เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 26, 2024, 12:27:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 209 210 211 [212] 213 214 215 ... 378
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อีสานรวมซ่าง สำหรับปรึกษางานซุอันซุแนว  (อ่าน 520384 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3165 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 11:43:36 AM »

จำดากลุงกล้วยบ้อต็อบ  จำมับๆ ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
น่ามบ่อาบ
Hero Member

คะแนน 617

« ตอบ #3166 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 11:46:57 AM »

แอะ  บ่หยากคิด  ผมแห่งบ่ทันได้ซ่วงเหล่ายุ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3167 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 11:50:29 AM »

ไปหาเลาตี้ให้เลาถอนให้   ยิ้มีเลศนัย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
น่ามบ่อาบ
Hero Member

คะแนน 617

« ตอบ #3168 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 07:01:23 PM »

อิอิ คิก คิก

ทศพล(หนุ่มน้อย-ร้อยเอ็ด)
เอ๋า ฮั่น นี้
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #3169 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 03:03:33 PM »

ไหว้ขอบคุณพี่ๆครับ สำหรับข้อมูลเรื่องเหล็กเทื่อก่อน

มื่อนี่กะงานเข้าอีกละครับ ช่างใหม่จั่งผม บ่เคยเฮ็ดเลยปัญหาหลายครับ
ดูร่าบอร์ด ร่องห่างประมาณ 1 เซ็นติเมตร(บางร่องแคบกว่านี้ครับ)

เอาวัสดุอิหยังโป๊ว จังสิเหมาะครับพี่ๆ
ผมยังบ่กล้าตัดสินใจครับ ระหว่าง

ซิลิโคน แรงโก้ 603

เคมีโป๊ว TOA

โดยที่ หลังโป๊วทาสีทับนำครับ(ซูเปอร์โค้ท 800) ไหว้ ไหว้

----------------------------------------------------
รูป บ่ หล่อ 

พ่อ บ่ รวย

แต่ว่าใส่เบ็ดกบหมาน...
---------------------------------------------------

บ่ ใหญ่ บ่ ยาว  บ่ เซาง่ายๆ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #3170 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 03:10:12 PM »

คึดบ่ออกเอา"หนังโป๊"เอากะได้เด้อหนุ่มน้อย  ร้อยเอ็ด คิก คิก คิก คิก คิก คิก

wut_highways
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #3171 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 03:14:54 PM »

เน็ตฮ่างสองมื้อบ่ได้เข้ามาเลย คึดออดไทพี่น้องอีสานม่นซื่นขนาด  บู่

ไหว้ขอบคุณพี่ๆครับ สำหรับข้อมูลเรื่องเหล็กเทื่อก่อน

มื่อนี่กะงานเข้าอีกละครับ ช่างใหม่จั่งผม บ่เคยเฮ็ดเลยปัญหาหลายครับ
ดูร่าบอร์ด ร่องห่างประมาณ 1 เซ็นติเมตร(บางร่องแคบกว่านี้ครับ)

เอาวัสดุอิหยังโป๊ว จังสิเหมาะครับพี่ๆ
ผมยังบ่กล้าตัดสินใจครับ ระหว่าง

ซิลิโคน แรงโก้ 603

เคมีโป๊ว TOA

โดยที่ หลังโป๊วทาสีทับนำครับ(ซูเปอร์โค้ท 800) ไหว้ ไหว้
ถ้ามีการทาสีทับน่าสิไซ้เคมีโป๊วจำพวกอะครีลิคที่มีความยืดหยุ่นตัวดี ๆ เด้อเหนุ่ม ของ TOA กะมีอยู่ หรือยี่ห้ออื่นกะได้ เยี่ยม

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #3172 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 03:57:10 PM »

ซิลิโคนบ่ได้ดอกโดนไปมันหด ..ให่เขาเอาไว้ไปเสริมอย่างอื่นซะ  คิก คิกเอาแบบซ่างวุธว่าล่ะ สมัยก่อนแม่นเขาเอิ้นกรัมกรีตเด้เนาะ ยาแนวเฉพาะเลย

Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #3173 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 05:02:38 PM »

ผมเบิ่งแล้วร่องมันกว้างครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ช่างเพิ่นยิงแผ่นบ่ค่อยสนิทปานได๋
มีพี่ๆบอกมา ว่า ถ้าใช้โป๊วเลย มันสิมีฮอยร้าวครับ

ถ้าร่องกว้างๆ ยาซิลิโคนก่อน แล้วจั่งเอาเคมีโป๊ว ทับอีกรอบ ได้บ่ครับ
สมควรบ่ครับ

พี่ๆช่างในบริษัท กะหลายคน แต่ละคนเพิ่นกะเสนอมาครับ
ผมน้องใหม่ กะเลย รับเอามา รวมๆกันหมดละครับ
ย่านมัน มุ่นอุ้ยปุ้ย อยู่ครับ  น้ำลายหก
เกรงใจเพิ่นนำ ถามแล้ว คือบ่เฮ็ดนำ เพิ่นละสิว่า  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

----------------------------------------------------
รูป บ่ หล่อ 

พ่อ บ่ รวย

---------------------------------------------------

BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #3174 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 05:21:59 PM »

คึดบ่ออกเอา"หนังโป๊"เอากะได้เด้อหนุ่มน้อย  ร้อยเอ็ด คิก คิก คิก คิก คิก คิก
โอ๊ย เหมิดควมสิเว่า ขอนำเถาะฮึ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #3175 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 08:58:19 AM »

ผมเบิ่งแล้วร่องมันกว้างครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ช่างเพิ่นยิงแผ่นบ่ค่อยสนิทปานได๋
มีพี่ๆบอกมา ว่า ถ้าใช้โป๊วเลย มันสิมีฮอยร้าวครับ

ถ้าร่องกว้างๆ ยาซิลิโคนก่อน แล้วจั่งเอาเคมีโป๊ว ทับอีกรอบ ได้บ่ครับ
สมควรบ่ครับ

พี่ๆช่างในบริษัท กะหลายคน แต่ละคนเพิ่นกะเสนอมาครับ
ผมน้องใหม่ กะเลย รับเอามา รวมๆกันหมดละครับ
ย่านมัน มุ่นอุ้ยปุ้ย อยู่ครับ  น้ำลายหก
เกรงใจเพิ่นนำ ถามแล้ว คือบ่เฮ็ดนำ เพิ่นละสิว่า  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
คึดง่าย ๆ กะได้หนุ่มการที่เฮาสิไซ้วัสดุสองชนิดมาอุดรอยต่อในจุดเดียวกันมันสิส่งผลดีบ่ การยึดเกาะของวัสดุสองชนิดมันสิประสานกันได้บ่ ถ้าไซ้ซิลิโคนกะไซ้อย่างเดียวไปเลย แต่ที่แนะนำไห้ไซ้เคมีเพราะว่าต้องทาสีทับ

สรุป ถ้าร่องมันห่างหลายกะไซ้วิธีเก็บงานหลายชั้นเอาแต่ไห่มันเป็นวัสดุชนิดเดียวกัน ถาเป็นเคมีประเภทยืดหยุ่นตัวสูง โดนปานได๋มันกะบ่ร้าวดอก

อ้ายเหี่ยนไปทางได๋มาบอกนายซ่างหนุ่มแหน่ ต้องไห่ผุเคยเฮ็ดงานตะนาคานมาฟันธง

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #3176 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 09:04:26 AM »

เอานี่ไปเบิ่งเอาซั่นน่ะ
http://www.genialmarket.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=538702499

Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #3177 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 10:59:27 AM »

เอานี่ไปเบิ่งเอาซั่นน่ะ
http://www.genialmarket.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=538702499

ไหว้ ไหว้ ไหว้
ขอบคุณครับ

รูป บ่ หล่อ 

พ่อ บ่ รวย

BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #3178 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 12:05:41 PM »

อิอิ

somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 974

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #3179 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 10:17:47 AM »

แต่ก่อนใช้ปูนโป้วตั๊วหนุ่มฯ....แต่มันมีการยืดหดตัว(ถ้าร่องกว้างเกิน 1 ซม.)ต่อมาเลยใช้ ปูนโป้วที่บ่ยืดหดตัว( non-shrink) พวกกรัมกรีต .....อ้ายแนะนำให้ใช้ เคมีโป้วเด้อหนุ่มฯ

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
หน้า: 1 ... 209 210 211 [212] 213 214 215 ... 378
  พิมพ์