เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:30:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยู่แถวปากช่อง เขาใหญ่ นครราชสีมา บ้างครับ  (อ่าน 48027 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #270 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 04:41:08 PM »

แบบบ้านเข้ากับยุคสมัยครับ จาก fb
หึๆๆ น้ำนิ่งๆ มันพออยู่ได้ครับ หากเจอทางน้ำ หรือน้ำไหล คงจะน่าดู หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #271 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 07:50:16 PM »

แบบบ้านเข้ากับยุคสมัยครับ จาก fb
หึๆๆ น้ำนิ่งๆ มันพออยู่ได้ครับ หากเจอทางน้ำ หรือน้ำไหล คงจะน่าดู หึๆๆ
   บ้านแบบริมคลองนะครับผมว่า

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #272 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 09:02:30 AM »

ปากช่อง อากาศเย็นเริ่มมาแล้วครับ ไหว้

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #273 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 09:09:12 AM »

ปากช่อง อากาศเย็นเริ่มมาแล้วครับ ไหว้
บ้านผม ใต้ฝั่งตะวันออกเตรียมตัว รับน้ำครับ อิๆ ยิ่งหนาวมาก ฝนก็ยิ่งเยอะ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #274 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 09:12:55 AM »

บ้านผม ใต้ฝั่งตะวันออกเตรียมตัว รับน้ำครับ อิๆ ยิ่งหนาวมาก ฝนก็ยิ่งเยอะ
แต่ฝนมาก่อนนะครับเรีกหนาว

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #275 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 08:51:33 PM »

อยากไปสร้างที่ดูดาวเหมือน ละครหนุ่มชาวไร่กับหวานใจไฮโซ ทางช่อง 3 ที่จบไปครับ  ที่ไร่ปากช่องที่ซื้อไว้ครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #276 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 10:04:00 PM »

อยากไปสร้างที่ดูดาวเหมือน ละครหนุ่มชาวไร่กับหวานใจไฮโซ ทางช่อง 3 ที่จบไปครับ  ที่ไร่ปากช่องที่ซื้อไว้ครับ
หากว่า อยากทำอะไร ทำแล้วไม่เดือดร้อน ทำแล้วสบายใจ ทำได้ ก็ทำไปเหอะครับน้าอาร์ต

ทำวันนี้มันก็จะได้ทำ รอพรุ่งนี้มันก็เป็นเรื่องอนาคต

ชีวิตเราใช่มันจะยืนยาวเท่าไหร่ วันเดือนปี หมุนเวียนเปลี่ยนไปเดี๋ยวเดียว

ขอให้สมหวังครับ อากาศเปิดหน้าหนาว นอนดูท้องฟ้า ที่ใสกระจ่าง ดาวเต็มฟ้า อากาศเย็นสบาย สุขใหนจะหามาเทียบเทียมครับ

กรุงเทพฯ-ปากช่อง ชิวๆ ไปเย็น"สุข" กลับเย็นทิตย์ อาหารการกินเตรียมไปให้พร้อม สองวันสองคืน กำลังดีทีเดียว อิๆๆไม่เร็ว ไม่ช้า พอวันหยุดหน้า ทำให้อยากไปอีก ไม่น่าเบื่อ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #277 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 10:05:11 PM »

ผมก็กำลังดำเนินการ เตรียมการณ์ กลับชนบทครับ อิๆๆ

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #278 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 09:28:10 AM »

ครับไปทำเพิงดูดาวไว้ก่อนครับ อิอิ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #279 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 10:46:40 AM »

ครับไปทำเพิงดูดาวไว้ก่อนครับ อิอิ

น้าอาร์ทลองหาแผนที่ดาว... กับหนังสือตานานนิยายดาวติดไปอ่านด้วยก็ดีนะครับ... หาซื้อได้ตามร้านหนังสือใหญ่ๆ หรือที่สมาคมดาราศาสตร์แห่งประเทศไทย... ท้องฟ้าจำลอง เอกมัยครับ... ไหว้

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #280 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 10:49:41 AM »

น้าอาร์ทลองหาแผนที่ดาว... กับหนังสือตานานนิยายดาวติดไปอ่านด้วยก็ดีนะครับ... หาซื้อได้ตามร้านหนังสือใหญ่ๆ หรือที่สมาคมดาราศาสตร์แห่งประเทศไทย... ท้องฟ้าจำลอง เอกมัยครับ... ไหว้

ท้องฟ้าจำลองใกล้บ้านครับ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #281 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 11:08:49 AM »

ไปถามที่ท้องฟ้าจำลอเลยครับ... ขอซื้อแผนที่ดาว... เอาแบบแผ่นสี่เหลี่ยมจัตุรัส... กว้างxยาว... ราวๆ ๑๐ นิ้ว... พร้อมทั้งให้เจ้าหน้าที่อธิบายวิธีใช้ด้วยครับ... บางทีอาจจะสับสนได้... แล้วถ้าได้อ่านนิยายดาวมาก่อนด้วย... จะจินตนาการกลุ่มดาวได้ดีกว่าครับ...

...การดูดาว... ดูด้วยตาเปล่าดีที่สุดครับ... พวกกล้องดูดาว... ส่วนมากเอาไว้ดูดวงจันทร์... เมื่อก่อนตอนเรียน ม.ปลาย... วันที่ครูสอนดาราศาสตร์ท่านไปนอนเวร... ผมชอบตามไปปูเสื่อนอนดูดาวกลางสนามโรงเรียนครับ... เดี๋ยวนี้ไม่มีเวลาแล้ว... ไหว้

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #282 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 01:17:29 PM »

ไปถามที่ท้องฟ้าจำลอเลยครับ... ขอซื้อแผนที่ดาว... เอาแบบแผ่นสี่เหลี่ยมจัตุรัส... กว้างxยาว... ราวๆ ๑๐ นิ้ว... พร้อมทั้งให้เจ้าหน้าที่อธิบายวิธีใช้ด้วยครับ... บางทีอาจจะสับสนได้... แล้วถ้าได้อ่านนิยายดาวมาก่อนด้วย... จะจินตนาการกลุ่มดาวได้ดีกว่าครับ...

...การดูดาว... ดูด้วยตาเปล่าดีที่สุดครับ... พวกกล้องดูดาว... ส่วนมากเอาไว้ดูดวงจันทร์... เมื่อก่อนตอนเรียน ม.ปลาย... วันที่ครูสอนดาราศาสตร์ท่านไปนอนเวร... ผมชอบตามไปปูเสื่อนอนดูดาวกลางสนามโรงเรียนครับ... เดี๋ยวนี้ไม่มีเวลาแล้ว... ไหว้

พูดถึงดาวนึกถึงตอนไปบุกเบิกไร่ที่ท่าแซะ ปี 31-32 ไฟยังไม่เข้า พายุเกย์ยังไม่มา กลางคืนมืดสนิท ดาวที่นั่นเหมือนจะจับต้องได้ นอนดูดาวเคล้าเสียงหมีควายหักต้นกล้วยโครมคราม ๆ  ตกใจ เช้ามาตื่นพร้อมเสียงชะนีเรียกผัวสนั่นไร่ นกเงือกมาถล่มต้นไทรบนสุดเนินปลายไร่เป็นร้อยตัว      หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #283 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 01:20:58 PM »

พูดถึงดาวนึกถึงตอนไปบุกเบิกไร่ที่ท่าแซะ ปี 31-32 ไฟยังไม่เข้า พายุเกย์ยังไม่มา กลางคืนมืดสนิท ดาวที่นั่นเหมือนจะจับต้องได้ นอนดูดาวเคล้าเสียงหมีควายหักต้นกล้วยโครมคราม ๆ   เช้ามาตื่นพร้อมเสียงชะนีเรียกผัวสนั่นไร่ นกเงือกมาถล่มต้นไทรบนสุดเนินปลายไร่เป็นร้อยตัว        

เยี่ยมธรรมชาติมากครับ ไหว้

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #284 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 01:27:39 PM »

พูดถึงดาวนึกถึงตอนไปบุกเบิกไร่ที่ท่าแซะ ปี 31-32 ไฟยังไม่เข้า พายุเกย์ยังไม่มา กลางคืนมืดสนิท ดาวที่นั่นเหมือนจะจับต้องได้ นอนดูดาวเคล้าเสียงหมีควายหักต้นกล้วยโครมคราม ๆ   เช้ามาตื่นพร้อมเสียงชะนีเรียกผัวสนั่นไร่ นกเงือกมาถล่มต้นไทรบนสุดเนินปลายไร่เป็นร้อยตัว       

เยี่ยมธรรมชาติมากครับ ไหว้
หมดแล้วครับลุงอาร์ท 4 พย. ปี 32 พายุเกย์เข้า ต้นไม่โค่นไปเยอะ แต่พวกสัมปทานไม่ได้ขนแค่ไม้โค่น มันตัดซะเตียนเลย หมดป่าก็หมดน้ำ ไฟฟ้าเข้า พักหลังนี้ผมไปเยี่ยมพี่ชาย กลายเป็นหมู่บ้านกลางป่าธรรมดา ๆ ไปแล้ว    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  

หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20
  พิมพ์