เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 10:21:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภรรยาไม่ให้ซื้อปืน  (อ่าน 16401 ครั้ง)
sin666 #รักในหลวง
กรุ๊ปเลือด O
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #120 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 12:27:51 AM »

แหม...... ไม่รู้ขออีท้าไหน มายอมอะไรตอนเที่ยงคือเนี้ย  Grin Grin

แต่ก็ยินดีด้วยครับ รอเปิดเผยตอนได้ ป.4 ซิครับ เย้.....  เยี่ยม เยี่ยม
วันนี้ได้ใบ ป.4 แล้วครับ เลยเอาไปโชว์ กะเปิดปืน แต่ดูท่าทางไม่ค่อยดี เหมือนงอนๆ เลยยังไม่เปิดปืนให้ดู (ส่วยก็จ่ายไปแล้วด้วย) เดี๋ยวอีก 2 วันค่อยบอกว่าเพิ่งซื้อมา เศร้า
ถ้าเป็นผม...
วันว่างก็เอาออกมาทำเหมือนจะเช็ดปืน...แล้วก็พูดกับปืนว่า   ( แต่ให้ภรรยาฟัง  ยิ้มีเลศนัย )

...นี้นะถ้าไม่รักเมียรักลูกก็คงไม่ได้ซื้อมาหรอกปืนกระบอกนี้.... ยิ้มีเลศนัย   อย่างน้อยก็ทำให้รู้สึกดีที่ได้พยายามทำอะไรสักอย่างให้พอที่จะมั่นใจว่าปกป้องลูกเมียได้...  หลงรัก   

...แล้วหันไปมองภรรยาแล้วบอกว่าว่างๆไปหัดยิงด้วยกันนะ    ...อยากให้เธอเป็นไว้บ้างเพื่อเวลาจำเป็น.. หลงรัก   ...

อ๋อ....พี่ จขกท.อย่าเอาออกมาลูบๆคำๆให้เห็นบ่อยนะครับเดี๋ยวโดนหมั่นใส่...ไล่ไปนอนกอดปืน... คิก คิก คิก คิก

ไหว้
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #121 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 04:39:12 PM »

แหม...... ไม่รู้ขออีท้าไหน มายอมอะไรตอนเที่ยงคือเนี้ย  Grin Grin

แต่ก็ยินดีด้วยครับ รอเปิดเผยตอนได้ ป.4 ซิครับ เย้.....  เยี่ยม เยี่ยม
วันนี้ได้ใบ ป.4 แล้วครับ เลยเอาไปโชว์ กะเปิดปืน แต่ดูท่าทางไม่ค่อยดี เหมือนงอนๆ เลยยังไม่เปิดปืนให้ดู (ส่วยก็จ่ายไปแล้วด้วย) เดี๋ยวอีก 2 วันค่อยบอกว่าเพิ่งซื้อมา เศร้า

ยินดีด้วยครับที่ได้ ป.4 เรียบร้อยแล้ว เรื่องปืนไม่ต้องโชว์ก็ได้ครับ บอกว่าได้มาแล้วก็พอ เพราะ ป.4 กำกัดวันที่อนุญาตไว้แล้ว

ถ้าบอกได้ปืนหลังวันที่ออกใบอนุญาต ประเดี๋ยวสุดที่รักจะงอนไปกันใหญ่ครับ ไหนๆ ก็จ่ายส่วยไปแล้วสุดที่รักก็คงทำใจไว้แล้วล่ะ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #122 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 08:50:27 AM »

Grin กลัวอะไรกับผู้หญิง ตัวเล็ก ๆ ครับ  Grin Grin Grin ปืนก็ส่วนปืน ภรรยา ก็ส่วน ภรรยา ไม่เกี่ยวกันครับ พี่  Grin Grin Grin
แนะๆๆ พี่ก็อยากเป็นเหมือน Karn น่ะ คนไม่กัวเมีย น้ำลายหก

Grin พี่rพิมพ์ได้ถูกใจมากครับ พี่ เอาไป บวก 1 คะแนน ครับ เอารูปที่แอบหนี ภรรยาไปซ้อม มือ มาโชว์บ้างสิครับ รอชม อยู่ Grin
แอบลงไปแล้วที่ ทดสอบปืน น่ะ  Wink ว่าแต่เมื่อไหร่จะมาเที่ยวบ้านพี่บ้างล่ะ เดือนหน้าพี่กำลังว่างงานเลย (หมดงานน่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน
Grin กลัวอะไรกับผู้หญิง ตัวเล็ก ๆ ครับ  Grin Grin Grin ปืนก็ส่วนปืน ภรรยา ก็ส่วน ภรรยา ไม่เกี่ยวกันครับ พี่  Grin Grin Grin
แนะๆๆ พี่ก็อยากเป็นเหมือน Karn น่ะ คนไม่กัวเมีย น้ำลายหก

Grin พี่rพิมพ์ได้ถูกใจมากครับ พี่ เอาไป บวก 1 คะแนน ครับ เอารูปที่แอบหนี ภรรยาไปซ้อม มือ มาโชว์บ้างสิครับ รอชม อยู่ Grin
แอบลงไปแล้วที่ ทดสอบปืน น่ะ  Wink ว่าแต่เมื่อไหร่จะมาเที่ยวบ้านพี่บ้างล่ะ เดือนหน้าพี่กำลังว่างงานเลย (หมดงานน่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin ว่าง ๆ  จะแวะเข้าไปดื่ม ชาขม ด้วยครับ รอไปก่อนน่ะพี่ยังไม่ว่างเข้า กทม. เลย ครับ คิดถึง ๆ จุ๊บ ๆ Grin Grin

แต่ของผมตัวไม่เล็กนะสิครับแถมดุโค-ตะ-ระ เลย ไหว้ ไหว้ ไหว้

Grin Grin Grin อันนี้ตัวใครตัวมันครับ Grin Grin;D

team51
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #123 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 11:10:44 AM »

เอาจัยช่วยงับ
ไก่ย่าง
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #124 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 12:56:14 PM »

- ค่อยๆเกลี้ยกล่อมครับ
- ซื้อให้เป็นชื่อเธอซะ
- พาเธอไปเที่ยวมากกว่าพาไปสนามยิงปืน
- ซื้อของราคาใกล้เคียงกันหรือมากกว่าให้เธอ
- เข้าหาพ่อตาแม่ยาย หรือ น้องชายเธอ ครับ

ผู้มีประสบการณ์มาตอบแล้ว  Wink

ไหว้ เข้าหาพ่อตา+น้องชาย น่ะ ไม่เท่าไหร่  แต่เมื่อไรเข้าหาแม่ยายหรือน้องสาวเธอนะ   ตกใจ ตกใจ ตกใจ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #125 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 11:24:04 PM »

ยินดีด้วยครับที่ได้ ป.4 เรียบร้อยแล้ว เรื่องปืนไม่ต้องโชว์ก็ได้ครับ บอกว่าได้มาแล้วก็พอ เพราะ ป.4 กำกัดวันที่อนุญาตไว้แล้ว

ถ้าบอกได้ปืนหลังวันที่ออกใบอนุญาต ประเดี๋ยวสุดที่รักจะงอนไปกันใหญ่ครับ ไหนๆ ก็จ่ายส่วยไปแล้วสุดที่รักก็คงทำใจไว้แล้วล่ะ

เค้าไม่รู้ว่า ป.4 คืออะไร ผมก็บอกว่าเป็นใบด่านแรกที่จะซื้ออาวุธปืน แบบว่าโกหกไปว่าต้องระบุว่าต้องซื้อยี่ห้ออะไร ซื้อที่ไหน ขนาดเท่าไหร่ แต่เมื่อวานมีปัญหานิดหน่อยเลยไม่ได้ชาร์ทแบตโทรศัพท์ วันนี้แบตหมดตั้งแต่ช่วงบ่าย แฟนโทรติดต่อไม่ได้ ส่วนผมงานยุ่ง ต้องรีบเคลียให้เสร็จก่อนสิ้นเดือน เลยไม่ได้โทรไปบอกว่าแบตหมด กลับถึงบ้านก็เลยงอน ผมก็เลยยังไม่ได้บอกว่าซื้อปืนแล้ว...เดี๋ยวค่อยหาจังหวะใหม่.. เศร้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #126 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 12:17:58 AM »

ถ้าเป็นผม...
วันว่างก็เอาออกมาทำเหมือนจะเช็ดปืน...แล้วก็พูดกับปืนว่า   ( แต่ให้ภรรยาฟัง  ยิ้มีเลศนัย )

...นี้นะถ้าไม่รักเมียรักลูกก็คงไม่ได้ซื้อมาหรอกปืนกระบอกนี้.... ยิ้มีเลศนัย   อย่างน้อยก็ทำให้รู้สึกดีที่ได้พยายามทำอะไรสักอย่างให้พอที่จะมั่นใจว่าปกป้องลูกเมียได้...  หลงรัก  

...แล้วหันไปมองภรรยาแล้วบอกว่าว่างๆไปหัดยิงด้วยกันนะ    ...อยากให้เธอเป็นไว้บ้างเพื่อเวลาจำเป็น.. หลงรัก   ...

อ๋อ....พี่ จขกท.อย่าเอาออกมาลูบๆคำๆให้เห็นบ่อยนะครับเดี๋ยวโดนหมั่นใส่...ไล่ไปนอนกอดปืน... คิก คิก คิก คิก

ไหว้
เคยทำแล้วได้ผลรึเปล่าครับ ผมกำลังคิดวิธีอยู่

Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #127 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 01:30:26 AM »

คิก คิก คิก คิก  ผมยังไม่มีภรรยาครับท่านdignitua

จะขอก็ขอแต่แม่ผมครับโดยบอกท่านว่าถ้าช้าเดียวมันจะแพงขึ้นไปอีก...นี้มันก็ขึ้นราคาไม่หยุดเลยนะวันข้างหน้าไม่อยากมีก็ขายได้ดีไม่ดีอาจแพงกว่าตอนซื้ออีก Grin   

ท่านก็ให้ซื้อเพราะท่านรุ้ว่าถึงห้ามผมก็แอบซื้อ   ก็เลยไม่ห้ามให้ซื้อให้รุ้จะดีกว่า... คิก คิก

แต่ถ้ามีภรรยาแล้วโดนห้ามผมก็แอบซื้อจับได้ก็บอกว่าซื้อนานแล้วถามว่าเท่าไหร่ก็จำไม่ค่อยจะได้ก็มันนานแล้วนิ   คิก คิก คิก คิก  แล้วรีบกลบเกลื่อนไปเรื่องอื่น
ไหว้ขอภัยที่พูดทำเป้นเล่นไปครับ Cheesy

บอกไปซื่อๆเลยครับพี่...แต่ไม่บอกราคาจริงนะ   เห็นว่าแฟนพี่อนุญาตแล้วช้าเร็วก็ต้องบอกบางทีเราอาจคิดมากไปเอง   อย่าไปคิดแทนเค้าครับจะได้ยกภูเขาออกจากอกสะที

สู่ๆครับพี่dignitua   ผมเอาใจช่วย... Grin

พี่จะเอาแบบผมก็ได้นะ               
 ...... Shocked   มันกำลังจะขึ้นราคาเดี๋ยวใกล้ปีใหม่แล้ว ตุลาแล้วข้าราชการย้ายตำแหน่งกันเยอะพวกลงใต้แย่งกันซื้อปืน   ปืนขาดตลาดก็ราคาขึ้นอีกขึ้นแล้วไม่มีลง Cheesy

ขำก๊ากทั่งที่ไม่เกี๋ยวก้อ้างไว้ก่อน...       ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2009, 01:37:04 AM โดย sin666 » บันทึกการเข้า
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #128 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 11:27:22 AM »

สำหรับผมขอเล่าเรื่องจริง  หัวอกลูกผู้ชายคนหนึ่ง ที่อยากได้ปืนมาตั้งแต่จำความได้  ตั้งใจว่าเรียนจบเมื่อไหร่ได้งานทำ
จะซื้อปืนสั้นสักกระบอก แต่แล้ว  กลับได้ภรรยา ต่อมาได้ลูกอีก 2 คน  ปืนก็ยังไม่ได้อยู่ดี  วันหนึ่งในหมู่บ้านมีงานฉลอง
ส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่  เพื่อนฝูงหลายคน ยิงปืนขึ้นฟ้ากันอย่างสนุกสนาน  ส่วนผมได้แต่นั่งดู เช้าขึ้นมาผมเดินเก็บ
ปลอกกระสุนที่เกลื่อนลานบ้าน เอามานั่งดู  เพราะความเสียสละเพื่อครอบครัว  จึงไม่ซื้อปืนเก็บเงินไว้เพื่อลูกเมีย ต่อมา
ภรรยารู้ เพราะบอกตามตรง   ภรรยารีบให้เงินไปซื้อปืนตามที่ต้องการทันที   ความฝันจึงเป็น  เมื่อเข้าสู่วัยทอง  สวัสดี 
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #129 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 11:36:01 AM »

เค้าไม่รู้ว่า ป.4 คืออะไร ผมก็บอกว่าเป็นใบด่านแรกที่จะซื้ออาวุธปืน แบบว่าโกหกไปว่าต้องระบุว่าต้องซื้อยี่ห้ออะไร ซื้อที่ไหน ขนาดเท่าไหร่ แต่เมื่อวานมีปัญหานิดหน่อยเลยไม่ได้ชาร์ทแบตโทรศัพท์ วันนี้แบตหมดตั้งแต่ช่วงบ่าย แฟนโทรติดต่อไม่ได้ ส่วนผมงานยุ่ง ต้องรีบเคลียให้เสร็จก่อนสิ้นเดือน เลยไม่ได้โทรไปบอกว่าแบตหมด กลับถึงบ้านก็เลยงอน ผมก็เลยยังไม่ได้บอกว่าซื้อปืนแล้ว...เดี๋ยวค่อยหาจังหวะใหม่.. เศร้า

เวลาออกนอกบ้าน พอจะย้ายที่ก่อนปิดมือถือผมจะโทรไปขออนุญาตเมียก่อนทุกครั้งครับ ถามว่าอยากได้อะไรไหม ?

กลับ2ทุ่มก็โทรหา1ทุ่ม กลับตี3ก็โทรหาตี2.....พอเค้าชิน เค้าก็จะไม่โทรตาม โทรเช็ค

คราวไหนที่ใช้แผนแบตฯหมด เข้าถึงบ้านผมจะหอมเมียแบบชุดใหญ่เลยครับ หอมไปก็แฮ่....แบตหมด แฮ่....แบตหมด รัวให้เมียเป็นฝ่ายผลักออกเป็นอันว่ายกฟ้อง  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2009, 11:37:45 AM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #130 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 07:06:26 PM »

เอาข่าวเที่ยวคาราโอเกะที่โดนกรรโชก สองหมื่น สามหมื่นให้เมียดู บอกว่าไปเที่ยวคาราโอเกะแพงกว่าตั้งเยอะ ซื้อปืนมีประโยชน์ ไว้คุ้มครองคนในบ้าน  ยิ้มีเลศนัย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #131 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 05:14:05 PM »

เอาข่าวเที่ยวคาราโอเกะที่โดนกรรโชก สองหมื่น สามหมื่นให้เมียดู บอกว่าไปเที่ยวคาราโอเกะแพงกว่าตั้งเยอะ ซื้อปืนมีประโยชน์ ไว้คุ้มครองคนในบ้าน  ยิ้มีเลศนัย
กลัวว่าจะโดนตั้งแต่บอกว่าไปเที่ยวคาราโอเกะน่ะสิครับ อธิบายอย่างอื่นไม่ทัน ตกใจ ตกใจหน้าซีด

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #132 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 05:41:10 PM »

หลังจากเงอะๆเงิ่นๆมาเกือบ 2 เดือน วันนี้เลยเปิดตัวปืนให้แฟนเห็นเรียบร้อยแล้ว Grin เนื่องจากเมื่อวานน้องชาย(อยู่อีกบ้าน) ได้ส่ง mms รูปปืนที่เพิ่งซี้อมา เลยเอาให้แฟนดู แล้วผมก็บ่น "ดูสิ ไอ้เราอยากได้ตั้งนานไม่มีปัญญาซื้อ แล้วดูน้องสิ ซื้อตัดหน้า แถมยังส่งรูปมาโชว์อีก"

แฟน-- หืม,,.ถ้าอย่างนั้นป๊าอยากได้ก็ซื้อไปเหอะนะ แล้วจะไปซื้อที่ไหนล่ะ เดี๋ยวไปด้วย

ผม- เอ่อ..เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปร้านกระเบื้อง พี่เค้ามีปืนเยอะ เค้าเคยบอกถ้าอยากได้จะให้(ฟอร์ม) ช่วงเที่ยงๆนะ จะมารับ

จากนั้นวันนี้ช่วงเช้ารีบไปที่ร้านกระเบื้อง ฝากปืนเฮีย แล้วบอกตอนเที่ยงจะมาเอา บอกว่าเฮียฟอร์มขายผมที่ 8 หมื่นนะ เฮียแกก็ โอเคๆ

แล้วก็กลับมารับแฟนที่บ้านไปร้านกระเบื้องตอนเที่ยง

ผม- เฮียครับผมจะมาขอดูปืน ที่เฮียว่าจะปล่อย

เฮีย- อ๋อๆๆๆ เราคนกันเอง เฮียเอาแค่ 8 หมื่น เอาปืนไปก่อนเลย มีตังค์เดี๋ยวค่อยมาจ่าย

ผม+แฟน- ขอบคุณมากก..กๆๆครับ(ค่ะ)

ขับรถกลับบ้านแฟนบอก เฮียแกนี่ดีจริงๆนะ ให้ของมาก่อน 8 หมื่นก็ไม่เอา
ผม....อืมม์....(เหนื่อยชิเป๋ง..) อ๋อย

Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #133 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 07:20:23 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก   .....ยินดีด้วยครับพี่ตั๋ว    Grin

โลงอกสะที่ไม่ยากอยางที่คิดใช้ไหมบทจะง่ายก็ง่ายสะ....      พี่ตั๋ว...รับจ๊อบเล่นละครได้เลยนะเนียะ

ปล.แล้วเงินแปดหมืนที่ได้งบประมาณอย่างเป้นทางการเนียะ....เอาไปทำอะไรดีครับพี่ตั๋ว   (ระวัง! นะครับปืนดูดปืน คิก คิก )
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #134 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 08:59:53 PM »

หลังจากเงอะๆเงิ่นๆมาเกือบ 2 เดือน วันนี้เลยเปิดตัวปืนให้แฟนเห็นเรียบร้อยแล้ว Grin เนื่องจากเมื่อวานน้องชาย(อยู่อีกบ้าน) ได้ส่ง mms รูปปืนที่เพิ่งซี้อมา เลยเอาให้แฟนดู แล้วผมก็บ่น "ดูสิ ไอ้เราอยากได้ตั้งนานไม่มีปัญญาซื้อ แล้วดูน้องสิ ซื้อตัดหน้า แถมยังส่งรูปมาโชว์อีก"

แฟน-- หืม,,.ถ้าอย่างนั้นป๊าอยากได้ก็ซื้อไปเหอะนะ แล้วจะไปซื้อที่ไหนล่ะ เดี๋ยวไปด้วย

ผม- เอ่อ..เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปร้านกระเบื้อง พี่เค้ามีปืนเยอะ เค้าเคยบอกถ้าอยากได้จะให้(ฟอร์ม) ช่วงเที่ยงๆนะ จะมารับ

จากนั้นวันนี้ช่วงเช้ารีบไปที่ร้านกระเบื้อง ฝากปืนเฮีย แล้วบอกตอนเที่ยงจะมาเอา บอกว่าเฮียฟอร์มขายผมที่ 8 หมื่นนะ เฮียแกก็ โอเคๆ

แล้วก็กลับมารับแฟนที่บ้านไปร้านกระเบื้องตอนเที่ยง

ผม- เฮียครับผมจะมาขอดูปืน ที่เฮียว่าจะปล่อย

เฮีย- อ๋อๆๆๆ เราคนกันเอง เฮียเอาแค่ 8 หมื่น เอาปืนไปก่อนเลย มีตังค์เดี๋ยวค่อยมาจ่าย

ผม+แฟน- ขอบคุณมากก..กๆๆครับ(ค่ะ)

ขับรถกลับบ้านแฟนบอก เฮียแกนี่ดีจริงๆนะ ให้ของมาก่อน 8 หมื่นก็ไม่เอา
ผม....อืมม์....(เหนื่อยชิเป๋ง..) อ๋อย

โกหกแบบนี้ไม่ดีนะครับ ถ้ารู้ทีหลังเรื่องเล็กๆ จะกลายเป็นเรื่องใหญ่เข้า

ที่จริงบอกความจริงไปตั้งแต่แรกๆ อาจจะมีน้อยใจกับบ้าง แต่ก็จะยังดีที่บอกความจริงครับ

ผมล่ะกลัวแทนคุณ dignitua จริงๆ ครับกลัวภรรยาจะรู้ทีหลัง เพราะความลับไม่มีในโลก ยังไงขอให้โชคดีครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์