เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 04:23:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Australasia 3Gun Champpionships 2009 (พาเที่ยวหลังวังฟิลิปปินส์ หน้า9)  (อ่าน 28367 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 12:40:34 PM »

หากใครสนใจรูปแมช Australasia3 Gun เข้าไปดูได้ที่ link ข้างล่างนี้ครับ
เป็นฟอรั่มชาว IPSC ทั่วโลกสนทนา นอกจากรูป Australasia 3 Gun แล้ว ยังมีหลากหลายเรื่องราวอื่นอีก
อย่างตอนนี้ก็เป็นเรื่องแม็กกาซีน Production
แต่ต้อง sign in เป็นสมาชิกกับเวปก่อนนะครับ จึงจะเข้าได้

http://ipsc.invisionzone.com/index.php?showtopic=9682&hl=

จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 12:45:52 PM »

เยี่ยมเลยครับพี่ๆ
gungod1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 54

เฮฮา เฮฮา

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 02:17:42 PM »

โอ้ย  โย้ย  สุดโหดเลย  ใครผ่านมาได้ยอดคน
สู้...สู้      นักกีฬาไทยทุกท่าน ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
lim4,
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 49

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 02:24:09 PM »

หากใครสนใจรูปแมช Australasia3 Gun เข้าไปดูได้ที่ link ข้างล่างนี้ครับ
เป็นฟอรั่มชาว IPSC ทั่วโลกสนทนา นอกจากรูป Australasia 3 Gun แล้ว ยังมีหลากหลายเรื่องราวอื่นอีก
อย่างตอนนี้ก็เป็นเรื่องแม็กกาซีน Production
แต่ต้อง sign in เป็นสมาชิกกับเวปก่อนนะครับ จึงจะเข้าได้

http://ipsc.invisionzone.com/index.php?showtopic=9682&hl=
    เข้าไม่ได้อะ....................ต้องรอเขสยืนยันกลับมาก่อนป่าว Huh Huh Huh Huh

ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 03:01:54 PM »

ถูกต้องครับ พายุเข้าตั้งแต่วันเสาร์ที่แล้วทำให้ยิงไม่ได้ นักกีฬาเลยอั้นมาแข่งกันวันต่อๆมา

ทำให้คิวแน่น ช่วงวันแรกๆ เป็นวันที่ทหาร ตำรวจที่นี่ต้องแข่งแต่มาเจอพายุ นักกีฬาก็เลย

ต้องรับผลกระทบอันนี้ด้วย อีกอย่างคือการจัดสนามที่นี่ เป็นการรวมสนามแทนที่จะแยก

ออกไปคือ การตั้งสนามหนึ่งฉาก แต่ยิงสามสเตจ คือ ในหนึ่งฉากแยกออกไปสองสตจ

คือสเตจหนึ่งกับสเตจสอง พอยิงจบก็เอาทั้งสองสตจมารวมกันเป็นสเตจสาม

จะว่าพื้นที่ของเขาจำกัดก็ไม่น่าจะใช่ ทำไมต้องจัดสนามแบบนี้ครับ
หรือว่า จนท. และ RO ไม่พอ ..... นักกีฬาต่างชาติเลยชอบเมืองไทยจัดไงครับ
ทุกอย่างเยี่ยมหมด

จะว่าอาร์โอไม่พอ ก็ไม่น่าจะใช่ เพราะที่นี่โลคอลอาร์โอเยอะมาก ผมว่าไม่ต่ำกว่า

สองร้อยคน แล้วสนามยิงปืนในค่ายนี้เท่าที่ขับรถผ่านยังจัดได้อีกเป็น สิบสนาม

ชมรมยิงปืนที่นี่มีมากกว่าสองร้อยชมรม เฉพาะนักกีฬาไอพีเอซี มีไม่ต่ำกว่า สามพัคนครับ  เยี่ยม

ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 03:07:45 PM »

คนเล่าเรื่อง นาย ko kloy212

เอ......ทำไมในรูปแก่กว่าตัวจริงจังเลยครับ คิก คิก คิก คิก ไหว้

อ๋องเขาถ่ายรูปไม่ค่อยเป็น  คิก คิก  จริงๆแล้วตั้งแต่แข่งวันแรกถึงวันสุดท้ายแดด

ร้อนมาก ตอนหลังผมยิงปืนไม่ค่อยชอบใส่หมวก ตอนนี้หน้ากับคอ คนละสีแล้วครับ  Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 08:36:58 PM »

ถูกต้องครับ พายุเข้าตั้งแต่วันเสาร์ที่แล้วทำให้ยิงไม่ได้ นักกีฬาเลยอั้นมาแข่งกันวันต่อๆมา

ทำให้คิวแน่น ช่วงวันแรกๆ เป็นวันที่ทหาร ตำรวจที่นี่ต้องแข่งแต่มาเจอพายุ นักกีฬาก็เลย

ต้องรับผลกระทบอันนี้ด้วย อีกอย่างคือการจัดสนามที่นี่ เป็นการรวมสนามแทนที่จะแยก

ออกไปคือ การตั้งสนามหนึ่งฉาก แต่ยิงสามสเตจ คือ ในหนึ่งฉากแยกออกไปสองสตจ

คือสเตจหนึ่งกับสเตจสอง พอยิงจบก็เอาทั้งสองสตจมารวมกันเป็นสเตจสาม

จะว่าพื้นที่ของเขาจำกัดก็ไม่น่าจะใช่ ทำไมต้องจัดสนามแบบนี้ครับ
หรือว่า จนท. และ RO ไม่พอ ..... นักกีฬาต่างชาติเลยชอบเมืองไทยจัดไงครับ

จะว่าอาร์โอไม่พอ ก็ไม่น่าจะใช่ เพราะที่นี่โลคอลอาร์โอเยอะมาก ผมว่าไม่ต่ำกว่า

สองร้อยคน แล้วสนามยิงปืนในค่ายนี้เท่าที่ขับรถผ่านยังจัดได้อีกเป็น สิบสนาม

ชมรมยิงปืนที่นี่มีมากกว่าสองร้อยชมรม เฉพาะนักกีฬาไอพีเอซี มีไม่ต่ำกว่า สามพัคนครับ  เยี่ยม

ขอบคุณครับ  แบบนี้น่าจะเป็นข้อผิดพลาดของเจ้าภาพแล้วนะ

เอ......ทำไมในรูปแก่กว่าตัวจริงจังเลยครับ คิก คิก คิก คิก ไหว้

อ๋องเขาถ่ายรูปไม่ค่อยเป็น  คิก คิก  จริงๆแล้วตั้งแต่แข่งวันแรกถึงวันสุดท้ายแดด

ร้อนมาก ตอนหลังผมยิงปืนไม่ค่อยชอบใส่หมวก ตอนนี้หน้ากับคอ คนละสีแล้วครับ  Grin

ผมดูก็ว่าแก่นะ คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 10:11:41 PM »

มาชมภาพกันต่อนะครับ ไอพีเอสซี ระยะ ห้าสิบถึงสองร้อยเมตร เยาะเย้ย

มีเป้าสวิงระยะ 50 เมตรด้วย

มาริโอนอนยิง

มูฟไว

สังเกตุที่ขาทรายก็รู้ว่าอนาถาขนาดไหน

เอาของปืนแอร์ซอฟมาใส่ เพราะหาไม่ทัน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แค่ไปปิดเป้าก็แย่แล้ว

ระยะ 300 นี่ที่เรายืนอยู่ ถัดออกไป ก็200 และ 100 ตามลำดับ จนถึงเบิมกั้นกรัสุน

สไนเปอร์ ทหารฟิลิปปินส์ ยังส่ายหัว ( คนนี้แก set zero กล้องเก่งมากว่างเป็นไม่ได้ต้องโดนนักกีฬาขอให้ช่วยตั้งกล้องให้ )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2009, 01:34:00 PM โดย ko_kloy212 » บันทึกการเข้า

S.Malin
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 48

nothing krubbbbb >_<

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 10:19:25 PM »

ขอบคุณครับ  แบบนี้น่าจะเป็นข้อผิดพลาดของเจ้าภาพแล้วนะ

ผมดูก็ว่าแก่นะ คิก คิก

"แก่" เป็นคำหยาบนะเนี่ย รู้กันปะคะ  5555555

...ปืนยังคงเป็นมิตรแท้..เสมอ ไม่เคยทิ้งเรา ตราบเท่าที่เราไม่ทิ้งมัน...
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 10:29:55 PM »

ใครมีโปรแกรมอัพโหลดภาพที่ไม่ใช่ อัพปิค ลิงค์มาให้หน่อย อัพโหลดรูปไม่ได้แล้ว  Angry

เนทก็ช้ามาก สนามสองณรงสักดิ์นอนยิง แต่ผมยืนยิงเพราะลืมใส่ที่รองข้อศอกลงไป Undecided

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2009, 11:06:35 AM โดย ko_kloy212 » บันทึกการเข้า

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 07:50:39 AM »

ขอแสดงความยินดีกับณรงค์ศักดิ์ด้วยครับ เยี่ยมมากครับ เยี่ยม

ลองดูเว็บฝากรูปอันนี้ครับคุณตั้ม

http://upload.sodazaa.cc/

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
S.Malin
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 48

nothing krubbbbb >_<

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 10:36:36 AM »

ได้ข่าวว่าพี่ๆ ได้รับรางวัลกันมาด้วย ยินดีด้วยค่ะ 

...ปืนยังคงเป็นมิตรแท้..เสมอ ไม่เคยทิ้งเรา ตราบเท่าที่เราไม่ทิ้งมัน...
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 10:50:23 AM »

มาชมภาพกันต่อนะครับ เพิ่งกลับมาจากงานเลี้ยงแจกรางวัล ณรงศักดิ์ได้ลูกซองที่สาม(สแตนดาร์ด)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2009, 10:53:09 AM โดย ko_kloy212 » บันทึกการเข้า

ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 12:52:20 PM »

เอส ที ไอ เที่ยวนี้มาแปลกทำ เอ็มโฟร์มาขาย น้ำลายหก

ฝากซื้อตัวนะครับ Grin Grin Grin

สั่งซื้อให้แล้วนะครับราคา 4000 $us อีกประมาณ 10 ปีถึง คิก คิก   หลงรัก เอารูปไปดูก่อนแล้วกัน

สังเกตุที่ปืนจะมี 2 กล้องนะครับ 1 กล้องที่อยู่บนรางหน้าศูนย์หลัง เป็นกล้อง ACOG ไว้ยิงระยะไกลแต่รุ่นนี้ไม่ไกลมาก

2 กล้องที่อยู่บริเวณกระโจมมือเป็นกล้องจุดแดง C-MORE ไว้ยิงดับเบิ้ลแทป ระยะใกล้ๆ ซึ่งในแมทส์นี้ไม่ได่ใช้เลย

มาริโอ กับเจ้าของปืน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2009, 02:44:38 PM โดย ko_kloy212 » บันทึกการเข้า

lim4,
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 49

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 03:36:39 PM »

มาชมภาพกันต่อนะครับ เพิ่งกลับมาจากงานเลี้ยงแจกรางวัล ณรงศักดิ์ได้ลูกซองที่สาม(สแตนดาร์ด)

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

* index11.gif (15.75 KB, 115x115 - ดู 361 ครั้ง.)

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์