เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 01:22:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนด่าน ตร.ตรวจค้น อวป.ในรถ..ขอถามเพื่อนสมาชิกที่เป็น ตร./ ท. ด่วนครับ  (อ่าน 20885 ครั้ง)
G 99
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 11:52:26 AM »

ในบันทึกจับกุมนั้น มี ยศ ชื่อ ของผู้จับกุม และพฤติการณ์การจับกุมอยู่แล้วครับ และท่านก็ไม่ต้องจดอะไรไปหรอกครับ
เพราะตาม ป.วิ อาญา ท่านให้มอบสำเนาให้ผู้ที่ถูกจับกุม 1 ฉบับ
ปล.ถ้ากฎหมาย ซึ่งก็ไม่ได้ออกโดย เจ้าหน้าที่ผู้ปฎิบัติ แต่ออกโดย ฝ่ายนิติบัญญัติ เจตนาเพื่อให้ทุกคนมีกฎกติกาอยู่ร่วมกันโดยปกติสุข ถ้าไม่สามารถบังคับใช้ได้กับทุกๆบุคคลให้เท่าเทียมกัน ก็ไม่มีประโยชน์อะไรที่จะมีกฎหมาย ครับ
G 99
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 12:28:11 PM »

การอ้างถึง สิทธิ ของบุคคล ในรัฐธรรมนูญ บุคคลนั้นต้องไม่ทำการ ละเมิด หรือทำผิดกฎหมาย
และ ต้องไม่กระทำละเมิดสิทธิ ของบุคคลอื่น ด้วยครับ
ถ้าได้กระทำผิดกฎหมาย ต้องใช้ สิทธิผู้ต้องหาแทนครับ เยี่ยม
พีระพงษ์
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 12:59:54 PM »

ที่กฎหมายไทยยังขาดอยู่ ก็คือการให้เจ้าหน้าที่รักษากฎหมายต้องรับผิด ทั้งในทางแพ่งและในทางอาญา ในกรณีที่ไม่สามารถปกป้องประชาชน ซึ่งถูกรอนสิทธิในการนำอาวุธไปใช้ในการป้องกันตัวเอง

เมื่อวานนี้ ศาลฎีกาได้พิพากษาประหารชีวิต นายพลตำรวจผู้หนึ่ง   ซึ่งไปจับลูกเมีย ของผู้ต้องหาในคดีรับของโจร  มาทรมานเพื่อให้สามีและพ่อ ยอมมอบของกลางในคดี  และเมื่อได้ไปจนเพียงพอแล้ว ก็ทุบตีจนตาย   แล้วยังพยายามอำพรางคดี ด้วยการจัดฉากให้เหมือนกับอุบัติเหตุรถยนต์
หลังจากที่ได้รับของกลางมาแล้ว  ก็ยังมีการจำหน่ายจ่ายแจกของกลางออกไปทั่วโลก  แล้วไปจ้างให้ผลิตของปลอม นำไปส่งมอบให้กับผู้เสียหาย  จนกระทั่งประเทศชาติถูกลดความสัมพันธ์ทางการทูต

นี่คือพฤติการของนายพลตำรวจ  ที่มีตำรวจจำนวนมากยกย่องว่าเป็น "ตำรวจที่มีฝีมือ"

Shoot first !
Ask question later.
G 99
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 01:48:08 PM »

ทุกที่ทำงาน  ทุกอาชีพ  มีคนเลวปะปนอยู่
ไม่มีเจ้าหน้าที่รัฐประเทศไหนบนโลกใบนี้ ที่สามารถปกป้องคุ้มครองชีวิตและทรัพย์สินของประชาชนได้ 100%หรอกครับ
ถ้าทุกคนเป็นคนดีหมด ก็คงไม่ต้องมี กฎหมาย ไม่ต้องมีตำรวจ
ควรเปิดใจมองให้กว้างและครอบคลุม ทุกแง่ ทุกด้าน คนดีต้องมีมากกว่าคนไม่ดี  ไม่อย่างนั้น องค์กรเหล่านั้นคงอยู่ไม่ได้
ปล.ในโลกนี้ ไม่มีคนดี 100% และคนชั่ว 100% 
ทำตัวเราให้ดีที่สุด
ปฎิบัติตนเป็นผู้เคารพต่อกฎหมายบ้านเมืองเท่านี้ก็พอแล้วครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 01:50:03 PM »

ในบันทึกจับกุมนั้น มี ยศ ชื่อ ของผู้จับกุม และพฤติการณ์การจับกุมอยู่แล้วครับ และท่านก็ไม่ต้องจดอะไรไปหรอกครับ
เพราะตาม ป.วิ อาญา ท่านให้มอบสำเนาให้ผู้ที่ถูกจับกุม 1 ฉบับ
ปล.ถ้ากฎหมาย ซึ่งก็ไม่ได้ออกโดย เจ้าหน้าที่ผู้ปฎิบัติ แต่ออกโดย ฝ่ายนิติบัญญัติ เจตนาเพื่อให้ทุกคนมีกฎกติกาอยู่ร่วมกันโดยปกติสุข ถ้าไม่สามารถบังคับใช้ได้กับทุกๆบุคคลให้เท่าเทียมกัน ก็ไม่มีประโยชน์อะไรที่จะมีกฎหมาย ครับ

บันทึกการจับกุมมีรายชื่อเป็นปัญชีหางว่าง มีผู้จับกุมเป็นสิบท่านนั้นผมเคยได้รับครับ  คิก คิก
คนรู้เห็นจริงเรื่องราวจริงมีไม่กี่ท่าน แต่ต้องใส่ชื่อเป็นผลงาน ..... จึงต้องจดจำชื่อท่านไว้หากอ้างถึงต่อศาล ว่าใครเป็นใคร

อีกปัญหาคือหลักฐานและเหตุผลแวดล้อมที่จะแสดงความจำเป็นและเร่งด่วนต่อศาล เข่น ทรัพย์สิน เหตุผลการเดินทาง ฯลฯ ท่านไม่ใส่
ไม่ต้องนับเรื่องคนแบะท่าตอนมาโรงพักว่าของแค่นี้ช่วยได้ ไม่ต้องลงบันทึกประจำวัน แต่ต้อง...........

กรณีท่านKLEAW  ไหว้ ขออนุญาตอ้างถึง ผมว่าจนท.เถรตรงเกินไป ไม่รู้จักใช้ใจเขาใจเรา ปืนติดไปเพื่อดูแลครอบครัวตอนเดินทาง
ถามมีมาไหม มีก็บอกตรงๆ หยิบก็หยิบให้จากกระเป๋า ที่วางอยู่ห่างตัว   
วิญญูชนไม่เห็นผิด ไม่ได้ล่วงละเมิดสิทธิใครหรือทำร้ายใคร ..... เจตนาบริสุทธิเพื่อป้องกันตัวและบุคคลอันเป็นที่รัก
ถ้าจะผิดก็เป็นเรื่องผิดต่อรัฐ.........ผิดเพราะกฎหมายเขียนให้ผิด.........เจตนากฎหมายไว้เพิ่มโทษลงโทษคนร้าย....ไม่ใช่เอาคนดีเข้าคุก
แต่จนท.(เคสนั้น)เหมือนคิดไม่เป็น .... แล้วต่อมาผู้ใหญ่ของท่านKLEAWเคลียร์ได้ ........
เคลียร์อย่างไร.....วิจารณาญาณของจนท.กลับเปลี่ยนไปได้เพราะอะไร  Wink

ผมไม่ได้มาเรียกร้องสิทธิให้คนร้าย แต่ขอให้จนท.ทำดีกับคนดีๆครับ  ไหว้

การอ้างถึง สิทธิ ของบุคคล ในรัฐธรรมนูญ บุคคลนั้นต้องไม่ทำการ ละเมิด หรือทำผิดกฎหมาย
และ ต้องไม่กระทำละเมิดสิทธิ ของบุคคลอื่น ด้วยครับ
ถ้าได้กระทำผิดกฎหมาย ต้องใช้ สิทธิผู้ต้องหาแทนครับ เยี่ยม

ขอบคุณครับ ผมยังหาตัวบทในรัฐธรรมนูญ ที่เกี่ยวเนื่องในความที่ท่านG 99ยกมาไม่เจอ หรือไปอยู่ในกฏหมายอื่น
ขอความกรุณาช่วยชี้แนะ เนื้อหาจากที่ใด มาตราใด เพื่อผมได้ไปสืบค้นเป็นความรู้ด้วยครับ

ผมไปเห็นแค่ ในรัฐธรรมนูญ มาตรา ๓๙ ว่า........
ในคดีอาญา ต้องสันนิษฐานไว้ก่อนว่าผู้ต้องหาหรือจำเลยไม่มีความผิด
ก่อนมีคำพิพากษาอันถึงที่สุดแสดงว่าบุคคลใดได้กระทำความผิด จะปฏิบัติต่อบุคคลนั้นเสมือนเป็นผู้กระทำความผิดมิได้

G 99
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 02:32:31 PM »

การใช้ข้อกฎหมายควรอ่านข้อกฎหมายให้ถึงบรรทัดสุดท้ายด้วยนะครับ อย่าเลือกมาเพียงแค่บ้าง วรรค
เพราะอาจจะมีกรณีข้อยกเว้นอื่นๆบทเฉพาะกาล หรือต้องใช้ประกอบกฎหมายอื่นๆอีกเพื่อให้ถูกต้องตามเจตนารมณ์ของกฎหมาย ขอบคุณครับ
ส่วนเรื่องเจ้าหน้าที่ดีหรือเลวนั้นผมลงความเห็นใว้ใน« ตอบ #78 เมื่อ: วันนี้ เวลา 01:48:08 PM » ครับ  ไหว้  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2009, 02:42:27 PM โดย G 99 » บันทึกการเข้า
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 02:46:59 PM »

การใช้ข้อกฎหมายควรอ่านข้อกฎหมายให้ถึงบรรทัดสุดท้ายด้วยนะครับ อย่าเลือกมาเพียงแค่บ้าง วรรค
เพราะอาจจะมีกรณีข้อยกเว้นอื่นๆบทเฉพาะกาล หรือต้องใช้ประกอบกฎหมายอื่นๆอีกเพื่อให้ถูกต้องตามเจตนารมณ์ของกฎหมาย ขอบคุณครับ
ส่วนเรื่องเจ้าหน้าที่ดีหรือเลวนั้นผมลงความเห็นใว้ใน« ตอบ #78 เมื่อ: วันนี้ เวลา 01:48:08 PM » ครับ  ไหว้  ไหว้

Smiley ขอบคุณที่ท่านG99 แนะนำ สวัสดีนะครับ  ไหว้

G 99
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 02:54:10 PM »

ขอแก้ไขครับ และขออภัย ในข้อมูลที่ ผิดพลาด ครับ
มาตรา ๓๑   บุคคลผู้เป็นทหาร ตำรวจ ข้าราชการ เจ้าหน้าที่อื่นของรัฐและพนักงานหรือลูกจ้างขององค์กรของรัฐ ย่อมมีสิทธิและเสรีภาพตามรัฐธรรมนูญเช่นเดียวกับบุคคลทั่วไป เว้นแต่ที่จำกัดไว้ในกฎหมายหรือกฎที่ออกโดยอาศัยอำนาจตามบทบัญญัติแห่งกฎหมายเฉพาะในส่วนที่เกี่ยวกับการเมือง สมรรถภาพ วินัย หรือจริยธรรมมาตรา ๓๒   บุคคลย่อมมีสิทธิและเสรีภาพในชีวิตและร่างกาย
   การทรมาน ทารุณกรรม หรือการลงโทษด้วยวิธีการโหดร้ายหรือไร้มนุษยธรรม จะกระทำมิได้ แต่การลงโทษตามคำพิพากษาของศาลหรือตามที่กฎหมายบัญญัติไม่ถือว่าเป็นการลงโทษด้วยวิธีการโหดร้ายหรือไร้มนุษยธรรมตามความในวรรคนี้
   การจับและการคุมขังบุคคล จะกระทำมิได้ เว้นแต่มีคำสั่งหรือหมายของศาลหรือมีเหตุอย่างอื่นตามที่กฎหมายบัญญัติ
   การค้นตัวบุคคลหรือการกระทำใดอันกระทบต่อสิทธิและเสรีภาพตามวรรคหนึ่ง จะกระทำมิได้ เว้นแต่มีเหตุตามที่กฎหมายบัญญัติ
   ในกรณีที่มีการกระทำซึ่งกระทบต่อสิทธิและเสรีภาพตามวรรคหนึ่ง ผู้เสียหาย พนักงานอัยการ หรือบุคคลอื่นใดเพื่อประโยชน์ของผู้เสียหาย มีสิทธิร้องต่อศาลเพื่อให้ระงับหรือเพิกถอนการกระทำเช่นว่านั้น รวมทั้งจะกำหนดวิธีการตามสมควรหรือ การเยียวยาความเสียหายที่เกิดขึ้นด้วยก็ได้
ขอบคุณอีกครั้งครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2009, 05:36:19 PM โดย G 99 » บันทึกการเข้า
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 03:29:28 PM »

มาตรา 28 บุคคลย่อมอ้างศักดิ์ศรีความเป็นมนุษย์หรือใช้สิทธิและ เสรีภาพของตนได้เท่าที่ไม่ละเมิดสิทธิและเสรีภาพของบุคคลอื่น ไม่เป็น ปฏิปักษ์ต่อรัฐธรรมนูญ หรือไม่ขัดต่อศีลธรรมอันดีของประชาชนมาตรา 31 บุคคลย่อมมีสิทธิและเสรีภาพในชีวิตและร่างกาย
 การทรมาน ทารุณกรรม หรือการลงโทษด้วยวิธีการโหดร้ายหรือ ไร้มนุษยธรรม จะกระทำมิได้แต่การลงโทษประหารชีวิตตามที่ กฎหมายบัญญัติ ไม่ถือว่าเป็นการลงโทษด้วยวิธีการ โหดร้ายหรือ ไร้มนุษยธรรมตามความในวรรคนี้
 การจับ คุมขัง ตรวจค้นตัวบุคคล หรือการกระทำใดอันกระทบ ต่อสิทธิ และเสรีภาพตามวรรคหนึ่ง จะกระทำมิได้ เว้นแต่โดยอาศัย อำนาจตามบทบัญญัติแห่งกฎหมายมาตรา 33 ในคดีอาญา ต้องสันนิษฐานไว้ก่อนว่าผู้ต้องหาหรือ จำเลยไม่มีความผิด
 ก่อนมีคำพิพากษาอันถึงที่สุดแสดงว่าบุคคลใดได้กระทำความผิด จะปฏิบัติต่อบุคคลนั้นเสมือนเป็นผู้กระทำความผิดมิได้
ขอบคุณครับที่อ่าน

อ่านแล้วครับ ขอบคุณครับ  ไหว้
เนื้อหามาตรา 31 น่าจะเป็น 32 และ มาตรา 33 .... เนื้อหานี้น่าจะเป็นมาตรา 39 นะครับ ตามรัฐธรรมนูญฉบับปัจจุบัน

Ooooppp ..... หรือว่ารัฐธรรมนูญคนละฉบับกัน  ตกใจ

จ่า บุญถึง กรรมบัง 42
Jr. Member
**

คะแนน 3

ราชนาวี42฿ปฏิหารย์90.

« ตอบ #84 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 03:57:10 PM »

l

ชีวิตนิ้มีดีอะไรบ้าง.........
        มีแต่ร่างฝากไว้ในสุสาน........   
                  มีอะไรกินสุขไปให้สำราญ........
                           ดอกไม่บานในแก้วเหล้าเราสุขใจ.........
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #85 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 03:58:15 PM »

มาตรา 28 บุคคลย่อมอ้างศักดิ์ศรีความเป็นมนุษย์หรือใช้สิทธิและ เสรีภาพของตนได้เท่าที่ไม่ละเมิดสิทธิและเสรีภาพของบุคคลอื่น ไม่เป็น ปฏิปักษ์ต่อรัฐธรรมนูญ หรือไม่ขัดต่อศีลธรรมอันดีของประชาชนมาตรา 31 บุคคลย่อมมีสิทธิและเสรีภาพในชีวิตและร่างกาย
 การทรมาน ทารุณกรรม หรือการลงโทษด้วยวิธีการโหดร้ายหรือ ไร้มนุษยธรรม จะกระทำมิได้แต่การลงโทษประหารชีวิตตามที่ กฎหมายบัญญัติ ไม่ถือว่าเป็นการลงโทษด้วยวิธีการ โหดร้ายหรือ ไร้มนุษยธรรมตามความในวรรคนี้
 การจับ คุมขัง ตรวจค้นตัวบุคคล หรือการกระทำใดอันกระทบ ต่อสิทธิ และเสรีภาพตามวรรคหนึ่ง จะกระทำมิได้ เว้นแต่โดยอาศัย อำนาจตามบทบัญญัติแห่งกฎหมายมาตรา 33 ในคดีอาญา ต้องสันนิษฐานไว้ก่อนว่าผู้ต้องหาหรือ จำเลยไม่มีความผิด
ขอบคุณครับที่อ่าน

ที่อ้างมา  เขายกเลิกไปตั้งแต่ 19 ก.ย.49 แล้วครับ
จ่า บุญถึง กรรมบัง 42
Jr. Member
**

คะแนน 3

ราชนาวี42฿ปฏิหารย์90.

« ตอบ #86 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 04:09:58 PM »

อ้างจากคุณ  KLEAW.....ผมก็เสียใจด้วยครับ.......นี่ก็เป็นเหตุผลหนึ่งที่ไม่อยากให้ใครค้นเจอ อวป....ถ้าบังเอิญ ดวงเราไม่ดีอยู่แล้วดันไปเจอกับคนตรงเถร  ผมว่าคงไปตามแก้กันยาวถึงศาล...สู้ให้ไม่ต้องเจอของผมดีกว่า....เหตุผลที่สำคัญ.....ที่ผมตั้งกระทู้นี้มาไม่ได้ต้องการที่จะสร้างความแตกแยกให้  จนท.รัฐทุกท่านน่ะครับ....ยังงัยก็ขออนุญาตพูดคุยแชร์ความรู้และเหตุผลกัน  อย่าเก็บมาเป็นอารมณ์.....เพราะตอนนี้ผมเริ่มเข้าใจแล้ว......( หน้าที่เหนือสิ่งอื่นใด)

ชีวิตนิ้มีดีอะไรบ้าง.........
        มีแต่ร่างฝากไว้ในสุสาน........   
                  มีอะไรกินสุขไปให้สำราญ........
                           ดอกไม่บานในแก้วเหล้าเราสุขใจ.........
G 99
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #87 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 04:54:05 PM »

กฎหมายที่เขียนโดยการปล้นอำนาจมา ส่วนตัวผมไม่รับครับ ขอบคุณครับ
G 99
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #88 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 05:07:24 PM »

อ้างจากคุณ  KLEAW.....ผมก็เสียใจด้วยครับ.......นี่ก็เป็นเหตุผลหนึ่งที่ไม่อยากให้ใครค้นเจอ อวป....ถ้าบังเอิญ ดวงเราไม่ดีอยู่แล้วดันไปเจอกับคนตรงเถร  ผมว่าคงไปตามแก้กันยาวถึงศาล...สู้ให้ไม่ต้องเจอของผมดีกว่า....เหตุผลที่สำคัญ.....ที่ผมตั้งกระทู้นี้มาไม่ได้ต้องการที่จะสร้างความแตกแยกให้  จนท.รัฐทุกท่านน่ะครับ....ยังงัยก็ขออนุญาตพูดคุยแชร์ความรู้และเหตุผลกัน  อย่าเก็บมาเป็นอารมณ์.....เพราะตอนนี้ผมเริ่มเข้าใจแล้ว......( หน้าที่เหนือสิ่งอื่นใด)

ขอบคุณครับที่เข้าใจ ผู้ปฎิบัติด้วยกัน  ไหว้ และขอรับว่าผิดพลาดในตัวเลขมาตรา ขอบคุณครับ  ไหว้
yoon
Jr. Member
**

คะแนน 1

BLACKBULL BN. MARINE 2531-33

« ตอบ #89 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 05:13:30 PM »

ผมเองเป็น ขรก.ทหารชั้นผู้น้อยนายนึงเหมือนกันครับ และโดนเรียกตรวจบ่อยครั้ง ทั้งในพื้นที่และนอกพื้นที่
แต่ไม่เคยโดนจับเลยซักครั้ง ที่เป็นอย่างนี้อาจเนื่องมาจาก
1.ผมเป็นคนพูดจาสุภาพ ให้เกียรติเจ้าพนักงานทุกท่านแม้เค้าจะยศ น้อยกว่าผม
2.เมื่อเจ้าหน้าที่ ขอดูใบขับขี่ผมก็ยื่นใบขับขี่พร้อมแนบบัตรประจำตัวไปด้วย
3.เมื่อโดนตรวจค้น ผมบอกเจ้าหน้าที่แบบตรงไปตรงมา ก่อนตรวจค้นว่าในรถผมมีอาวุธครับ
พร้อมทั้งยื่นใบ ป.4 ที่ถ่ายเอกสารย่อส่วนไว้ ยื่นให้ จนท.ดูว่า อาวุธที่ติดมามีทะเบียนถูกต้อง
4.ผมยิ้มแย้มแจ่มใสเสมอเมื่อจนท.จะขอตรวจค้น
5.เมื่อโดนสอบถาม ผมจะตอบแบบไม่ยียวน กวนประสาท
6.บางครั้งอาจต้องเตรียมเหตุผล ที่พอฟังได้ไว้เพื่อตอบคำถามว่า ทำไมต้องนำปืนติดมาด้วย
7.เมื่อ จนท.ตรวจค้นเสร็จเรียบร้อย ผมกล่าวคำขอบคุณทุกครั้ง

ผมทำเช่นนี้เป็นประจำทุกครั้งที่โดนเรียกตรวจ แต่ไม่ได้หมายความว่าผมจะกลัว จนท.ผู้นั้นนะครับ
แต่ผมให้เกียรติเค้า ขณะเค้ากำลังปฏิบัติหน้าที่ ซึ่งเป็นสิ่งที่ผมเข้าใจดี 
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ทาง จนท.ที่จะขอตรวจค้นก็ต้องมีอัธยาศัยดีด้วยครับ

ทุกคนมีเกียรติและศักดิ์ศรีเท่ากัน ให้เกียรติเขาแล้วเราจะได้รับเกียรตินั้นคืนกลับมา

หลงรัก จริงครับ  พี่ผมเวลาโดนเรียกก็ให้ใบขับขี่ซึ่งออกนานแล้ว ยศแค่นายทหารประทวน ตำรวจก็ให้เกียรติแล้วครับ ไม่เคยยื่นบัตร ขรก. ระดับ 6 สำนักนายกฯ ซักกะที ( มีใว้ใช้ค้ำประกันผมทำงานซะมากกว่า...ฮิ  ๆ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2009, 05:27:53 PM โดย yoon » บันทึกการเข้า

GREEN GOLD STOU.23   BPA.
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9
  พิมพ์