เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:27:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ต่างจังหวัดไปซื้อลูกปืนใน กทม ได้ไหมครับ  (อ่าน 2850 ครั้ง)
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 05:51:56 PM »

ปืนมีทะเบียนครบทุกอย่างครับ    แต่นั่งรถประจำทางไปนะครับ   ไปเช้ากลับเย็นซื้อได้ไหม   ถ้าได้ไห้กี่นัด     .22 LR   ครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้
ต่างจังหวัดแพงมากครับ  cci  std   กล่องละ450  แล้วครับ    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หัวรู้ไม่ต้องพูดถึง   แพงมากครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้   
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 05:57:31 PM »

ได้ซิครับ ได้ตามที่ต้องการครับ Grin

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 06:14:18 PM »

ซื้อได้ครับ  ถ่ายใบ ป.4 ไปด้วยเผื่อเค้าขอดู  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 06:33:33 PM »

ได้ซิครับ ได้ตามที่ต้องการครับ
ผมว่าจะซื้อมาสัก 1000 นัดจะได้ไหมครับนานๆไปเอาไห้คุ้ม   ไม่เวอร์ไปนะครับ  เห็นเขาว่าไห้ทีละ  100  นัดครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ซื้อได้ครับ  ถ่ายใบ ป.4 ไปด้วยเผื่อเค้าขอดู
ครับพี่ผมพกติดตัวตลอดเวลาเลยครับ   ใบป  .4   ถ่ายเอกสารใว้  ตั้งสองร้อยกว่าแผ่นครับ  ที่บ้านจะซื้อต้องไช้ตลอดเลยครับ หลงรัก หลงรัก

กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 08:04:50 PM »

ส่วนต่างของราคากระสุน กะค่ารถเข้ากรุงจะคุ้มไม๊ล่ะนั่น Smileyส่วนวิธีก็ตามที่กล่าวมาครับ ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 08:23:58 PM »

ออจาไปเยี่ยมน้องสาวพอดีครับ   ยังไงก็ต้องไปแถวนั้นอยุ่พอดี  จะได้ไม่เสียเที่ยวครับ  คิดดูแล้วคุ้มมากครับแต่ไม่กล้าซื้อมากกว่า    กลัวโดนจับ
ข้อหาซื้อมากเกินไป     1000  นัดผมยิง 2  เดือนกว่ๆๆก็หมดแล้วครับ  ยิงเป้าเล่นครับ  ชอบมาก     หลงรัก หลงรัก
Yoshiki_Silencer - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

ลูกศิษย์ครูหมู (ด้วยอีกคน)

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 08:29:42 PM »

ซื้อเท่าไหร่ก็ได้ครับเท่าที่จะมีเงินซื้อ

เพราะตามกฎหมายหากได้รับอนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืนขนาดใด

ก็ได้รับอนุญาตให้ครอบครองกระสุนขนาดนั้นโดยไม่จำกัดจำนวนครับ

ยังไงตอนซื้อกับตอนขนย้ายก็ติดใบ ป.๔ ไปสักหน่อย และก็ใส่ถุงห่อกระดาษให้มิดชิดสักหน่อยก็ดี

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
เมียหลวงสั่งถอย เมียน้อยสั่งลุย
Sr. Member

คะแนน 53

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 08:38:09 PM »

ได้ซิครับ ได้ตามที่ต้องการครับ
ผมว่าจะซื้อมาสัก 1000 นัดจะได้ไหมครับนานๆไปเอาไห้คุ้ม   ไม่เวอร์ไปนะครับ  เห็นเขาว่าไห้ทีละ  100  นัดครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ซื้อได้ครับ  ถ่ายใบ ป.4 ไปด้วยเผื่อเค้าขอดู
ครับพี่ผมพกติดตัวตลอดเวลาเลยครับ   ใบป  .4   ถ่ายเอกสารใว้  ตั้งสองร้อยกว่าแผ่นครับ   ที่บ้านจะซื้อต้องไช้ตลอดเลยครับ หลงรัก หลงรัก

กว่าจะใช้หมดคงเบื่อยิงปืนพอดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 09:02:07 PM »

เพื่อนบอกว่าที่ กทม  ราคาถุกกว่าครึ่งครับก็เลยสนใจ  ขอบคุณพี่  Yoshiki_Silencer  เห็นพี่ตอบแบบนี้ผมค่อยกล้าหน่อยครับ   

ครับพี่ผมพกติดตัวตลอดเวลาเลยครับ   ใบป  .4   ถ่ายเอกสารใว้  ตั้งสองร้อยกว่าแผ่นครับ   ที่บ้านจะซื้อต้องไช้ตลอดเลยครับ หลงรัก หลงรัก

กว่าจะใช้หมดคงเบื่อยิงปืนพอดี
ของรักของผมไม่เบื่อง่ายๆๆๆหลอกครับพี่ หลงรัก หลงรักแต่ผมยิงบ่อยมากครับว่างไม่ได้ครับ    ซ้อมยิงตลอดเลยครับบางเดือนยิงค่ากระสุน  6000-7000  พันเลยครับ

sajja123
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 09:04:43 PM »

1,000 นัดไม่เคย  แต่เคยเอาขึ้นเครื่องบินดอนเมือง-หาดใหญ่ลูกซอง 100 นัด ลูกกรด 800 นัด
ก็ไม่มีปัญหาครับ ตอนฝากที่สนามบินต้องแจงรายละเอียดอยู่แล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 09:37:09 PM »

ขอบคุณ  พี่  sajja123  มากครับ    ไหว้ ไหว้ ไหว้                        ใจกล้าขึ้นมาแล้วครับ   เอาเป็นไงเป็นกัน
 หลงรัก หลงรัก
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 09:38:03 PM »

อยู่จังหวัดไหนครับ ลูกกรดแพงจัง นครสวรรค์ 280 เอง ถ้าคุ้มค่ารถก็ไปเถอะครับ ไปแล้วก็ซื้อมาเยอะๆ ได้เดินดูปืนใหม่ๆด้วย
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 09:56:28 PM »

อยู่จังหวัดไหนครับ ลูกกรดแพงจัง นครสวรรค์ 280 เอง ถ้าคุ้มค่ารถก็ไปเถอะครับ ไปแล้วก็ซื้อมาเยอะๆ ได้เดินดูปืนใหม่ๆด้วย
   นั่นสิครับ สระบุรีก็กล่องละ260บาทเอง

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 10:15:06 PM »

โคราช  ครับราคา  260   ถ้าจำได้น่าจะเป็นราคาเมื่อ  ปี 47   นะครับเดี่ยวนี้ไม่ได้แล้ว
 ออวันนี้ไปซื้อลูกที่ กทม  มาครับ  ทำไมเขาไม่ขายไห้ผมครับ  บางร้านขายแต่ไม่มีลูก  บอกว่าขายหมดแล้ว   
บางร้านบอกขายแต่ปืนไม่ขายลูก   ผมงงมาเลยครับ  ก็เห็นเขาเขียนป้ายใว้ว่าจำหน่าย  ลูกปืน  งงจังไปดูตั้งหลายร้านครับ
ไปมาเกือบหมดครับที่ลงในหนังสือนะ   ถามเด็กหน้าร้านเขาบอกไม่ขายครับต้องไปซื้อในสนาม    โฮ้พระเจ้าแซ้งมากเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
jo88
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 10:35:37 PM »

โคราช  ครับราคา  260   ถ้าจำได้น่าจะเป็นราคาเมื่อ  ปี 47   นะครับเดี่ยวนี้ไม่ได้แล้ว
 ออวันนี้ไปซื้อลูกที่ กทม  มาครับ  ทำไมเขาไม่ขายไห้ผมครับ  บางร้านขายแต่ไม่มีลูก  บอกว่าขายหมดแล้ว   
บางร้านบอกขายแต่ปืนไม่ขายลูก   ผมงงมาเลยครับ  ก็เห็นเขาเขียนป้ายใว้ว่าจำหน่าย  ลูกปืน  งงจังไปดูตั้งหลายร้านครับ
ไปมาเกือบหมดครับที่ลงในหนังสือนะ   ถามเด็กหน้าร้านเขาบอกไม่ขายครับต้องไปซื้อในสนาม    โฮ้พระเจ้าแซ้งมากเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
แปลกจริงหนอ ตกใจ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์