เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:30:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆช่วยวิจารณ์ Toz.22lr หน่อยครับ  (อ่าน 13655 ครั้ง)
chinchun
คนพาน
Full Member

คะแนน 3

เหนือสุดในสยาม

« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 08:32:35 AM »

มีพี่ท่านบางคนบอกว่า ถ้าจะเอา toz ให้เพิ่มเงินอีกหน่อย เอา cz จะดีกว่า พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับ เพราะชอบ toz แบบว่าราคาถูก เข้ากับยุคเศรษฐกิจพอเพียง
rucha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 08:48:26 AM »

ผมเห็น ว่า หากเน้น ใช้งาน หนักๆ ยิงบ่อย เฝ้าไร่เฝ้าสวน งปประมาณจำกัด ผมว่าน่าสน นะ ความแม่น ไม่หนี้กันเท่าไหร่ ถ้าไม่ใช้แข่งขัน โอลิมปิก
ทำด้วนเหล็ก ทนทานแน่ ราคาก็ถูก  ผม เล็งอยู่ ตั้งนาน  สุดท้าย  หลงเสนห์ m4 ไปแล้ว หลงในรูป

looknoi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

อย่าอยู่อย่างอยาก

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 08:55:13 AM »

ขึ้นชื่อว่าปืนจุดประสงค์ก็คือเอาไว้ยิง ไม่เห็นต้องตามกระแสความนิยมเลย ขอให้หมั่นฝึกมันก็ดีเยี่ยมแล้ว ยุคนี้ซื้อของราคาถูกคุณภาพพอใช้ก็ดีถมไปครับ เยี่ยม

คำขอโทษไม่ได้มีไว้ใช้พร่ำเพรือ เพราะทุกครั้งที่ขอโทษก็จะทำให้มิตรลดลง
DeputySheriff
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 09:02:59 AM »

สำหรับผม ถ้าไม่เลือก TOZ คงเสียใจแย่แน่ๆ สำหรับเงินที่เพิ่ม มันไม่ใช่นิดหน่อยนะครับ ต่างกันเป็นหมื่น เอามาซื้อกระสุนได้หลายสิบกล่อง
feh175
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

บุญไม่เคยสร้างแล้วใครที่ไหนจะมาช่วยเจ้า

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 09:05:56 AM »

เพื่อนผมซื้อมา ทดสอบแล้วความแม่นยำใช้ได้(อยู่ที่ผู้ยิง) แต่ขอติตรงศูนย์หน้าทำใหญ่ไปหน่อยครับ

คนเมืองฉอดยอดขุนพล
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 11:27:01 AM »

เอาเป็นว่า แนะนำว่าพิมพ์ในช่องค้นหาว่า "Toz 78" ครับ ผมและสมาชิกในเว็ปเคยทดสอบไว้ครับ

ไม่ทราบว่าตอนนี้ CZ เปิดให้ตัดสดแล้วหรือครับ เพราะเห็นว่าได้เฉพาะผู้ที่มีสัญญาครับ

Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 11:45:42 AM »

ปืนจากค่ายคอมฯเก่าหายห่วงเรื่องแม่นยำครับ

ถ้าใช้งานจริงๆไม่อวดไม่โชว์ เอาได้ครับ แม่นยำดี

จะมีข้อด้อยก็ตรงรูปร่างไม่สวบ  การตกแต่งไมประณีตเท่านั้นเอง ซึ่งถ้าไม่ยึดติด เอาเลยครับ

lomnow เทิดไท้องค์มหาราชัน พระมหาราชองค์พระภูมิพล
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 12:07:49 PM »

มีในครอบครอง  1 กระบอก ไม่มีศูนย์   ความแม่นยำ  สุดยอดแล้ว  วัด กับ CZ  แบบสบายๆ
ความสวย  ไม่รองนะครับ  แต่ความละเอียดของงานอาจใช่    (ถ้าไม่ส่องดูใกล้ ก็ไม่เห็นเหมือนกัน)  ปรับแต่งได้
ความสวยงามไม่ได้กระทบกับความแม่นของปืน  แต่ประการใด 
คุ้มค่าที่สุดแล้ว

จริงๆแล้วก็ไม่อยากเชียร์  ครับกลัวมีใช้กันเยอะ  เดียวจะดูธรรมดาไป
มีน้อยๆ  คลาสสิคดี   
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 12:24:23 PM »

มีพี่ท่านบางคนบอกว่า ถ้าจะเอา toz ให้เพิ่มเงินอีกหน่อย เอา cz จะดีกว่า พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับ เพราะชอบ toz แบบว่าราคาถูก เข้ากับยุคเศรษฐกิจพอเพียง

ผมพาดยิงที่ระยะ  50  เมตร  บนอิฐบล็อกสามก้อน ครับ  กล้อง 3 - 9 เท่า  หน้า  40  มม   จากร้าน มอ ฮะ  ครับ  ลูกหัวทองแดง ครับ  ลูก CCI  แน่นกว่านี้ ครับ

ราคาประหยัด  15,500  บาท  กลุ่มกระสุน  CZ  กับ toz  ไม่หนีกันครับ 
ซื้อมาใช้งานคุ้มค่าครับ  นน  เบา  ถือเลาะทุ่งนาน ๆ ไม่หนักครับ  ปีนป่ายต้นไม้คล่อง 

ภูมิใจเถิดครับ  วินเชสเตอร์  มาจ้าง  toz  ทำปืน ครับ   

อีกมุม ครับ  คุ้น ๆ มั้ย 

ขอบคุณ  นส อวป  ครับ   ไหว้

ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2009, 11:40:16 AM โดย โย ยิงเป็ด » บันทึกการเข้า

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 10:01:59 PM »

คุ้มราคาครับ ทุกอย่างไม่น้อยหน้าซีแซด ยกเว้นความสวยเท่านั้นเอง ถ้าจะเอาแม่น ต๊อชอาจจะได้เปรียบด้วยซ้ำ เพราะต๊อชทำปืนสั้นยิงช้าระดับโลกมาก่อน เรื่องลำกล้องต๊อชน่าจะดีกว่าอยู่นะ
บูรพา
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 10:27:33 PM »

ปืน  นอกจากใช้งานแล้วยังเป็นความสุขทางใจด้วยถ้ารู้สึกว่ามันไม่สวยอย่าซื้อเลยครับ
สุดแล้วแต่ใจก็ ♡รักพ่อหลวง♡
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 01:17:26 AM »

ปืนดีครับอย่างที่หลาย ๆ ท่านบอกไว้ ให้ระวังเรื่อง สนิมน่ะครับ toz จะเป็นง่ายครับ ดูแลดี ๆ ใช้คุ้มค่าครับ ชอบที่พานท้ายสวยครับ

ชีวิตนี้สั้นจริงๆ จะเอาอะไรไปมากกว่านี้
k1...
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 05:09:56 AM »

ผมสนใจ toz.22 เหมื่อนกันครับตอนนี้ยื่นขอ รอ ป.3แล้ว รออนุมัติ
แต่เห็นมี อาร์สกอร์ 1600 ให้ตัดสดเหมื่อนกันครับ
อยากให้ท่าน สมช. ช่วยเปลียบคู่นี้ให้หน่อยครับ
ขอบคุณครับ
................................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2009, 05:38:28 AM โดย k1... » บันทึกการเข้า
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 07:03:01 AM »

ผมสนใจ toz.22 เหมื่อนกันครับตอนนี้ยื่นขอ รอ ป.3แล้ว รออนุมัติ
แต่เห็นมี อาร์สกอร์ 1600 ให้ตัดสดเหมื่อนกันครับ
อยากให้ท่าน สมช. ช่วยเปลียบคู่นี้ให้หน่อยครับ
ขอบคุณครับ
................................

toz ครับ เพราะ 1600 ทำเลียนแบบ m16 ครับ แต่ไม่ค่อยเหมือน

Toz เป็นปืนที่คุ้มค่าอย่างที่ท่านอื่น ๆ ได้แนะนำครับ ใครที่เคยได้ดูภาพยนต์ เรื่อง "Enemy at the gate" คงจำ Mausin-Nagant ได้นะครับ toz กระบอกนี้ตลับชุดลั่นไก คล้ายมากครับ

นอกจากนี้แล้วยังมีจุดอื่น ๆ ที่ให้มามากกว่าที่ปืนลูกกรดรุ่นปกติมี(ทำให้ผมตัดสินใจซื้อ) คือ
1.เกลียวในลำกล้องจับที่หัวกระสุนทันทีที่ป้อนกระสุนเข้าลำเพลิง (ลำเพลิงสั้นทำให้ใช้ลูก Stinger ไม่ได้) ช่วยให้เกิดความแม่นยำ ซึ่งส่วนใหญ่พบในปืนแข่งขันราคาสูง
2.ชุดลั่นไกสามารถประแต่งน้ำหนัก และระยะเดินไกได้จากภายนอก และไกคม
3.พานท้ายเป็นแบบ มอนติคาโล คือ มีสันพานท้ายยื่นออกมารับกับหน้าคนยิง
4.น้ำหนักเบากว่า CZ ทำให้จับถือสบาย
5.ข้อนี้ข้อเสียครับ นอกจากอาจเป็นสนิมง่ายแล้ว รูปร่าง - หน้าตา และผื้นผิว อาจสู้ CZ ไม่ได้

rucha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 08:02:57 AM »

หาข้อมูล ไห้ ตรงกับที่เราต้องการ  ถ้าเราพอใจแล้วซื้อเลยครับ  คนเราชอบไม่เหมือนกัน
จ่ายถูก  จ่ายแพง เป็น เรื่องรองใหมครับ  ระดับนี้กันแล้ว
บางคน เล่น bb  Gun แต่งหมดไปเป็นแสน....ความสุขทางใจ ครับ ไม่ว่ากัน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์