เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:27:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 79 80 81 [82] 83 84 85 ... 2116
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สบาย...สบาย...สไตล์สาวอิสาน  (อ่าน 1240863 ครั้ง)
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #1215 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 11:31:05 AM »

ขอเดาใจคนชอบรถสีขาว ค่ะ (แบบว่าแอบอ่านในเว็บมาด้วยค่ะ) Grin
น่าจะเป็นคนที่ จะเป็นคนซื่อสัตย์ จิตใจขาวสะอาดเหมือนสีที่ชอบล่ะ (อ่ะนะ ..ใช่มั้ยคะ)ใครที่ได้อยู่ใกล้ชิดจะรู้สึกอบอุ่น เป็นคนเน้นในเรื่องมีระเบียบสะอาด ติดการสันโดษอีกต่างหาก  เป็นคนที่มีจิตใจดี อ่อนโยน อบอุ่น ชอบช่วยเหลือเด็ก สตรี และคนชรา ไม่เห็นแก่ตัว ยังชอบเผื่อแผ่ความรัก ความเอื้ออาทรแก่ญาติสนิทมิตรสหาย และผู้คนรอบด้านอีกด้วย แต่ก็มีข้อเสียน่ะ ก็ตรงที่ไม่ยอมรับการเปลี่ยนแปลงสิ่งต่าง ๆ รอบตัว

จิตใจก็เยือกเย็นมาก..แถมใจอ่อนไหวง่าย(อารมณ์ศิลปินซะด้วยนะคะ ตกใจ) ไม่ข่มเหงใครก่อนเพราะก็ต้องการให้คนอื่นมาสนใจ และมองเห็นความสำคัญของตัวคุณด้วย แล้วถ้ายิ่งรถสีขาวแล้วต้องมาแต่งโน่นนี่ให้ได้ดังใจต้องการแล้ววยิ่งเป็นคนที่ต้องการการยอมรับจากเพื่อนฝูง นิ่งแต่ก็เรียกร้องความสนใจอยู่ลึกๆล่ะค่ะ ยิ้มีเลศนัย

โดนอยู่บ้อคะ  อ้ายเล็กน้อย ยิ้มีเลศนัย

... ผิด ๆ ๆ ............................................ เป็นคนเน้นในเรื่องมีระเบียบสะอาด ......... ก็ตรงที่ไม่ยอมรับการเปลี่ยนแปลงสิ่งต่าง ๆ รอบตัว ... ..........................มา ๆ ๆ ... มาเลย ... มาไห่ดีดนิ้ว........... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

... 80 % ....ครับ .... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
maneeka
Hero Member

คะแนน 2146

@_@

« ตอบ #1216 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 11:33:41 AM »

เบิ่งหนังเกาหลีอยู่ค่ะ เบิ่งกะบ่ฮู้เรือง มื่อนี่ Lips Sealed

หวัดดีค่ะ  คุณมะนี  เบิ่งบ่อฮู้เรื่องกะบ่อต้องเบิ่งดอกค่ะ  อันนี้กะบ่อเคยเบิ่งค่ะ  รำคาญค่ะ  มันบ่อค่อยเว่าน่ะค่ะ Grin

...บ่เปิดเสียง ทีวี ตี้นั้น ..................ใจลอยคือเพิ่นติ ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

มันมีแต่จ้องกันไปจ้องกันมาค่ะ  บ่อเว่าบ่อจาจักเทื่อค่ะ  เลยรำคาญ  อ้ายคือสิมักเบิ่งเนาะค่ะ  อ้ายมักจ้อง...บ่อแม้นติค่ะ คิก คิก คิก คิก

แม่นความคุณครูฝุ่นค่ะ  เอาแต่จ้องกันแล้วกะนั่งคิดปานได๋สิเว่าเฮากะอึกอัดใจแทน
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #1217 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 11:37:13 AM »

เบิ่งหนังเกาหลีอยู่ค่ะ เบิ่งกะบ่ฮู้เรือง มื่อนี่ Lips Sealed

...จิตใจสับสน..........................คึดฮอดเจ้าของแหวนตี้ล่ะเพิ่น...............เว้าแล้วกะ เคียดเด้อ ๆ ... งอน งอน งอน

กะคึดฮอดหลายคือว่านั่นแหละจ้า เพิ่นก็โทรมาซวนให้ไปยุนำ เว่าถึงแหวนแล้วกะเสียดายอีกหลายๆวง หลุดจำนำเบิด ลืมต่อดอก อิอิ

แม่เพิ่นคือสิเคียดไห่ถ่าฮู้กะดาย ของน้องสาวกะบ่ต่างกินลงขวดเหล่าเบิดแล่ว   

...ฮู้แล้ว ๆ ๆ ............................เป็นคนขี้เหงา แหม่นบ่ .........เดาเอาจากที่เพิ่นมักบรรยากาศ ฮ้าน ซ. ของเฮา ...  มักนั่งฟังเพลงแล้วปล่อยอารมณ์ไห่มันล่องลอยแหม่นบ่ ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...เคยได้ยินประโยคนี้ไหมจ๊ะ ....

...มันก็แค่นาฬิกา...ให้ไปแล้ว...จะคืนเมื่อไหร่ก็ได้ ..........................แต่เวลาสิ ..........เสียดายนะ.........ถ้าจะคืน.... Cool Cool Cool

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #1218 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 11:39:51 AM »

มันมีแต่จ้องกันไปจ้องกันมาค่ะ  บ่อเว่าบ่อจาจักเทื่อค่ะ  เลยรำคาญ  อ้ายคือสิมักเบิ่งเนาะค่ะ  อ้ายมักจ้อง...บ่อแม้นติค่ะ คิก คิก คิก คิก

แม่นความคุณครูฝุ่นค่ะ  เอาแต่จ้องกันแล้วกะนั่งคิดปานได๋สิเว่าเฮากะอึกอัดใจแทน

...จ้องล่ะน้อ.....................แฮงขาว ๆ ...แฮงจ้อง...............................เพราะว่าสายตาบ่ดี ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

maneeka
Hero Member

คะแนน 2146

@_@

« ตอบ #1219 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 11:54:37 AM »

...จิตใจสับสน..........................คึดฮอดเจ้าของแหวนตี้ล่ะเพิ่น...............เว้าแล้วกะ เคียดเด้อ ๆ ... งอน งอน งอน

กะคึดฮอดหลายคือว่านั่นแหละจ้า เพิ่นก็โทรมาซวนให้ไปยุนำ เว่าถึงแหวนแล้วกะเสียดายอีกหลายๆวง หลุดจำนำเบิด ลืมต่อดอก อิอิ

แม่เพิ่นคือสิเคียดไห่ถ่าฮู้กะดาย ของน้องสาวกะบ่ต่างกินลงขวดเหล่าเบิดแล่ว   

...ฮู้แล้ว ๆ ๆ ............................เป็นคนขี้เหงา แหม่นบ่ .........เดาเอาจากที่เพิ่นมักบรรยากาศ ฮ้าน ซ. ของเฮา ...  มักนั่งฟังเพลงแล้วปล่อยอารมณ์ไห่มันล่องลอยแหม่นบ่ ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...เคยได้ยินประโยคนี้ไหมจ๊ะ ....

...มันก็แค่นาฬิกา...ให้ไปแล้ว...จะคืนเมื่อไหร่ก็ได้ ..........................แต่เวลาสิ ..........เสียดายนะ.........ถ้าจะคืน.... Cool Cool Cool

ร้านนั่นเพิ่งไปครั้งแรกค่ะ เพราะลูกค้าเป็นหุ้นส่วนร้าน  ไม่ต้องเดาหรอกค่ะ เรื่องนิสัย...อิอิ

จะว่าไปนั่งใจลอยๆ ฟังเพลงคงไม่ใช่ เพราะน้องมะนีกาก็ขึ้นไปแจมบนเวทีค่ะ ตอนนี้กำลังซุ่มฝึกกีตาร์และคีย์บอร์ดเพื่อร้องเดี่ยวค่ะ เพราะในชีวิตเล่น

ออร์แกนเป็นอย่างเดียวค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2009, 12:05:20 PM โดย maneeka » บันทึกการเข้า
newfoon
Hero Member

คะแนน 2482

« ตอบ #1220 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 12:02:30 PM »

กินข้าวก่อนค่ะพี่น้อง Grin

Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #1221 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 12:09:39 PM »

ร้านนั่นเพิ่งไปครั้งแรกค่ะ เพราะลูกค้าเป็นหุ้นส่วนร้าน  ไม่ต้องเดาหรอกค่ะ เรื่องนิสัย...อิอิ

จะว่าไปนั่งใจลอยๆ ฟังเพลงคงไม่ใช่ เพราะน้องมะนีกาก็ขึ้นไปแจมบนเวทีค่ะ ตอนนี้กำลังซุ่มฝึกกีตาร์และคีย์บอร์ดเพื่อร้องเดี่ยวค่ะ เพราะในชีวิตเล่น

...จะออกเทปเมื่อไหร่เหรอ ...แล้วจะ ออก ทีวี ...กะ ตู้เย็น ด้วยไหม ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...อยากฟัง มะนีกา ร้องหมอลำจังเลย ... Grin Grin Grin

maneeka
Hero Member

คะแนน 2146

@_@

« ตอบ #1222 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 12:23:09 PM »

...จะออกเทปเมื่อไหร่เหรอ ...แล้วจะ ออก ทีวี ...กะ ตู้เย็น ด้วยไหม ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...อยากฟัง มะนีกา ร้องหมอลำจังเลย ... Grin Grin Grin

เคยร้องหมอลำตอนเด็กค่ะ ตอนนี้เทปหายหมด ร้องไม่เป็นแล้ว  ส่วนจะออก...คงจะออกวิทยุล่ะค่ะ  เทปพอแล้ว;D Grin Grin
Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #1223 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 12:25:32 PM »

...เที่ยงนี้จะทำอะไรกินเหรอ... Grin Grin Grin

...ง่วงนอนมากมาย..............เมื่อคืนกลับบ้านตี 3 ...เมาเละ ....................................ไปนอนก่อนดีกว่า ...เดี๋ยวจะกลับมาบอกวีธี UP รูปทีละเยอะ ๆ นะ ... Cheesy Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2009, 12:27:44 PM โดย สหายเล็กน้อย » บันทึกการเข้า

maneeka
Hero Member

คะแนน 2146

@_@

« ตอบ #1224 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 12:31:34 PM »

...เที่ยงนี้จะทำอะไรกินเหรอ... Grin Grin Grin

...ง่วงนอนมากมาย..............เมื่อคืนกลับบ้านตี 3 ...เมาเละ ....................................ไปนอนก่อนดีกว่า ...เดี๋ยวจะกลับมาบอกวีธี UP รูปทีละเยอะ ๆ นะ ... Cheesy Cheesy Cheesy

เที่ยงนี้มีน้ำพริกกะปิ ปลาทูทอด มะเขือยาวและสหายชุบแป้งทอดค่ะ ช่วงบ่ายมีตำไทย + ตำปลาร้า คืนนี้มีแกงเลียงกุ้งสดค่ะ
Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #1225 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 12:35:44 PM »

...ระเบียบจัง ...............จัดตารางไว้เรียบร้อย... Grin Grin Grin

...มีช่วงบ่ายด้วย ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #1226 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 01:32:38 PM »

รายงานโตคือกันครับ

maneeka
Hero Member

คะแนน 2146

@_@

« ตอบ #1227 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 01:38:59 PM »

...ระเบียบจัง ...............จัดตารางไว้เรียบร้อย... Grin Grin Grin

...มีช่วงบ่ายด้วย ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

นิดนึงๆจ้า   ต้องบริหารเวลา  จัดของเขาตู้เย็นยิ่งโรคจิตค่ะ  อาการอย่างนี้แหละถึงโสดไงคะ
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #1228 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 01:45:59 PM »

เหรอครับ

newfoon
Hero Member

คะแนน 2482

« ตอบ #1229 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 01:59:42 PM »

หวัดดียามบ่ายค่ะ  เปิดมาเจอแต่ของกินนะคะคุณมะนี น้ำลายหก  อิจฉาคนทำเป็นจังค่ะ Grin

หน้า: 1 ... 79 80 81 [82] 83 84 85 ... 2116
  พิมพ์