เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:24:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถูกยิงเมื่อเช้าที่เบตง แต่รอด  (อ่าน 2358 ครั้ง)
Rod......รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 02:11:23 PM »

http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9480000137847

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 02:16:40 PM »

ท่านอึดจริงๆครับ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 02:17:37 PM »

รอดได้งัยเนี่ย เพือนผม โดนนัดเดียว เกือบตาย นอนโรงพยาบาลอยู่ ตั้ง 5 เดือน Undecided
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2005, 02:23:38 PM โดย BADBOY » บันทึกการเข้า
berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 02:18:59 PM »

นี่ขนาด 11 มม. นะเนี่ย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 02:21:47 PM »

ขอยกคำนี้มาหน่อยครับ เป็นของคนอื่นแต่เข้าท่าดีแฮะ

ตอนนายชวน เป็นนายก คนไม่ชอบนายชวน ก็มีเยอะ ไม่เห็นคนภาคเหนือ ภาคอิสาน หรือภาคกลาง เขาฆ่ากันเอง เพื่อไล่นายกชวน ออกจากตำแหน่งเลย แล้วเวลาคนใต้ไม่ชอบนายกทักษิณ ทำไมคุณต้องฆ่ากันเอง เพื่ออะไร หาเหตุผลตอบตัวเองก่อนนะครับ ทุกประเทศก็มีคนต่างเชื้อชาติ ต่างภาษากันทั้งนั้น บางประเทศมีเป็นร้อย ๆ ภาษา ทำไมเขาอยู่กันได้ คุณคนใต้คุณมีเป็นคนผิดปกติแล้วละ ทางที่ดี ผมว่าคุณช่วยกันรักษาโรคนี้ดีกว่า ยุโรปเขาจะรวมเป็นประเทศเดียวกันอยู่แล้ว คุณยังคิดจะแยก ไม่คิดจะปรับตัวเข้ากับคนอื่น เชื่อผมเถอะถ้าคุณไม่ยอมเข้าใจคนอื่นบ้าง พอแยกไปคุณก็ฆ่ากันเองอีก ในที่สุดคุณก็ไม่มีความสุขอยุ่ดี
คนภาคกลาง

Cheesy
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 02:27:00 PM »

เห็นรูปท่านแล้ว  เหมือนกับท่านไม่เจ็บเลย  เป็นไปได้ไง   ดีใจกับท่านด้วยครับที่รอด 

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 02:27:38 PM »

สุดยอด อึดจริงๆ
Preerati
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

คนแม่หวาด

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 02:27:41 PM »

พี่แกโชคดีจริงๆ เดินได้เฉยเลย
ถ้าพี่น้องที่นั้นทำมาหากินไม่ได้ ไม่นานคงได้เห็น จคม. คืนชีพ
92FS
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 02:33:28 PM »

ขอยกคำนี้มาหน่อยครับ เป็นของคนอื่นแต่เข้าท่าดีแฮะ

ตอนนายชวน เป็นนายก คนไม่ชอบนายชวน ก็มีเยอะ ไม่เห็นคนภาคเหนือ ภาคอิสาน หรือภาคกลาง เขาฆ่ากันเอง เพื่อไล่นายกชวน ออกจากตำแหน่งเลย แล้วเวลาคนใต้ไม่ชอบนายกทักษิณ ทำไมคุณต้องฆ่ากันเอง เพื่ออะไร หาเหตุผลตอบตัวเองก่อนนะครับ ทุกประเทศก็มีคนต่างเชื้อชาติ ต่างภาษากันทั้งนั้น บางประเทศมีเป็นร้อย ๆ ภาษา ทำไมเขาอยู่กันได้ คุณคนใต้คุณมีเป็นคนผิดปกติแล้วละ ทางที่ดี ผมว่าคุณช่วยกันรักษาโรคนี้ดีกว่า ยุโรปเขาจะรวมเป็นประเทศเดียวกันอยู่แล้ว คุณยังคิดจะแยก ไม่คิดจะปรับตัวเข้ากับคนอื่น เชื่อผมเถอะถ้าคุณไม่ยอมเข้าใจคนอื่นบ้าง พอแยกไปคุณก็ฆ่ากันเองอีก ในที่สุดคุณก็ไม่มีความสุขอยุ่ดี
คนภาคกลาง

Cheesy
....นั่นนะซิ..ผมไม่เข้าใจคนพวกนี้เลย...แต่ในภาพ..นายอำเภอก็ใจร้ายจริงๆ น่าจะให้คนเจ็บทำแผลก่อนแล้วค่อยสอบถามก็ได้.. Undecided
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 02:36:19 PM »

ถ้าให้ จคม. มารบกับ พวกโจรบ้า.....นี่จะเกิดอะไรขึ้น ผมว่าน่าจะเข้าท่านะ เช่นเมื่อสมัย ผกค. แถบจังหวัดภาคเหนือ เขาให้ กองพล 93 คือ จีนฺฮ่อจับอาวุธ ขึ้นรบกับพวก ผกค.ครับ พวกนี้รู้เท่าทัน เกมส์กันได้ดี จนในที่สุด คอมมิวนิสต์ ก็หายไป ถ้าให้ทหารไทยขึ้นรบ ตายกันเป็นเบือจนพวก กองพล 93 เข้าไป ช่วยได้เยอะครับ 
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 03:07:08 PM »

ถ้าให้ จคม. มารบกับ พวกโจรบ้า.....นี่จะเกิดอะไรขึ้น ผมว่าน่าจะเข้าท่านะ เช่นเมื่อสมัย ผกค. แถบจังหวัดภาคเหนือ เขาให้ กองพล 93 คือ จีนฺฮ่อจับอาวุธ ขึ้นรบกับพวก ผกค.ครับ พวกนี้รู้เท่าทัน เกมส์กันได้ดี จนในที่สุด คอมมิวนิสต์ ก็หายไป ถ้าให้ทหารไทยขึ้นรบ ตายกันเป็นเบือจนพวก กองพล 93 เข้าไป ช่วยได้เยอะครับ

อย่าดูถูกทหารไทยซิครับ....พูดน่ะใครก็พูดได้.....เคยเข้าพื้นที่
ศึกษาความเป็นอยู่ของพื้นที่ 3 จังหวัดหรือเปล่า เรื่องบางเรื่อง
มันเกี่ยวพันไปถึงนโยบาย...ระดับสายบังคับัญชา....ผลประโยชน์
งบประมาณ....สมัยก่อนกับสมัยนี้มันต่างกัน คำว่าโลกเสรี

ผมก็คนหนึ่งที่เกิดที่จังหวัดยะลา ปัญหาหลายอย่างพอจะรู้คนในพื้นที่
ไม่ใช่จะไม่รู้ปัญหา...ถึงที่นี้จะเกิดปัญหาทุกฝ่ายก็พยามแก้ไข..อยู่ครับ
ต้องให้เวลากับผู้ที่คนอื่นเลือกไปเป็นนายก..ซึ่งผมไม่ได้เลือก
จังหวัดอื่น...ภาคอื่นก็เช่นกัน...ตายกันก็เยอะแต่มันเป็นคนละอย่างกัน
 Angry

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 03:59:02 PM »

คนภาคกลาง

Cheesy
อย่าเหมารวมซิครับว่าคนใต้เพราะใอ้ที่ฆ่ากันโครมๆน่ะแค่เศษสวะแผ่นไม่กี่ตัว ( น่าจะรู้ๆกันบ้างนะครับว่าไครคือตัวใหญ่ตัวจริงเสียงจริง(ไม่ต้องถามนะครับ  ไม่บอก ) ที่วิจารณ์กันน้ำลายแตกฟองน่ะเคยลงพื้นที่ใหม เคยทราบไหมว่าไครฆ่าไคร  ฆ่ากันทำไม
K.ปิ๊กครับถ้าแรงไปลบเลยครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 04:51:05 PM »

ใจเย็นๆกันครับ ผมว่าคุณ BADBOY ไม่ได้มีเจตนาดูถูก ทหารไทยเพียงแต่ต้องการพูดถึงในกรณีที่ เขาค้อ โดยใช้กำลังพลของ กองพล 93 เข้าตี ซึ่งจริงแล้ว กองพล93 เขาอยู่กับภูเขา มีความเชี่ยวชาญกว่า แต่ลองจับมาให้เดินในเซ็ลทรัล รับรอง สองชั่วโมงเป็นลม Grin

Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 05:43:20 PM »

คนภาคกลาง

Cheesy

ขอโทษนะครับ ผมว่าเจ้าของข้อความที่คุณ BADBOY ยกมาเขียนข้อความที่ไม่เหมาะสมเลยครับ และไม่ใช่ความจริงด้วย ผมว่าที่ฆ่ากันไม่ใช่เรื่องคนใต้ไม่ชอบทักษิณครับ เพราะคนใต้ 14 จังหวัดแสดงออกถึงความไม่ชอบผ่านการลงคะแนนเสียงเลือกตั้งแล้วครับ ที่ฆ่ากันมีแค่ไม่กี่จังหวัดและเป็นส่วนน้อยมากๆด้วยถ้าเทียบกับคนใต้ทั้งหมดนะครับ ชาวบ้านปรกติทั่วไปไม่มีใครอยากให้มีการฆ่ารายวันกันอย่างนี้หรอกครับ ขอโทษนะครับหากข้อความของผมทำให้โกรธ  Smiley

ลุงคนนั้นอึดจริงๆนะครับ โดน 2 นัดที่ท้องกับแขนยังยืนโชว์แผลได้ เป็นผมคงตายตั้งแต่นัดแรกแล้ว ไม่ต้องซ้ำ  Smiley
pnc3888
ฅน ล่า ฝัน
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 06:23:10 PM »

ผมว่า ลูกปืน คงเฉี่ยวมากกว่า ( ถากท้อง ถากมือ ) เพราะว่า ถ้าโดนเต็มๆ ไม่น่าจะยืนได้แบบนี้

มีชีวิต เกิดมาแค่ ครั้งเดียวเท่านั้น..อย่าปล่อยมัน ซังกะตายไปวันวัน....
หน้า: [1] 2
  พิมพ์