เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 07:21:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถูกยิงเมื่อเช้าที่เบตง แต่รอด  (อ่าน 2349 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 06:26:15 PM »

งานนี้... จับผู้ร้ายให้ได้นะครับเห็นหน้าชัดเจน กลางวันแสกๆ...

แล้วคุ้มกันพยานที่เป็นผู้เสียหายเองให้ดีด้วยครับ... มันมาซ้ำแหงๆ ปิดปากพยาน...

ว่าแต่เรื่องคุณปู่ .357 คุณพ่อท่านปลัดที่เป็นเพื่อนกับท่านปลัดสลิงดองบายู... ไปถึงไหนแล้วครับ อย่าให้คุณปู่โดนซ้ำหรือเจ็บฟรีนะครับ...
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 06:29:26 PM »

.............. Grin..ดึงมาอ่านกันเลย.. Grin บอกตรงๆ ไม่ได้เช่งนะครับ ตอนแรกเห็นหัวข้อกระทู้ นึกว่า เจ้าของกระทู้โดนซะเอง... Grin

ยะลา - โจรใต้ป่วนโรยเรือใบ ยิงชาวบ้าน แกล้งทำเป็นตายเลยรอด คาดก่อเหตุต้อนรับ"สุรนันทน์ เวชชาชีวะ" รมต.สำนักนายกฯ ที่เดินทางตรวจราชการในพื้นที่

เมื่อเวลา 04.45น. วันนี้ (7 ต.ค.) พ.ต.ท.ปราบพาล มีมงคล รองผกก.(ป) รทท.ผกก.สภ.อ.เบตง จ.ยะลาได้รับแจ้งทางศูนย์วิทยุ 191 เบตง ว่า มีเหตุคนร้ายลอบยิงที่บนถนนสายนาคราชบำรุง ในเขตเทศบาลเมืองเบตง และมีการโรยตะปูเรือใบจำนวนมาก จึงได้รุดไปยังที่เกิดเหตุ

จากการตรวจสอบในที่เกิดเหตุพบปลอกกระสุนปืนขนาด 11 ม.ม.จำนวน 2 ปลอกและรอยเลือดหยดเป็นจำนวนมาก ส่วนผู้บาดเจ็บได้ถูกนำตัวส่งโรงพยาบาลเบตง อาการไม่สาหัสมากนัก โดยถูกยิงเข้าบริเวณแขนขวา 1 นัดและบริเวณหน้าท้อง 1 นัด ทราบชื่อผู้ที่ได้รับบาดเจ็บชื่อนายหว่าเซ้ง แซ่ฉั่น อายุ 53 ปี อยู่บ้านเลขที่ 9/12 ถ.รัตนเสถียร อ.เบตง จ.ยะลา

จากการสอบสวนผู้บาดเจ็บทราบว่าก่อนเกิดเหตุได้ออกมาวิ่งกำลังกายตามปกติบนถนนสายนาคราชบำรุงได้มีคนร้ายใส่ชุดดาวะห์สีดำ ขี่รถจักรยานยนต์ไม่ทราบสีและยี่ห้อเข้ามาประกบยิงจนล้มลง ตนจึงแกล้งทำเป็นเสียชีวิตคนร้ายจึงได้ขี่รถจักรยานยนต์ออกไปทางถนนคงคาอย่างรวดเร็ว

เจ้าหน้าที่จึงได้ติดตามไปยังถนนคงคาตามที่ได้รับแจ้งพบตะปูเรือใบได้โรยไว้เต็มถนนเจ้าหน้าที่จึงได้เข้าทำการเก็บพบเป็นเหล็กเส้นขนาด 1 หุนมีการตัดหัวให้แหลมทำเป็นตะปูเรือใบดังกล่าว

อย่างไรก็ดีเจ้าหน้าที่คาดว่าคนร้ายอาจจะเตรียมก่อเหตุตั้งแต่ช่วงกลางคืนแล้ว เนื่องจากทางเจ้าหน้าที่ได้รับรายงานว่าจะมีการก่อเหตุในพื้นที่จึงได้วางกำลังไว้อย่างหนาแน่น ประกอบกับได้มีคณะของนายสุรนันทน์ เวชชาชีวะ รัฐมนตรีประจำสำนักนายกรัฐมนตรีและคณะเดินทางมาตรวจเยี่ยมหน่วยราชการที่อำเภอเบตงด้วย จึงได้มีการวางกำลังดังกล่าวจึงทำให้คนร้ายไม่สามารถที่จะก่อเหตุในช่วงเวลากลางคืนได้

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 06:50:56 PM »

เรื่องที่ระเบิด...ร้านโอเกะ...เด็กเจ็บด้วยสิ...
รับนายก...
จริงๆ ไม่ได้หมายความว่าคนใต้เกลียดนายกหรอก...
แต่เรื่องมัน มากกว่านั้น..
ที่เค้าพยายามแบ่งแยกดินแดน....ว่าไปแล้วเรื่องมันยาว..ว..ว....เนาะ มะเอ็มเนาะ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 09:22:02 PM »

"เนื่องจากทางเจ้าหน้าที่ได้รับรายงานว่าจะมีการก่อเหตุในพื้นที่จึงได้วางกำลังไว้อย่างหนาแน่น"

เบื่อคำนี้จริง ๆ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 09:34:36 PM »

คุณลุงเค้ามีของดีครับคือ สติ ทำเป็นแกล้งตายเลยรอด ถ้าตกใจแล้วจะหนีท่าเดียวผมว่าตายแล้วครับ

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 09:40:05 PM »

ต้องขออภัยเป็นอย่างสูงครับ  เรื่องดูถูกทหารไทยนี่คงไม่ใช่นะครับ เพราะครอบครัวผมก็ทหารทั้งนั้น ในสายเลือด ปู่ผมสงครามโลกครั้งที่สอง รวมทั้ง เกาหลี พ่อผม สงครามปราบปราม ผกค .2511-12 รวมทั้งสงครามบ้าเลือดแห่งเวียดนามครับ ข้อความที่ยกมาให้อ่าน ก็อยากให้หลายท่านวิจารณ์กันแค่นั้นเอง ผมไม่มีเจตนาจะทำให้เกิดความไม่เข้าใจกันหรอกครับ  ต้องขอโทษด้วยครับที่ทำให้หลายท่าน ต้องเสียอารมณ์ หัวเราะร่าน้ำตาริน โดนชก Wink
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์