เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 02:26:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภรรยาไม่ให้ซื้อปืน  (อ่าน 16530 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 03:18:56 PM »

...รับสารรูป เอ๊ย! รับสารภาพเถอะครับ เตรียมคำอธิบายไว้เนียนๆ  Smiley

...พร้อมกับพาเธอไปเลือกซื้อเครื่องประดับสักชิ้น  เยี่ยม

เห็นด้วยในหลักการของพี่แก้วครับ...

แต่ไม่เห็นด้วยกับวิธีการครับ...

แนะนำให้สลับอันดับกันครับ...

คือ 1.พาไปซื้อเครื่องประดับซักชิ้น...

2.รับสารภาพหลังจากที่แน่ใจว่าเธออารมณ์ดีครับ...คิก คิก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 03:24:15 PM »

ด้วยความเคารพ ผมว่าวิธีการของพี่รุตยังมีความเสี่ยงอยู่มากครับ ดีไม่ดี เสียทั้งเครื่องประดับ และโดนลงโทษเพิ่มเติม หรือไม่ก็ต้องเสียเพิ่มอีกชิ้น เป็นการสมัครใจยอมตนอยู่ภายใต้อำนาจดุลพินิจอันมิอาจโต้แย้งได้ เหมือนกับว่าจ่ายค่าคุ้มครองก่อนโดนตั้งราคารีดไถนะครับ อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 03:35:08 PM »

ปัญหาของ จขกท. น่าจะเป็นการซ่อนปืนนะครับ เท่าที่เห็นตัวอย่างจากที่แถวๆ นี้็ ซ่อนไว้อย่างดีในบ้านของตัว ขุดหลุมฝัง ซ่อนในห้องน้ำ ซ่อนในรถยนต์ ซ่อนในกรงหมา ฝากไว้บ้านคุณพ่อ เป็นต้น

เห็นด้วยครับ ไม่ยาก...

ปืนกระบอกนิดเดียวซ่อนง่ายครับ อย่าเถียงเธอเลย เดี๋ยวจะมีเรื่องอื่นตาม... หลักการของชีวิตคู่คือเธอถูกเสมอครับ ชี้ไม้ก็เป็นนก ชี้นกก็เป็นนก ชี้แมวก็เป็นนก ชี้หมาก็เป็นนก...
ถ้าเธอบอกว่านก... มันก็เป็นนกวันยังค่ำครับ... แฮ่ๆ...

สาธุครับ อาจารย์

ผมเชื่อครับอาจารย์ว่า ...ยังไง เมีย ก็คือเมีย เมียคือสมมุติเทพ คนที่เชื่อฟังเมียเจริญทุกคน ครับ ฮิ ฮิ ฮิ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 03:38:43 PM »

ด้วยความเคารพ ผมว่าวิธีการของพี่รุตยังมีความเสี่ยงอยู่มากครับ ดีไม่ดี เสียทั้งเครื่องประดับ และโดนลงโทษเพิ่มเติม หรือไม่ก็ต้องเสียเพิ่มอีกชิ้น เป็นการสมัครใจยอมตนอยู่ภายใต้อำนาจดุลพินิจอันมิอาจโต้แย้งได้ เหมือนกับว่าจ่ายค่าคุ้มครองก่อนโดนตั้งราคารีดไถนะครับ อิ อิ

ค่าคุ้มครองนั้นอย่างไรก็ต้องจ่ายอยู่แล้วครับ...

ดังนั้นกรณีนี้น่าจะเป็นสินน้ำใจมากกว่าครับ...

ส่วนผลลัพท์ที่ได้นั้นขึ้นอยู่กับความกรุณาของท่านครับ...คิก คิก

ไหนๆน้องต๊อกก็หลงเข้ามาตอบแล้ว...

ผมขอเล่าเทคนิคเล็กน้อยให้ฟังครับ...

เวลาผมจะซื้อปืนหรือจองปืนใหม่...

ส่วนมากผมจะเกริ่นๆเล่าๆให้แฟนผมฟังก่อน...

ว่าน้องต๊อกซื้อปืนอะไรไปบ้างแล้ว...

พอแฟนผมรับทราบว่าน้องต๊อกซื้อปืนไปมากกว่าผมราวๆสี่เท่าตัว...

แกไม่เคยบ่นเลยครับ...ฮา...คิก คิก
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 04:06:54 PM »

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

งั้นผมก็สารภาพครับ ว่าตั้งแต่ขอซื้อวาเคโร่กระบอกนี้ ผมก็เล่าให้เมียฟังบ่อยๆ ว่าปีนี้พี่รุตซื้อไปแล้วเกือบสิบกระบอก ล๊อตนี้คุณต๊อกจองไปแล้ว2โหล .... พี่มะขิ่น พี่รุต คุณต๊อก ตาก้อนจองSAAที่ราคา2เท่าของผมด้วยฯลฯ

อันนี้พูดจริงๆครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 04:09:47 PM »

โอ ผมยินดีให้การคามจริงแก่ท่านผู้กรุณาที่บ้านพี่รุตเสมอครับ ว่าซื้อพอๆ กัน (เลขสองหลัก) ไหว้

ที่จริงผม (ยังไม่) วิตกกับหลักยุทธวิธีขออนุญาตเท่าไหร่ครับ ตอนนี้ถือหลักขอซื้อปืนที่อยากได้ ก่อนมีความจำเป็นต้องขออนุญาตครับ ยิ้มีเลศนัย

Thou shalt not rely on help from the stranger.
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 04:10:19 PM »

เรื่องการซื้อปืนของผมเป็นเรื่อง...ลับสุดยอด...ทำทุกวิถีทางที่ทำให้ภรรยาไม่รู้....เช่น เอกสารการจองปืนหรือสัญญาต่างๆ จะให้มาส่งที่ทำงาน....
เมื่อปืนเข้ามาและแจ้งให้ไปรับปืน...จะบอกภรรยาตอนค่ำว่าพรุ่งนี้ จะขึ้นไปกรุงเทพฯ...ไปเอาปืนซึ่งได้จ่ายตังค์ครบหมดไปตั้งแต่ก่อนแต่งงานครับ(แต่งงานมาประมาณ 3 ปี)....ภรรยาก็ไม่ว่าอะไร...พอไปรับมาเรียบร้อยแล้วก็นำมาให้ภรรยาดู....เป็นอันเสร็จเรียบร้อยครับ ไหว้ ไหว้
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 04:17:28 PM »

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

งั้นผมก็สารภาพครับ ว่าตั้งแต่ขอซื้อวาเคโร่กระบอกนี้ ผมก็เล่าให้เมียฟังบ่อยๆ ว่าปีนี้พี่รุตซื้อไปแล้วเกือบสิบกระบอก ล๊อตนี้คุณต๊อกจองไปแล้ว2โหล .... พี่มะขิ่น พี่รุต คุณต๊อก ตาก้อนจองSAAที่ราคา2เท่าของผมด้วยฯลฯ

อันนี้พูดจริงๆครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
อ่านแล้วน้อยใจ ทำไมน้องๆไม่เล่าให้เมียฟังบ้างว่าพี่บุญซื้อปืนกระบอกละเท่าไร ขำก๊าก

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 04:18:13 PM »

ผมนะเห็นใจจริงๆครับ   ที่เพื่อนๆพี่สมาชิกมีปัญหาเรื่องที่จะซื้อปืนกลับภรรยา  ผมจะมีปัญหาอย่างเดียวครับหาเงินซื้อไม่ค่อยได้ (ก็กระบอกหนึ่งราคาถูกซะเมื่อไรละครับ) ซื้อแพงก็บอกซื้อถูกซิครับ  เขาจะได้ไม่มาเสียดายเงินที่เราซื้อปืนมาราคาบางกระบอกเป็นแสน....
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 04:18:42 PM »

ขืนเล่าแบบนี้ โดนตัดโควต้าเหลือสิบปี/กระบอกแน่เลยครับพี่  ตกใจหน้าซีด

หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมนะเห็นใจจริงๆครับ   ที่เพื่อนๆพี่สมาชิกมีปัญหาเรื่องที่จะซื้อปืนกลับภรรยา  ผมจะมีปัญหาอย่างเดียวครับหาเงินซื้อไม่ค่อยได้ (ก็กระบอกหนึ่งราคาถูกซะเมื่อไรละครับ) ซื้อแพงก็บอกซื้อถูกซิครับ  เขาจะได้ไม่มาเสียดายเงินที่เราซื้อปืนมาราคาบางกระบอกเป็นแสน....

ผมเคยทำแบบนั้นอยู่หลายกระบอกครับ ครั้งสุดท้ายที่ทำเผลอจนเมียจับได้

เค้ามองหน้านิ่งๆ พูดเสียงเรียบๆ ว่าผมจะทำอะไร จะเล่นอะไร เค้าไม่เคยว่า ไม่เคยห้าม....เสียใจที่ปิดกัน

หลังจากนั้นผมก็ไม่เคยอีกเลย  เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2009, 04:21:55 PM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 04:20:02 PM »

อ่านแล้วน้อยใจ ทำไมน้องๆไม่เล่าให้เมียฟังบ้างว่าพี่บุญซื้อปืนกระบอกละเท่าไร ขำก๊าก

ฮิ ฮิ ฮิ ต้องบอกว่าพี่บุญซื้อปืนปีละกี่กระบอกครับ

BananaBoaT
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 04:24:20 PM »

อาจไม่ถูกใจ จขทก. แต่ผมก็เป็นคนเกรงใจแฟนอยู่พอสมควร (ไม่ได้กลัวนะ แค่เกรงใจ)
ถ้าผมแอบซื้อมาก่อนที่จะโดนขู่
แล้วถ้าไม่ใช่ปืนสวัสดิการก็คงแอบเอาไปขายต่อล่ะ ราคาคงไม่ตกหรอก
แม้ว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

ชีวิตก็มีแค่นี้

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 04:27:13 PM »

บอกว่าเพื่อนมันให้มา         หรือมันแพ้พนัน         มีเมียใหม่ง่ายกว่า   ตกใจหน้าซีด

RO04 ลบภาพที่ไม่เหมะสม.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2009, 04:37:22 PM โดย RO 04 » บันทึกการเข้า
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 04:33:49 PM »

ภรรยาที่บ้านไม่ให้ซื้อปืน บอกว่าผมใจร้อน ซื้อปืนเลิกกันแน่ ปัญหาคือ ผมซื้อมาแล้ว แต่เค้ายังไม่รู้ ทุกวันนี้กลัวภรรยารู้มากกว่าตำรวจค้นเจอ รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์คล้ายๆกัน แนะนำทีครับ ไหว้
ปล. แต่ตั้งแต่ซื้อมา มีความรู้สึกใจเย็นลงเยอะเลยครับ Cheesy แล้ววันหน้าจะมาเล่าให้ฟังว่าสาเหตุที่ต้องซื้อปืนเพราะอะไรครับ Undecided
ถ้าเจ้าของกระทู้ใจร้อนจริง คงต้องปรับปรุงตัวเองเล็กน้อยครับ เช่นใจเย็นมีสติและเหตุผลมากขึ้น
ผู้ชายใจร้อนมีปืน คนอยู่ใกล้ๆเขากลัวครับ เพราะเขาเองก็กลัวว่า เราอาจจะนำปืนไปสร้างปัญหา พาให้ตัวเองและครอบครัวเดือดร้อน
หรือช่วงมีเรื่อง มีปากเสียงกันในครอบครัว เราอาจจะนำปืนออกมาตัดสินปัญหาชีวิต เพราะความใจร้อนวู่วาม
เขาอาจเลือกทางที่เซฟชีวิตของเขามากกว่าอยู่กับคนมีปืน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 04:49:30 PM »

Wink
เจ้าของกระทู้ซวยแล้วล่ะครับ
ผมเจอเมียห้ามเหมือนเจ้าของกระทู้เลย  ไม่ได้ห้ามเพราะผมใจร้อน  แต่ห้ามเพราะไม่เห็นประโยชน์ของปืน
ผมก็แอบซื้อแบบเจ้าของกระทู้
เธอรู้ตอนเห็นผมนั่งล้างปืนอยู่หลังจากลองยิงครั้งแรก
ผลต่อเนื่องคือ...เธอหนีไปนอนบ้านแม่ยายประมาณเดือนครึ่ง
หนีแบบทิ้งแหวนแต่งงานไว้ให้ดูต่างหน้าตรงอ่างล้างหน้าในห้องนอนน่ะครับ
ยอมกลับมาคืนดีด้วยก็เพราะเหล่าพี่สะใภ้ช่วยปลอบให้

ทางที่จะลดความเสียหาย...ผมว่าบอกเธอดีๆ  อย่าให้เธอมาเจอเอง
อธิบายเหตุผลว่าทำไมถึงต้องซื้อ  บอกเธอว่าอันนี้ยอมเสี่ยงที่เธอจะโกรธ...แต่ไม่อยากโกหก
ผัวเมียอยู่ด้วยกันไม่ควรโกหกกัน  ซื้อมาแล้วก็ไม่สบายใจที่ต้องแอบซ่อน
มันร้อนเหมือนนั่งในกองไฟ  มองหน้าเมียก็รู้สึกผิดตลอดเวลา
...อันนี้เป็นศิลปะในการสารภาพผิดกับเมีย  แสดงได้ดีก็รอด  แสดงไม่ดีก็ลำบากหน่อย
แต่ผมเชื่อว่าเมียจะไม่ยอมเลิก  ยอมหย่า  เพียงเพราะผัวซื้อปืนแล้วมาสารภาพกับเธอหรอกครับ
...
ถ้าเป็นไปได้  ซื้อแหวนเพชร หรือจี้เพชร เตรียมไว้ตอนจะบอกก็น่าจะดี
โชคดีครับ  Cheesy

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 10
  พิมพ์