เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:06:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คดีที่น่าสนใจ"ฆ่าหมู่เกลื่อนบ้าน สท.-5ศพ! ทีมสังหารบุกเก็บ"  (อ่าน 63425 ครั้ง)
mekathamin-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #195 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 08:10:15 PM »

ผมว่าน่าจะไปด้วยกันครับ ตามมาบ้านมาเอาเงิน 2 ล้านที่ว่าแล้วเก็บเลย

เกิดในที่ดีนั้นดีแน่   เกิดในที่แย่ก็ดีได้  เกิดในที่ดีแล้วแย่มีถมไป   เกิดในที่ใดก็ดีได้ถ้าไฝ่ดี
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #196 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 08:27:05 PM »

ผมว่าน่าจะไปด้วยกันครับ ตามมาบ้านมาเอาเงิน 2 ล้านที่ว่าแล้วเก็บเลย

คงไม่มีใครเบิกเงินสดมาไว้ในบ้านมากๆหรอกครับ ถึงนัดเจอก็คงเป็นกลางวัน ที่ดูจะปลอดภัยกว่า

แล้วยิ่งมีเหตุหมางใจกันรุนแรงขนาดนั้น กินเหล้าด้วยยังไม่กล้ากินเลยครับ กลัวกระพริบตาไม่ทัน กลัวใครจะเปิดฉากก่อน  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
mekathamin-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #197 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 08:54:17 PM »

คงไม่มีใครเบิกเงินสดมาไว้ในบ้านมากๆหรอกครับ ถึงนัดเจอก็คงเป็นกลางวัน ที่ดูจะปลอดภัยกว่า

แล้วยิ่งมีเหตุหมางใจกันรุนแรงขนาดนั้น กินเหล้าด้วยยังไม่กล้ากินเลยครับ กลัวกระพริบตาไม่ทัน กลัวใครจะเปิดฉากก่อน  คิก คิก

คิก คิก คิก คิกผมคงมองในแง่ดีมากเกินไป Grin

เกิดในที่ดีนั้นดีแน่   เกิดในที่แย่ก็ดีได้  เกิดในที่ดีแล้วแย่มีถมไป   เกิดในที่ใดก็ดีได้ถ้าไฝ่ดี
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #198 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 09:28:01 PM »

งานนี้ทำเอาเจ้าหน้าที่กินขนมจีนเปล่าเลยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #199 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 09:33:46 PM »

รู้แต่ว่า ไม่ใช่ผู้กองกิ๊กก๊อกที่โทรมาขู่เพื่อน สมช เราแน่ๆครับ อิอิ Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #200 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 09:57:23 PM »

รู้แต่ว่า ไม่ใช่ผู้กองกิ๊กก๊อกที่โทรมาขู่เพื่อน สมช เราแน่ๆครับ อิอิ Grin

ยังไม่ลืม  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

"ผมจะเป็นคนดี"
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #201 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 10:15:39 PM »

ยังไม่ลืม  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ป๋มกลัวนี่ครับพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #202 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 10:18:11 PM »

เพิ่งกลับมาอ่านอีกรอบ  

ตายเพราะเหล้า ครับ  มีเรื่องยังชอบกินชอบเที่ยวอีก    ถ้าจะยอมก็ต้องยอมแต่แรก  ยอมมอบตัวให้ตัวเองเข้าคุกไปเลย   เรื่องเงินทองจะเคลี่ยร์กันอย่างไรก็ค่อยว่ากันต่อ

ถ้าจะสู้ ก็ต้องมีพรรคพวกมากกว่านี้ แบบเครือญาติ  เอาที่เขาเลี้ยงเด็กแบบฆ่าตัวตายไว้  อาจจะต้องมีการเฝ้าญาติของอีกฝ่าย  ถ้าเขาเริ่มขยับ   ก็.ปล่อยเด็กทำงาน...........

ถ้าจะชั่ว ก็ต้องชั่วแบบโจรวิปริตผิดเพศ ครับ   ถ้าไม่งั้นก็ยอมเข้าคุกไปเลย   ว่าตามกฎหมาย เขาลวนลามก็ให้เขารับผิดชอบในส่วนของเขา  เราลงมือทำร้ายเราก็รับในส่วนของเรา  ......  บางที่การที่ต่างฝ่ายต่างได้รับโทษทัณฑ์บ้าง  ความแค้นจะคลายลง

ดูไปแล้วที่ตาย น่าจะมีเรื่องกันอีกรอบสองมากกว่า    ....  พอคู่กรณีเช็คประวัติ  พบว่า ...ทานไม่มี บารมี ไม่เกิด  คนหมั้นไส้เยอะ  ก็เลยชิงลงมือซะ   ....    ครั้นจะว่าเป็นมือที่สามสวมรอย ก็คงยาก เพราะงานนี้ใช้คนเยอะมาก

นึกถึงเรื่องภาคตะวันออกจริงๆเลย  พอลูกน้องถูกเก็บ อีกฝ่ายต่างระแวงกัน เลยต้องรีบชิงลงมือซะ  

....ตามล่า...อีตอแหล
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #203 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 11:08:11 AM »

ยังมีอีกเรื่องหนึ่งครับ ขอถามในกระทู้นี้เลย  เพราะเกิดในจังหวัดเดียวกันครับ
คดีวางระเบิดสังหาร ผอ.กองการศึกษาเทศบาลเมืองสระบุรีครับ  ไม่ทราบว่า
ตอนนี้  คดีไปถึงไหนแล้วครับ  รบกวนเพื่อน ๆ ที่ทราบเรื่องราวด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
  ไหว้

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #204 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 11:49:41 AM »

ยังมีอีกเรื่องหนึ่งครับ ขอถามในกระทู้นี้เลย  เพราะเกิดในจังหวัดเดียวกันครับ
คดีวางระเบิดสังหาร ผอ.กองการศึกษาเทศบาลเมืองสระบุรีครับ  ไม่ทราบว่า
ตอนนี้  คดีไปถึงไหนแล้วครับ  รบกวนเพื่อน ๆ ที่ทราบเรื่องราวด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
  ไหว้

ติดคุกครับ  เรื่องส่วนตัวระหว่าเจ้านายกะลูกน้อง...

howdies
=========
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

สั้นอัน.... ยาวอัน เท่านี้พอก่อน

« ตอบ #205 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 07:27:01 PM »

เพราะคดีนี้ นายอำเภอชอบเอามาอ้าง ออก ป๓-ป๔ ยาก.....

Long live the King
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14]
  พิมพ์