เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:19:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยู่แถวปากช่อง เขาใหญ่ นครราชสีมา บ้างครับ  (อ่าน 47955 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #120 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 12:35:29 PM »

ออ รั้วเป็นปูนหล่อ เป็น ซีเมนต์ ครับ บริเวณ ประมาณ 1 ไร่ ระยะประมาณ 180 เมตร โดนเข้าไป 7 หมื่นนะครับแต่ทนเพราะเป็นซิเมนต์ นะครับแถวนั้นเรียกรั้ว คาวบอยนะครับ

มีรั้วสวยงาม

เอาภาพของเพื่อนมาฝากครับ เขาอยู่แถวลพบุรี

ครั้งแรกในชีวิตที่เลี้ยงสัตว์ใหญ่

เขาบอกว่าไม่ต้องใช้เครื่องตัดหญ้าเลย...

มาหลังๆซื้อเพิ่มบ้าง ออกลูกบ้าง

ไซบีเรียนสองตัวนี้ คงเอาไว้ลากเลื่อนตอนหิมะตกที่สวนเขา  Grin
(ล้อเล่น เอาไว้ป้องกันหมาตัวอื่นมากินไก่น่ะ  ได้ผล เพราะตัวอื่นๆของชาวบ้านไม่กล้าเข้ามา เจ้าไซบีเรียน
สองตัวนี้ฟาดไก่ในสวนเสียเอง  Grin)

ตอนนี้เขาขี่ม้าเป็นแล้วครับ

Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #121 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 12:44:55 PM »

ใช่ครับ ครูต้น
ก็ไล่ไปตั้งแต่เริ่มหมดฝนนั่นแหละ
เดี๋ยวกลับบ้านเที่ยวหลัง  จะไปแอบ กางเต๊นท์นอน
มาเยี่ยมที่ ท๊อปแลนด์ด้วยนะครับ หลงรัก ไหว้
        ที่พูดถึง ก็จะไปแอบกางเต๊นท์
ที่ท็อปแลนด์  นั่นแหละ  ว่าแต่ว่าทำห้องน้ำหรือยัง ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
tum1997 รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #122 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 12:47:37 PM »

ออ รั้วเป็นปูนหล่อ เป็น ซีเมนต์ ครับ บริเวณ ประมาณ 1 ไร่ ระยะประมาณ 180 เมตร โดนเข้าไป 7 หมื่นนะครับแต่ทนเพราะเป็นซิเมนต์ นะครับแถวนั้นเรียกรั้ว คาวบอยนะครับ

ง่า 1 ไร่เจ็ดหมื่นของผม 3 ไร่ ก็สองแสนกว่า โห เก็บตังไว้ซื้อปืนดีกว่า ปลูกชะอมริมรั้วแทนดีกว่า
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #123 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 01:31:05 PM »

ใช่ครับผม บอกให้ทำไม่ถามราคาก่อนนะครับทำเสร็จ หน้ามืดเลยครับ
ง่า 1 ไร่เจ็ดหมื่นของผม 3 ไร่ ก็สองแสนกว่า โห เก็บตังไว้ซื้อปืนดีกว่า ปลูกชะอมริมรั้วแทนดีกว่า
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #124 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 01:24:48 PM »

ดูให้ดี ครับ
ใคร หล่อ แก่กว่า ใคร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2010, 03:04:27 PM โดย คมขวาน รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #125 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 02:07:55 PM »

มีรั้วสวยงาม

เอาภาพของเพื่อนมาฝากครับ เขาอยู่แถวลพบุรี

ครั้งแรกในชีวิตที่เลี้ยงสัตว์ใหญ่

เขาบอกว่าไม่ต้องใช้เครื่องตัดหญ้าเลย...

มาหลังๆซื้อเพิ่มบ้าง ออกลูกบ้าง

ไซบีเรียนสองตัวนี้ คงเอาไว้ลากเลื่อนตอนหิมะตกที่สวนเขา  Grin
(ล้อเล่น เอาไว้ป้องกันหมาตัวอื่นมากินไก่น่ะ  ได้ผล เพราะตัวอื่นๆของชาวบ้านไม่กล้าเข้ามา เจ้าไซบีเรียน
สองตัวนี้ฟาดไก่ในสวนเสียเอง  Grin)

ตอนนี้เขาขี่ม้าเป็นแล้วครับ

Grin Grin Grin

สวนนี้คุ้นตามาก ในเวปฯเกษตรพอเพียง 

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #126 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 02:43:29 PM »

Grin พอดีซื้อที่ไว้แล้ว อยากหาเพื่อนสมาชิก อวป. ท่านใดอยู่แถวนี้บ้างครับ ย้ายไปอยู่จะได้มีเพื่อน คอเดียวกันแถวนี้บ้างนะครับ ไหว้

สวัสดีครับ

ผมอยู่ในเมืองปราจีนบุรีครับ

เห็นที่ดิน และวิวสวยมากครับ

ช่วงพฤศจิกายน-ธันวาคม อากาศเย็นมาก ผมไปกางเต๊นท์บนเขาใหญ่

วางน้ำเข็งไว้ตื่นเช้าเหมือนเดิมไม่ละลาย อากาศเย็นสุดๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2010, 02:45:13 PM โดย เขาใหญ่ รักในหลวง » บันทึกการเข้า

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #127 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 02:45:29 PM »

Grin พอดีซื้อที่ไว้แล้ว อยากหาเพื่อนสมาชิก อวป. ท่านใดอยู่แถวนี้บ้างครับ ย้ายไปอยู่จะได้มีเพื่อน คอเดียวกันแถวนี้บ้างนะครับ ไหว้

สวัสดีครับ

ผมอยู่ในเมืองปราจีนบุรีครับ

เห็นที่ดิน และวิวสวยมากครับ

ช่วงพฤศจิกายน-ธันวาคม อากาศเย็นมาก ผมไปกางเต๊นท์ที่ใหญ่

วางน้ำเข็งไว้ตื่นเช้าเหมือนเดิมไม่ละลาย

ครับ ผมชอบมากช่วงพฤศจิกายน ช่วงฝนดาวตก อากาศดีมาก 15 องศานะครับเย็นดีครับ

เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #128 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 02:50:04 PM »

น้ำค้างลงไวนะครับ ไม่เกินหนึ่งทุ่มเก้าอี้เปียกน้ำค้างแล้ว

นี่ก้อใกล้แล้ว เดี๋ยวก้อถึงบรรยากาศหน้าหนาวแล้ว ไวจัง  น้ำลายหก  น้ำลายหก  น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2010, 07:12:30 PM โดย เขาใหญ่ รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #129 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 02:52:03 PM »

น้าค้างลงไวนะครับ ไม่เกินหนึ่งทุ่มเก้าอี้เปียกน้ำค้างแล้ว

นี่ก้อใกล้แล้ว เดี๋ยวก้อถึงบรรยากาศหน้าหนาวแล้ว ไวจัง  น้ำลายหก  น้ำลายหก  น้ำลายหก
ต้องไปค้างที่ไร่ช่วงหน้าหนาวอีกแล้วชอบมากเลยครับ

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #130 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 03:05:38 PM »

คุณอาร์ท รีบทำห้อง น้ำ ด่วน ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก

renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #131 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 03:06:56 PM »

อีกรูป ครับ
ปลูกหญ้ารูซี่ไว้เลี้ยงสัตว์ด้วยเหรอครับ
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #132 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 03:18:27 PM »

น้าค้างลงไวนะครับ ไม่เกินหนึ่งทุ่มเก้าอี้เปียกน้ำค้างแล้ว

ต้องไปค้างที่ไร่ช่วงหน้าหนาวอีกแล้วชอบมากเลยครับ

อย่าลืมชวนผม นะครับจะได้ไปแจมด้วย

ใกล้ๆกันเอง ไม่น่าเกิน60กม.จากตัวเมืองปราจีนฯ ครับ

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #133 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 06:02:42 PM »

อย่าลืมชวนผม นะครับจะได้ไปแจมด้วย

ใกล้ๆกันเอง ไม่น่าเกิน60กม.จากตัวเมืองปราจีนฯ ครับ
คิก คิก ไหว้ เยี่ยม

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #134 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 06:03:42 PM »

ดูให้ดี ครับ
ใคร หล่อ แก่กว่า ใคร

เสื้อฟ้า แก่กว่านะครับ ตกใจ หลงรัก

หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 20
  พิมพ์