เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:31:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คดีที่น่าสนใจ"ฆ่าหมู่เกลื่อนบ้าน สท.-5ศพ! ทีมสังหารบุกเก็บ"  (อ่าน 63571 ครั้ง)
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 08:42:47 PM »

ต่อไปสมาชิกท่านใดจะเปิดร้านเหล้า ก็หาเด็กเสิร์ฟเป็นผู้ชายนะยะล้วนๆดีกว่าครับ

โดนลูกค้าเมาจับก้นบ้าง ก็คงไม่ต้องถึงขนาดจะทำร้ายกันครับ

มาที มุมหัก หมดเลย ครับ คุณมด X  คิก คิก

ร้านนี้จุดขายของเขาคือเด็กเสริฟสาวๆ น่ารักๆ อยู่แล้วครับ

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
BIG SU
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

ยังมีคนที่เหนือกว่าไม่ออกหน้าออกตาอยู่ถมเถไป

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 08:55:38 PM »

ต่อไปสมาชิกท่านใดจะเปิดร้านเหล้า ก็หาเด็กเสิร์ฟเป็นผู้ชายนะยะล้วนๆดีกว่าครับ

โดนลูกค้าเมาจับก้นบ้าง ก็คงไม่ต้องถึงขนาดจะทำร้ายกันครับ

มาที มุมหัก หมดเลย ครับ คุณมด X  คิก คิก

ร้านนี้จุดขายของเขาคือเด็กเสริฟสาวๆ น่ารักๆ อยู่แล้วครับ

ไปบ่อยซิครับ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 08:56:07 PM »

ไปบ่อยล่ะสิคนเนี๊ยะ   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย   ผมก็ชอบอยู่คนนึง น้องมะลิ สาวเวียดนาม ชงเหล้าให้ผมผิดตลอดไม่รู้มีปัญหาอะไรกับผมนักหนา  คิก คิกทั้งขาวทั้งน่ารัก  ข่าวว่าหนีไปมีฝาละมีคนไทยเรียบร้อยและออกจากงานก่อนเกิดเรื่อง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ส่วนรายละเอียด ผมถามพี่ๆที่รู้จักกัน แกบอกว่าไม่รู้ แล้วก็ไม่ต้องถามโว้ยยยยย.. หัวเราะร่าน้ำตาริน ตกใจ

อีกอย่างสาวเสริฟร้านนี้คัดแต่ขาวๆ นุ่งกางเกงขาสั้นจุ๋ดจู๋ เสื้อกล้ามสีขาวบางๆ ยกทรงสีดำๆ..... ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2009, 08:57:57 PM โดย soveat » บันทึกการเข้า

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 09:00:42 PM »

Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2009, 09:19:36 PM โดย wasanami » บันทึกการเข้า

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 09:03:14 PM »

ร้านเหล้าเกือบทุกร้านจุดขายคือเด็กเสริฟทั้งนั้น  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
uncle_oud-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 37

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 09:10:28 PM »

สาเหตุเป็นเพียงน้ำผึ้งหยดเดียวที่เหลือจากนั้นเป็นเรื่องของทิฐิและความไม่ยอมกันของคนที่ชอบใช้คำว่าศักดิ์ศรีจากนั้นเมื่อทราบความจริงก็ต้องยอมเคลียร์แต่ก็สายไปแล้ว
ผมมองเห็นแต่ความเสียหายที่ตามมาอีกมากมายเช่นลูกเมียและครอบครัวของผู้เสียชีวิตที่รับผลกระทบโดยตรงจากนั้นถ้าเวรไม่ระงับก็อาจจะมีการตามล่ากันไม่รู้จบแต่ถ้าระงับการจองเวรกันได้ก็เป็นเรื่องของ จนท.ตำรวจที่จะต้องสืบหาตัวคนผิดมาลงโทษเพราะคนที่ทำก็คงอยู่ไม่เป็นสุขหรอกครับยังอีกหลายเรื่องราว
wag the dog
Full Member

คะแนน 151

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 09:15:57 PM »

เนียนซะขนาดนี้ .............ท่าทางจะ หืดจับ..........

ha ha หึ หึ  แม่นแล้วจ้า 55555  แหม 555 ถ้าซื้อปืนได้ในราคากระบอกละ "หนึ่งบาท" ก็บรรเจิดซิขอรับ 55555555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2009, 09:21:26 PM โดย wag the dog » บันทึกการเข้า

ข อ ก รู เ ท่ นิ ด นึ ง (・ω・`)ノ  ปชป.= ปรีดี / ส ป ก / ปรส. / ปลากระป๋อง /  ประปา / ปุ๋ย  ha  ha ชุมชนแพงเพียบ  เหอ เหอ ไอ้เด็กมันโกงกันเอง  โพ้มม่ายเกี่ยว อิอิ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 09:31:00 PM »

สาเหตุเป็นเพียงน้ำผึ้งหยดเดียวที่เหลือจากนั้นเป็นเรื่องของทิฐิและความไม่ยอมกันของคนที่ชอบใช้คำว่าศักดิ์ศรีจากนั้นเมื่อทราบความจริงก็ต้องยอมเคลียร์แต่ก็สายไปแล้ว
ผมมองเห็นแต่ความเสียหายที่ตามมาอีกมากมายเช่นลูกเมียและครอบครัวของผู้เสียชีวิตที่รับผลกระทบโดยตรงจากนั้นถ้าเวรไม่ระงับก็อาจจะมีการตามล่ากันไม่รู้จบแต่ถ้าระงับการจองเวรกันได้ก็เป็นเรื่องของ จนท.ตำรวจที่จะต้องสืบหาตัวคนผิดมาลงโทษเพราะคนที่ทำก็คงอยู่ไม่เป็นสุขหรอกครับยังอีกหลายเรื่องราว

ถ้าลำพังเรื่องบู๊ ฝ่ายผู้เสียชีวิตคงไม่มีอะไรมากมายหรอกครับ ขนาดถูกล้อมบ้านยังโทร. เรียกเพื่อน เพื่อนก็ไม่มีมือดีใช้สอยเลย... ถ้ามาพร้อมตำรวจในเครื่องแบบสักคนสองคนก็เหตุการณ์เปลี่ยนแน่ครับ แต่นี่มาด้วยตัวเอง ดูเหมือนชั้นเชิงไม่เหมือนนักเลงระดับเจ้าพ่อ(เป็นไปได้ว่าเมาแล้วไม่ทันคิด)...

เรื่องต่อไปคงเป็นเรื่องใช้อิทธิพลทางการเมืองเข้ามาบีบผ่านนักการเมืองในพรรคของตัวเองลงมาหาข้าราชการประจำ... แต่มันก็ต้องดูว่าญาติที่เหลืออยู่ยังมีน้ำยาทางการเมืองหรือไม่ หากพรรคการเมืองมองเห็นประโยชน์ไม่คุ้มปะทะกับทหาร นักการเมืองย่อมไม่เสี่ยง เพราะคนตายไปแล้วกับคนมีชีวิต เขาจะเลือกเป็นๆครับ...

แล้วถ้าว่ากันด้วยปรอทวัดความเลวว่านักการเมืองกับทหารใครจะได้สุดๆกว่ากัน... ทหารเลวได้ไม่เท่ากระผีกนักการเมืองครับ เพราะทหารไม่มีวิชา Hear ศาสตร์(อันนี้ลอกมาจาก เสธ. แดง)... ฮา
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 09:38:28 PM »

ก็หาเด็กเสิร์ฟเป็นผู้ชายนะยะล้วนๆดีกว่าครับ

โดนลูกค้าเมาจับก้นบ้าง

แล้วถ้า มีจับด้านหน้า บ้างล่ะครับ .............

เฮ้อ..........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 09:41:52 PM »

จากที่อ่านข่าวเรื่องนักเลงเจ้าพ่อที่มาตายน้ำตื้น ส่วนใหญ่คิดว่าตัวเองใหญ่ พรรคพวกมาก ไม่มีใครกล้าทำ พอมีคนลงมือจริง ก็มักตายน้ำตื้น เช่น เคยมีข่าวที่คนดังไปช่วยเคลียร์ปัญหาให้ลูกน้องที่บ่อนอะไรพวกนี้ สุดท้ายเคลียร์ไม่ลงเพราะคนดังที่ไปเคลียร์ไม่ยอม สุดท้ายเลยถูกอุ้มไปยิงทิ้งทั้งคนดังและลูกน้อง  กรณีนี้ก็คาดว่าคืนนั้นน่าจะเป็นแบบเจรจจากันแล้วแต่เคลียร์กันไม่ลง เพราะออกจากร้านที่ดื่มกินตั้งแต่เที่ยงคืน คงคุยกันพักใหญ่แล้ว แต่คงไม่ยอม สุดท้ายเลยเลยโดนสอยยกก๊วน แต่อย่างไรก็ตาม ผมอยากให้เจ้าหน้าที่เอาคนทำผิดมาลงโทษให้ได้ เพราะมันอุกอาจสะเทือนขวัญมาก
chalie27
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:02:49 PM »

รูปการณ์เป็นไปได้ว่า  กลุ่มมือปืน ที่เหนี่ยวไก มีเพียง ๒ คนจาก ๕ คน +/-  และไม่ได้ใช้กระสุนปืนของตัวเองสักนัด

หัวกระสุนทุกนัด น่าจะมาจากลูกโม่ ๒ กระบอกของกลุ่มผู้ตาย..  ที่ถูกยิงไป ๘-๙ นัด 

กลุ่มมือปืนไม่น่ามากไป กว่านี้.. ตัดสินใจลงทุนขนาดนี้..อยู่ที่การวางแผน..  เมื่อปูแผนกะล่อเอาฝ่ายเดียว.. ยิ่งมากคน ยิ่งปิดปาก ปิดร่องลอยได้ยาก 

ตอนนี้เป็นเรื่องการไล่ล่า ของ ตำรวจมือปราบ บ้างแล้ว.. อาศัยเบาะแส  จากฝ่ายผู้ตาย .. รอวันแถลง จาก มือปราบเท่านั้นละครับ

ทุกอย่างย่อม เป็นไปตามกรรม 

ผมก็คิดแบบพี่เลย  ว่ากระสุนที่ยิงผู้ตาย น่าจะมาจากปืนลูกโม่ 2 กระบอกนี้  แล้วจัดฉากมาวางไว้ที่ผู้ตาย
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:49:17 PM »

พูดยากคงเจอเจ้าของหลักสูตรเข้าไปเต็มเปา  เวลาจะเคลียร์ปัญหาแบบนี้  ต้องคนใหญ่กว่ามาเคลียร์  แต่จะจบไหมไม่รู้เหมือนกัน   เคยเป็นกรรมการเรื่องแบบนี้ปวดหัว   โดนด่าฟรีอีกต่างหาก 

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:52:43 PM »

คนรุ้จักกัน..อยู่ที่สุราษฏฯ....เปิดผับ.....ใช้เด็กเสริฟเป็นกระเทยหมดเลย...

บอกว่า......มืดๆก็ดูเป็นผู้หญิง....โดนลูกค้าลวนลามมันกลับยิ่งชอบ....ให้ยกลังเหล้า ลังเบียร์...มันก็ยกได้...

แถมวันก่อน....ลูกค้าเมาแล้วเบี้ยวไม่ยอมจ่าย.....มันต่อยร่วงเลย.....

เออ..................เข้าใจคิด....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 07:54:13 AM »

จากที่อ่านข่าวเรื่องนักเลงเจ้าพ่อที่มาตายน้ำตื้น ส่วนใหญ่คิดว่าตัวเองใหญ่ พรรคพวกมาก ไม่มีใครกล้าทำ พอมีคนลงมือจริง ก็มักตายน้ำตื้น เช่น เคยมีข่าวที่คนดังไปช่วยเคลียร์ปัญหาให้ลูกน้องที่บ่อนอะไรพวกนี้ สุดท้ายเคลียร์ไม่ลงเพราะคนดังที่ไปเคลียร์ไม่ยอม สุดท้ายเลยถูกอุ้มไปยิงทิ้งทั้งคนดังและลูกน้อง  กรณีนี้ก็คาดว่าคืนนั้นน่าจะเป็นแบบเจรจจากันแล้วแต่เคลียร์กันไม่ลง เพราะออกจากร้านที่ดื่มกินตั้งแต่เที่ยงคืน คงคุยกันพักใหญ่แล้ว แต่คงไม่ยอม สุดท้ายเลยเลยโดนสอยยกก๊วน แต่อย่างไรก็ตาม ผมอยากให้เจ้าหน้าที่เอาคนทำผิดมาลงโทษให้ได้ เพราะมันอุกอาจสะเทือนขวัญมาก

ถ้าดูหนังบู๊ฝรั่งดีๆ(เช่น Godfather) จะเข้าใจจุดนี้ครับ คือเจ้าพ่ออยู่ได้เพราะไม่มีใครคิดสู้+ไม่ให้เข้าถึงตัว... เจ้าพ่อในเมืองไทยในอดีตก็ถูกคว่ำไปกับเรื่องง่ายๆแยะครับ หากปล่อยให้คนเข้าถึงตัวง่ายและสร้างศัตรูกับคนที่ไม่รู้จักมาก่อน+ประเมินไม่ออกว่าคนไหนกล้าสู้หรือใจไม่ถึง...

ตามสูตรหนังบู๊ เวลาจะโค่นเจ้าพ่อต้องทำให้เหมือนโค่นต้นไม้ใหญ่ครับ ริดกิ่งเล็กกิ่งน้อยออกก่อน แล้วเมื่อริดกิ่งใหญ่ได้แค่กิ่งเดียวบารมีเจ้าพ่อจะลดลง... เมื่อเจ้าพ่อเสียมือดีแค่หนึ่งคนเท่านั้น ลูกน้องที่เหลือจะป่วน แล้วมันจะมีคนช่วยโค่นแยะเลยครับ...

คดีตามท้องเรื่องในกระทู้ ดูเหมือนนักการเมืองท้องถิ่นกลุ่มผู้เสียชีวิตเพิ่งเริ่มต้นวิถีเจ้าพ่อ เพราะเห็นอายุยังไม่มาก ยังเลี้ยงมือไม้ได้ไม่ทันโต... มือดีระดับคุมใจ+คุมกำลังลูกน้องอีกชั้นนึงได้ต้องอายุไม่ต่ำกว่า 35 - 40 และมีวินัยสูงม่ายงั้นไม่นิ่ง แล้วคนระดับนี้ต้องใช้เวลาซื้อใจ แล้วต้องมีจังหวะสร้างบุญคุณให้ท่วมหัวให้ได้ครับ ไม่ใช่ว่าจ่ายเงินจ้างแล้วก็สั่งได้ดังใจ... ครั้นจะหานักเลงกะเลวกะรากมาใช้งาน เดี๋ยวมันก็ก่อคดีใหม่ลากความเดือดร้อนมาให้เรา...

นักการเมืองท้องถิ่นตามกระทู้นี้อายุแค่ 40 ต้นๆ ยังไม่มีเวลาบ่มเพาะลูกน้อง... หากไม่เมาคงลากตำรวจในเครื่องแบบสักคนสองคนเข้าไปด้วย เครื่องแบบตำรวจมีตราแผ่นดิน มีความศักดิ์สิทธิ์ในตัว รับรองสถานการณ์ไม่จบแบบนี้แน่ครับ...
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 08:35:01 AM »

คงจะ นึกไม่ถึง นะครับ พี่ นายสมชาย(ฮา)

หรือว่า คาดไม่ถึง ดี ครับ ....
    เศร้า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 14
  พิมพ์