เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 07:23:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืน.45 ACP ใช้ลูก 9mm parabellum จะเป็นไง  (อ่าน 18176 ครั้ง)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 02:03:51 PM »

ตอนซื้อลูกปืนในเกมส์ก็อย่าซื้อผิดซิครับ ซื้อให้ตรงขนาด  Grin
นี่แสดงว่าในเกมส์เงินหมด เลยหาวิธีเอาลูก9มายิงใน11ใช่มั้ยครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก

แถมยิงไปได้ตั้งสามนัดแน๊ะ  Shocked ใช้สูตรโกงเกมส์แน่ๆเลย  ขำก๊าก ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 02:36:46 PM »

เอาประสบการตรงเลย Cool
ผมเคยพลาดเอาแม๊ก 9 มม.ที่โหลดกระสุนเต็มแม๊ก ไปใส่ในปืน 11 มม. ผลคือไม่สามารถป้อนลูกเข้ารังเพลิงได้ (ในปืนแบบ 1911) Smiley
เคยพลาดเอาลูก 30-06 ไปยัดใน 308 ปิดลูกเลือนไม่ได้ผลคือเดือนร้อนพี่มะขิ่นต้องมางัดเอาออกให้  Smiley
ทั้ง 2 กรณี อย่าว่าแต่ยิงเลยครับ แค่ป้องลูกเข้ารังเพลิงหรือปิดลูกเลือน ยังทำไม่ได้เลย Smiley
ส่วนเอากระสุนอีกขนาดไปยิงกับปืนอีกขนาด ถ้าไม่มีอุปกรณ์ช่วย (ซึ่งต้องมีใบอนุญาต)ไม่สามารถยิงได้ครับ เว้น 38 ซุป ยิง 9 มม.  357 ยิง 38 สเปฯ 7.65 ยิง 32 ลูกโม่(บางนัดที่ยัดลง) ผมเคยยิงแค่นี้ครับ และเคยได้ยินมาว่าสามารถเอา 410 ยิงใน ลูกโม่ .45 ลองโคลท์ กับอ่านใน อวป.คือเอา ลูก.45 มาตีท้ายปลอกให้บาน ๆ ยิงในเว็บเล่...... Cool

ลืมไปอีกอัน 357 ใช้ลูก 38 ซุป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2009, 02:38:54 PM โดย Zeus » บันทึกการเข้า

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 02:48:23 PM »

ผมเคยพลาดเอาแม๊ก 9 มม.ที่โหลดกระสุนเต็มแม๊ก ไปใส่ในปืน 11 มม. ผลคือไม่สามารถป้อนลูกเข้ารังเพลิงได้ (ในปืนแบบ 1911) Smiley
เคยพลาดเอาลูก 30-06 ไปยัดใน 308 ปิดลูกเลือนไม่ได้ผลคือเดือนร้อนพี่มะขิ่นต้องมางัดเอาออกให้  Smiley
ทั้ง 2 กรณี อย่าว่าแต่ยิงเลยครับ แค่ป้องลูกเข้ารังเพลิงหรือปิดลูกเลือน ยังทำไม่ได้เลย Smiley
ส่วนเอากระสุนอีกขนาดไปยิงกับปืนอีกขนาด ถ้าไม่มีอุปกรณ์ช่วย (ซึ่งต้องมีใบอนุญาต)ไม่สามารถยิงได้ครับ เว้น 38 ซุป ยิง 9 มม.  357 ยิง 38 สเปฯ 7.65 ยิง 32 ลูกโม่(บางนัดที่ยัดลง) ผมเคยยิงแค่นี้ครับ และเคยได้ยินมาว่าสามารถเอา 410 ยิงใน ลูกโม่ .45 ลองโคลท์ กับอ่านใน อวป.คือเอา ลูก.45 มาตีท้ายปลอกให้บาน ๆ ยิงในเว็บเล่...... Cool

จริงๆแล้วมีกระสุนบางขนาดที่เกิดการผิดพลาดใส่ปืนยิงได้ ผมเคยพลาดเอากระสุน.44แมกนั่มใส่ปืน.45โคลท์ ยิงได้ครับ แต่ปลอกกระสุนแตกคับโม่
ต้องกระทุ้งออก เรื่องนี้น้องโออยู่ในเหตุการณ์ด้วย เมื่อ2ปีกว่าๆ    กระสุน.40S&Wก็ใส่ในแมก.45ได้ และยิงได้ด้วย และปลอกก็แตกเช่นเคย
ขอเกี่ยวปลอกกระสุนจับจานท้ายของ.45 จับจานท้ายของ.40ได้ครับไม่หลุด ทำให้ยิงได้

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 02:58:15 PM »

ผมเคยพลาดป้อนกระสุน.38ซ้อมในแม็ค .45 ครับ(โม้เพลิน-ป้อนพลาง)

โป้งเดียว ควันคลุ้ง ปลอกแตกเลยครับ ต้องกระทุ้งออก  ขำก๊ากหัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 03:29:18 PM »

จริงๆแล้วมีกระสุนบางขนาดที่เกิดการผิดพลาดใส่ปืนยิงได้ ผมเคยพลาดเอากระสุน.44แมกนั่มใส่ปืน.45โคลท์ ยิงได้ครับ แต่ปลอกกระสุนแตกคับโม่
ต้องกระทุ้งออก เรื่องนี้น้องโออยู่ในเหตุการณ์ด้วย เมื่อ2ปีกว่าๆ    กระสุน.40S&Wก็ใส่ในแมก.45ได้ และยิงได้ด้วย และปลอกก็แตกเช่นเคย
ขอเกี่ยวปลอกกระสุนจับจานท้ายของ.45 จับจานท้ายของ.40ได้ครับไม่หลุด ทำให้ยิงได้
เรื่องที่ .40 S&W ยิงใน .45 (วิกกี้เป็นคนยิงใช้หรือเปล่าครับ) พี่โทนยังแซวผมตอนเจออยู่เลยครับว่า ดีว่าตอนนั้นลูก .40 S&W ยังไม่แพร่หลายในบ้านเรา ไม่งั้นก็ไม่รู้ว่าผมหรือพี่บุญ(หรือวิกกี้)จะได้ลองยิงก่อนกัน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมเคยพลาดป้อนกระสุน.38ซ้อมในแม็ค .45 ครับ(โม้เพลิน-ป้อนพลาง)

โป้งเดียว ควันคลุ้ง ปลอกแตกเลยครับ ต้องกระทุ้งออก  ขำก๊ากหัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
รวมคนพลาด ได้ 3 คนแล้ว ทำให้นึกได้อย่างว่า น่าตั้งกระทู้นะครับ เรื่องข้อผิดพลาดในการใช้ลูกปืนอีกขนาดไปใส่ปืนอีกขนาด เป็นอุธาหรณ์ไว้ให้คนอื่นไม่ต้องทำตาม (เหมือนกับร่วมเรื่องความเชื้อผิด ๆ ในการใช้อาวุธปืน กับเรื่องการทำปืนลั่น)..... Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 03:31:24 PM »

ถ่ายรูปลงหน่อยครับ ท่าน จขกท.เผื่อมันมีอะไรที่เป็นความรู้ใหม่ๆกันบ้าง  ผมเองก็ไม่เคยเห็นเหมือนกัน 9มม ยิงใน .45  

หากท่านมีอะไรผิดพลาดในความเข้าใจ หรือในการสื่อสารความหมายไป  สมาชิกยินดีให้อภัย ครับ Cool Cool
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 07:57:07 PM »

ปืนColt combat commander ใส่ลูก9มม.ยิงมากๆ จะเป็นอะไรไหมครับ Huh

คำถามแบบนี้ งง.................ครับ น่าจะเอา .22 ใสยิงดูนะคร๊าบ

น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 08:31:14 PM »

Smiley ท่านเจ้าของกระทู้ลองถ่ายรูปมาดูกันก่อนดีกว่าครับ  Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 08:57:03 PM »

เปิดกระทู้ รวมเรื่องผิดพลาดของกระสุนผิดขนาด กับปืน เพื่อเป็นอุทาหรณ์ เชิญท่านที่เคยทำพลาด แล้วอยากจะเล่าเพื่อเตือนสติคนอื่นไปโพสกันครับ ไม่ใช้เรื่องน่าอายแต่ผิดเป็นครูสอนเรา ไหว้

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=77650.msg2223846#msg2223846

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 09:42:57 PM »

ตัวปืนเพื่อนผมเอามาฝากไว้ ผมก็ไม่รู้ว่าเป็นปืนแต่งหรืออะไรรึเปล่า จะลื้อมาดูก็รู้สึกกลัวเพราะไม่ใช้ปืนเรา ตัวปืนมีลักษณะสวยงามผมเลยอยากเอามาลองดูความแม่นยำ ตอนแรกก็ทำแค่ท่าเล็งแล้วยิงทำเสียง ปัง ปัง  เลยคิดอยากลองยิงจริงๆ แต่ผมมีแค่ลูกcal.9mm หัว115เกรน ของDPX ตอนยัดกระสุน ก็ใส่ได้ไม่รู้สึกอะไร พอยิงก็ยิงออก แต่ลักษณะของการออกของปลอกกระสุนไม่ใช้กระเด็นแต่ไหลออก ผมยิงไป3นัด พอหลังจากนั้นก็เริ่มสงสัยว่าลำกล้องปืนดูแปลกๆไป เลยจะขอถามท่านผู้มีความรู้ช่วย ตอบหน่อย

มั่วได้เก่งดีนะครับ...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 08:51:57 AM »

ตัวปืนเพื่อนผมเอามาฝากไว้ ผมก็ไม่รู้ว่าเป็นปืนแต่งหรืออะไรรึเปล่า จะลื้อมาดูก็รู้สึกกลัวเพราะไม่ใช้ปืนเรา ตัวปืนมีลักษณะสวยงามผมเลยอยากเอามาลองดูความแม่นยำ ตอนแรกก็ทำแค่ท่าเล็งแล้วยิงทำเสียง ปัง ปัง  เลยคิดอยากลองยิงจริงๆ แต่ผมมีแค่ลูกcal.9mm หัว115เกรน ของDPX ตอนยัดกระสุน ก็ใส่ได้ไม่รู้สึกอะไร พอยิงก็ยิงออก แต่ลักษณะของการออกของปลอกกระสุนไม่ใช้กระเด็นแต่ไหลออก ผมยิงไป3นัด พอหลังจากนั้นก็เริ่มสงสัยว่าลำกล้องปืนดูแปลกๆไป เลยจะขอถามท่านผู้มีความรู้ช่วย ตอบหน่อย

กระสุน9mm หัว115เกรน ของDPX หาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่  น่าสนใจดี

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 11:36:15 AM »

กระสุน9mm หัว115เกรน ของDPX หาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่  น่าสนใจดี

จะซื้อมาลองในค้อนตีปลาดุกของพี่หรอครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 11:54:04 AM »

อีบร๊า...เอามายัดก้นเธอแหละ

เอาป่ะหละ  เดี๋ยวซื้อให้สักสองนัด  เธอมี9นี่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 12:05:08 PM »

กระสุน 9 มม จับกับปากแม็กกาซีน .45 ได้จริงอยู่แต่สะกิดเบาๆก็หลุด

แต่พอดึงลำเลื่อนมันก้ไม่จับแล้วลูกไหลออกมาทางปากกระบอก
ที่มาของหนังสมัยก่อนอยู่นี่เอง   คิก คิกยิงทีกระสุนมาทั้งปลอก Grin
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 12:23:19 PM »

งงครับ แล้ว จขกท มาช่วยให้ข้อมูลเยอะๆหน่อย งงครับ Huh เดียวผมก็ได้ เอา 11 ไปยิงใน .410 บ้างละครับ คิก คิก

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์