เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:19:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยู่แถวปากช่อง เขาใหญ่ นครราชสีมา บ้างครับ  (อ่าน 47958 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 09:43:58 AM »

ลืมถาม
เรื่องน้ำใช้-ไฟฟ้า ครับ
ไฟฟ้าน้ำ เดินใต้ดินครับ เพื่อไม่ให้เสียวิว เหมือน เมืองนอกครับ ออ ขึ้นมาจากใต้มากางเต๊นที่ทีผมได้ครับฟรี ห้องน้ำใช้ของฟาร์มก็ได้ หรืออยากเช่าบ้านมีเตาผิงของโครงการก็มีครับ ราคากันเอง
หมายถึงว่า  มีน้ำ-ไฟฟ้า  เข้าถึงใช่ใหมครับ
Grinที่เป็นรีสอร์ทและฟาร์มกวางอยู่แล้วครับ  น้ำไฟมีพร้อมอยู่แล้วครับเพียงแต่ต่อมาที่ที่เราครับ ยิ้มีเลศนัย

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 09:51:34 AM »

รับทราบ
ขากลับถ้ามีเวลาอาจจะแวะเข้าไปดู
ขอบคุณอีกครั้งครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 10:45:56 AM »

รับทราบ
ขากลับถ้ามีเวลาอาจจะแวะเข้าไปดู
ขอบคุณอีกครั้งครับ
ไปทาง สภต.หนองสาหร่ายครับถึง สภต. และขับรถเลยมาประมาณ 4-5 กม.ถึงที่ครับ ท๊อปแลนด์ฟาร์มบอกผม art แนะนำมาครับ

Harris
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 04:50:23 PM »

มีครับอยู่ที่ วังกะทะ(ปากช่อง)เห็นทิวเขาใหญ่เป็นแนวครับ ตอนนี้กำลังจะดึงไฟเข้าที่พอดีเลยครับ
รบกวนขอคำแนะนำเรื่องการดึงไฟเข้าที่ อ.ปากช่องด้วยครับ ดีใจที่มีเพื่อนบ้าน อยู่ใกล้ๆ กันครับ

Grinครับ กำลังหาเพื่อนครับ อยากย้ายไปอยู่ ตอนยังไม่แก่ มีสนามปืน bb อยู่ปากซอยจะได้ยิงกับเด็กๆๆ....ได้
ออ เดียวถามเพื่อนที่ปากช่องให้ครับเรื่องไฟฟ้า ยิ้มีเลศนัย ไหว้

ยินดีครับพี่ ผมคาดว่าหนาวหน้า น่าจะเรียบร้อย พอดีปีนี้ฝนลงนานไปหน่อย  Wink Wink Wink
กว่าจะได้ดำเนินการก็ปลายปีแล้ว กะว่าหนาวปีนี้จะไปกางเต๊นท์ไปพลางๆก่อน
สอบถามชาวบ้านแถวนั้นบอก อากาศหนาวเหมือนเชียงใหม่เลย ว่างๆ แล้วจะถ่ายรูป
มาให้ดูครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับเรื่องไฟครับพี่ Art  ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2009, 04:55:08 PM โดย Harris » บันทึกการเข้า
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 07:47:14 PM »

มีครับอยู่ที่ วังกะทะ(ปากช่อง)เห็นทิวเขาใหญ่เป็นแนวครับ ตอนนี้กำลังจะดึงไฟเข้าที่พอดีเลยครับ
รบกวนขอคำแนะนำเรื่องการดึงไฟเข้าที่ อ.ปากช่องด้วยครับ ดีใจที่มีเพื่อนบ้าน อยู่ใกล้ๆ กันครับ

Grinครับ กำลังหาเพื่อนครับ อยากย้ายไปอยู่ ตอนยังไม่แก่ มีสนามปืน bb อยู่ปากซอยจะได้ยิงกับเด็กๆๆ....ได้
ออ เดียวถามเพื่อนที่ปากช่องให้ครับเรื่องไฟฟ้า ยิ้มีเลศนัย ไหว้

ยินดีครับพี่ ผมคาดว่าหนาวหน้า น่าจะเรียบร้อย พอดีปีนี้ฝนลงนานไปหน่อย  Wink Wink Wink
กว่าจะได้ดำเนินการก็ปลายปีแล้ว กะว่าหนาวปีนี้จะไปกางเต๊นท์ไปพลางๆก่อน
สอบถามชาวบ้านแถวนั้นบอก อากาศหนาวเหมือนเชียงใหม่เลย ว่างๆ แล้วจะถ่ายรูป
มาให้ดูครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับเรื่องไฟครับพี่ Art  ไหว้ ไหว้ ไหว้
กำลังหาเงินปลูกบ้านเหมือนกัน อยากได้ แบบสวิสครับ แต่ยังไม่มีเงินเลยครับ ฝันไปก่อนครับ

duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 07:49:36 PM »

ช่วยวาดแผนที่ด้วยได้มั้ยครับ  ส่วนกลางคิดอย่างไรครับ กำลังมองหาอยู่ ครับ  ยิ้มีเลศนัย

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 08:33:18 PM »

ช่วยวาดแผนที่ด้วยได้มั้ยครับ  ส่วนกลางคิดอย่างไรครับ กำลังมองหาอยู่ ครับ  ยิ้มีเลศนัย
ดูแผนที่ครับ ค่าส่วนกลางรายละเอียดติดต่อคุณ ดำครับ ส่งทาง pm ครับ  แผนที่จริงต้องเป็นทางเบี่ยงไปทางสภต.หนองสาหร่ายครับ อย่าตรงครับจะผิดแผนที่เพี้ยนหน่อยครับ www.oknation.net/blog/print.php?id=209676
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2009, 08:49:44 PM โดย ART » บันทึกการเข้า

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 10:06:21 AM »

เพิ่งไปที่ที่มาและแวะเยี่ยม พี่สาวลูกคุณ ป้า ที่กลางดงเมาเทนวิวรีสอร์ท ครับแนวบ้านในดงต้นไม้ครับ

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 10:08:14 AM »

บ่อที่ขุดในบริเวณบ้านนะครับ

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 10:10:08 AM »

หอดูนกส่วนตัวครับพี่เขย ชอบดูนกเลยสร้างขึ้นไปดูนกดูวิว กลางคืนดูดาวนะครับ

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 10:13:00 AM »

วิวสวยมากครับ  "กลางดงเมาเทนวิวรีสอร์ท"   บ้านในฝันของผมแต่ตังค์ก็อยู่ในฝันเช่นกัน ยิ้มีเลศนัย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 10:17:21 AM »

สุดยอด
อยากจะได้ยังงี้สักแปลง
แล้วก็ยก "เรือนเวียงวิมาน"
ไปตั้งทั้งหลังทีเดียวเลย น่าจะเข้ากับบรรยากาศ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 10:20:29 AM »

ยกมาทำไมให้ยุ่งยากครับ  สร้างใหม่เลยเอาแปลนเดิม  เงินทองครูหมูก็ตั้งเยอะตั้งแยะ 

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 10:24:51 AM »

ของเมียทั้งเพ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 10:26:48 AM »

ของเมียทั้งเพ  ทั้งพัง

อ้าว.............ทำไมไปว่าเมียแบบนั้นล่ะครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 20
  พิมพ์