เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:31:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆช่วยวิจารณ์ Toz.22lr หน่อยครับ  (อ่าน 13657 ครั้ง)
ball.utd
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 11:01:12 AM »

ป๊าดติ๊โท๊ะ บีบีกัน แต่งกันถึงขนาดนี้เลย ไปไกลกว่าที่คิด
sak เมืองแป้
Hero Member

คะแนน 145

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 12:49:56 PM »

ป๊าดติ๊โท๊ะ บีบีกัน แต่งกันถึงขนาดนี้เลย ไปไกลกว่าที่คิด
เขารักจริงครับ ผมก็เล่นสนุกดี ทั้งปืนจริง และบีบี
น้องที่ทำงานใช้ CZ452 ผมใช้ TOZ ว่างเมื่อไหร่เข้าสนาม สู้ได้สบาย
แต่ราคา TOZ สบายกระเป๋ากว่า(ถูกกว่า 10,000 บาท)

สวยสู้ได้เข้าสนามก็ไม่ขี้เหร่(ซีแซด 2 เทารัส 1 TOZ 1)

สู้ได้สบาย ซีแซด

ต๊อต

อบต.ไผ่โทน หมู่ 2 อ.ร้องกวาง จ.แพร่ 54140

08 357ุ6 4010(Dtac)
ธนาคารทหารไทย ออมทรัพย์ เลขบัญชี
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 01:02:25 PM »

..........ราคาขนาดนี้คว้าไว้เถอะครับ..ไม่ผิดหวังหรอกครับ..ผมเคยซื้อซีแซดเมื่อราคา12000บาท..พวกที่เล่นปืนเทพบอกเพิ่มเงินอีกนิดหน่อยได้ของดี..แต่ตอนนี้เป็นไงครับลูกเป็ดขี้เหร่ราคาไปไกลแล้ว...tozไม่ผิดหวังครับหากล้องดีๆๆให้เขาหน่อย..จ๊าบครับบบบ

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
k1...
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 01:25:47 PM »

ผมสนใจ toz.22 เหมื่อนกันครับตอนนี้ยื่นขอ รอ ป.3แล้ว รออนุมัติ
แต่เห็นมี อาร์สกอร์ 1600 ให้ตัดสดเหมื่อนกันครับ
อยากให้ท่าน สมช. ช่วยเปลียบคู่นี้ให้หน่อยครับ
ขอบคุณครับ
................................

toz ครับ เพราะ 1600 ทำเลียนแบบ m16 ครับ แต่ไม่ค่อยเหมือน

Toz เป็นปืนที่คุ้มค่าอย่างที่ท่านอื่น ๆ ได้แนะนำครับ ใครที่เคยได้ดูภาพยนต์ เรื่อง "Enemy at the gate" คงจำ Mausin-Nagant ได้นะครับ toz กระบอกนี้ตลับชุดลั่นไก คล้ายมากครับ

นอกจากนี้แล้วยังมีจุดอื่น ๆ ที่ให้มามากกว่าที่ปืนลูกกรดรุ่นปกติมี(ทำให้ผมตัดสินใจซื้อ) คือ
1.เกลียวในลำกล้องจับที่หัวกระสุนทันทีที่ป้อนกระสุนเข้าลำเพลิง (ลำเพลิงสั้นทำให้ใช้ลูก Stinger ไม่ได้) ช่วยให้เกิดความแม่นยำ ซึ่งส่วนใหญ่พบในปืนแข่งขันราคาสูง
2.ชุดลั่นไกสามารถประแต่งน้ำหนัก และระยะเดินไกได้จากภายนอก และไกคม
3.พานท้ายเป็นแบบ มอนติคาโล คือ มีสันพานท้ายยื่นออกมารับกับหน้าคนยิง
4.น้ำหนักเบากว่า CZ ทำให้จับถือสบาย
5.ข้อนี้ข้อเสียครับ นอกจากอาจเป็นสนิมง่ายแล้ว รูปร่าง - หน้าตา และผื้นผิว อาจสู้ CZ ไม่ได้

ขอบคุณมากครับ ท่าน สมช. ทุกท่าน สำหรับข้อมูลดี ๆ ครับ
ตัดสินใจแล้วครับ toZ แน่นนอนครับ ตอนนี้รอ อนุมัติ ป.3 ครับ
ไปยื่นเมื่อ 2 วันก่อนแต่ จนท. บอกคอยแจ้ง  ไม่รู้ว่าจะได้ตอนไหน
แล้วไม่ทราบว่าช่วงนี้ สน.อส. มีรุ่นไหนครับ เห็นลำกล้องหนาไม่มีศูนย์แล้วอยากได้จัง
.......................
สิงห์แสด กันเกรา
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 04:52:16 PM »

หาข้อมูล ไห้ ตรงกับที่เราต้องการ  ถ้าเราพอใจแล้วซื้อเลยครับ  คนเราชอบไม่เหมือนกัน
จ่ายถูก  จ่ายแพง เป็น เรื่องรองใหมครับ  ระดับนี้กันแล้ว
บางคน เล่น bb  Gun แต่งหมดไปเป็นแสน....ความสุขทางใจ ครับ ไม่ว่ากัน
ถูกต้องอย่างมากเลยครับ ขอบคุณครับ
SARN
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 10:20:40 AM »

ของผม TOZ 78 - 01 ติดกล้อง 3 x 9 หน้า 40 มิล ของ Bushnall จากร้าน มอ ฮะ ฯ ขาของลิวโพ รู้สึกว่าจะจับรางแน่นกว่าของยี่ห้ออื่น วันก่อนเอาไปทุ่งนาด้วย ไปเอาข้าว เจอนกยางจับยอดต้นยูคา เห็นอยู่ไกลน่าจะเกินร้อยเมตร เอาปืนพาดเล็ง ขนาดในกล้องเห็นตัวเท่านกกระจอก (มะเทศนะครับ) เล็งสูงนิดหนึ่งเผื่อเหลือเผื่อขาด นกยืนตั้งตรง เล็งหัว ลั่นไก นึกว่ามะโดนที่ใหนได้ ร่วงเลย รีบวิ่งไปดู โดนหน้าอกพอดี    รู้สึกว่าประทับใจมากและไม่เสียดายที่ตัดสินใจเอา TOZ แทน CZ เพราะรอนานมากสำหรับ CZ  เอาไว้โอกาสหน้า ถ้าดวลกะ CZ 452 จะเอาผลมาฝากนะครับ  ฝากไว้.. ปืน ไม่ว่ายี่ห้อใหน มันมีความแม่นอยู่ในตัวทุกกระบอกทุกยี่ห้อ แต่ผลลัพท์ที่ออกมา มันจะดีหรือไม่ดี อยู่ที่คนยิง อยู่ที่ใจคนกับปืนจะเป็นอันเดียวกันหรือไม่......
ao_21
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 10:31:54 AM »

ถามใจตัวเองครับ  เอาที่ชอบมากที่สุด  ทุกด้าน หลงรัก

ดี ชั่ว ตัวตน  เป็นคนกำหนด
Maj.TOM
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 09:48:32 PM »

รอ ป.3  อยู่ครับ  เดี๋ยวจะไปออก ต๊อส...

ถึงแม้ ผมจะเป็นทหารเหล่าพิเศษที่ไม่ได้ รบทัพจับศึก   แต่ผมก็พร้อมทุกวินาทีเพื่อ..พ่อ....เราะผมเป็นทหาร...ของ.....พ่อ...................
purit
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 11:14:54 PM »

รอ ป.3  อยู่ครับ  เดี๋ยวจะไปออก ต๊อส...
นอภ.บ้านพี่ต้อมจะมาแล้วนี่ ฝันคงไม่ไกลแล้วนะครับ Cheesy Cheesy Cheesy
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 09:38:10 PM »

เยี่ยม   TOZ   ใช้ดีครับ
CZ  453 var  ก็ใช้ดี  แต่   นน  ตัว  หนักกว่า  ตอส
เลยใช้ตอส  มากกว่า  มันกว่า   ยิ้มีเลศนัย

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
YOTA_THAI
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 09:25:34 AM »

รัก ตอส ครับ ยิงดี ราคาดี หน้าตารึ ก็ไม่น่าเกลียด ปรับแต่งไกง่าย แม่นๆ  เยี่ยมไม่ผิดหลังครับ ถ้าเลือก ตอส เข้าป่าร่วมกับ CZ  อีกสองกระบอก ตอสกินเดิมพันมาแล้วครับ แต่ ไม่สามารถจะนำรูปเป้ามาเผยแพร่ได้ครับ  ไหว้
YOTA_THAI
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 09:30:21 AM »

ข้อความข้างบน ไม่ได้เจตนา จะบอกว่า ตอสเหนือกว่า CZ  นะครับ(ถ้าผมบอกแบบนั้น ผมก็ปล่อยไก่เองล่ะน คิก คิก)  คือ มีองค์ประกอบหลายอย่างในการยิง แค่ อยากบอกว่า ตอส พอสู้กับ CZ ได้ครับ
Love earth
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 02:21:00 PM »

toz.22lr ของพีี่ทำงานด้วยกัน ติดกล้องเลง ผมเอาไปตั้งศูนย์โดยเลเซอร์ แล้วเอาไปทดลองยิง ระยะ 50 เมตร เป้ายิงขนาดฝาน้ำอัดลม ทดสอบยิง 3 นัด เข้าเป้าหมด สุดยอดครับ
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 02:29:48 PM »

ถ้าผมมีสิทธิ์ซื้อสวัสดิการ ผมก็ซื้อ toz ครับ ราคาถูกคุณภาพ โอเคเลยครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 02:55:08 PM »

ต๊อช ตอนนี้ที่พอรับได้
เห็นได้ยินว่าเหลือแต่ตัวลำหนา
ตัวศูนย์เปิด  เหลือแต่สภาพที่รับไม่ลง
        ข่าวว่ามาอย่างนั้น ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์