เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:13:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากไปอยู่ไมอามี่รึเปล่า  (อ่าน 1851 ครั้ง)
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 10:50:35 AM »

ชาวไมอามี่ เมืองมะริกันได้เฮครับ รัฐออกกฏหมายคุ้มครองเจ้าของอาวุธให้ โดยให้เจ้าของอาวุธปืนสามารถใช้อาวุธปืนต่อสู้ตอบโต้ ภัยคุกคามต่อชีวิตและทรัพย์สินได้ แต่บ้านเราจะออกกฏหมายคุ้มครองโจร ห้ามให้ประชาชนพลเมืองดีมีอาวุธปืนโดยเฉพาะ 3 จังหวัดชายแดนใต้ เพราะ กอส กลัวว่าโจรจะไม่ปลอดภัยจากการถูกตอบโต้จากพลเมืองดี เย้ เศร้า บ้าเปล่าวะ(เราเอง)

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 01:02:50 PM »

ชาวไมอามี่ เมืองมะริกันได้เฮครับ รัฐออกกฏหมายคุ้มครองเจ้าของอาวุธให้ โดยให้เจ้าของอาวุธปืนสามารถใช้อาวุธปืนต่อสู้ตอบโต้ ภัยคุกคามต่อชีวิตและทรัพย์สินได้ แต่บ้านเราจะออกกฏหมายคุ้มครองโจร ห้ามให้ประชาชนพลเมืองดีมีอาวุธปืนโดยเฉพาะ 3 จังหวัดชายแดนใต้ เพราะ กอส กลัวว่าโจรจะไม่ปลอดภัยจากการถูกตอบโต้จากพลเมืองดี เย้ เศร้า บ้าเปล่าวะ(เราเอง)
จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบข่าวดีของเขาแต่เป็นข่าวร้ายของเราครับ....
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 01:50:16 PM »

น่าเอาเยี่ยงอย่างมั่งเนาะ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 01:57:56 PM »

ไม่ทันแล้วครับ เกิดเป็นคนไทยไปแล้ว แต่ไม่ได้หมายความว่าไม่ภูมิใจที่เกิดมาเป็นคนไทยนะครับเรื่องอื่นๆเราดีกว่าตั้งเยอะ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 02:05:09 PM »

BADBOY อยู่ไมอามีครับ Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 02:07:27 PM »

ไม่เอาครับ...อยู่อย่างไทยดีกว่า ส่วนที่ดีมีมากกว่าครับ ขี้เกียจเป็นชนชั้น 2 ครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 02:09:31 PM »

ไปเที่ยว แล้วกลับมาอยู่เมืองไทย Grin Grin Grin  นอนบ้านสบายที่ซู๊ดดดดด Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 02:23:25 PM »

Smiley..ถ้าจำไม่ผิด ไมอามี ฟลอริดา  กฎหมายเปิดโอกาสให้ แม้แต่แท๊กซี ขออนุญาตพกพาอาวุธติดตัว ได้ มาเป็น ๑๐ ปีแล้ว..
      เดี๋ยว คุณเจษ คุณบุญ คงมาให้ข้อมูลเพิ่มเติม.. Grin

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 02:26:48 PM »

นาย ก. น่าจะเอาความคิดของนายกเทศมนตรี ที่ไมอามี่ มาใช้บ้างนะครับ
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 02:32:49 PM »

เห็นการณ์แบบนี้คงไม่เกิดขึ้นในประเทศไทยหรอกครับ    ได้แต่ฝัน  ฝันหวาน  จะขอซื้อปืนซักกระบอกยังยากเย็นแสนเข็ญเลยครับ   รอให้สมาชิกในเวปของเราได้เป็น รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทยก่อน หรือเป็นนายกไปเลย  พวกเราถึงน่าจะ ได้ซื้อปืนง่าย  ขอใบพกฝ่าย    จะได้อยู่กันแบบไม่หวาดกลัวโจร   ก็บอกแล้วไงว่า .... ฝันหวานไปก่อน  หัวเราะร่าน้ำตาริน   หัวเราะร่าน้ำตาริน   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 02:39:56 PM »

ไม่เอาครับ...อยู่อย่างไทยดีกว่า ส่วนที่ดีมีมากกว่าครับ ขี้เกียจเป็นชนชั้น 2 ครับ

ในหนังครับพี่ ในหนังเรื่อง BADBOY งัย มีตำรวจที่เป็นคู่หูกัน อยู่ ไมอามี่ครับ แต่ BADBOY คนนี้ อยู่เชียงราย ครับ Grin
1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 06:35:16 PM »

ถ้ามีกะตังค์ อยู่เมืองไทยนะดีที่สุดแล้วครับ เมกานะ ยังไงเราก็หัวดำเป็นคนชั้นสองอยู่ดีครับ

More Care
Less Hate
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 06:45:26 PM »

กฎหมายไทยก็ให้สิทธิในการป้องกันตัวและทรัพย์สินอย่างเต็มที่อยู่แล้ว
เพียงแต่มีการคานอำนาจไว้บ้างเพื่อป้องกันบุคคลบางจำพวกใช้สิทธิมากเกินไป จนอาจเป็นการกระทำเกินกว่าเหตุ

ทั้งนี้ ทั้งนั้น หากเป็นคดีความก็ต้องอาศัยศาลสถิตย์ยุติธรรมเป็นผู้ตัดสิน แต่ขั้นตอนและกระบวนการจะเอนเอียงหรือตรงไปตรงมา
มากน้อยเพียงใดก็สุดแล้วแต่ HuhHuhHuhHuhHuh?

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 06:56:00 PM »

ไม่อยากไปอยู่ ...... อยู่เมืองไทยดีแล้วล่ะ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 07:17:28 PM »

Smiley..ถ้าจำไม่ผิด ไมอามี ฟลอริดา กฎหมายเปิดโอกาสให้ แม้แต่แท๊กซี ขออนุญาตพกพาอาวุธติดตัว ได้ มาเป็น ๑๐ ปีแล้ว..
 เดี๋ยว คุณเจษ คุณบุญ คงมาให้ข้อมูลเพิ่มเติม.. Grin

ใช่ครับพี่มีมานานแล้ว   พกได้แต่ต้องมีใบอนุญาค  ใครไปขอก็ได้ถ้าไม่มีประวัติทางอาชญกรรมมาก่อน และมี คุณวมบัติครบตามที่กฏหมายระบุไว้   แบบที่ให้พกเสรีไม่เคยมีครับ  ถ้าพกแบบเปิดแผยในบ้าน หรือ ร้านค้าที่ผู้พกปืนเป็นเจ้าของ ทำได้โดยถูกกฏหมายครับ  แต่ถ้าพกนอกบ้านต้องมี ใบอนุญาตและต้องพกแบบมิดชิด และยังจะมีสถาที่ ที่ไม่สามารถพกเข้าไปได้ ตามที่กฏหมายระบุไว้ 
อ้างถึง
ชาวไมอามี่ เมืองมะริกันได้เฮครับ รัฐออกกฏหมายคุ้มครองเจ้าของอาวุธให้ โดยให้เจ้าของอาวุธปืนสามารถใช้อาวุธปืนต่อสู้ตอบโต้ ภัยคุกคามต่อชีวิตและทรัพย์สินได้
ไม่ว่ารัฐไหนเมืองไหนก็อนุญาตครับ แต่ขึ้นอยู่กับเหตุผลที่ใช้มากกว่า    สำหรับผมถึงไม่อนุญาตก็คง ยิงก่อน แล้วค่อยพูดกันทีหลังล่ะครับ     ผมเคยเขียนเกี่ยวกับกกฏหมายพวกนี้ไว้เรื่อง Duty to retreat  และ No duty to retraet ไว้ลองย้อนหลังไปอ่านดู ที่ จขกท พูดถึงคงจะหมายถึง No duty to retreat  law
หน้า: [1] 2
  พิมพ์