เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:29:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คดีที่น่าสนใจ"ฆ่าหมู่เกลื่อนบ้าน สท.-5ศพ! ทีมสังหารบุกเก็บ"  (อ่าน 63559 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 08:40:26 AM »

ฟังจากพี่ๆแถวบ้านบ่นๆให้ได้ยินว่า  พอกันทั้งคู่ ไม่งั้นก็ไม่มีเรื่อง   ตกใจ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
uncle_oud-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 37

« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 09:41:05 AM »

เห็นด้วยกับการมองเหตุการณ์แบบลงลึกของคุณสมชายครับเพราะผู้เสียชีวิตเป็นคนรุ่นหนุ่มที่มีกิจการแบบขาวกึ่งเทาและยังเป็นคนพื้นที่ด้วยความเมาอาจเป็นสาเหตุให้ขาดสติและประมาทคู่กรณีทำให้เกิดเหตุการณ์บานปลายจนไม่อาจแก้ไขได้ครับ
จากที่อ่านข่าวเรื่องนักเลงเจ้าพ่อที่มาตายน้ำตื้น ส่วนใหญ่คิดว่าตัวเองใหญ่ พรรคพวกมาก ไม่มีใครกล้าทำ พอมีคนลงมือจริง ก็มักตายน้ำตื้น เช่น เคยมีข่าวที่คนดังไปช่วยเคลียร์ปัญหาให้ลูกน้องที่บ่อนอะไรพวกนี้ สุดท้ายเคลียร์ไม่ลงเพราะคนดังที่ไปเคลียร์ไม่ยอม สุดท้ายเลยถูกอุ้มไปยิงทิ้งทั้งคนดังและลูกน้อง  กรณีนี้ก็คาดว่าคืนนั้นน่าจะเป็นแบบเจรจจากันแล้วแต่เคลียร์กันไม่ลง เพราะออกจากร้านที่ดื่มกินตั้งแต่เที่ยงคืน คงคุยกันพักใหญ่แล้ว แต่คงไม่ยอม สุดท้ายเลยเลยโดนสอยยกก๊วน แต่อย่างไรก็ตาม ผมอยากให้เจ้าหน้าที่เอาคนทำผิดมาลงโทษให้ได้ เพราะมันอุกอาจสะเทือนขวัญมาก

ถ้าดูหนังบู๊ฝรั่งดีๆ(เช่น Godfather) จะเข้าใจจุดนี้ครับ คือเจ้าพ่ออยู่ได้เพราะไม่มีใครคิดสู้+ไม่ให้เข้าถึงตัว... เจ้าพ่อในเมืองไทยในอดีตก็ถูกคว่ำไปกับเรื่องง่ายๆแยะครับ หากปล่อยให้คนเข้าถึงตัวง่ายและสร้างศัตรูกับคนที่ไม่รู้จักมาก่อน+ประเมินไม่ออกว่าคนไหนกล้าสู้หรือใจไม่ถึง...

ตามสูตรหนังบู๊ เวลาจะโค่นเจ้าพ่อต้องทำให้เหมือนโค่นต้นไม้ใหญ่ครับ ริดกิ่งเล็กกิ่งน้อยออกก่อน แล้วเมื่อริดกิ่งใหญ่ได้แค่กิ่งเดียวบารมีเจ้าพ่อจะลดลง... เมื่อเจ้าพ่อเสียมือดีแค่หนึ่งคนเท่านั้น ลูกน้องที่เหลือจะป่วน แล้วมันจะมีคนช่วยโค่นแยะเลยครับ...

คดีตามท้องเรื่องในกระทู้ ดูเหมือนนักการเมืองท้องถิ่นกลุ่มผู้เสียชีวิตเพิ่งเริ่มต้นวิถีเจ้าพ่อ เพราะเห็นอายุยังไม่มาก ยังเลี้ยงมือไม้ได้ไม่ทันโต... มือดีระดับคุมใจ+คุมกำลังลูกน้องอีกชั้นนึงได้ต้องอายุไม่ต่ำกว่า 35 - 40 และมีวินัยสูงม่ายงั้นไม่นิ่ง แล้วคนระดับนี้ต้องใช้เวลาซื้อใจ แล้วต้องมีจังหวะสร้างบุญคุณให้ท่วมหัวให้ได้ครับ ไม่ใช่ว่าจ่ายเงินจ้างแล้วก็สั่งได้ดังใจ... ครั้นจะหานักเลงกะเลวกะรากมาใช้งาน เดี๋ยวมันก็ก่อคดีใหม่ลากความเดือดร้อนมาให้เรา...

นักการเมืองท้องถิ่นตามกระทู้นี้อายุแค่ 40 ต้นๆ ยังไม่มีเวลาบ่มเพาะลูกน้อง... หากไม่เมาคงลากตำรวจในเครื่องแบบสักคนสองคนเข้าไปด้วย เครื่องแบบตำรวจมีตราแผ่นดิน มีความศักดิ์สิทธิ์ในตัว รับรองสถานการณ์ไม่จบแบบนี้แน่ครับ...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 10:42:01 AM »

กลุ่มผู้เสียชีวิตน่าจะเป็นเพียงนักธุรกิจน่ะครับ

นักเลง,เจ้าพ่อมันต้องเป็นพวกมาเฟีย,หวยเถื่อน,บ่อน,ซ่อง,ค้ายาเสพติด,ทำซุ้มมือปืนและธุรกิจเทาๆมืดๆ

สมมุติฐานว่าเจ้าของร้านเมา ผมว่าคงยากครับ เค้าทำมาค้าขาย ต้องดูแล แต่ลูกค้าเมา มีเรื่องนี่บ่อยไป เบ่งมากเบ่งน้อย แล้วแต่ข้าลูกใคร ข้าใหญ่มาจากไหน ..

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 10:50:16 AM »

ต่อไปสมาชิกท่านใดจะเปิดร้านเหล้า ก็หาเด็กเสิร์ฟเป็นผู้ชายนะยะล้วนๆดีกว่าครับ

โดนลูกค้าเมาจับก้นบ้าง ก็คงไม่ต้องถึงขนาดจะทำร้ายกันครับ

คนรุ้จักกัน..อยู่ที่สุราษฏฯ....เปิดผับ.....ใช้เด็กเสริฟเป็นกระเทยหมดเลย...

บอกว่า......มืดๆก็ดูเป็นผู้หญิง....โดนลูกค้าลวนลามมันกลับยิ่งชอบ....ให้ยกลังเหล้า ลังเบียร์...มันก็ยกได้...

แถมวันก่อน....ลูกค้าเมาแล้วเบี้ยวไม่ยอมจ่าย.....มันต่อยร่วงเลย.....

เออ..................เข้าใจคิด....

ขอทราบชื่อผับหน่อยครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 10:59:50 AM »

ว่าแล้ว..........

พี่ ซับ  ชอบของแปลก....

ตื่นตาตื่นใจ ............

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 11:15:32 AM »

Grin ก่อนมีเรื่อง จงว่า ด่า ดูถูก เป็นตัวบุคล กรุณาอย่างล่วงเกินหน่วยงานหรือองค์กรใดๆ  Grin   เกี่ยวกันมั้ยเนี้ย

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 11:33:11 AM »

กลุ่มผู้เสียชีวิตน่าจะเป็นเพียงนักธุรกิจน่ะครับ

นักเลง,เจ้าพ่อมันต้องเป็นพวกมาเฟีย,หวยเถื่อน,บ่อน,ซ่อง,ค้ายาเสพติด,ทำซุ้มมือปืนและธุรกิจเทาๆมืดๆ

สมมุติฐานว่าเจ้าของร้านเมา ผมว่าคงยากครับ เค้าทำมาค้าขาย ต้องดูแล แต่ลูกค้าเมา มีเรื่องนี่บ่อยไป เบ่งมากเบ่งน้อย แล้วแต่ข้าลูกใคร ข้าใหญ่มาจากไหน ..

มีสองเรื่องตามกระทู้นี้ที่ล้ำเส้นนักธุรกิจครับ... 1) จ้างนักเลงซ้อมนายทหาร(นักเลงกะเรวกะรากจะหาเรื่องเดือดร้อนมาให้เสมอ) และ 2) ซ้อมยิงปืนในเขตบ้านตัวเองที่อยู่ในเขตชุมชน...

สองเรื่องนี้ที่ทำให้คนประเภทเดียวกัน(นักบู๊ฯ)กล้าเข้ามาเล่นงานไงครับ... โดยปรกติคนประเภทนี้จะไม่ยุ่งกับชาวบ้านธรรมดา เพราะจะมีเรื่องกับส่วนรวม ทำให้เสียบารมีฯ...

หากข้อเท็จจริงเป็นอย่างอื่นไม่เหมือนในกระทู้นี้ก็ต้องขออภัยด้วยครับ เพราะยังไงก็เสียชีวิตไปแล้ว...
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 11:59:50 AM »

อุทธาหรณ์อีกเรื่องนึงครับ...

เหนือฟ้าย่อมมีฟ้าเสมอ... ถ้าเข้าใจเรื่องนี้ตั้งแต่แรกเรื่องไม่บานปลายครับ...

เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือภูเขายังมียอดหญ้า เหนือกระดาษยังมีซาลาเปา  Grin จริงๆครับ พี่สมชาย (ฮา)
คนความจำเสื่อมที่มักชอบถามคู่กรณีว่า ''รู้มั้ยตูลุกใคร?'' คำนี้คงใช้ไม่ได้และล้าสมัยไปแล้วครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2009, 12:03:21 PM โดย ซิกสุราษฎร์ » บันทึกการเข้า
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 12:04:07 PM »

จากเท่าที่ทราบข้อมูลจากคนที่พอรู้บ้าง ซึ่งก็ไม่ทราบว่าเท็จจริงประการใด

ตัวผู้ตายเป็นผู้ลงมือทำร้ายร่างกายนายทหารร่วมกับลูกน้องด้วยครับ  ซึ่งพอรู้ว่าเป็นนายทหารก็ให้ผู้ใหญ่เข้าเคลียร์ แต่นายทหารทั้งหมดมิใช่นายทหารในพื้นที่จึงทำให้ไม่สามารถเคลียร์ได้(ผมมองว่าหากเป็นนายทหารในพื้นที่น่าจะรู้จักกันกับผู้ที่รับหน้าเคลียร์ให้) จนเหตุการณ์บานปลายจนเป็นเรื่องใหญ่ขึ้นมาครับ  ไหว้

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #84 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 12:24:08 PM »

คนเปิดร้านเหล้าโดยไม่ซ้อมนักเที่ยวขี้เมาก็มีแยะครับ... เมื่อนักเที่ยวขี้เมาก่อเรื่อง ก็ผลักให้เป็นหน้าที่ของตำรวจนอกเครื่องแบบที่จ้างมาคุมร้านรับหน้าเสื่อไป หากเป็นงานใหญ่ก็แจ้ง 191 รับไปอีกทอดนึงครับ...

ทีนี้เจ้าของร้านเล่นถึงขั้นซ้อมนักเที่ยวขี้เมา หากไม่ใช่เป็นนายทหารก็คงกรามหักไปฟรีๆ ซึ่งไม่รู้ว่าเคยทำอย่างนี้มาแล้วกี่ครั้ง แต่ละครั้งที่ทำไปแล้วไม่เกิดเรื่อง จะยิ่งเพิ่มบารมีในสายนักบู๊ครับ... ทีนี้นักบู๊บารมีมากขึ้นก็จะมีคนที่เดือดร้อนโดนรังแกแล้วตำรวจช่วยเหลือไม่ได้ หรือคนที่เกิดเรื่องราวโดนคนรังแกแล้วกฏหมายเอื้อมคุ้มครองไม่ถึง(ธุรกิจสีเทา) คนกลุ่มนี้จะมาขอความคุ้มครอง เจ้าของซุ้มก็ต้องสะสมกำลังและบารมีเพิ่มมากขึ้นเหมือนขึ้นหลังเสือแล้วลงไม่ได้... ความใจถึงอย่างเดียวอยู่ได้เมื่อมีบุญเก่า เมื่อไหร่บุญเก่าหมดแล้วสมอง+มือดีๆยังไม่โตทัน เมื่อนั้นกรรมตามจะทันเหมือนอย่างผู้พันตึ๋งกล้าหาญรับงานระดับ รองผู้ว่าฯ...

ซุ้มนักบู๊ต้องกินต้องใช้จ่าย ก็เลยต้องมีสินน้ำใจหรือผลประโยชน์แก้เหนื่อย แก้เสี่ยงตายกันบ้าง นี่คือจุดเริ่มต้นมาเฟียครับ... "คุณให้ฉันช่วย คุณต้องเคารพฉัน"ดอน คอลิโอเน่ เคยพูดเอาไว้ในหนัง The Godhather ไงครับ...
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #85 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 12:34:24 PM »

ไหว้ อ่านความเห็นของพี่ๆแล้วก็คิดได้อย่างเดียวจริงๆครับว่าสัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม  ไหว้
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #86 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 01:00:50 PM »

ผมกลับมองว่า นับวันบ้านนี้เมืองนี้  ใครใหญ่ ใครอยู่ ใครพวกแยอะก็ได้เปรียบ
การกระทำอย่างนี้ ไม่ว่า เหตุจะเกิดจากอะไร? ผมเข้าใจว่าคนเหล่านั่นไม่เคยสนใจ
หรือให้ความยำเกรงต่อกฎหมายเลย

ขนาดมีตำแหน่งมีพรรค มีพวก ยังโดนอย่างนี้ ประชาชนคนเดินดินที่บังเอิญ
แบบไม่บังเอิญ  จะเป็นอย่างไร? หนอ  จะหวังไปพึ่งใคร?

วันสองวันนี้ ได้ข่าวว่าตำรวจ เพิ่งออกหมายจับ วัยรุ่นที่รุมยำ คู่กรณี
ทั้งที่เหตุการ์ณเกิดมาเป็นสัปดาห์แล้ว  ส่วนกรณีที่มีข่าวเข้ารื้อร้าน
เป็นอย่างไร? ยังไม่เห็นมีข่าวว่าอย่างไร?เลย  ทั้งที่เจ้าของเข้าแจ้งความไว้เช่นกัน

เพียงแค่อยากให้ผู้ที่รักษากฎหมาย ทำตามกฎหมายและใช้กฎหมายอย่างเคร่งครัด
ก็เพียงพอแล้ว คดีนี้ไม่ใช่คดีทะเลาะวิวาททั่วไป ประเภทใครทำใครก่อน  หรือใครเลวกว่าใคร?
หรือใครจะใช่ปืนเก่งกว่าใคร  คดีนี้ถ้าจับผู้กระทำผิดมาลงโทษไม่ได้ ก็ไม่รู้จะว่าอย่างไร?แล้ว .. เศร้า

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #87 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 01:01:41 PM »

เอาเรื่องจริงในกรณีอื่น ๆ มาให้อ่านเล่น ๆ ครับ ไหว้
1. ระเบิดรถ หมายจะเก็บนักการเมืองท้องถิ่นรายหนึ่ง.........ผลคือเป้าหมายรอด แต่หมดสภาพไปตลาดชีวิต คือขาขาด 2 ข้าง ไม่สามารถหาโจทย์ได้ เพราะเป้าหมายเป็นเจ้าของกิจการร้านเหล้า และชอบมีเรื่อง(เห่อ) ไปทั่ว อาศัยว่ามีลูกน้องแยะ ปัจจุบันมีสภาพเยี่ยงหมาข้างถนนเพราะหมดบารมี ลูกน้องตีจาก แต่ยังคงพอมีชีวิตอยู่สุขสบายเพราะพอมีฐานะ
2. ยิงกรอกปาก เหตุเกิดเพราะนักเที่ยวเจ้าถิ่น(อันธพาล)ไปกวนโอ๊ยนักการเมืองท้องถิ่น จากต่างถิ่น ผลคือนักเที่ยวถูกลากออกไปยิงกรอกปาก ไม่ตายแต่พิการ(สมองได้รับความเสียหาย) ส่วนนักการเมืองจากต่างถิ่น บังเอิญว่ามีสายสัมพันธ์ที่ดีกับนักการเมืองเจ้าถิ่น เลยวิ่งเคลียร์ ปัจจุบันคนยิงยังคงมีอาการครบ 32 เพราะไม่ค่อยได้ก่อเรื่องก่อราวที่ไหน
3. ยิงตายคารถเก๋ง เหตุผู้ตายเป็นหัวคะแนนระดับท้องถิ่น ให้กับนักการเมืองระดับชาติ แต่มีนิสัยเสียคือชอบก่อเรื่องแล้วให้ลูกพี่เคลียร์ ให้กวนโอ๊ยคนยิงมาตลอด จนวันหนึ่งคนยิงทนไม่ได้ จัดการยิงหัวผู้ตายคารถเก๋ง........แล้วเข้าพบนักการเมืองลูกพี่ของผู้ตาย บอกด้วยประโยคสั้น ๆ แต่ได้ใจความว่า "จะช่วยคนตาย หรือจะช่วยคนที่ยังมีชีวิตอยู่" ผลนักการเมืองเลือกเคลียร์เพื่อช่วยคนมีชีวิตอยู่ คนมีชีวิตตอบแทนด้วยการเป็นหัวคะแนนให้ ส่วนคนตายก็ตายฟรี นักการเมืองคนนั้นได้รับการเลือกตั้งเรื่อยมา
4. ฆ่ายกครัว เหตุเกิดจากความไม่พอใจของกลุ่มธุรกิจสีเทา ที่ต้องการฮุบตลาด และลูกค้าของนักธุรกิจสีเทารายหนึ่ง จึงวางแผนฆ่า โดยลงขันจ้างมือปืน และไม่ปิดข่าวเพราะมั่นใจว่านักธุรกิจคนนั้นไม่มีปัญญาทำอะไร........ผลคือ คนต้นคิดถูกลูกน้องชาวเขาของนักธุรกิจสีเทาที่สำนึกในบุญคุณที่ชุบเลี้ยงและให้ความเมตา(ใช้พระคุณมากกว่าพระเดช) ชวนพรรคพวกชาวเขา บุกฆ่า(ต้องใช้คำว่าถล่มด้วยอาวุธสงคราม)ทั้งครอบครัว โดยที่เป้าหมาย(นักธุรกิจผู้นั้น)ไม่ได้สั่งการใด ๆ ทั้งสิ้น..........คนฆ่าและพรรคพวกหายตัวไปในแทบรอยต่อตะเข็บชายแดนไทยพม่า จนเรื่องเงียบก็กลับมาเป็นคนรับใช้ส่วนตัวของเจ้านายคนเดิมอีกรอบ ส่วนนักธุรกิจ ตำรวจไม่มีหลักฐานที่จะโยงไปถึง(เพราะไม่ได้ใช้ จ้างหรือวานใด ๆ )......กลุ่มธุรกิจ ขอเจรจา(เพราะกลัวความโหดเหี้ยมที่จะเกิดขึ้นกับตนเองและครอบครัว) ผลคือเข้าร่วมหุ้นกับนักธุรกิจสีเทา กลายเป็นกลุ่มธุรกิจสีเทาระดับประเทศ กลุ่มหนึ่ง.....เป้าหมายที่รอดชีวิต กลายเป็นผู้กว้างขวางชั่วข้ามคืนแทนที่ผู้ถูกฆ่า........ปัจจุบัน.ชาวเขากลายเป็นคนไทยเต็มขั้น เพราะผลจากการฆ่าในครั้งนั้น เป้าหมายวางมือจากธุรกิจสีเทา(ถอนตัว)และใช้ชีวิตแบบคนทั่วไป
บางครั้งเรื่องจริงมันก็ยิ่งกว่านิยายน้ำเน่าเล่มละสิบบาทครับ Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 01:07:55 PM »

ผมกลับมองว่า นับวันบ้านนี้เมืองนี้  ใครใหญ่ ใครอยู่ ใครพวกแยอะก็ได้เปรียบ
การกระทำอย่างนี้ ไม่ว่า เหตุจะเกิดจากอะไร? ผมเข้าใจว่าคนเหล่านั่นไม่เคยสนใจ
หรือให้ความยำเกรงต่อกฎหมายเลย

ขนาดมีตำแหน่งมีพรรค มีพวก ยังโดนอย่างนี้ ประชาชนคนเดินดินที่บังเอิญ
แบบไม่บังเอิญ  จะเป็นอย่างไร? หนอ  จะหวังไปพึ่งใคร?

วันสองวันนี้ ได้ข่าวว่าตำรวจ เพิ่งออกหมายจับ วัยรุ่นที่รุมยำ คู่กรณี
ทั้งที่เหตุการ์ณเกิดมาเป็นสัปดาห์แล้ว  ส่วนกรณีที่มีข่าวเข้ารื้อร้าน
เป็นอย่างไร? ยังไม่เห็นมีข่าวว่าอย่างไร?เลย  ทั้งที่เจ้าของเข้าแจ้งความไว้เช่นกัน

เพียงแค่อยากให้ผู้ที่รักษากฎหมาย ทำตามกฎหมายและใช้กฎหมายอย่างเคร่งครัด
ก็เพียงพอแล้ว คดีนี้ไม่ใช่คดีทะเลาะวิวาททั่วไป ประเภทใครทำใครก่อน  หรือใครเลวกว่าใคร?
หรือใครจะใช่ปืนเก่งกว่าใคร  คดีนี้ถ้าจับผู้กระทำผิดมาลงโทษไม่ได้ ก็ไม่รู้จะว่าอย่างไร?แล้ว .. เศร้า

นายสมชายก็อยากให้ตำรวจจับมือปืนยิง สวป. ที่อยุธยาให้ได้เหมือนกันครับ... คดีนี้ตำรวจทั้งโรงพักสวนสนามที่หน้าศพ สวป. ก่อนขึ้นเมรุเสียด้วยซ้ำไป...
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 01:53:12 PM »

ต่อไปสมาชิกท่านใดจะเปิดร้านเหล้า ก็หาเด็กเสิร์ฟเป็นผู้ชายนะยะล้วนๆดีกว่าครับ

โดนลูกค้าเมาจับก้นบ้าง ก็คงไม่ต้องถึงขนาดจะทำร้ายกันครับ

สมัยก่อนเคยเปิดร้านอาหาร ลูกค้ามาเลย์จับก้นเด็กเสิร์ฟครั้งที่2 ผมเตะร่วงทั้งเก้าอี้ครับ

ลูกค้าคนไทยเห็นสีหน้า-แววตาคนในร้านจะเข้าใจ ว่าร้านไหนลวนลามได้หรือไม่ แต่ก็เคยมีพวกสันดานต่ำจริงๆ ขอร้องดีๆแล้วยังทำยั่ว ....ลากแป๊บจะไปล่อแม่* เห็นวิ่งหางชี้กันหมด ต้องให้พ่อครัวเอาโทรศัพท์ไปคืน

ชุดจ่าสายสืบยาเสพย์ติดเมารั่วใส่บ่อยนักผมก็ขอให้รองผกก.ป.มาช่วยอบรม

เด็กเสิร์ฟก็คน เป็นลูกสาวของพ่อแม่.....คนของผมทำงานพิเศษหาเงินเรียนหนังสือ ผมเปิดร้านขายอาหาร ไม่ได้ขายผู้หญิง

ใครบอกว่าทำงานนี้ต้องทน ก็เอาลูกเอาเมียไปเร่ให้คนเมาจับตูดเล่นดู
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 14
  พิมพ์