เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:35:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คดีที่น่าสนใจ"ฆ่าหมู่เกลื่อนบ้าน สท.-5ศพ! ทีมสังหารบุกเก็บ"  (อ่าน 63590 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #120 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 10:58:14 AM »

ยี๊ อิจฉาวุ้ย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อ้าว เชื่อเหรอ ที่ลุงสนแกว่านะ.... ขำก๊าก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #121 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 10:59:01 AM »

ไม่ต้องอิจฉาครับครู  ไม่ห้ามแต่ถ้าเห็นเจอนั่งยาง   เยาะเย้ย

ปฎิบัติชอบ เลื่อนขั้นเงินเดือนสองขั้น  ขำก๊าก
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #122 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 11:00:16 AM »

ไม่ต้องอิจฉาครับครู  ไม่ห้ามแต่ถ้าเห็นเจอนั่งยาง   เยาะเย้ย

ปฎิบัติชอบ เลื่อนขั้นเงินเดือนสองขั้น  ขำก๊าก

ไหว้ Grin Grin Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #123 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 11:01:54 AM »

ยี๊ อิจฉาวุ้ย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อ้าว เชื่อเหรอ ที่ลุงสนแกว่านะ.... ขำก๊าก
อ.โด่งเคยพบกับเมียผมแล้ว Grin
ถามพี่สนธ์ดูสิว่า ฉันโทรไปขออนุญาตเมียจริงหรือเปล่า เยาะเย้ย

อย่าให้รู้เบอร์เมียครูนะ ผมจะใส่ไฟเอาให้นอนผวาไข่เลย เยาะเย้ย

จบเรื่องดีกว่าครับร เดี๋ยวกระทู้กลายพันธุ์ เยาะเย้ย

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #124 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 11:06:18 AM »

อ.โด่งเคยพบกับเมียผมแล้ว Grin
ถามพี่สนธ์ดูสิว่า ฉันโทรไปขออนุญาตเมียจริงหรือเปล่า เยาะเย้ย

อย่าให้รู้เบอร์เมียครูนะ ผมจะใส่ไฟเอาให้นอนผวาไข่เลย เยาะเย้ย

จบเรื่องดีกว่าครับร เดี๋ยวกระทู้กลายพันธุ์ เยาะเย้ย

Grin แฟนครูเบิ้ลนะใจดีครับดูเรียบร้อย  คิก คิก แต่ผมว่าลักษณะนี้ถ้าไปทำให้โกรธนี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน ศพคงไม่สวยแน่ๆครับ   ขำก๊าก ของนังสนนี่ก็ใจนักเลงครับตรงไปตรงมาแต่ถ้าไปโกหกศพก็คงไม่สวยเหมือนกัน  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #125 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 11:51:58 AM »

จำนวนคนอ่านล่าสุด 203 คน  วันที่ 08 ตุลาคม พ.ศ. 2552 ปีที่ 19 ฉบับที่ 6888 ข่าวสดรายวัน

พิสูจน์ปืน-หัวกระสุนคลี่ฆ่า5ศพ

เมื่อเวลา 11.30 น.วันที่ 7 ต.ค.ที่สภ.หน้าพระลาน อ.เฉลิมพระเกียรติ จ.สระบุรี พล.ต.ต.ราเชน รื่นกมล รองผบช.ภาค 1 ผู้รับผิดชอบคดีฆ่าส.ท.สระบุรีและพวกรวม 5 ศพ ที่บ้านเลขที่ 149 หมู่ 4 ต.พุแค อ.เฉลิมพระเกียรติ จ.สระบุรี เมื่อวันที่ 3 ต.ค.ที่ผ่านมา มาประชุมกับพล.ต.ต.อุฬาร อเนกบุณย์ ผบก.ภ.จว.สระบุรี, พ.ต.อ.อัครวัฒน์ พิพัฒน์โชติกร รอง ผบก.ภ.จว.สระบุรี, พ.ต.อ.ทรงฤทธิ์ สุขสมใจ ผกก.สภ.หน้าพระลาน, พ.ต.ท.ปรีชา เจียร์สกุล รอง ผกก.(ปป.), พ.ต.ท.จักรกฤช วีระเดช รองผกก.(สส.), พ.ต.ท.มนต์ชัย พุ่มพูน สวป.

จากนั้นพล.ต.ต.ราเชน กล่าวว่า ทุกอย่างเดินหน้าไปเรื่อยๆ สอบพยานไปประมาณ 20 ปากแล้ว ต้องเร่งสอบพยานเพิ่มอีก เนื่องจากไม่มีประจักษ์พยานในที่เกิดเหตุ คดีนี้สะเทือนขวัญมากต้องเร่งสืบสวนสอบสวนเพื่อหาตัวคนร้ายให้ได้โดยเร็วที่สุด

ด้านพ.ต.ท.จักรกฤช เปิดเผยว่า สถาบันนิติเวชวิทยาผ่าเอาหัวกระสุนออกมาจากศพแล้ว เป็นหัวกระสุนขนาด .38 จาก 3 ศพ มีศพของนายวรพล ชาจิรัสย์ นายปัญญา มหาแก้ว และนายปราโมทย์ สานิชวรรณกุล และมีหัวกระสุนที่เก็บได้ที่บันไดบ้านอีก 2 หัวเป็นขนาด .38 เช่นกัน นำหัวกระสุนทั้งหมดส่งพฐ.พร้อมปืนลูกโม่ .38 ของนายอารมณ์ อุดมศักดิ์ ส.จ.สระบุรี 1 ในผู้เสียชีวิตที่ตกในที่เกิดเหตุเพื่อพิสูจน์ว่า ยิงมาจากปืนที่ตกในที่เกิดเหตุหรือไม่ เพื่อเป็นแนวทางการสืบสวนสอบสวนต่อไป

สำหรับศพนายปัญญา จะประชุมเพลิง วันที่ 8 ต.ค.เวลา 14.00 น. ที่วัดบ้านอ้อย จ.สระบุรี ต่อด้วยศพนายชวลิต ทิพยเศวต ส.ท.สระบุรี ที่วัดเดียวกัน เวลา 17.00 น. ส่วนศพนายอารมณ์ จะมีพิธีพระราชทานเพลิงศพ ที่วัดเชิงเขา(วัดเขาดิน) จ.สระบุรี ในวันเดียวกันเวลา 16.00 น. ขณะที่ศพ นายวรพล ญาติบำเพ็ญกุศล ที่วัดดวงแข ย่านหัวลำโพง กทม. ศพนายปราโมทย์ ญาตินำบำเพ็ญกุศล ที่วัดพระงาม จ.นครปฐม ยังไม่มีกำหนดเผาเช่นกัน

ที่บช.ภาค 1 พล.ต.อ.จงรัก จุฑานนท์ รองผบ.ตร. กล่าวว่า พนักงานสอบสวนอยู่ระหว่างสอบปากคำพยานแวดล้อม โดยสอบไปแล้ว 17 ปาก รวมทั้งตรวจสถานที่เกิดเหตุอย่างละเอียดได้ตรวจยึดปลอกกระสุนขนาด .45 และเป็นกระสุนมาจากกระบอกปืนของผู้ตาย คาดว่าคนร้ายใช้ปืนของผู้ตายนำมาก่อเหตุ ขณะนี้อยู่ระหว่างสอบสวนพยานต่างๆ ส่วนจะสอบไปถึงใครอย่างไรขอเวลาให้ดำเนินการ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #126 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 11:58:53 AM »

สูงสุดคืนสู่โลง....ช้าเร็วแค่ไหนก็ขึ้นอยู่กับพฤติกรรมและกรรม.... ไหว้

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #127 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 01:08:59 AM »

อยากทราบแค่เรื่องนี้ จะสามารถออกหมายจับ
และตามตัวคนผิดมาลงโทษได้มั้ยครับ
สงสารตำรวจเถอะครับ คนก่อเหตุมีอาวุธดีกว่า เก่งกว่า มีความชำนาญมีประสบการณ์สูงกว่า ตำรวจตามโรงพัก อรินทราช คอมมานโดกองปราบหมดสิทธิ หน่วยที่มีฝีมือพอสู้ได้ก็มีแค่ นเรศวร 261 แต่ก็คงมีการสูญเสีย ตำรวจก็คนเหมือนกันรักลูกรักเมียใครจะเอาชีวิตไปเสี่ยงกับคดีฆ่ามาเฟีย งานนี้ถ้าไม่จบด้วยการเจรจากดดันโดยผู้ใหญ่ ตำรวจก็คงทำอะไรไม่ได้ครับ Cheesy
สำหรับตำรวจแล้ว มาเฟียถ้าผิด ก็จับได้ มือปืนก็ไม่เท่าไหร่ เพราะมิจฉาชีพมักจะมีธรรมชาติของการหนี แต่มืออาชีพนี่สิถ้าหนีก็แล้วไปแต่ถ้าไม่หนีคงพอๆกับการเข้าไปจับเสือที่เดียวทางใครทางมันดีกว่าครับ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2009, 01:22:48 AM โดย nars » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #128 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 01:46:48 AM »

อยากทราบแค่เรื่องนี้ จะสามารถออกหมายจับ
และตามตัวคนผิดมาลงโทษได้มั้ยครับ
สงสารตำรวจเถอะครับ คนก่อเหตุมีอาวุธดีกว่า เก่งกว่า มีความชำนาญมีประสบการณ์สูงกว่า ตำรวจตามโรงพัก อรินทราช คอมมานโดกองปราบหมดสิทธิ หน่วยที่มีฝีมือพอสู้ได้ก็มีแค่ นเรศวร 261 แต่ก็คงมีการสูญเสีย ตำรวจก็คนเหมือนกันรักลูกรักเมียใครจะเอาชีวิตไปเสี่ยงกับคดีฆ่ามาเฟีย งานนี้ถ้าไม่จบด้วยการเจรจากดดันโดยผู้ใหญ่ ตำรวจก็คงทำอะไรไม่ได้ครับ Cheesy
สำหรับตำรวจแล้ว มาเฟียถ้าผิด ก็จับได้ มือปืนก็ไม่เท่าไหร่ เพราะมิจฉาชีพมักจะมีธรรมชาติของการหนี แต่มืออาชีพนี่สิถ้าหนีก็แล้วไปแต่ถ้าไม่หนีคงพอๆกับการเข้าไปจับเสือที่เดียวทางใครทางมันดีกว่าครับ  Cheesy

แล้วจะมีตำรวจไว้ทำไรล่ะครับ

อ่านแล้วเหมือนสังคมสิ้นหวังยังไงไม่รู้

ตกใจ อ๋อย
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #129 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 06:56:37 AM »

แต่ผมคิดว่าถ้ามีหลักฐานเพียงพอ ก็นำไปสู่การจับกุมได้แน่นอนครับ ไม่คิดว่าผู้ก่อเหตุจะเป็นระดับขนาดที่จะแตะต้องไม่ได้

แต่จะหาพยานหลักฐานได้ถึงเพียงไหนนี่ไม่ทราบเหมือนกันครับ ก็ต้องลองลุ้นดู

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #130 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 07:23:56 AM »

กองปราบ จัดการได้อยู่แล้วละครับ.. คดีนี้ โทษ คือประหารชีวิตสถานเดียวครับ อาศัยการกดดัน นั้นยากส์

และหากมีการขัดขืนการจับกุม คงเลี่ยงวิสามัญ ได้ยากอีก ..   ปัญหานั้น คือพยานหลักฐานที่จะใช้ดำเนินคดีตามกฎหมาย
ประจักษ์พยาน เป็นเรื่องสำคัญ   จะหามาจากที่ไหน

แต่ถ้าทราบว่ายุ่งยากนัก ในการดำเนินคดีที่อาจเอาไม่อยู่.. การจับกุมโดยละม่อมอาจไม่เกิด และ ก็คงเลี่ยงความสูญเสีย ได้ยากนัก  ตกใจ

Golf010
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #131 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 12:03:59 PM »

ตอบคุณสหายเล็กน้อย
ปืนที่ตกในที่เกิดเหตุ 9 มม. เป็นสฟิงค์ครับ แต่งยิงออโต้เป็นชุดไว้แล้วเจ้าของชอบเล่นครับแต่เค้าไม่ใช่อันธพาลนะครับยิงในบ้านก็ยิงสนุก ๆ ซ้อมมือไม่ได้เตรียมไปสู้กับใครครับ 
ท่านใดพอจะทราบบ้างครับว่ากรณีเช่นนี้ทางตำรวจจะคืนปืนที่ตกในที่เกิดเหตุให้กับทายาทได้เมื่อใด

...ข้อมูลตามข่าวทำให้ผมเข้าใจว่า...มีอาวุธปืนตกอยู่ในที่เกิดเหตุ 3 กระบอก ...

1. ลูกโม่ ขนาด 9 มม. .....ซึ่งมีกระสุนที่ยังไม่ได้ยิงค้างในลูกโม่ 3 นัด.........(ซึ่งผมกังขาว่า ...คนที่นิยมใช่ปืนลูกโม่ติดตัว...โดยส่วนใหญ่น่าจะเป็นขนาด .38 SP)

2. ลูกโม่ .38 SP ... อีกกระบอก ยิงจนหมดโม่...

3. และสรุปว่า ...ปืนแบบแม็กกาซีน ตามข่าวที่ว่าเป็นขนาด 11 มม. ... สมช. บางท่านสันนิษฐานว่าน่าจะเป็น CZ และบางท่านก็สันนิษฐานว่าเป็น สฟิงค์ ...  สรุปว่าเป็น  สฟิงค์ขนาด 9 มม. นะครับ...

...ขอบคุณครับ...

blacktiger
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #132 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 12:44:27 AM »

เห็นข่าวเงียบๆ มาอัพสักหนึ่งที  Smiley
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #133 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 06:04:50 AM »

ยกหน่อยครับ

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #134 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 06:33:47 AM »

เงียบไปครับ

ตอนนี้ มีฆ่าหั่นศพเด็ก มากลบแทน

ตำรวจ บอก ตั้งประเด็นหลอก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 14
  พิมพ์