เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:40:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนลูกซอง FABARM 8 นัดปั้มราคา 85000 บาทแพงจัง  (อ่าน 10749 ครั้ง)
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 10:58:24 PM »

ครับผมไปซื้อลูกปืนมาครับวันนี้แต่ไม่ได้ครับ     แซ้งมากเลยพอดีจาไปหาดูปืนลูกซอง  8 นัดด้วยครับ   กำลังทำเรื่องขออยุ่เลยไปดูปืนก่อนครับ
ใจอยากได้  m2  m4   ของเบเนลลี         หลงรัก หลงรัก  แต่มันแพงครับเลยจะไปเอาปั้ม  ของเรมิงตัน   กับของ  FABARM  ครับ ไปดูอยุ่หลายร้านครับ ขอซื้อลูกเขาด้วย
ไปติดใจเด็กหน้าร้านคนหนึ่งครับ  จับเมือผมแล้วชวนไปดูปืนร้านเขาครับ   ผมก็เขาไปเพราะเห็นว่าเป็นกันเอง   เจ้าของร้านใจดีที่สุดเลยครับ   หลงรัก หลงรัก

เอามาไห้ดูตั้งสี่กระบอกครับ    ทั้งออโต ปั้ม   ไห้ลองขึ้นลำยิงแห้งดูครับ    ก็ถูกใจผมมากเลยครับ   แต่ไปติดใจ  FABARM  ปั้มครับมีคอมที่ปากลำกล้องด้วยสวยมากครับ

ลองปั้มยิงแห้งอยู่หลายครั้งครับชอบก็เลยถามราคา  เขาตอบว่า  85000  ครับ  ผมตกใจมากครับถามอยู่สามครั้ง   ก็ตอบเหมือนกันทุกครั้งครับในร้านมีคนสี่ห้าคนครับ

ที่มาดูปืนสั้นนั่งไกล้ๆๆๆผมก็ได้ยินเหมือนกันครับ  เขาก็ทำหน้าตกใจ  แล้วเจ้าของร้านยังว่าราคานี้ไห้วันนี้วันเดียวครับ  พรุ้งนี้เพิ่มเป็น 95000  ครับ   ผมก็เลยเดินอออกมาครับ

บอกยังไม่มีใบ ป.3  เขาก็บอกว่าไม่เป็นไรจ้องใว้ก่อนก็ได้       งอน งอน งอน  ผมไม่บอกชื่อร้า้นนะครับ เดี่ยวเขาจาเสียหาย   ผมเดินต่อมาร้านนึงเล่าไห้เขาฟัง

ขาว่าราคาขนาดนี้ซื้อเรมิงตันได้เกือบสามกระบอกเลยครับ   เบเนลลี  m2  ยังไม่แพงเท่านี้เลย   จบครับไม่อยากเล่าต่อ      ถามเลยครับว่า FABARM   ปั้ม มันราคาเท่าไรกันแน่น

เจ้าของร้านคนนั้นขเาว่ามันถูกกว่าเรมิงตันครับ  แต่เขาไม่รุ้  เขาว่าร้านของเขาไม่สั่งมาขาย ไหว้ ไหว้   
Aummaewang
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 11:17:31 PM »

อย่าใจร้อนนะครับ ให้เดินดูหลายๆร้านถามราคาแล้วค่อยตัดสินใจครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 03:08:16 AM »

Fabarm ปืนต้องคำสาปครับ   เป็นปืนดีแต่อนาคตมืดมนในเมืองไทย
เพราะร้านค้าที่นำเข้า  ตั้งราคาเกินความเป็นจริงจนไม่มีใครอยากจะซื้อ   ร้านที่คุณเข้าไปอย่าได้กลับเข้าไปอีกเลยครับ
แต่ถ้าคุณอยากได้จริงๆ  แล้วไม่เดือดร้อนเรื่องเงินก็แล้วแต่นะครับ  ที่บอกมานี่ไม่อยากเห็นเป็นเหยื่อร้านค้าหน้าเลือด
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 03:49:53 AM »

อ้อ............ ลูกซองพิเศษ เหล็กดาวอังคาร ยิงกระสุนแม็กนั่มได้ลำกล้องไม่ระเบิด  คิก คิก คิก คิก
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 08:44:26 AM »

ขอบคุณพี่ทุกคนครับ ไหว้ ไหว้ 

แต่ถ้าผมจำไม่ผิด  อวป    เคยทดสอบแล้วครับ     เห็นบอกว่าราคาถูกกว่าเรมิงตัน    หลายบาทผมเลยสนใจ หลงรัก หลงรัก

เเต่พอเห็นราคาแบบนี้แล้ว     เอาเบเนลลี    M2   หรือไม่ก็เรมิงตัน   ดีกว่าครับแค่   30000  เองครับ  ร้านปืนไทยเนชั่นแนลการค้า   

เขาบอกมาครับทำเรื่องใบ ป3  เสร็จเมื่อไรไห้มาเอาได้เลยครับ ร้านนี้ใจดีครับพูดตรงดีด้วย      แต่ร้านเขาไม่มี  FABARM   ครับ
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 08:50:18 AM »

ปืนดี แต่....น่าเสียดายราคาไกลเกิน  ไหว้ ไหว้
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 08:57:57 AM »

Fabarm ปืนต้องคำสาปครับ   เป็นปืนดีแต่อนาคตมืดมนในเมืองไทย
เพราะร้านค้าที่นำเข้า  ตั้งราคาเกินความเป็นจริงจนไม่มีใครอยากจะซื้อ   ร้านที่คุณเข้าไปอย่าได้กลับเข้าไปอีกเลยครับ
แต่ถ้าคุณอยากได้จริงๆ  แล้วไม่เดือดร้อนเรื่องเงินก็แล้วแต่นะครับ  ที่บอกมานี่ไม่อยากเห็นเป็นเหยื่อร้านค้าหน้าเลือด

ตอนนี้ Fabarm ถูกผูกขาดโดยร้านปืนหน้าเลือดร้านเดียวครับ............. เลยตั้งราคาบ้าเลือดแบบจับไม่ได้

แต่ก่อนมีร้านอื่นนำเข้ามาขายช่วงหนึ่ง ราคาสูงกว่า 870 ประมาณ 20% ................ เอาเข้ามาครั้งสองครั้งเอง แล้วพอร้านนี้ได้เป็นตัวแทน ร้านอื่นเลยนำเข้ามาไม่ได้อีก ................

เหมือนลูกซอง Browning ที่ถูกปั่นราคาจนคนทั่วๆไปที่ฉลาดๆซื้อ เล่นไม่ได้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
slindongbayu
Full Member

คะแนน 47

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 09:10:36 AM »

Fabarm ปืนต้องคำสาปครับ   เป็นปืนดีแต่อนาคตมืดมนในเมืองไทย
เพราะร้านค้าที่นำเข้า  ตั้งราคาเกินความเป็นจริงจนไม่มีใครอยากจะซื้อ   ร้านที่คุณเข้าไปอย่าได้กลับเข้าไปอีกเลยครับ

ตอนนี้ Fabarm ถูกผูกขาดโดยร้านปืนหน้าเลือดร้านเดียวครับ............. เลยตั้งราคาบ้าเลือดแบบจับไม่ได้

แต่ก่อนมีร้านอื่นนำเข้ามาขายช่วงหนึ่ง ราคาสูงกว่า 870 ประมาณ 20% ................ เอาเข้ามาครั้งสองครั้งเอง แล้วพอร้านนี้ได้เป็นตัวแทน ร้านอื่นเลยนำเข้ามาไม่ได้อีก ................

เหมือนลูกซอง Browning ที่ถูกปั่นราคาจนคนทั่วๆไปที่ฉลาดๆซื้อ เล่นไม่ได้

เห็นด้วยกับพี่มะขิ่นครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 10:04:25 AM »

ใช่ร้านที่ลงโฆษณาในหนังสือ อวป. ปกหลังสุดมั้ยครับ  เห็นมี FABARM ด้ามปืนสั้นอยู่ในรูปมีวงเล็บว่า (ราคาพิเศษ) ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ball28-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 10:14:57 AM »

ถ้าราคานั้นออโต้ดูเรมิงตัน1100แท็คติค่อล หรือไม่ก็11-87ดีกว่าครับราคาพอๆกันเลย มี8นัดตามที่ท่านต้องการพอดีครับ อวป. เพิ่งทอสอบไปครับ แล้วเบเนลีm2ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วครับ น้ำลายหก น้ำลายหก ถ้าปั๊มก็870ไปเลยครับเ มีพื่อนเยอะ อะไหล่เพียบ ของแต่งบาน น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
mr.siri1
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 10:45:40 AM »

ผมไปมาเมื่อวันที่ 3/10/52 ที่ผ่านมานี่เองเหมือนที่เจ้าของกระทู้เล่าให้ฟังเลยครับ แถมโจมตี remington ซะไม่มีดี.. ยิงแล้วกระบอกแตกบ้าง..ไม่ได้มาตราฐานบ้าง..ร้านต่างชาติครับผมเป็นพวกชอบทดลองซะด้วย..วันนั้นเลยไปลากคอ remington 20"ศูนย์ไรเฟิลออกมาจากร้านราชาซะเลยราคาที่ 31000ที่แรกว่าจะเล่น FABARM นั่นแหละแต่เกิดอาการหมั่นใส้ร้านนี้ แล้วยังเหลือกะตังไปซื้อของแต่งอีก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 10:55:40 AM »

ผมไปมาเมื่อวันที่ 3/10/52 ที่ผ่านมานี่เองเหมือนที่เจ้าของกระทู้เล่าให้ฟังเลยครับ แถมโจมตี remington ซะไม่มีดี.. ยิงแล้วกระบอกแตกบ้าง..ไม่ได้มาตราฐานบ้าง..ร้านต่างชาติครับผมเป็นพวกชอบทดลองซะด้วย..วันนั้นเลยไปลากคอ remington 20"ศูนย์ไรเฟิลออกมาจากร้านราชาซะเลยราคาที่ 31000ที่แรกว่าจะเล่น FABARM นั่นแหละแต่เกิดอาการหมั่นใส้ร้านนี้ แล้วยังเหลือกะตังไปซื้อของแต่งอีก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

พฤติกรรมน่าเกลียดไม่มีเปลี่ยนเลยจริงๆ
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 10:57:06 AM »

ร้านในตำนานอีกแล้ว... ไหว้
Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 11:36:26 AM »

-ไม่ต้องบอกชื่อร้านก็พอจะเดาออกครับ คิก คิก

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 12:01:11 PM »

Fabarm จะเอาไปซักผ้าเหรอครับ..แพงก็แพง
หน้า: [1] 2
  พิมพ์