เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:17:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งง ?  (อ่าน 1411 ครั้ง)
santarobin
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 11:16:20 PM »

ช่วยหน่อยครับ  มีวอลเธอร์ .380 ppK/s ระบบการยิงดีมาก ปกติทุกอย่าง   แต่เมื่อเปลี่ยนใส่ซองกระสุนใหม่ปล่อยสไลด์  เปลี่ยนใจไม่ยิงต่อปลดซองกระสุน ดึงสไลด์ ปรากฏว่า เอาลูกออกยาก(ค้างในลำกล้อง)ต้องเขย่าๆหรือดึงหลายๆครั้ง จึงคัดกระสุนออก ปืนค่อนข้างใหม่ ขอรั้งก็ดี ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร  ธรรมชาติของปืนรุ่นนี้หรือเปล่าครับ ผู้รู้ช่วยอนุเคราะห์ตอบด้วยครับ  ขอบคุณครับ   ppk/s
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 11:47:14 PM »

ดึงแรงหรือดึงเบาครับ
santarobin
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 11:56:12 PM »

ดึงแรกมากครับ กะว่าสลัดปลอกได้น่ะครับ  ขอบคุณครับ
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 11:57:39 PM »

ลองดึงเบาๆ แล้วดูอาการอีกทีครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
santarobin
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 12:09:00 AM »

ขอบคุณครับ คงต้องเป็นวันหลัง ห่างปืนครับ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 03:16:25 PM »

ผมว่าขอรั้งปลอกมีปัญหาแล้วหล่ะครับ เมื่อก่อน ผมเคยใช้ปืนรุ่นนนี้อยุ่ ไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้ครับ  แต่ปืน รุ่นนนี้ จะมีจุดออน่ ตรงขาเกี่ยวปลอกนี่แหล่ะครับ บางกระบอก ของเพื่อนเคยเจอ ยิงๆไป ขาเกี่ยวปลอก กระเด้นหาย เอาซะดื้อๆ อย่างไร ส่งไปหาช่างฝีมือ ดีๆช่วยดุให้นะครับ

อีกนิดนึงเวลาขึ้นลำใหม่ตอนเปลี่ยน ซองกระสุนนั้น ไม่ทราบว่า ออกแรงพอไม๊ครับ เพราะบางครั้งถ้าขาเกี่ยวปลอกไม่อม จานท้ายเนื่องจากไสลวิ่งไปไม่สุด ขาเกี่ยวปลอก เกี่ยวปลอกไม่ได้ก็ เอาลูก ออกจากรังเพลิงไม่ได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2009, 03:20:50 PM โดย at75 » บันทึกการเข้า
แม้ว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

ชีวิตก็มีแค่นี้

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 08:01:34 PM »

ถ้ารุ่นอื่น ก็ให้ทำแบบเดียวกันใช่ไหมครับ
santarobin
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 10:43:00 PM »

ขอบคุณ ท่าน at75 ครับ จะลองดูให้ละเอียดอีกครั้ง แล้วจะแจ้งผลครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 10:52:59 PM »

ตอนดึงลำเลื่อนก็ลองก้มดูครับว่าทำไมมันไม่ออก ขอรั้งปลอกเกี่ยวติดหรือไม่หากขอรั้งเกี่ยวไม่ติดหรือเกี่ยวหลุดก็เป็นที่ขอรั้ง... หากเกี่ยวติดแล้วหลุดก็ดูว่าทำไมหลุด ขอรั้งเยินหรือลื่นหรือเปล่า หรือขอรั้งไม่ลื่น แต่ปลอกติดแน่นจนขอรั้งกัดจานท้ายจนเป็นรอยแล้วก็ยังดึงไม่ออก อย่างนี้ต้องลองกระทุ้งทางปากลำกล้อง ฯลฯ...

นายสมชายว่าหากก้มมองดู ก็น่าจะเห็นรายละเอียดมั่งนะครับ... เย้
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 11:21:43 PM »

ผมว่าขอรั้งปลอกมีปัญหาแล้วหล่ะครับ เมื่อก่อน ผมเคยใช้ปืนรุ่นนนี้อยุ่ ไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้ครับ  แต่ปืน รุ่นนนี้ จะมีจุดออน่ ตรงขาเกี่ยวปลอกนี่แหล่ะครับ บางกระบอก ของเพื่อนเคยเจอ ยิงๆไป ขาเกี่ยวปลอก กระเด้นหาย เอาซะดื้อๆ อย่างไร ส่งไปหาช่างฝีมือ ดีๆช่วยดุให้นะครับ

อีกนิดนึงเวลาขึ้นลำใหม่ตอนเปลี่ยน ซองกระสุนนั้น ไม่ทราบว่า ออกแรงพอไม๊ครับ เพราะบางครั้งถ้าขาเกี่ยวปลอกไม่อม จานท้ายเนื่องจากไสลวิ่งไปไม่สุด ขาเกี่ยวปลอก เกี่ยวปลอกไม่ได้ก็ เอาลูก ออกจากรังเพลิงไม่ได้นะครับ

ครับ
เพิ่งทราบว่าปืนรุ่นนี้มีปัญหา
ผมชอบน่ารักเล็กดี
แต่ไม่ชอบที่ลูกเป็น.380
พอทราบปัญหา เลิกชอบเลย
ขอบคุณครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์