เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:26:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องอานุภาพของลูก win ranger sxt +p+  (อ่าน 8609 ครั้ง)
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 04:16:36 PM »

แต่ตอนนี้ควง 115 เกรนของ CCI lawman ไปก่อนครับ กับ 115 เกรน jhp ของ Bullet MASter

ใช้คู่กันเหมือนผมเลย...  Grin

แต่ผมใช้ ทั้งชั้น ๑๑๕ / ๑๒๔ / ๑๔๗ เกรน ใครว่าอะไรดีซื้อหมด ฮา...  Cheesy

จริงๆแล้วมี มากกว่านั้นครับพี่ แต่ที่เอามาติด ก็เพราะราคาถูกครับ
ยังมีลูกเรมิงตัน + P JHP กับไม่บวกด้วย JHP เหมือนกัน
ผมสังเกตุดู เปรียบเทียบกับ BM 115 JHP หัวเหมือนกันเด๊ะๆ เลยครับ แต่ราคา ต่างกันครึ่งต่อครึ่ง

สำหรับเก้า ม.ม. ส่วนใหญ่ บูลเล็ตฯ ซื้ออะหลั่ยจากเรมิงตัน (หัวกระสุนในไลน์ประหยัด UMC และ Express)
บูลเล็ตฯ หัวรู ๑๑๕ เกรน ที่ ๑,๒๕๐ ฟ-วิ อิงสเปคเรมิงตันบวกพี
บูลเล็ตฯ หัวบอล ๑๒๔ เกรน อิงสเปคนาโต้ฉบับลดความแรงที่ทางการซื้อทั้งจากเฟดเดอรัลและวินเชสเตอร์ เป็นต้นครับ

จุดสี่ศูนย์ หัวรูก็เหมือนกัน ใช้หัวของเรมิงตันครับ

โดยทั่วไป ผมเชื่อมือบูลเล็ตฯ ครับ ผมว่าสดและแม่นครับ

กระซิบเบาๆ หาที่ไหนครับ ไปทีไร หมดทุกทีพี่

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 04:19:01 PM »

ในเมืองไทย ผมอยากให้โรงงานผลิตลูก ๑๒๔ ทั้งหัวบอล/ทั้งหัวรู ที่ความเร็ว ๑,๑๘๐ ฟ-วิ ครับ

อ้อ... ไม่ทราบว่าผมบอกไปหรือยังว่าเคยลองยิงลูกโกลเด้นเซเบอร์ ๑๒๔ เกรน บวกพี ด้วยครับ
วิ่งระหว่าง ๑,๑๓๓-๑,๑๗๔ ฟ-วิ  เสียงดังแผดน่าดู และรีคอยล์เยอะพอควร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2009, 04:23:57 PM โดย pimuk » บันทึกการเข้า
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 04:28:01 PM »

ในเมืองไทย ผมอยากให้โรงงานผลิตลูก ๑๒๔ ทั้งหัวบอล/ทั้งหัวรู ที่ความเร็ว ๑,๑๘๐ ฟ-วิ ครับ

อ้อ... ไม่ทราบว่าผมบอกไปหรือยังว่าเคยลองยิงลูกโกลเด้นเซเบอร์ ๑๒๔ เกรน บวกพี ด้วยครับ
วิ่งระหว่าง ๑,๑๓๓-๑,๑๗๔ ฟ-วิ  เสียงดังแผดน่าดู และรีคอยล์เยอะพอควร
เอาแค่ลูก +P ยังไม่ค่อยมีเลยกั๊บ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
tength
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 04:40:49 PM »

ตกลงลูก +P+ ranger .38นี่ความรุนแรงขนาดไหน?ครับ
น้องๆ black talon เลยรึเปล่าครับ
เรื่องของบาดแผล และคมกระสุน?
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 04:48:12 PM »

M-882 124 เกรน ได้ 1,180 ฟุต:วินาที

Royal 124 เกรน ได้ 1,100 ฟุต:วินาที  แถมมีบวกเล็กน้อย
Bullet 124 เกรน ได้ 1,170 ฟุต:วินาที

คริ คริ  ผมว่าแล้ว...Royal  Bullet  M-882 น่าจะพอ ๆ กัน...คริ คริ

ที่นี่กระสุนไทย 124 เกรน...โดนกว้านซื้อเรียบแน่ ๆ
เพราะกระสุนนอก 124 เกรน...ไม่ค่อยจะมีขายอ่ะครับ

ขอบคุณครับ... ไหว้

จะเก็บเอาไว้อ้างอิงเลย... Wink

อันนี้ด้วยครับ...ไหว้
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 05:46:37 PM »

ขออนุญาตคืนไหว้พี่หมอ และขอไหว้พี่หมอก่อนครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2009, 05:48:20 PM โดย pimuk » บันทึกการเข้า
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 05:54:15 PM »

พัฒนาการล่าสุดเป็น Ranger T-Series ครับ (มี Enhanced T-Series ที่เขี้ยวยาวกว่าเดิมด้วย)
ส่วนรุ่นแรกสุด คือ Black Talon ครับ รุ่นหลังดีกว่าครับ บานดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2009, 06:25:28 PM โดย pimuk » บันทึกการเข้า
iceกะearth
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 06:21:11 PM »

จขกท มาแล้วโอ้โฮความรู้แตกแขนงหลังใหลเข้าสมองมากมายมหาศาลขอบคุณครับพี่นี่แหละที่เรียกว่าโลกนี้ความรู้เรียนไม่มีวันหมดผมจะพยายามนำความรู้ที่ได้ไม่ว่าลูกปืนยังไม่สำคัญเท่ากับความชำนาญในการใช้ปืน(แต่ก็อยากได้ black talon เหมือนกันนะพี่ ฮิๆๆๆ) ไหว้ ไหว้ ไหว้
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 06:53:14 PM »

มาช่วยสนับสนุนภาพครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 06:57:23 PM »

พัฒนาการล่าสุดเป็น Ranger T-Series ครับ (มี Enhanced T-Series ที่เขี้ยวยาวกว่าเดิมด้วย)
ส่วนรุ่นแรกสุด คือ Black Talon ครับ รุ่นหลังดีกว่าครับ บานดีกว่า

คู่เทียบ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 07:25:06 PM »

พี่สติง ชอบหัวหนัก  Grin

ส่วนผมชอบหัวกลางๆ สำหรับเก้า แต่ถ้าเป็น ๔๐ ขอเป็น ๑๘๐ เกรน ที่รีคอยล์ "ค่อยยังชั่ว" กว่าลูก ๑๕๕ เกรน ที่แล่บเร็วและแรง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 07:42:44 PM »

พี่สติง ชอบหัวหนัก  Grin

ส่วนผมชอบหัวกลางๆ สำหรับเก้า แต่ถ้าเป็น ๔๐ ขอเป็น ๑๘๐ เกรน ที่รีคอยล์ "ค่อยยังชั่ว" กว่าลูก ๑๕๕ เกรน ที่แล่บเร็วและแรง

ปืนเหล็กล้วนอย่าง CZ 75 COM  น้ำหนักตัวช่วยลดรีคอยด์ไปเยอะครับ

ยิงกระสุนหัวหนักได้สนุกกว่าปืนโครงอัลลอยด์ หรือ โพลิเมอร์ครับ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 01:42:34 AM »

Black Talon ออกมาก่อน  จนทางการสั่งห้ามขายให้ประชาชน
ทาง Winchester เลยเลี่ยงบาลี  โดยทำรุ่น Ranger ออกมา  เหมือนกันเด๊ะ เพียงแต่ไม่เคลือบ Teflon เท่านั้นเอง
ผมมี Black Talon 9 mm. อยู่กล่องนึงแต่ให้เพื่อนไปแล้ว  เพื่อนเค้าเอาไปใส่ปืนให้เมียเค้าพกพา  ผมเองไม่ได้ใช้ 9mm
นานแล้ว พกแต่ .40 S&W
Winchester Ranger เป็นกระสุนที่ เจ้าหน้าที่ Sheriff Deputy ของ ริชแลนด์ เคาน์ตี้ ใช้ติดปืน
ประชาชนที่มีใบพกพา ก็นิยมใช้กระสุน Hollow point อย่างกว้างขวาง 
iceกะearth
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 01:52:02 AM »

ปืนเหล็กล้วนอย่าง CZ 75 COM  น้ำหนักตัวช่วยลดรีคอยด์ไปเยอะครับ

ยิงกระสุนหัวหนักได้สนุกกว่าปืนโครงอัลลอยด์ หรือ โพลิเมอร์ครับ

แสดงว่าถ้าเราใส่ลูกประเภทนี้ในโครงอัลลอยด์หรือโพลิเมอร์เวลาซ้อมก็คุมแรงรีคอยด์ยากกว่าเดิมแถมเผลอๆปืนพังด้วยใช่ใหมพี่
Theerachai
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 09:45:34 AM »

เรียนถามเพิ่มเติมอีกประเด็นหนึ่งนะครับ

การที่ต้องใช้กระสุนหัวรูประเภทนี้  ยิงผ่านสิ่งกรีดขวาง เช่น ประตูไม้อัด ประตูรถ  กระจกรถ
คนที่อยู่ในน้ำ  คนที่อยู๋หลังโซฟา หรือที่กำบังอื่นๆที่กระสุน FMJ สามารถผ่านได้
ไม่ทราบว่าเมื่อกระสุนผ่านไปแล้วยังคงมีอำนาจการทำลายได้แค่ไหนครับ

ผมเห็นว่าในการต่อสู้กันจริงๆอาจต้องเจอกับเรื่องแบบนี้บ้าง
เลยเรียนปรึกษาหาความรู้ครับ
ขอบคุณครับ
 ไหว้
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์