เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:41:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คดีที่น่าสนใจ"ฆ่าหมู่เกลื่อนบ้าน สท.-5ศพ! ทีมสังหารบุกเก็บ"  (อ่าน 63620 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #90 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 02:49:54 PM »

ต่อไปสมาชิกท่านใดจะเปิดร้านเหล้า ก็หาเด็กเสิร์ฟเป็นผู้ชายนะยะล้วนๆดีกว่าครับ

โดนลูกค้าเมาจับก้นบ้าง ก็คงไม่ต้องถึงขนาดจะทำร้ายกันครับ

สมัยก่อนเคยเปิดร้านอาหาร ลูกค้ามาเลย์จับก้นเด็กเสิร์ฟครั้งที่2 ผมเตะร่วงทั้งเก้าอี้ครับ

ลูกค้าคนไทยเห็นสีหน้า-แววตาคนในร้านจะเข้าใจ ว่าร้านไหนลวนลามได้หรือไม่ แต่ก็เคยมีพวกสันดานต่ำจริงๆ ขอร้องดีๆแล้วยังทำยั่ว ....ลากแป๊บจะไปล่อแม่* เห็นวิ่งหางชี้กันหมด ต้องให้พ่อครัวเอาโทรศัพท์ไปคืน

ชุดจ่าสายสืบยาเสพย์ติดเมารั่วใส่บ่อยนักผมก็ขอให้รองผกก.ป.มาช่วยอบรม

เด็กเสิร์ฟก็คน เป็นลูกสาวของพ่อแม่.....คนของผมทำงานพิเศษหาเงินเรียนหนังสือ ผมเปิดร้านขายอาหาร ไม่ได้ขายผู้หญิง

ใครบอกว่าทำงานนี้ต้องทน ก็เอาลูกเอาเมียไปเร่ให้คนเมาจับตูดเล่นดู

yes เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม บวกคุณจ้าวสองคะแนน เด็กเสริฟก็มีพ่อมีแม่ครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 03:21:41 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้

พอดีผมไม่สนิทใจกับพฤติกรรมแบบนี้ สมัยก่อนแต่งโดนผู้ใหญ่ลากไปนั่งในเลาจน์บ่อยมาก แต่ก็ไม่เคยลวนลามแค่โอบๆแตะๆพอไม่ให้น้องเค้าต้องโดนเรียกออกไปเปลี่ยนตัว(สุดท้ายก็เลยได้กินฟรี แถมเพื่อนมาให้อีกต่างหาก..ฮา.......)

เด็กที่ร้านทั้งหมดเป็นพวกทำงานพิเศษระหว่างเรียนหนังสือ จะหาเงินไว้ซื้อของเล่นหรือหาเป็นค่าเทอมกันจริงๆก็ว่ากันไป มีตั้งแต่ปวช.-ยันป.โท ...... อาหารพนักงานสั่งพ่อครัวไว้เป็นอันขาด ว่าจะทำอะไรให้เด็กๆกิน ต้องเป็นของที่ผมกินได้ด้วย

เด็กทำงานพิเศษยังไม่มีวุฒิ ไม่มีเวลาแน่นอน ถ้าไม่ใช่งานแบบนี้แล้วจะให้ไปทำอะไรถึงจะเป็นรายได้สม่ำเสมอ แล้วถ้าไม่มีงานแบบนี้ที่ปลอดภัยให้ทำแล้วจะให้ไปทำอะไร ?

กลายเป็นยิ่งทีพนง.จะยิ่งหน้าตาดี ดีจนไม่มีใครเชื่อว่าผมไม่เคยเผลอเอาเสียเลย แถมไว้ใจกันขนาดว่างๆก็ผลัดกันมารีดเสื้อ+กวาดถูห้องให้ที่ห้องนอน

แต่ผมไม่เคยเผลอเลยจริงๆ เพราะหันไปฟาดลูกค้าอย่างเป็นล่ำเป็นสันแทน .... ลูกน้องมันบอกว่าพี่เสียตัวเพื่อร้าน หนูไม่ฟ้องเจ๊(แฟน)ก็ได้  ขำก๊าก

SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #92 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 03:26:20 PM »

งานนี้ขอยกนิ้วให้ "คุณจ้าว" อีกคน... เยี่ยม
ไม่อยากนึกภาพต่อเลยครับว่า ภาพ"คุณจ้าว" เตะลงทั้งเก้าอี้เป็นอย่างไร?
ไม่ได้คิดจะสนับสนุน สิ่งที่ "คุณจ้าว" ทำ  แต่เห็นภาพที่เปรียบเทียบได้ดี..Cheesy

แต่กรณี 5 ศพ ผลมันมาจากเหตุ ..ส่วนผลมันจะเกินกว่าเหคุหรือเปล่า?
ก็ควรจะว่ากันไปตามกติกา แต่ในเมื่อมันใหญ่กันทั้งหมด มันก็เลยมีผลออกมาอย่างที่เห็น 
ผมประชาชน คนเดินดิน ไม่มีเส็น ไม่มีสี ทำได้ก็แค่หลบหัว หลบหางดีที่สุด

ส่วนประเด็นนี้  ถ้าจะให้เขียนตรงๆ ต่อจากกระทู้ของผมเองก่อนหน้านี้
ก็ไม่ค่อยเชื่อใจกระบวนการปฏิบัติตามขั้นตอนของกฎหมายสักเท่าไหร่?
ยิ่งเห็นคนที่คุมคดีแล้วด้วย ประเด็นคือ บ้านเรา ใครใหญ่ ใครอยู่...ถือเสียว่า รู้รักษาตัวรอดเป็นยอดคน... เศร้า

ยิ่งอ่านกระทู้กรณีของ"คุณสน"ประกอบแล้วด้วย...วังเวงครับ

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #93 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 03:32:59 PM »

เตะทั้งเก้าอี้  น้องเมล์ ก็ขาบวมซิจ๊ะ  คริ คริ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #94 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 03:36:50 PM »

เตะกวาดสวนเข้าเต็มหน้า ร่วงตึงกึ่งๆปลิวทั้งเก้าอี้น่ะป้า

ผมเด็กบ้านนอก ใส่บู๊ตทิมเบอร์แลนมาตั้งแต่เข้าปี1  แลบลิ้น
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 03:41:10 PM »

แต่ผมไม่เคยเผลอเลยจริงๆ เพราะหันไปฟาดลูกค้าอย่างเป็นล่ำเป็นสันแทน .... ลูกน้องมันบอกว่าพี่เสียตัวเพื่อร้าน หนูไม่ฟ้องเจ๊(แฟน)ก็ได้  ขำก๊าก

จ๊ากซ์... โหย...
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #96 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 04:11:03 PM »

ส่วนประเด็นนี้  ถ้าจะให้เขียนตรงๆ ต่อจากกระทู้ของผมเองก่อนหน้านี้
ก็ไม่ค่อยเชื่อใจกระบวนการปฏิบัติตามขั้นตอนของกฎหมายสักเท่าไหร่?
ยิ่งเห็นคนที่คุมคดีแล้วด้วย ประเด็นคือ บ้านเรา ใครใหญ่ ใครอยู่...ถือเสียว่า รู้รักษาตัวรอดเป็นยอดคน... เศร้า

ยิ่งอ่านกระทู้กรณีของ"คุณสน"ประกอบแล้วด้วย...วังเวงครับ
ที่ผมยกตัวอย่างมาทั้ง 4 กรณี ไม่ว่าผู้ตาย เป้าหมาย หรือผู้รอดชีวิต ต่างก็จ่ายเงิน..........ปัญหาของคนตายหรือคนเจ็บมันเกิดจากที่ว่าพอซื้อเขามาก ๆ ก็คิดว่าตนอยู่เหนือกฎหมาย โดยลืมสัจธรรมของชีวิตไปอย่างว่าไม่มีใครอยู่เหนือความตาย และไม่มีใครใหญ่ไปกว่าโลงศพ คนบางคนยังหวนนึกสัจธรรมในข้อนี้ได้ก็พอจะประคับประคองชีวิตให้ตลอดรอดฝั่ง แต่บางคนหลงระเริงจึงไม่มีโอกาศได้แก้ตัว.......ยกตัวอย่างมาให้พึงสังวร กับชีวิตครับ คนที่ประคับประคองชีวิตอยู่ใด้ก็เพราะเขายังคิดว่าตัวเองไม่ได้อยู่เหนือกฎหมาย แค่ผิดพลาดในชีวิตหรือป้องกันตัวก็เท่านั้น
ปล.จริง ๆ มีอีกหลายกรณีครับ ผมได้ยินได้ฟังเรื่องพวกนี้จนปลงว่าคนเราหนีกฎแห่งกรรมไม่เคยพ้น อยู่ที่ว่าจะช้าหรือเร็ว เช่นคนไปโก่งเขาจนหมดตัว กฎหมายจัดการไม่ได้ แต่สุดท้ายถูกจ่อยิงที่หัวจากคนที่ถูกโก่ง หลังจากเรื่องผ่านไปจนสิ้นสุดในชั้นศาลฎีกา
 ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Golf010
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #97 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 04:25:36 PM »

ตอบคุณสหายเล็กน้อย
ปืนที่ตกในที่เกิดเหตุ 9 มม. เป็นสฟิงค์ครับ แต่งยิงออโต้เป็นชุดไว้แล้วเจ้าของชอบเล่นครับแต่เค้าไม่ใช่อันธพาลนะครับยิงในบ้านก็ยิงสนุก ๆ ซ้อมมือไม่ได้เตรียมไปสู้กับใครครับ 
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #98 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 04:51:45 PM »

ผมชอบน้องจ้าวครับ...เยี่ยม

ปล.ผมแก่แล้ว อย่าเตะผมนะครับ...ฮา...คิก คิก
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #99 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 06:12:34 PM »

วันสองวันนี้ ได้ข่าวว่าตำรวจ เพิ่งออกหมายจับ วัยรุ่นที่รุมยำ คู่กรณี
ทั้งที่เหตุการ์ณเกิดมาเป็นสัปดาห์แล้ว  ส่วนกรณีที่มีข่าวเข้ารื้อร้าน
เป็นอย่างไร? ยังไม่เห็นมีข่าวว่าอย่างไร?เลย  ทั้งที่เจ้าของเข้าแจ้งความไว้เช่นกัน

กุมารทองที่บ้านบอกมาว่า ที่ร้านนั้นมีกล้องวงจรปิดหลายตัวแต่วันที่รุมกระทืบทหารกล้องเสียซะงั้นไม่มีหลักฐาน หาพยานที่ไหน

ก็ไม่ได้ทั้งที่คนเต็มร้าน ( กุมารทองบอกมาครับ )

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #100 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 06:22:59 PM »

ร้านอยู่แถวไหนครับพี่ E_mail   เผื่อมีโอกาสแวะไปนั่งบ้างครับ  หลงรัก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #101 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 06:40:50 PM »

เตะกวาดสวนเข้าเต็มหน้า ร่วงตึงกึ่งๆปลิวทั้งเก้าอี้น่ะป้า

ผมเด็กบ้านนอก ใส่บู๊ตทิมเบอร์แลนมาตั้งแต่เข้าปี1  แลบลิ้น
เด็กบ้านนอกแถวบ้านผมไม่มีบู๊ตทิมเบอร์แลนด์ ใส่สักคนเลยครับ  คิก คิก คิก คิก
อย่าพึ่งเห็นผมเป็นลูกค้ามาเลย์นะครับ  ยิ้มีเลศนัย
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #102 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 07:21:09 PM »

หัวเราะร่าน้ำตารินป้มเป็นลูกค้าที่ดีครับพี่  Grin ก่อนจับก้นจะขออนุญาตก่อน  เยาะเย้ย แถมจับเฉพาะเด็กเสริฟชาย กิ๊วก๊าว อย่าเตะป้มเลยนะครับ
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #103 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 07:22:10 PM »

ตอบคุณสหายเล็กน้อย
ปืนที่ตกในที่เกิดเหตุ 9 มม. เป็นสฟิงค์ครับ แต่งยิงออโต้เป็นชุดไว้แล้วเจ้าของชอบเล่นครับแต่เค้าไม่ใช่อันธพาลนะครับยิงในบ้านก็ยิงสนุก ๆ ซ้อมมือไม่ได้เตรียมไปสู้กับใครครับ 

...ข้อมูลตามข่าวทำให้ผมเข้าใจว่า...มีอาวุธปืนตกอยู่ในที่เกิดเหตุ 3 กระบอก ...

1. ลูกโม่ ขนาด 9 มม. .....ซึ่งมีกระสุนที่ยังไม่ได้ยิงค้างในลูกโม่ 3 นัด.........(ซึ่งผมกังขาว่า ...คนที่นิยมใช่ปืนลูกโม่ติดตัว...โดยส่วนใหญ่น่าจะเป็นขนาด .38 SP)

2. ลูกโม่ .38 SP ... อีกกระบอก ยิงจนหมดโม่...

3. และสรุปว่า ...ปืนแบบแม็กกาซีน ตามข่าวที่ว่าเป็นขนาด 11 มม. ... สมช. บางท่านสันนิษฐานว่าน่าจะเป็น CZ และบางท่านก็สันนิษฐานว่าเป็น สฟิงค์ ...  สรุปว่าเป็น  สฟิงค์ขนาด 9 มม. นะครับ...

...ขอบคุณครับ...

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #104 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 07:35:21 PM »

งานนี้ขอยกนิ้วให้ "คุณจ้าว" อีกคน... เยี่ยม
ไม่อยากนึกภาพต่อเลยครับว่า ภาพ"คุณจ้าว" เตะลงทั้งเก้าอี้เป็นอย่างไร?
ไม่ได้คิดจะสนับสนุน สิ่งที่ "คุณจ้าว" ทำ  แต่เห็นภาพที่เปรียบเทียบได้ดี..Cheesy

แต่กรณี 5 ศพ ผลมันมาจากเหตุ ..ส่วนผลมันจะเกินกว่าเหคุหรือเปล่า?
ก็ควรจะว่ากันไปตามกติกา แต่ในเมื่อมันใหญ่กันทั้งหมด มันก็เลยมีผลออกมาอย่างที่เห็น 
ผมประชาชน คนเดินดิน ไม่มีเส็น ไม่มีสี ทำได้ก็แค่หลบหัว หลบหางดีที่สุด

ผมก็คิดเหมือน พี่ สาเก ครับ  ไหว้ทุกคนอยู่ภายใต้กฏหมาย แต่ผู้ถือกฏหมายต้องดูก่อนว่าจะบังคับใช้กับใคร เศร้า
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 14
  พิมพ์