เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:04:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คดีที่น่าสนใจ"ฆ่าหมู่เกลื่อนบ้าน สท.-5ศพ! ทีมสังหารบุกเก็บ"  (อ่าน 63424 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #180 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:30:05 PM »

soveat ชุมไพร  ยังต้องหนีไปจ.น่านเลย
โดนชก โดนชก โดนชก

คงสร้างวีรกรรมไว้เยอะ ต้องไปไกลบ้านเลย  คิก คิก

ไม่นานคงหนีมาอยู่ใต้แน่ๆครับ Grin

หลังๆหนีมาคบกะกลุ่มด้ามขวาน สงสัยจะหนีต่อครับนัท  ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #181 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:33:37 PM »

soveat ชุมไพร  ยังต้องหนีไปจ.น่านเลย

คงสร้างวีรกรรมไว้เยอะ ต้องไปไกลบ้านเลย  คิก คิก

ไม่นานคงหนีมาอยู่ใต้แน่ๆครับ Grin

หลังๆหนีมาคบกะกลุ่มด้ามขวาน สงสัยจะหนีต่อครับนัท  ขำก๊าก
มาหาเหล้าฟรีครับ  ได้มาขวดแล้วด้วย อิอิ ข่าวว่าคนแค่ๆ ยังไม่ได้เลย อิอิ คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #182 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:40:07 PM »

มาหาเหล้าฟรีครับ  ได้มาขวดแล้วด้วย อิอิ ข่าวว่าคนแค่ๆ ยังไม่ได้เลย อิอิ คิก คิก

มีอยู่3ขวด เปิดไหว้เจ้าจอกเล็กๆ เด่วเจอจับกรอกให้หมด ให้กลับหระรีไม่ถูกเลย บู่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #183 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:50:13 PM »

มีอยู่3ขวด เปิดไหว้เจ้าจอกเล็กๆ เด่วเจอจับกรอกให้หมด ให้กลับหระรีไม่ถูกเลย บู่
แบร่ แบร่ แบร่ ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #184 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 09:13:49 AM »

เรื่องของเรื่องคือ คนถุกเก็บคิดว่าตัวเอง แบ๊คใหญ่ ทำอะไรไม่คิด  พอดีไปเจอโขลงช้างครับ  อีกสี่คนนั้น แค่โดนลูกหลง เรียกมาตาย  ไหว้

ช้างโขลงใหญ่มากๆครับ  แถมช้างแต่ละตัว ยังลาก ตอใหญ่ๆ มาเองอีกตะหาก   

คนสระบุรีส่วนใหญ๋รู้ลึกๆ คิก คิก

รู้ แต่ก็นะ  อิอิ
จำที่เราไปร้านกลางน้ำได้มั้ย เจอญาติคนตาย 1 ใน 4  Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #185 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 11:36:38 AM »

อ่านไปอ่านมาแล้วนายสมชายว่าน่าอายที่สุดคือผู้รักษากฎหมายนั่นแหละครับ... ไร้น้ำยา ไร้ค่า มีปัญญาแต่จับคนที่ไม่มีเส้น...

งานนี้เรื่องราวมันไม่บานปลายหรอก หากเรื่องจับก้นสาวเสริฟโดนเจ้าหน้าที่ตำรวจจับแล้วปรับข้อหาอนาจาร แล้วหากลูกค้าเมาเหล้าแล้วยังจะจับต่อก็จะโดนโทรเรียกต้นสังกัด(หรือ ส.ห.)มาจัดการ... หาก ส.ห. ไม่มาจัดการก็จะโดนขังบนโรงพักเสีย 1 คืน ข้อหาอะไรก็ได้ที่เกี่ยวข้องกับเมาครองสติไม่ได้ หากปล่อยออกไปข้างนอกจะเกิดเรื่องใหญ่กว่าแค่จับก้นสาวฯ...

สมมติว่าไม่มีปัญญาจัดการเรื่องจับก้นฯ แล้วเกิดเรื่องโดนเด็กในร้านซ้อมกรามหัก... อันนี้ก็ต้องจับตัวคนซ้อม+คนสั่งให้ซ้อมมาดำเนินคดีให้เป็นที่ยุติธรรม(ซ้อมคนบาดเจ็บสาหัสโทษหนักถึงจำคุกฯ) ไม่ใช่ให้ปล่อยไปเคลียร์กันเอง(ที่จริงมีเรื่องป่วนร้านอีก นี่ก็เป็นคดีใหม่ต่อเนื่องออกมาอีกทั้งนั้น), เคลียร์กันเองไม่ได้ก็เกิดเรื่องยิงกันตายหลายศพ...

สรุปภาษาชาวบ้านสั้นๆ ง่ายๆ ว่าตำรวจไร้น้ำยาครับ... น่าอายมาก...
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #186 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 11:43:06 AM »

อ่านไปอ่านมาแล้วนายสมชายว่าน่าอายที่สุดคือผู้รักษากฎหมายนั่นแหละครับ... ไร้น้ำยา ไร้ค่า มีปัญญาแต่จับคนที่ไม่มีเส้น...

งานนี้เรื่องราวมันไม่บานปลายหรอก หากเรื่องจับก้นสาวเสริฟโดนเจ้าหน้าที่ตำรวจจับแล้วปรับข้อหาอนาจาร แล้วหากลูกค้าเมาเหล้าแล้วยังจะจับต่อก็จะโดนโทรเรียกต้นสังกัด(หรือ ส.ห.)มาจัดการ... หาก ส.ห. ไม่มาจัดการก็จะโดนขังบนโรงพักเสีย 1 คืน ข้อหาอะไรก็ได้ที่เกี่ยวข้องกับเมาครองสติไม่ได้ หากปล่อยออกไปข้างนอกจะเกิดเรื่องใหญ่กว่าแค่จับก้นสาวฯ...

สมมติว่าไม่มีปัญญาจัดการเรื่องจับก้นฯ แล้วเกิดเรื่องโดนเด็กในร้านซ้อมกรามหัก... อันนี้ก็ต้องจับตัวคนซ้อม+คนสั่งให้ซ้อมมาดำเนินคดีให้เป็นที่ยุติธรรม(ซ้อมคนบาดเจ็บสาหัสโทษหนักถึงจำคุกฯ) ไม่ใช่ให้ปล่อยไปเคลียร์กันเอง(ที่จริงมีเรื่องป่วนร้านอีก นี่ก็เป็นคดีใหม่ต่อเนื่องออกมาอีกทั้งนั้น), เคลียร์กันเองไม่ได้ก็เกิดเรื่องยิงกันตายหลายศพ...

สรุปภาษาชาวบ้านสั้นๆ ง่ายๆ ว่าตำรวจไร้น้ำยาครับ... น่าอายมาก...

ผมว่าสองสีเค้าก็มีพื้นที่ให้แก่กันอยู่นะครับพี่สมชาย

ขนาดในกทมฯยังเคยได้ข่าว เขต.......ใครคุม ไม่จำเป็นจริงๆก็ไม่ไปเหยียบเท้ากัน  ไหว้

รอฟังผู้รู้มาเล่าต่อครับ ว่าเค้าแบ่งโซนดูแลกันยังไง  Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #187 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 12:17:46 PM »

ผมว่าสองสีเค้าก็มีพื้นที่ให้แก่กันอยู่นะครับพี่สมชาย

ขนาดในกทมฯยังเคยได้ข่าว เขต.......ใครคุม ไม่จำเป็นจริงๆก็ไม่ไปเหยียบเท้ากัน  ไหว้

รอฟังผู้รู้มาเล่าต่อครับ ว่าเค้าแบ่งโซนดูแลกันยังไง  Grin

ที่ว่าแบ่งพื้นที่กันดูแล นั่นคงหมายถึงเขตอิทธิพลเถื่อนกระมังครับ... เพราะตามกฎหมายแล้วทหารไม่ใช่เจ้าพนักงานตาม ป.วิอาญาฯ ดังนั้นหากแบ่งพื้นที่ดูแลจากตำรวจ ก็แปลว่าเป็นเรื่องเถื่อนๆ และเป็นความล้มเหลวของการบังคับกฎหมายฯ...

ประชาชนเป็นผู้เสียภาษี หากไม่มีเส้นไม่มีสายก็หวังพึ่งพามือกฎหมายให้รักษาความยุติธรรมได้ยาก... หากตามท้องเรื่องในกระทู้นี้ใครมีเส้นก็ได้เปรียบ ใครไม่มีเส้นก็ต้องใช้เชาว์ไวไหวพริบเอาตัวรอดให้ได้ เพราะมือกฎหมายแบ่งเขตปกครองดูแลกับเส้นสายอื่นมีทั้งนักการเมืองและสีอื่นที่ไม่ใช่สีกากี...

ตามท้องเรื่องนี้จุดเริ่มต้นที่สาวเสริฟโดนจับก้น แล้วบังเอิญสาวคนนั้นฉลาดเอาตัวรอดได้ดี ก็จะ"เอาคืน"แบบหนักๆ ด้วยการเมื่อโดนจับก้นปุ๊บแล้วต่อว่าก็ไม่ฟัง... ก็ตามน้ำเลย ด้วยการขอให้สั่งมาการิต้ามากิน เพราะหนูได้เปอร์เซ็นต์(ฮา) ให้สั่งแบบ"สีฟ้า"นะค้า...

จากนั้นสาวเสริฟก็เอาแลนเน็ตแอบใส่ในมาการิต้าตามดีกรีความ"เจ็บก้น" หากจับแรงเจ็บก้นมากใส่ 1 เม็ดถั่วเขียว(เมาสลบ) หากจับด้วยคลึงด้วยใส่ 1 ช้อนชา(เสียชีวิตใน 1 ชั่วโมง) หากจับด้วยบีบด้วย(เจ็บก้น) ใส่เต็มที่เลยครึ่งทัพพี(ฮา - คาที่ตรงนั้น)... แอบใส่ตอนชงเหล้านั่นแหละ แลนเน็ตละลายน้ำมีสีฟ้า แล้วขอบปากแก้วมาการิต้ามีเกลือทำให้ลิ้นชาเพราะเค็ม, แล้วเชียร์ให้ดื่มให้หมด จากนั้นสาวเสริฟจะทำแก้วหลุดมือตกแตก(รีบโกยเก็บไปทิ้งทำลายหลักฐาน)... ฮา...
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #188 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 12:24:17 PM »

ขนาดในกทมฯยังเคยได้ข่าว เขต.......ใครคุม ไม่จำเป็นจริงๆก็ไม่ไปเหยียบเท้ากัน  ไหว้

รอฟังผู้รู้มาเล่าต่อครับ ว่าเค้าแบ่งโซนดูแลกันยังไง  Grin

ที่ว่าแบ่งพื้นที่กันดูแล นั่นคงหมายถึงเขตอิทธิพลเถื่อนกระมังครับ... เพราะตามกฎหมายแล้วทหารไม่ใช่เจ้าพนักงานตาม ป.วิอาญาฯ ดังนั้นหากแบ่งพื้นที่ดูแลจากตำรวจ ก็แปลว่าเป็นเรื่องเถื่อนๆ และเป็นความล้มเหลวของการบังคับกฎหมายฯ...

ประชาชนเป็นผู้เสียภาษี หากไม่มีเส้นไม่มีสายก็หวังพึ่งพามือกฎหมายให้รักษาความยุติธรรมได้ยาก... หากตามท้องเรื่องในกระทู้นี้ใครมีเส้นก็ได้เปรียบ ใครไม่มีเส้นก็ต้องใช้เชาว์ไวไหวพริบเอาตัวรอดให้ได้ เพราะมือกฎหมายแบ่งเขตปกครองดูแลกับเส้นสายอื่นมีทั้งนักการเมืองและสีอื่นที่ไม่ใช่สีกากี...

ตามท้องเรื่องนี้จุดเริ่มต้นที่สาวเสริฟโดนจับก้น แล้วบังเอิญสาวคนนั้นฉลาดเอาตัวรอดได้ดี ก็จะ"เอาคืน"แบบหนักๆ ด้วยการเมื่อโดนจับก้นปุ๊บแล้วต่อว่าก็ไม่ฟัง... ก็ตามน้ำเลย ด้วยการขอให้สั่งมาการิต้ามากิน เพราะหนูได้เปอร์เซ็นต์(ฮา) ให้สั่งแบบ"สีฟ้า"นะค้า...

จากนั้นสาวเสริฟก็เอาแลนเน็ตแอบใส่ในมาการิต้าตามดีกรีความ"เจ็บก้น" หากจับแรงเจ็บก้นมากใส่ 1 เม็ดถั่วเขียว(เมาสลบ) หากจับด้วยคลึงด้วยใส่ 1 ช้อนชา(เสียชีวิตใน 1 ชั่วโมง) หากจับด้วยบีบด้วย(เจ็บก้น) ใส่เต็มที่เลยครึ่งทัพพี(ฮา - คาที่ตรงนั้น)... แอบใส่ตอนชงเหล้านั่นแหละ แลนเน็ตละลายน้ำมีสีฟ้า แล้วขอบปากแก้วมาการิต้ามีเกลือทำให้ลิ้นชาเพราะเค็ม, แล้วเชียร์ให้ดื่มให้หมด จากนั้นสาวเสริฟจะทำแก้วหลุดมือตกแตก(รีบโกยเก็บไปทิ้งทำลายหลักฐาน)... ฮา...

นี่มันนิยายแนวฆาตกรรมอำพรางชัดๆ!!!
ผมว่าคนตายเค้าคงสุขใจ ก่อนตายได้จับก้น
แถมคนถูกจับยังชงเหล้าให้กินด้วย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #189 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 12:28:41 PM »

นี่มันนิยายแนวฆาตกรรมอำพรางชัดๆ!!!
ผมว่าคนตายเค้าคงสุขใจ ก่อนตายได้จับก้น
แถมคนถูกจับยังชงเหล้าให้กินด้วย

จำมาจากคุณป้ามาร์เบิ้ลนั่นแหละครับ... ฮา...

ก็ผู้รักษากฎหมายพึ่งไม่ได้นี่นา ใครมีสมองหน่อยก็เอาพยายามเอาตัวรอดไป... ฮา(อีกที)...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #190 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 12:31:13 PM »

เอาลิ้งก์มาให้ตามค้นดูเล่นๆ ตามประสาคนชอบอ่านหนังสือครับ... http://www.google.com/search?q=%E0%B8%9B%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B9%80%E0%B8%9A%E0%B8%B4%E0%B9%89%E0%B8%A5&sourceid=ie7&rls=com.microsoft:en-us:IE-SearchBox&ie=&oe=#hl=en&nfpr=1&q=%E0%B8%9B%E0%B9%89%E0%B8%B2+%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%B4%E0%B9%89%E0%B8%A5+%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%98%E0%B8%B2&spell=1&sa=X&ei=wQ5AUYqnOorWrQewroHoBA&ved=0CCsQBSgA&bav=on.2,or.r_qf.&bvm=bv.43287494,d.bmk&fp=cd4b89bb29ac8784&biw=1504&bih=895
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #191 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 07:16:26 PM »

เรื่องไม่รู้ไปถึงไหนแล้ว.อยากให้จับได้ครับ..แต่.พยานหลักฐานน้อย....พยานบุคคล....ใครจะกล้าครับ แต่ผมก็ยอมรับนะคนที่ตายก็ต้องรักกันระดับหนึ่ง แบบเพื่อนมีเรื่องก็ช่วย

แต่ ครั้งนี้ โจทย์คงกำหนดคำตอบมาแล้ว ว่าให้จบอย่างไร...ไปกี่คนก็หมด ผมว่า เอาตำรวจนั่งไปด้วยถ้าไม่แต่งเครื่องแบบ ไม่ทันได้แสดงตัว คงจบไม่ต่างกัน

.... ผมเคยไปนั่งดื่มกับเพื่อน ในร้านเจอขี้เหล้าบางคน ทำเหมือนผู้หญิงในร้านมาขายตัว ลวนลาม หยาบคาย เด็กในร้านเดินหนี ก็ตะโกนด่าเด็ก

วันนั้น คนตั้งหลายโต็ะ ดื่มฟังเพลงกันสบายๆ ไอ้โต็ะขี้เมามาเสียงดัง .... ดีว่าผู้จัดการร้านไปคุยด้วย (ไอ้น้องคนนี้เป็นกระเทยด้วย) ท่าไหนไม่รู้เงียบไป  ยิ้มีเลศนัย

มารินเหล้าโต็ะผม น้องสาวเล่าให้ฟังบอก ไปชงเหล้า ก็จับแขนจะจับโน่นนี่ แล้วมันขอนอนด้วยคิดเท่าไหร่ เด็กบอกหนูมาทำงานไม่ได้มาขายตัว...มันก็โวยวายเพื่อนใหนกลุ่มไม่ห้าม ยิ่งยุ แบร่

เรื่องของเรื่อง ถ้าแขกไปลวนลามเขาก่อน แล้วโดนกระทืบก็สมควร ... ...คนเหมือนกันมา ไม่ให้เกียรติกัน ก็ต้องวัดกันล่ะ

ยิ่งเป็นยิ่งตนเองมีอาชีพที่น่ายกย่องและภาคภูมิใจ ยิ่งไม่ควร ไหว้

Long Live The King

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #192 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 07:39:30 PM »

เรื่องไม่รู้ไปถึงไหนแล้ว.อยากให้จับได้ครับ..แต่.พยานหลักฐานน้อย....พยานบุคคล....ใครจะกล้าครับ แต่ผมก็ยอมรับนะคนที่ตายก็ต้องรักกันระดับหนึ่ง แบบเพื่อนมีเรื่องก็ช่วย

แต่ ครั้งนี้ โจทย์คงกำหนดคำตอบมาแล้ว ว่าให้จบอย่างไร...ไปกี่คนก็หมด ผมว่า เอาตำรวจนั่งไปด้วยถ้าไม่แต่งเครื่องแบบ ไม่ทันได้แสดงตัว คงจบไม่ต่างกัน

นายสมชายก็ยืนยันเหมือนเดิมแหละครับ ว่าเจ้าของบ้านและเพื่อนที่พากันไปหานั่นก็ประสบการณ์ชีวิตเชิงนักเลงมีน้อย(อาจดูหนังบู๊น้อย)... มีข้อสังเกตุ 2 เรื่องคือ 1) มีเหล้า+อาหารที่กินดื่มค้างอยู่ในลักษณะเพื่อนตามไปสมทบก็ตั้งวงเหล้า ทั้งที่เพื่อนโทรเรียกก็เพราะโดนล้อม!!!, และ 2) ไม่มีร่องรอยต่อสู้ และตำแหน่งร่างกายที่โดนกระสุนเหมือน"เล็งยิง"ไม่ใช่"ยิงไม่ดูศูนย์"เหมือนวิ่งไล่ยิงกันตามฉากต่อสู้ปรกติ แสดงว่าโดนเข้าถึงตัวแล้วล็อก+ปลดอาวุธก่อนยิง...

ข้อแรกก็คือไปตั้งวงเหล้ากันต่อ ทั้งที่เพราะโดนล้อมนั่นแหละถึงโทร.เรียก แสดงว่าประเมินสถานการณ์ไม่ได้, และปล่อยให้เข้าถึงตัวปลดอาวุธได้ก็ยิ่งแย่เข้าไปใหญ่... ถ้าเป็นบ้านนักเลงปืนที่ไม่ประมาทเขาจะมี Procedure ปรกติอยู่แล้วตั้งแต่ไม่เกิดเรื่องครับ, เช่นปล่อยหมา แล้วปิดบ้านวิ่งเข้าห้องที่เจาะช่องสำหรับยิงได้ทั่วบ้าน(อาจมีหลุมขวาก หรือแร้วดักสัตว์วางเอาไว้ตามมุมรอบบ้านนอกตัวบ้าน) แล้วหากสถานการณ์หนักมากๆ(เลวร้ายสุด) ก็ตัดไฟฟ้าดับไฟมืดแล้ววิ่งออกจากบ้านตามจุดที่กำหนด แล้วดักยิงคนที่เข้าบ้านตัวเองจากข้างนอก แล้วถ้าซวยเต็มที่ก็เผาบ้านตัวเองเอาแสงไฟส่องดักเก็บผู้บุกรุกครับ(ไม่ต้องเสียดายบ้าน - ไม่ตายหาใหม่ได้)...

ต่อให้หน่วยรบพิเศษเก่งแค่ไหน หากเข้าพื้นบ้านคนอื่นที่ตัวเองไม่คุ้นก็ต้องมีพลาดมั่งครับ ถึงจะทำงานสำเร็จแต่ก็กลับบ้านได้ไม่ครบทุกคนแน่ๆ... อย่างน้อยก็ทิ้งร่องรอย(หรือทิ้งร่าง)ให้ตำรวจสาวต่อ(จังหวะแรกได้ 1 ศพแน่ๆ คือระหว่างโดนหมาพัลวัลพัลเกจะโดนอัดด้วย โอ โอ บัค - เพราะหมาจะชี้เป้าให้เจ้าของบ้านอัดศพแรกเอากำลังใจ)...
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #193 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 07:45:55 PM »

ผมว่า"พวกเขา" นั่งรอในบ้านแล้วรึเปล่าครับ ไม่มีโอกาสแม้แต่สู้  เมื่อกลับมา  Cool

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #194 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 07:55:35 PM »

ลักษณะกลุ่มผู้เสียชีวิตไม่ใช่เจ้าพ่อหรือผู้มีอิทธิพล เป็นเพียงพ่อค้า,นักธุรกิจวัยหนุ่มกลางคนมากกว่าครับ

ถ้าเป็นพวกเจ้าพ่อหรือขาใหญ่,นักเลง ต้องมีลูกน้องรายล้อม อาวุธจะไม่พื้นๆแค่ปืนพก อย่างน้อยจะมีลูกซองยาวติดรถ

แถมยังไปเที่ียว กินเหล้าร้านอาหารแบบปกติ คงเข็มขัดสั้นไปครับ ว่าจะเจอของแข็ง  อ๋อย

หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14
  พิมพ์