เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 02:24:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภรรยาไม่ให้ซื้อปืน  (อ่าน 16520 ครั้ง)
FWGF14
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 09:28:29 PM »

เหตุที่กล่าวอ้าง คือ ท่านเห็นว่าเป็นคนใจร้อน ก็คงต้องแก้ทางโดยแสดงความเยือกเย็นให้ท่านเห็นทั้งกาย วาจา ใจ ซึ่งจะทำให้ประเด็นนี้ตกไป พอหยั่งเชิงแล้วมีท่าทีโอนอ่อนถึงตอนนั้นก็เปิดได้เลย แต่หากถูกเปิดประเด็นใหม่ขึ้นก็ต้องใจเย็น ๆ เพราะอาจเป็นกลลวงให้สอบตกก็ได้ ขอเป็นกำลังใจให้สมดังปรารถนาครับ ไหว้
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 10:50:57 PM »

เปิดกระทู้นี้ให้ภรรยาดู แล้วก็บอกว่า "แหม... คนนี้น่าสงสารจัง ทำไมภรรยาดุแบบนี้ ... " อิอิอิ  ยิ้มีเลศนัย   ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 01:13:44 AM »

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

งั้นผมก็สารภาพครับ ว่าตั้งแต่ขอซื้อวาเคโร่กระบอกนี้ ผมก็เล่าให้เมียฟังบ่อยๆ ว่าปีนี้พี่รุตซื้อไปแล้วเกือบสิบกระบอก ล๊อตนี้คุณต๊อกจองไปแล้ว2โหล .... พี่มะขิ่น พี่รุต คุณต๊อก ตาก้อนจองSAAที่ราคา2เท่าของผมด้วยฯลฯ

อันนี้พูดจริงๆครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมก็บอกเฟิร์นว่าน้าจ้าวโดนไปแล้วแพงกว่าเท่านึงแน่ะ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เป็นทอดๆ Grin Grin Grin

ปล.แต่ผมไม่เคยโดนห้ามนะครับเรื่องซื้อปืน หลงรัก หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2009, 01:15:23 AM โดย fink » บันทึกการเข้า

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 01:36:58 AM »

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

งั้นผมก็สารภาพครับ ว่าตั้งแต่ขอซื้อวาเคโร่กระบอกนี้ ผมก็เล่าให้เมียฟังบ่อยๆ ว่าปีนี้พี่รุตซื้อไปแล้วเกือบสิบกระบอก ล๊อตนี้คุณต๊อกจองไปแล้ว2โหล .... พี่มะขิ่น พี่รุต คุณต๊อก ตาก้อนจองSAAที่ราคา2เท่าของผมด้วยฯลฯ

อันนี้พูดจริงๆครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมก็บอกเฟิร์นว่าน้าจ้าวโดนไปแล้วแพงกว่าเท่านึงแน่ะ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ปล.แต่ผมไม่เคยโดนห้ามนะครับเรื่องซื้อปืน หลงรัก หลงรัก หลงรัก

อีกหน่อยก็โดนครับ...อิ..อิ..คิก คิก
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 01:41:23 AM »

อีกหน่อยก็โดนครับ...อิ..อิ..คิก คิก

ไม่น่านะครับพี่หมอ ถ้าไม่ใช่ช่วงที่คุณเธออยากได้อะไรชิ้นใหญ่ๆอยู่
เช่นปัจจุบันอยากได้น้องคิมเป็นต้น หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 07:33:34 AM »

.. คิก คิก คิก คิก อ่านมาถึงตอนนี้ พอสรุปได้ว่า คนเล่นปืนล้วนน่ารัก และ"เกรงใจ" ภรรยาอย่างที่สุด.. หลงรัก หลงรัก เศร้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
iceกะearth
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 08:41:10 AM »

.. คิก คิก คิก คิก อ่านมาถึงตอนนี้ พอสรุปได้ว่า คนเล่นปืนล้วนน่ารัก และ"เกรงใจ" ภรรยาอย่างที่สุด.. หลงรัก หลงรัก เศร้า
สำหรับตัวผม "กลัวเมีย"ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 08:53:05 AM »

สำหรับตัวผม "กลัวเมีย"ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

นายสมชายไม่เคยกลัวเลยครับ เพียงแต่สถานการณ์มันบังคับเท่านั้นเองครับ... อ่ะ...
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 09:06:49 AM »

ผมว่าคนอยู่ด้วยกัน อย่าปิดบังอะไรเลยครับ .... วันใดเมียเรามองเราเป็นเหมือนเด็กเลี้ยงแกะ เมื่อนั้นคำพูดของเราก็ไม่ศักดิ์สิทธิ์อีกต่อไป .... บ้านใครบ้านมัน ไม่มีวิธีที่แน่นอนครับ ....

ถ้าบ้านผม ผมคงบอกไปเลย และย้ำความคิดที่ว่า "เป็นเพราะพี่ห่วงความปลอดภัยของน้อง และครอบครัวมากกว่า จึงตัดสินใจไม่เชื่อคำเตือนของน้อง"  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

นอกจากนี้ยังมีวลีเด็ดที่มีพี่ ๆ ฝากไว้ (แต่ยังไม่เห็นมาในกระทู้นี้) ..... ซึ่งผมไม่กล้าใช้ครับ ......

"เล่นปืนดีกว่าเล่นเด็ก"
  ขำก๊าก ขำก๊าก

tommyvoil
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #84 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 09:15:53 AM »

ค่อยๆคุยกันครับ....เดี๋ยวแกก็คงอนุญาต

ก่อสร้างเทคโนตีนดอย  รุ่น 21 ศักดิ์ศรี  สามัคคี  ประเพณี  อาวุโส
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #85 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 11:16:46 AM »

ภรรยาของผมก็พูดประโยคนี้ และกลัวผมซื้อมากเพราะผมใจร้อน
เธอไปบอกกับญาติหลายคน...ช่วยห้ามผม
ผมให้เหตุผลและใช้เวลาหลายเดือนกว่าเธอจะเสียงอ่อนลง และยอมให้ซื้อ
ตอนนี้ภรรยาผมกล้าจับปืนแล้ว..แต่ไม่ยอมฝึกยิง (ก็ดีไปอย่าง)
เมื่อสิ้นเดือน ก.ย. ผมจองปืนโครงการฯยังไม่รู้ว่างวดนี้จะออกแบบไหน  ตกใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2009, 11:23:09 AM โดย sopon7 » บันทึกการเข้า
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #86 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 01:28:21 PM »

ภรรยาของผมก็พูดประโยคนี้ และกลัวผมซื้อมากเพราะผมใจร้อน
เธอไปบอกกับญาติหลายคน...ช่วยห้ามผม
ผมให้เหตุผลและใช้เวลาหลายเดือนกว่าเธอจะเสียงอ่อนลง และยอมให้ซื้อ
ตอนนี้ภรรยาผมกล้าจับปืนแล้ว..แต่ไม่ยอมฝึกยิง (ก็ดีไปอย่าง)
เมื่อสิ้นเดือน ก.ย. ผมจองปืนโครงการฯยังไม่รู้ว่างวดนี้จะออกแบบไหน  ตกใจ

ให้แฟนหัดยิงให้แม่นๆดีกว่าครับ.....

ยิงแม่น....กะยิงตรงไหนก็ใกล้เคียง....

ยิงไม่เป็น.....เวลาโมโห...กะยิงขู่...แต่โดนเราเลย...เพราะไม่แม่น

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #87 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 05:36:16 PM »

ผมอุตส่าห์รีบซื้อก่อนแต่งเพราะรู้ว่าถ้าแต่งแล้วจะซื้อยากครับ
เธอเล่นบอกว่าถ้าไม่เอามาขายให้หมดจะไม่แต่งด้วยครับ

เวลาผ่านไปไม่นานมาตะแง้วๆขอแต่งเองเลยครับ
เรื่องปืนก็ไฟเขียวตลอดถ้าซื้อแล้วไม่เดือดร้อนเรื่องเงินครับ

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 06:19:39 PM »

นายสมชายไม่เคยกลัวเลยครับ เพียงแต่สถานการณ์มันบังคับเท่านั้นเองครับ... อ่ะ...

มีเพื่อนผมคนนึง เค้าบอกว่ากับเมีย"ไม่ได้กลัวครับ แต่ไม่รู้จะกล้าไปทำไม"

อ่านเจอทีเดียว จำแม่นเลยครับ  คิก คิก ขำก๊าก กิ๊วก๊าว คิก คิก
kamet
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #89 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 08:27:24 PM »

นี้ผมชนกลุ่มน้อยหรือครับ ภรรยาไม่เคยห้ามเรื่องซื้อปืนเลย
คอยแต่เป็นธุระให้ วิ่งไปเอา ป.3ป.4 เพราะผมไม่ค่อยมีเวลา
ยิงเสร็จล้างปืนให้ เผลอๆตัวเธอเองที่ไม่ชอบปืนมีเป็นชื่อของตัวเองแล้ว 3

สิ่งหนึ่งที่อยากบอกคือ ในครอบครัวการปิดบังกันทำให้อีกฝ่ายขาดความเชื่อถือเราไปได้ครับ
สมัยหลายปีก่อนที่ผมไปเป็นแพทย์ประจำบ้านต้องอยู่ ร.พ. มีผู้หญิงโทรไปที่ทำงานภรรยา
บอกว่าเป็นเมียน้อยผม แต่ด้วยความที่ไม่เคยโกหกกัน เธอก็เชื่อผม นี้ผ่านไปเกือบยี่สิบปีแล้ว
ยังไม่ทราบใครโทรหาเธอเลย แต่ความที่ไม่เคยปิดบังกัน ทำให้ชีวิตคู่มีความสุขครับ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์