เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 12:34:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภรรยาไม่ให้ซื้อปืน  (อ่าน 16471 ครั้ง)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 05:13:02 PM »

ด้วยความเคารพ ผมว่าวิธีการของพี่รุตยังมีความเสี่ยงอยู่มากครับ ดีไม่ดี เสียทั้งเครื่องประดับ และโดนลงโทษเพิ่มเติม หรือไม่ก็ต้องเสียเพิ่มอีกชิ้น เป็นการสมัครใจยอมตนอยู่ภายใต้อำนาจดุลพินิจอันมิอาจโต้แย้งได้ เหมือนกับว่าจ่ายค่าคุ้มครองก่อนโดนตั้งราคารีดไถนะครับ อิ อิ

ค่าคุ้มครองนั้นอย่างไรก็ต้องจ่ายอยู่แล้วครับ...

ดังนั้นกรณีนี้น่าจะเป็นสินน้ำใจมากกว่าครับ...

ส่วนผลลัพท์ที่ได้นั้นขึ้นอยู่กับความกรุณาของท่านครับ...คิก คิก

ไหนๆน้องต๊อกก็หลงเข้ามาตอบแล้ว...

ผมขอเล่าเทคนิคเล็กน้อยให้ฟังครับ...

เวลาผมจะซื้อปืนหรือจองปืนใหม่...

ส่วนมากผมจะเกริ่นๆเล่าๆให้แฟนผมฟังก่อน...

ว่าน้องต๊อกซื้อปืนอะไรไปบ้างแล้ว...

พอแฟนผมรับทราบว่าน้องต๊อกซื้อปืนไปมากกว่าผมราวๆสี่เท่าตัว...

แกไม่เคยบ่นเลยครับ...ฮา...คิก คิก

โอ ผมยินดีให้การคามจริงแก่ท่านผู้กรุณาที่บ้านพี่รุตเสมอครับ ว่าซื้อพอๆ กัน (เลขสองหลัก) ไหว้

ที่จริงผม (ยังไม่) วิตกกับหลักยุทธวิธีขออนุญาตเท่าไหร่ครับ ตอนนี้ถือหลักขอซื้อปืนที่อยากได้ ก่อนมีความจำเป็นต้องขออนุญาตครับ ยิ้มีเลศนัย

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

งั้นผมก็สารภาพครับ ว่าตั้งแต่ขอซื้อวาเคโร่กระบอกนี้ ผมก็เล่าให้เมียฟังบ่อยๆ ว่าปีนี้พี่รุตซื้อไปแล้วเกือบสิบกระบอก ล๊อตนี้คุณต๊อกจองไปแล้ว2โหล .... พี่มะขิ่น พี่รุต คุณต๊อก ตาก้อนจองSAAที่ราคา2เท่าของผมด้วยฯลฯ
อันนี้พูดจริงๆครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อืมม.......ขอสารภาพว่า.......ผมก็ใช้มุขเดียวกับทั้ง3ท่านครับ.....

โดยเฉพาะน้องต๊อกเนี่ย......เล่าให้แฟนฟัง...ใส่ไข่ไป2-3ฟอง.....ไอ้ผมขอซื้อน่ะ....เด็กๆไปเล้ย....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2009, 05:15:12 PM โดย Daimyo » บันทึกการเข้า

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 06:00:31 PM »

ปัญหาของผมมีเพียงการวางปืนเกะกะ กับกลิ่นน้ำมันที่เธอไม่ชอบ
ผมคงแนะนำอะไรใครไม่ได้ เพราะผมเป็นชนกลุ่มน้อย

เคล็ดความสำคัญประการเดียว คือการที่ทั้งสองฝ่ายมีความสุข ที่ได้เห็นต่างฝ่ายมีความสุข  หลงรัก
ในเงื่อนไขว่า อะไรก็ตามที่ไม่ถึงขนาดทำให้เดือดร้อนหรือเป็นภาระของครอบครัว
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 06:06:08 PM »

ปัญหาของผมมีเพียงการวางปืนเกะกะ กับกลิ่นน้ำมันที่เธอไม่ชอบ
ผมคงแนะนำอะไรใครไม่ได้ เพราะผมเป็นชนกลุ่มน้อย

เคล็ดความสำคัญประการเดียว คือการที่ทั้งสองฝ่ายมีความสุข ที่ได้เห็นต่างฝ่ายมีความสุข  หลงรัก
ในเงื่อนไขว่า อะไรก็ตามที่ไม่ถึงขนาดทำให้เดือดร้อนหรือเป็นภาระของครอบครัว

ไหว้
ใช่เลยครับ ผมเองก็เป็นแบบนี้ แม่บ้านไม่เคยบ่นเรื่องซื้อปืน หรือยิงปืนเลย บางครั้งเขาเห็นเราเหงาๆ
ก็บอกให้ไปยิงปืน จะได้สบายใจ สิ่งเดียวที่เขาบ่นคือวางอุปกรณ์เกี่ยวกับปืนใว้ไม่เป็นระเบียบ
พอเขาจัดให้เรียบร้อย เราก็หาไม่เจอ ต้องรื้อใหม่ทำให้เกลื่อนเหมือนเดิม  Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 06:17:17 PM »

ภรรยาที่บ้านไม่ให้ซื้อปืน บอกว่าผมใจร้อน ซื้อปืนเลิกกันแน่ ...

. เศร้า.เ้ฮ้อ..อยากให้คนที่บ้านพูดแบบนี้จัง.... คิก คิก

..ไม่ต้องรีบร้อนครับ..พยายาม "กล่อม"เธอโดยยกเหตุอาชญากรรม โจร ขโมยที่เกิดขึ้นอย่างมากมายทุกวันนี้มาเป็นตัวอย่าง..และชี้ให้เป็นประโยขน์ถ้ามีปืนจะช่วยป้องกันเหตุร้ายได้.. ไหว้
จะลองวิธีนี้ก่อน น่าจะผ่าน ตกใจ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 06:19:19 PM »

Wink
เจ้าของกระทู้ซวยแล้วล่ะครับ
ผมเจอเมียห้ามเหมือนเจ้าของกระทู้เลย  ไม่ได้ห้ามเพราะผมใจร้อน  แต่ห้ามเพราะไม่เห็นประโยชน์ของปืน
ผมก็แอบซื้อแบบเจ้าของกระทู้
เธอรู้ตอนเห็นผมนั่งล้างปืนอยู่หลังจากลองยิงครั้งแรก
ผลต่อเนื่องคือ...เธอหนีไปนอนบ้านแม่ยายประมาณเดือนครึ่ง
หนีแบบทิ้งแหวนแต่งงานไว้ให้ดูต่างหน้าตรงอ่างล้างหน้าในห้องนอนน่ะครับ
ยอมกลับมาคืนดีด้วยก็เพราะเหล่าพี่สะใภ้ช่วยปลอบให้

ทางที่จะลดความเสียหาย...ผมว่าบอกเธอดีๆ  อย่าให้เธอมาเจอเอง
อธิบายเหตุผลว่าทำไมถึงต้องซื้อ  บอกเธอว่าอันนี้ยอมเสี่ยงที่เธอจะโกรธ...แต่ไม่อยากโกหก
ผัวเมียอยู่ด้วยกันไม่ควรโกหกกัน  ซื้อมาแล้วก็ไม่สบายใจที่ต้องแอบซ่อน
มันร้อนเหมือนนั่งในกองไฟ  มองหน้าเมียก็รู้สึกผิดตลอดเวลา
...อันนี้เป็นศิลปะในการสารภาพผิดกับเมีย  แสดงได้ดีก็รอด  แสดงไม่ดีก็ลำบากหน่อย
แต่ผมเชื่อว่าเมียจะไม่ยอมเลิก  ยอมหย่า  เพียงเพราะผัวซื้อปืนแล้วมาสารภาพกับเธอหรอกครับ
...
ถ้าเป็นไปได้  ซื้อแหวนเพชร หรือจี้เพชร เตรียมไว้ตอนจะบอกก็น่าจะดี
โชคดีครับ  Cheesy

หากถูกจับได้จะใช้วิธีนี้ (แผน2) หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 06:23:09 PM »

...รับสารรูป เอ๊ย! รับสารภาพเถอะครับ เตรียมคำอธิบายไว้เนียนๆ  Smiley

...พร้อมกับพาเธอไปเลือกซื้อเครื่องประดับสักชิ้น  เยี่ยม
แล้วถ้าประกาศเคอร์ฟิว จะใช้วิธีนี้ (แผน3) ตกใจหน้าซีด อืมม์ ขอให้ผมโชคดี ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 06:35:44 PM »

ภรรยาที่บ้านไม่ให้ซื้อปืน บอกว่าผมใจร้อน ซื้อปืนเลิกกันแน่ ปัญหาคือ ผมซื้อมาแล้ว แต่เค้ายังไม่รู้ ทุกวันนี้กลัวภรรยารู้มากกว่าตำรวจค้นเจอ รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์คล้ายๆกัน แนะนำทีครับ ไหว้
ปล. แต่ตั้งแต่ซื้อมา มีความรู้สึกใจเย็นลงเยอะเลยครับ Cheesy แล้ววันหน้าจะมาเล่าให้ฟังว่าสาเหตุที่ต้องซื้อปืนเพราะอะไรครับ Undecided
ถ้าเจ้าของกระทู้ใจร้อนจริง คงต้องปรับปรุงตัวเองเล็กน้อยครับ เช่นใจเย็นมีสติและเหตุผลมากขึ้น
ผู้ชายใจร้อนมีปืน คนอยู่ใกล้ๆเขากลัวครับ เพราะเขาเองก็กลัวว่า เราอาจจะนำปืนไปสร้างปัญหา พาให้ตัวเองและครอบครัวเดือดร้อน
หรือช่วงมีเรื่อง มีปากเสียงกันในครอบครัว เราอาจจะนำปืนออกมาตัดสินปัญหาชีวิต เพราะความใจร้อนวู่วาม
เขาอาจเลือกทางที่เซฟชีวิตของเขามากกว่าอยู่กับคนมีปืน
ผมก็ว่า เค้าน่าจะคิดแนวๆนี้ แต่ที่ผมซื้อก็เพราะดูแลพวกเค้าน่ะแหล่ะ แถวบ้านมีเด็กแว๊นมานั่งกินเหล้าเสียงดัง มาที30 กว่าคัน มีเรื่องก็กลัวว่ามือเปล่าจะสู้ไม่ไหว เศร้า เศร้า

s_chai รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 06:37:13 PM »

เมื่อก่อนผมใช้ทองยั่วบอกราคาปืนเท่าไหร่ราคาทองเท่านั้น
 หลังจากนั้นซื้อbbมาให้ยิงเล่น(เธอยิงแม่นซะด้วย)ก็ชมว่ายิงแม่นเธอปลื้มใหญ่เลย
คราวนี้ผมเลยบอกจะซื้อ .22 ให้ยิงเล่น(โครงการ)ราคาแค่สามหมื่นกว่าเอง(ผมจองGlockไปแล้ว1กระบอก)
ถูกกว่าตลาดปืนตั้งเยอะ(ผมเคยพาไปดูปืนในร้านในตำนาน คราวนั้นร้านเค้าบอกราคาแสนเก้ากับสองแสนกว่าน่าจะปืนบราวนิ่งมั้ง)
เธอก็ไม่บ่นอะไรเพียงแต่บอกว่าอย่าให้อดก็แล้วกัน ผมเลยได้คิวรูเกอร์อีก1กระบอกเพียงแต่เธอขอดูกล็อคก่อน
rucha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 08:03:54 PM »

เรื่องการซื้อปืนของผมเป็นเรื่อง...ลับสุดยอด...ทำทุกวิถีทางที่ทำให้ภรรยาไม่รู้....เช่น เอกสารการจองปืนหรือสัญญาต่างๆ จะให้มาส่งที่ทำงาน....
เมื่อปืนเข้ามาและแจ้งให้ไปรับปืน...จะบอกภรรยาตอนค่ำว่าพรุ่งนี้ จะขึ้นไปกรุงเทพฯ...ไปเอาปืนซึ่งได้จ่ายตังค์ครบหมดไปตั้งแต่ก่อนแต่งงานครับ(แต่งงานมาประมาณ 3 ปี)....ภรรยาก็ไม่ว่าอะไร...พอไปรับมาเรียบร้อยแล้วก็นำมาให้ภรรยาดู....เป็นอันเสร็จเรียบร้อยครับ ไหว้ ไหว้
มีบางประเด็นคล้ายๆกันมาก อิอิ...ไม่นึกว่ากระทู้นี้จะได้รับความสนใจอย่างท่วมท้น...ตอนแรก นึกว่ามีเราอย่างเดียวที่เป็นแบบนี้...เฮ้อ...ผู้ชายเรา ไม่ว่าจะ ถูกวางกฎอย่างไร...มีทางออก  มีคำอธิบาย..ได้ ปลอดภัย เสมอ
mod.19
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 08:16:17 PM »

โชคดีที่ผมมีปืนก่อนมีเมีย เยาะเย้ย   เหตุมาจากที่พี่เคยเป็นคนใจร้อนมาก่อนเขาก็เลยเป็นห่วง   ทางที่ดีก็คือให้เขาเห็นว่าเราเปลื่อนไป ใจเย็นลง(เย็นเป็นน้ำแข็งเลย)เช่นขับรถอยู่แล้วถูกปาดหน้าให้ของลับ ตกใจหน้าซีดเราก็นิ่งไว้หน่อยบอกไปดีเถอะพ่อคุณ ยี๊  ทำให้ภรรยาพี่เห็นบ่อยๆในหลายๆเรื่อง ผมว่าน่าจะดีขึ้นครับ   คนเราคงไม่เลิกกันง่ายเหมือนเปลื่อนช่องทีวีหลอกครับ ไหว้
egn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 08:23:39 PM »

ภรรยาที่บ้านไม่ให้ซื้อปืน บอกว่าผมใจร้อน ซื้อปืนเลิกกันแน่ ปัญหาคือ ผมซื้อมาแล้ว แต่เค้ายังไม่รู้ ทุกวันนี้กลัวภรรยารู้มากกว่าตำรวจค้นเจอ รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์คล้ายๆกัน แนะนำทีครับ ไหว้
ปล. แต่ตั้งแต่ซื้อมา มีความรู้สึกใจเย็นลงเยอะเลยครับ Cheesy แล้ววันหน้าจะมาเล่าให้ฟังว่าสาเหตุที่ต้องซื้อปืนเพราะอะไรครับ Undecided

ที่ยากที่สุดคือการเปลี่ยนสถานะของผู้หญิง 1 คนมาเป็นภรรยาจนได้ ใจเย็นๆ ค่อยๆคุย ค่อยๆหาทาง ผมได้ปืนมา กว่าจะเอาเข้าบ้านได้ ต้องนอนอยู่ ในรถ 3-4 เดือน ครับ
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 08:26:20 PM »

บอกเธอว่า เพื่อน(อ้าง/นัดแนะให้เพื่อนรู้ด้วย และเป็นเพื่อนที่ครอบครัวคุณสนิทด้วย)ชวนไปซ้อมยิงปืน / ชวนไปแข่งยิงปืน

แล้วหาโอกาสไปร่วมแข่งฯสักแมทต์ โดยยืมปืนเพื่อนแข่ง  ถ้าเกิดชนะก็บอกว่าไม่ค่อยภูมิใจเพราะปืนยืม ลูกขอ

ถ้าแพ้  ถ้าเป็นปืนของตัวเองน่าจะดีกว่านี้

และพยามยามสนใจข่าวการแข่งขัน  แล้วเมื่อสบโอกาสอันดีก็สารภาพกับเธอว่าอยากได้เพือใช้ซ้อม/แข่งขัน   คิก คิก คิก คิก
เมียหลวงสั่งถอย เมียน้อยสั่งลุย
Sr. Member

คะแนน 53

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 08:42:59 PM »

เป็นผมรีบซื้อเลย โอกาสดีๆแบบนี้หายาก
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 09:10:36 PM »

...จะมีภรรยาน้อย ต้องขอ ป.3 จากภรรยาเดิม  จะควงภรรยาน้อยไปไหนๆ ต้องขอ ป.12 จากภรรยาเดิมก่อน
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 09:11:37 PM »

ป๊าด โทะ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์