นหนุ่ม 4 คนกำลังรุมโทรมหญิงนางหนึ่งอยู่ข้างๆ ต้นงิ้ว..ด้วยความสงสัย หนุ่มจึงหันไปถามยมทูต..
หนุ่ม--- ท่านยมทูตครับ..พวกนั้นเขาทำผิดอะไร ถึงมีโทษเช่นนั้นครับ
ยมทูต--- อ๋อ! ความผิดเหมือนเจ้านั่นแหละ ผิดลูกผิดเมียชาวบ้านน่ะ.
หนุ่ม--- โอ้โห..งั้นก็ไม่ยุติธรรมสิครับ.. ทำไมผมถึงต้องปีนต้นงิ้วด้วยล่ะ. แต่ พวกนั้น. โห! สบายเลย..ผมขอเปลี่ยนเป็นแบบนั้นดีกว่า.. ยมทูต--- เอ๊ย! ไม่ได้ มันผิดระเบียบ..
หนุ่ม--- ถ้าไม่ได้..อืม! เดี๋ยวผมจะไปฟ้องท่านมัจจุราช.. แล้วท่านจะหนาว
ยมทูต--- เออๆๆ..ข้ายอมเอ็งแล้ว.. พลางท่านยมทูตหันไปพูดกับหนุ่มพวกนั้น..
ยมทูต--- เอ๊ยๆ..พวกเอ็ง เลิกข่มขืนนางนั่นได้แล้ว..เอานางนั่นไปปีนต้นงิ้ว แล้วพวกเอ็งมารุมข่มขืนไอ้นี่แทน..มันขอข้าว่ะ..ผั๊บผ่าสิ.!
หนุ่ม--- Huh??
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6903 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 12:22:53 PM »

นิทานโหนเชือก
: มีสามี ภรรยาคู่หนึ่งแต่งงานกันมานานแล้วเลยจำเจกับการมี...แบบเดืมๆ ทั้งคู่จึงมีความเห็นตรงกันว่าจะเปลี่ยนบรรยากาศกัน จึงตัดสินใจไปเช่าโรงแรมแถบชานเมืองแห่งหนึ่ง เพื่อที่จะ...กันอย่างเดียว พอไปถึงที่โรงแรม ทั้งคู่จึงเปิดห้องหนึ่งห้อง บริกรจึงพาทั้งคู่ไปยังห้องที่อยู่ชั้น 2 ทั้งสองจึงเริ่มบรรเลงเพลง...โดยเอาเชือกขึงบนเพดาน
แล้วตกลงกันว่าจะโหนเชือกเข้าหากัน แล้วมา...กันตรงกลางห้องพอดี
ฝ่าย ญ จึงเดินมายืนที่ขอบหน้าต่าง ฝ่าย ช มายืนที่ขอบประตู แล้วทั้งสองก็โหนเข้าหากัน แต่แล้วก็มีเรื่องที่ไม่คาดฝันเกิดขึ้น
ทั้งสองไม่มาเจอกันที่กลางห้อง เพราะฝ่าย ช โหนเลยออกมาที่นอกหน้าต่างแล้วตกลงไปในพงหญ้าที่อยู่ชั้นล่าง ด้วยความอายที่แก้ผ้าหมดจึงไม่กล้าเดินออกมาจากพงหญ้า จึงยืนรอดูท่าที พอดีพนักงานโรงแรมเดินออกมา ฝ่าย ช จึงตะโกนเรียก
ช น้องๆมาช่วยพี่หน่อย
บ๋อย ช่วยอะไรครับพี่
ช. ผมพักอยู่ชั้นบนของที่นี่แล้วพอดีตกลงมาไม่ได้ใส่เสื้อผ้าเลยไม่กล้าเดินออกไป
บ๋อย. ไม่เป็นไรหรอกพี่ตอนนี้ไม่มีใครอยู่แถวนี้หรอก
ช. อ้าวแล้วคนหายไปไหนหมดละ
บ๋อย. อ๋อ...คนเค้าขึ้นไปดูผู้หญิงติดอยู่ที่ลูกบิดประตูบนชั้นสองครับ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6904 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 12:25:40 PM »

นิทาน วาสลีน
ไอ้หนุ่มคนหนึ่งใฝ่ฝันมานานแล้วว่า อยากได้มอ'ไซค์ฮาเลย์ซักคัน
จนกระทั่งวันหนึ่งเขาเก็บเงินได้มากพอจนสามารถซื้อฮาเลย์ได้
แต่ก่อนที่จะออกจากโชว์รูม คนขายเตือนเขาว่า
ให้ระวังชิ้นส่วนที่ชุบโครเมียมจะหมองถ้าโดนฝน
ไอ้หนุ่มมอ'ไซค์เห็นจริงดังนั้น เลยถามคนขายว่าควรทำอย่างไรดี
แล้วก้อได้คำตอบว่า ให้พกวาสลีนติดตัวไว้เสมอ
เวลาฝนจะตกก้อเอาวาสลีนไปละเลงตรงที่ชุบโครเมียม
ด้วยความรักที่มีต่อมอ'ไซค์ราคาแพง
ไอ้หนุ่มคนนั้นจึงพกวาสลีนติดตัวตามที่ได้รับคำแนะนำมา

ต่อมาไม่นาน ไอ้หนุ่มมอ'ไซค์ก้อพบรักกับสตรีนางหนึ่ง
ถึงขนาดพาซ้อนฮาเลย์ไปใหนมาไหนด้วยกันตลอดเวลา
ความรักของทั้งสองคนเบ่งบานขึ้นจนสาวเจ้าออกปากเชิญไป
กินข้าวเย็นที่บ้านกับครอบครัวของเธอ ไอ้หนุ่มฮาเลย์ตกลงทันที
แต่เธอบอกว่าที่บ้านเธอมีธรรมเนียมแปลกอยู่อย่างหนึ่ง
นั่นคือหลังอาหารเย็นสิ้นสุดลง ใครพูดออกมาเป็นคนแรกต้องล้างจานทั้งหมด
ไอ้หนุ่มรู้สึกแปลกใจแต่คิดว่าคงน่าสนุกดี
ดังนั้นหลังอาหารเย็น ทุกคนซึ่งประกอบด้วย
พ่อแม่ของฝ่ายหญิงและคู่รักหนุ่มสาวจึงพากันรูดซิปปากกันถ้วนหน้า
กาลผ่านไปเป็นชั่วโมงจนไอ้หนุ่มรู้สึกอึดอัด
แต่แล้วเขาก้อคิดอุบายออกมาได้อย่างหนึ่ง
เขาหันมากอดจูบแฟนสาวต่อหน้าพ่อแม่ของเธอ แต่ผิดคาด
ไม่มีใครพูดอะไรเลยแม้แต่คำเดียว ไอ้หนุ่มมอ'ไซค์ไม่ยอมจำนนง่ายๆ
เขาจับสาวเจ้าให้ขึ้นไปนอนบนโต๊ะอาหารแล้วจัดการ ....เซ็นเซอร์.... ทันที
ไม่มีใครเอ่ยปากแม้แต่คำเดียว!!!

ไอ้หนุ่มรู้สึกประหลาดใจมาก
แต่ยังไม่ยอมแพ้
คราวนี้ลงมือ ....เซ็นเซอร์.... กับแม่ของฝ่ายหญิงอย่างดุเดือด
แต่แล้วก้อเหมือนเดิม ไม่มีใครพูดอะไรออกมาเลย
คราวนี้ไอ้หนุ่มฮาเลย์รู้แล้วว่า คงไม่มีทางเอาชนะเกมนี้ได้ง่ายๆ
ยิ่งไปกว่านั้นเขาได้ยินเสียงฟ้าร้องครืนมาแต่ไกล
แน่แล้ว ฝนกำลังจะตกแน่ๆ
สิ่งแรกที่เขาคิดคือต้องเอาวาสลีนไปทารถมอ'ไซค์ซะก่อนที่จะเปียกฝน
คิดแล้วเขาก้อล้วงเอากระปุกวาสลีนออกมา....

"เอาหล่ะ" เสียงหนึ่งทำลายความเงียบขึ้น
เป็นของพ่อของแฟนสาวนั่นเอง

"ถ้ามึงจะเอาขนาดนี้เลยล่ะก้อ กูล้างจานเองก้อได้..."
somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 974

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #6905 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 12:28:40 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก...........ตายๆๆ.....บังเอาอะไรมาเล่าให้ฟังก็ไม่รู้......บ้าจริง....อยากฟังอีกง่ะ...(ฮา)

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #6906 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 12:31:25 PM »

หมดยังบัง  เอามาลงในนี้แล้วจะมีคนเข้ามาอ่านเหรอ  ลงหลายๆกระทู้หน่อยก็ได้  คนอย่างผม"คนรักเท่าผืนหนัง  ส่วนคนชังมีทั่วประเทศ"
จะมีใครสักกี่คนที่เข้ามาอ่าน Cheesy

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #6907 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 12:33:13 PM »

แมนคับ

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #6908 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 12:35:26 PM »

แมนคับ

เอ๋า.............ซังผมนำไทบ้านเขาอยู่บ้อครับ  เข้ามาหยังซั่น คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
BIGbanana
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #6909 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 12:37:04 PM »

แมนคับ

เอ๋า.............ซังผมนำไทบ้านเขาอยู่บ้อครับ  เข้ามาหยังซั่น คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ผมโพสซ่ากั่วพี่แป๋ง พี่กะเลยเข่าใจผิดแหมครับ

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6910 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 12:41:55 PM »

หมดยังบัง  เอามาลงในนี้แล้วจะมีคนเข้ามาอ่านเหรอ  ลงหลายๆกระทู้หน่อยก็ได้  คนอย่างผม"คนรักเท่าผืนหนัง  ส่วนคนชังมีทั่วประเทศ"
จะมีใครสักกี่คนที่เข้ามาอ่าน Cheesy

ครับ ไหว้ Grin
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6911 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 01:02:12 PM »

ทำไมเพิ่งมาบอก

เย็น วันหนึ่ง ธีรเดชประกาศข่าวดีเสียงลั่นบ้านด้วยความตื่นเต้น

“คุณพ่อครับ คุณแม่ครับ ผมมีข่าวใหญ่มาบอก
ผม จะแต่งงานกับสาวสวยที่สุดในอำเภอนี้
เธอ ชื่อโอปอลล์ครับ บ้านอยู่ถัดเราไปนิดเดียว”

หลังอาหารเย็นผ่านไป พ่อก็ดึงธีรเดชไปคุยกันสองต่อสอง

“ลูกเอ๋ยพ่อมีเรื่องคุยด้วย พ่อกับแม่แต่งงานกันมาสามสิบปี
แม่ ของลูกเป็นเมียที่ดี เป็นแม่ศรีเรือนที่ไม่มีอะไรบกพร่อง
แต่ เสียอย่างเดียว คือ แม่เขาไม่เก่งเรื่องบนเตียง
พ่อ เลยแอบไปมีอะไรกับผู้หญิงอื่นไว้เยอะ
ความ จริงน่ะ โอปอลล์เป็นพี่น้องกับลูกเพียงแต่คนละแม่ ลูกคงแต่งงานไม่ได้”

หัวใจของธีร เดชแหลกสลาย มีอาการซึมเศร้าไปร่วมปี
กว่าจะทำใจ ได้ และออกไปจีบสาวคนใหม่ ไม่นานนักก็กลับบ้านมาประกาศข่าวดี

“ผมคุยกับเป้ ยแล้วครับ คุณพ่อคุณแม่ อีกสองเดือนเราจะแต่งงานกัน”

คุณพ่อดึงเอาตัวธีรเดชไปคุยกันสองต่องสองอีก ครั้ง

“เป้ยก็เป็นน้องของลูกเหมือนกัน พ่อเสียใจจริงๆ ที่ลูกจะไม่ได้แต่งงาน”

ธีรเดชหงุด หงิดจนคลั่ง ในที่สุดก็ตัดสินใจไปฟ้องแม่

“พ่อทำงี้ได้ไงพ่อเที่ยวไปมีลูกกับผู้หญิงอื่น ทั่วอำเภอ
แล้วอย่าง นี้เมื่อไรผมถึงจะได้แต่งงาน พอผมไปรักกับสาวคนไหน
ก็กลาย เป็นว่าจีบน้องสาวคนละแม่เข้าทุกที”

แม่ของธีรเดชได้ยินแล้วแทน ที่จะโกรธกลับหัวเราะอย่างอารมณ์ดี

“อย่าไปสนใจที่พ่อพูดเลย ลูกเอ๋ย ที่จริงแล้วเขาก็ไม่ได้เป็นพ่อของลูกหรอก”
somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 974

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #6912 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 02:02:37 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก...............

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
เหี่ยน
คนเสร็นเหลา จริงๆตั๊วะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 493

น้ำฮักน้ำแฮง

« ตอบ #6913 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 05:26:53 PM »

ซื่อหั่ยละเด้อเดี๋ยวมื่ออื่นสิวีปัยหั่ย

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #6914 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 10:53:59 AM »

ไหย่แป๋งกะพกวาสลีนคือกั๋น...แต่วาบ่มีฮาร์เลย์.....ตกใจ ตกใจ

The best way to predict the future is to invent it.
หน้า: 1 ... 458 459 460 [461] 462 463 464 ... 673
  พิมพ์