เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 07:28:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืน.45 ACP ใช้ลูก 9mm parabellum จะเป็นไง  (อ่าน 18209 ครั้ง)
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 10:48:15 PM »

เพื่อความปลอดภัยของทุกๆคน บางครั้งก็ต้องเล่นบทหนักเหมือนกันนะครับ
นับถือทุกท่านครับ

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
ครูดอย (T_T)
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 04:13:23 PM »

ปืน.45ACP ใช้ลูก 9mm Parabellum จะเป็นไง

ปืนColt combat commander ใส่ลูก9มม.ยิงมากๆ จะเป็นอะไรไหมครับ Huh

ท่านเคยเอาลูก 9 มม.วัดกับลำกล้อง .45 แล้วหรือยัง ครับ ถ้าเคยท่านน่าจะทราบคำตอบ ครับ

จะว่าท่านอยากทราบว่า ปืน .38 ซูปเปอร์ใช้ลูก 9 มม.ยิงมากๆ แล้วปืนจะเป็นอะไรหรือเปล่า แต่ก็เห็นท่าน ใช้คำว่า ".45ACP ใช้ลูก 9mm Parabellum" แสดงว่าเป็นผู้รู้เรื่องปืนพอควรไม่ได้พิมพ์ผิด
         เอาหละถ้าท่านหมายความอย่างที่หัวกระทู้ท่านจริงๆ ท่านจะทำให้ลูก 9 มม.มันอยู่ในรังเพลิงโดยไม่ไหลออกทางปลายลำกล้อง(ทั้งลูก)ได้อย่างไรเพราะเส้นผ่าศูนย์กลางมันต่างกันตั้ง 2 มม. หรือว่าจะเอากระดาษพัน แล้วจะคัดปลอกอย่างไร เอาตะเกียบกระทุ้งออกหรือ เวลายิงปลอกจะไม่แตกหรือ ครับ ผมเคยเอาซองกระสุนขนาด .38 ซูปเปอร์ ใส่ลูก 9 มม.เต็ม มาลองใส่ในปืนขนาด .45 ใส่ได้ลองค่อยๆปลดลำเลื่อนดูการป้อนลูก ลูกป้อนได้แต่ขอรั้งไม่จับ กดปลายลำกล้องลงพื้น ลูก 9 มม.ร่วงออกมาทั้งลูก ครับ
        จากข้อความในกระทู้ของท่านประมาณได้ว่าท่านเคยลองยิงมาพอควร ช่วยแถลงหน่อยประเทืองความรู้หน่อยว่าทำอย่างไร ครับ

เรารักในหลวง ขอพระองค์ทรงพระเจริญฯ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์