เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 10:27:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภรรยาไม่ให้ซื้อปืน  (อ่าน 16413 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #90 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 08:40:31 PM »

นี้ผมชนกลุ่มน้อยหรือครับ ภรรยาไม่เคยห้ามเรื่องซื้อปืนเลย
คอยแต่เป็นธุระให้ วิ่งไปเอา ป.3ป.4 เพราะผมไม่ค่อยมีเวลา
ยิงเสร็จล้างปืนให้ เผลอๆตัวเธอเองที่ไม่ชอบปืนมีเป็นชื่อของตัวเองแล้ว 3

สิ่งหนึ่งที่อยากบอกคือ ในครอบครัวการปิดบังกันทำให้อีกฝ่ายขาดความเชื่อถือเราไปได้ครับ
สมัยหลายปีก่อนที่ผมไปเป็นแพทย์ประจำบ้านต้องอยู่ ร.พ. มีผู้หญิงโทรไปที่ทำงานภรรยา
บอกว่าเป็นเมียน้อยผม แต่ด้วยความที่ไม่เคยโกหกกัน เธอก็เชื่อผม นี้ผ่านไปเกือบยี่สิบปีแล้ว
ยังไม่ทราบใครโทรหาเธอเลย แต่ความที่ไม่เคยปิดบังกัน ทำให้ชีวิตคู่มีความสุขครับ

เยี่ยม  เยี่ยมครับคุณหมอ .....  ผมก็ไม่โกหก ......... เพียงแค่บอกความจริงไม่หมด  คิก คิก

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #91 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 10:02:01 PM »

นี้ผมชนกลุ่มน้อยหรือครับ ภรรยาไม่เคยห้ามเรื่องซื้อปืนเลย
คอยแต่เป็นธุระให้ วิ่งไปเอา ป.3ป.4 เพราะผมไม่ค่อยมีเวลา
ยิงเสร็จล้างปืนให้ เผลอๆตัวเธอเองที่ไม่ชอบปืนมีเป็นชื่อของตัวเองแล้ว 3

สิ่งหนึ่งที่อยากบอกคือ ในครอบครัวการปิดบังกันทำให้อีกฝ่ายขาดความเชื่อถือเราไปได้ครับ
สมัยหลายปีก่อนที่ผมไปเป็นแพทย์ประจำบ้านต้องอยู่ ร.พ. มีผู้หญิงโทรไปที่ทำงานภรรยา
บอกว่าเป็นเมียน้อยผม แต่ด้วยความที่ไม่เคยโกหกกัน เธอก็เชื่อผม นี้ผ่านไปเกือบยี่สิบปีแล้ว
ยังไม่ทราบใครโทรหาเธอเลย แต่ความที่ไม่เคยปิดบังกัน ทำให้ชีวิตคู่มีความสุขครับ
ไม่มีชนกลุ่มน้อยหรอกครับ ผมโกหกเพื่อให้เหตุการณ์ผ่านไปดีขึ้นก่อน แล้ววันหน้าผมจะอธิบายให้เค้าเข้าใจเหตุผล ขณะพิมพ์อยู่ เด็กแว๊นยังบิดเสียงดังผ่านหน้าบ้านผมอยู่เลย บางทีการมีความสุขต้องมีอะไรบางอย่างที่พอจะทำให้ผมอุ่นใจบ้างครับ  ไหว้

pol2373
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #92 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 01:06:54 PM »

ส่วนผม ภรรยาถามเลยว่าจะเลือกกระบอกไหน
ตอนนี้เลยมี CZ 75 B กับ บอดี้การด์ อย่างละ 1

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #93 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 01:45:19 PM »

ไม่มีชนกลุ่มน้อยหรอกครับ ผมโกหกเพื่อให้เหตุการณ์ผ่านไปดีขึ้นก่อน แล้ววันหน้าผมจะอธิบายให้เค้าเข้าใจเหตุผล ขณะพิมพ์อยู่ เด็กแว๊นยังบิดเสียงดังผ่านหน้าบ้านผมอยู่เลย บางทีการมีความสุขต้องมีอะไรบางอย่างที่พอจะทำให้ผมอุ่นใจบ้างครับ  ไหว้
ลองคุยกับเธอถึงเรื่องความปลอดภัยที่คุณคิดว่าน่าจะมีในวันข้างหน้าให้เธอฟังสิครับ
ว่าถ้ามีเหตุการณ์ที่เป็นภัยคุกคามมาถึงตัว เช่นแก้งมอเตอร์ไซร์3-4คันบุกเข้ามาทำร้ายคนในบ้าน
จะป้องกันตัวได้อย่างไร  ตัวอย่างเช่นโทรหาตำรวจ อาจจะต้องรอ1ช.มเป็นอย่างน้อยกว่าตำรวจจะมาถึง
เรียกให้เพื่อนบ้านช่วย บ้านไหนที่จะเสี่ยงชีวิตมาช่วยเรา ลองให้เธอบอกแผนการป้องกันตัวให้ฟังสิครับ
ว่าเธอจะทำอย่างไร เพื่อรักษาชีวิตและความปลอดภัยของตัวเอง และคนในครอบครัว

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #94 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 01:48:39 PM »

ภรรยาที่บ้านไม่ให้ซื้อปืน บอกว่าผมใจร้อน ซื้อปืนเลิกกันแน่ ปัญหาคือ ผมซื้อมาแล้ว แต่เค้ายังไม่รู้ ทุกวันนี้กลัวภรรยารู้มากกว่าตำรวจค้นเจอ รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์คล้ายๆกัน แนะนำทีครับ ไหว้
ปล. แต่ตั้งแต่ซื้อมา มีความรู้สึกใจเย็นลงเยอะเลยครับ Cheesy แล้ววันหน้าจะมาเล่าให้ฟังว่าสาเหตุที่ต้องซื้อปืนเพราะอะไรครับ Undecided

นานๆจะเจอน่ะแบบนี้  คิก คิก

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
khun-mum- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #95 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 04:04:00 PM »

ผมภรรยาไม่เคยว่าเลย เพราะใช้เงินคนละกระเป๋า ผมก็มีส่วนที่ผมต้องรับ
ผิดชอบค่าใช่จ่ายในบ้าน เหลือจากนั้นเธอจะเอาไปทำไรก็เรื่องของเธอ
แต่เธอห้ามมายืมฉันนะ ฉันจะเก็บไว้ให้ลูกเรียน แลบลิ้น Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #96 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 12:15:54 AM »

เมียยอมแล้ว!! เย๊ๆๆ หลงรัก แต่จะเปิดยังไงดีอ่ะ ตกใจหน้าซีด(ไม่รู้ว่ารู้ว่าเรามีแล้ว หรือยอมให้มีจริงๆ หรือแอบมาอ่านเจอในกระทู้ นิ่งไว้ก่อน.. กิ๊วก๊าว)

c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #97 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 12:21:49 AM »

แหม...... ไม่รู้ขออีท้าไหน มายอมอะไรตอนเที่ยงคือเนี้ย  Grin Grin

แต่ก็ยินดีด้วยครับ รอเปิดเผยตอนได้ ป.4 ซิครับ เย้.....  เยี่ยม เยี่ยม

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #98 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 01:01:46 AM »

แหม...... ไม่รู้ขออีท้าไหน มายอมอะไรตอนเที่ยงคือเนี้ย  Grin Grin

แต่ก็ยินดีด้วยครับ รอเปิดเผยตอนได้ ป.4 ซิครับ เย้.....  เยี่ยม เยี่ยม
ขอบคุณครับคุณ c.tong แต่ผมว่าเค้าคงรู้เพราะแอบอ่านกระทู้แน่เลย เค้าบอกอยากซื้อก็ซื้อ แต่ขอเค้า 2 หมื่นก่อน แต่ผมก็ดีใจครับ จะได้ไม่ต้องปิดบังซะที แต่ตอนนี้นิ่งๆไว้ก่อน คิก คิก

aek501
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #99 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 08:41:59 AM »

ภรรยาที่บ้านไม่ให้ซื้อปืน บอกว่าผมใจร้อน ซื้อปืนเลิกกันแน่ ปัญหาคือ ผมซื้อมาแล้ว แต่เค้ายังไม่รู้ ทุกวันนี้กลัวภรรยารู้มากกว่าตำรวจค้นเจอ รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์คล้ายๆกัน แนะนำทีครับ
ปล. แต่ตั้งแต่ซื้อมา มีความรู้สึกใจเย็นลงเยอะเลยครับ  แล้ววันหน้าจะมาเล่าให้ฟังว่าสาเหตุที่ต้องซื้อปืนเพราะอะไรครับ
เคยเห็นหลายๆท่านมาโพสต์บอกว่า ขออนุญาตภรรยาซื้อปืน ได้รับอนุญาตยากกว่าการไปขอ
ป.3ที่อำภอเป็นไหน จริงเท็จผมไม่ทราบ เพราะไม่เคยมีภรรยา

วิธีของผม
     ผมถามภรรยาว่า จะให้ซื้อปืนหรือให้ทำอย่างอื่น (หมดกับน้องฝน น้องน้ำ) จะให้ปืนหรือ...แทน ทุกวันนี้ตั้งแต่ปี 2007 ปีละกระบอกมา 2009 หมดไปแล้วสองกระบอก
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #100 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 09:41:51 AM »

ขอบคุณครับคุณ c.tong แต่ผมว่าเค้าคงรู้เพราะแอบอ่านกระทู้แน่เลย เค้าบอกอยากซื้อก็ซื้อ แต่ขอเค้า 2 หมื่นก่อน แต่ผมก็ดีใจครับ จะได้ไม่ต้องปิดบังซะที แต่ตอนนี้นิ่งๆไว้ก่อน คิก คิก
แบบนี้เขาเรียกว่าจ่ายใต้โต๊ะหรือเปล่าครับ อิ..อิ..ยินดีด้วยครับสบายใจซะที
หมูแดง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #101 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 10:18:29 AM »

ภรรยาที่บ้านไม่ให้ซื้อปืน บอกว่าผมใจร้อน ซื้อปืนเลิกกันแน่ ปัญหาคือ ผมซื้อมาแล้ว แต่เค้ายังไม่รู้ ทุกวันนี้กลัวภรรยารู้มากกว่าตำรวจค้นเจอ รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์คล้ายๆกัน แนะนำทีครับ ไหว้
ปล. แต่ตั้งแต่ซื้อมา มีความรู้สึกใจเย็นลงเยอะเลยครับ Cheesy แล้ววันหน้าจะมาเล่าให้ฟังว่าสาเหตุที่ต้องซื้อปืนเพราะอะไรครับ Undecided

ผมแก้ปัญหาภรรยาไม่ยอมให้ซื้อปืน เนื่องจากเธอเป็นนักวิชาการ เลย SWOT เรื่องอาวุธปืนให้เธอเห็น เปิด เวบ อวป.อ่านเกือบทุกวัน แล้วพาไปซ้อมยิงปืน จนเธอออกปากซื้อ สมิธ  2 นิ้ว  (ออกกันคนละครึ่ง)  หนึ่งกระบอก ตอนนี้เธอเป็นฝ่ายชวนไปซ้อมเกือบทุกอาทิตย์(ไม่รู้คิดผิดหรือปล่าวนะเรา?)   ใช้วิชาการกับนักวิชาการ ได้ผลนะ

ขอบคุณที่ช่วยเหลือสินค้า OTOP
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #102 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 12:32:30 PM »

....ให้ภรรยาเข้ามาอ่านเถอะครับ..จะได้รู้คนเล่นปืนล้วนน่ารัก และเกรงใจภรรยาทุกคน...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #103 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 03:20:54 PM »

....ให้ภรรยาเข้ามาอ่านเถอะครับ..จะได้รู้คนเล่นปืนล้วนน่ารัก และเกรงใจภรรยาทุกคน...
ไม่รักเมียคนเดียว ไม่กล้าเล่นปืนหรอกครับ  คิก คิก

FWGF14
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #104 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 07:30:20 PM »

ส่วนตัวผมว่าคุณเป็นคนใจเย็นคนหนึ่ง เพราะปัญหาที่คุณถ่ายทอดให้ได้ทราบกันหากใจไม่เย็นจริง คงเป็นเรื่องไปแล้ว  เยี่ยม
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์