เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:26:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 245 246 247 [248] 249 250 251 ... 2116
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สบาย...สบาย...สไตล์สาวอิสาน  (อ่าน 1243203 ครั้ง)
maneeka
Hero Member

คะแนน 2146

@_@

« ตอบ #3705 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 10:04:03 AM »

น้องมะณีกาเพินคอบ่คุยหนังนอ เคียดขมให่ไผน้อน้องหล่า
บ่ได้เคียดไผเด้อค่ะ แต่สัณญานเน็ตไม่ไป แต่สัณญานใจเต็มเปี่ยมเด้อจ้า พิมพ์แล้วกะตั้งกระทู่บ่ได่ย่อนบ่มีสัณญานไวเลสแหมจ้า มาเป็นพักๆ จั่งซี่ล่ะค่ะ อินเตอร์เน็ตเอื้ออาทรจากเพื่อนบ้าน

เป็นตาไปนั่งจิบเบียร์ท่ามกลางสายลมเย็นๆนำผู่ลังคนเด้เนาะ  คือสิมีวาสนาดอกหล่ะได่แต่จินตนาการเอา

ฟ้าวๆ มาเด้อจ้า ดนๆสิมีเทื่อ กะสิไปเป็นหมู่กินนำยุดอก ถ่าแทนได่กะดาย

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3706 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 10:13:24 AM »

เป็นตาไปนั่งจิบเบียร์ท่ามกลางสายลมเย็นๆนำผู่ลังคนเด้เนาะ  คือสิมีวาสนาดอกหล่ะได่แต่จินตนาการเอา

ฟ้าวๆ มาเด้อจ้า ดนๆสิมีเทื่อ กะสิไปเป็นหมู่กินนำยุดอก ถ่าแทนได่กะดาย

[/quote]

ครับผม  สิหาเวลามาในเร็วๆนี้หล่ะครับ  แทนไผนอครับ  คันไปเป็นหมู่กะบ่แหม่นโตแทนแล้วครับ
โตจริงเลยตั้วครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
maneeka
Hero Member

คะแนน 2146

@_@

« ตอบ #3707 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 10:32:53 AM »

ครับผม  สิหาเวลามาในเร็วๆนี้หล่ะครับ  แทนไผนอครับ  คันไปเป็นหมู่กะบ่แหม่นโตแทนแล้วครับ
โตจริงเลยตั้วครับ
[/quote]

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ปลาบปลื้มเป็นที่สุด  แล่วสิกินดะเด้อจ้า เลี่ยงไหวบ่ ถ่าไหวกะฟ้าวมาเด้อจ้า  ยิ้มีเลศนัย  สิถ่าอยู่ทางซ้างเผือกดอกค่ะ

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3708 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 10:35:48 AM »

เว้าปานอังสุมาลิน  สิถ่าหยู่ทางช้างเผือก  ผมสิบ่ได่ไปหาหยู่พิษณุโลกพุ้นตี๊ครับ
คันไปเชียงใหม่กะถนนช้างคลาน  ไปแน่นอนครับ  ไปรถทัวร์ลงชลบุรีแล้วสิหย่างเลาะหาดอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2009, 10:45:34 AM โดย สหายแป๋ง คนดง » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
maneeka
Hero Member

คะแนน 2146

@_@

« ตอบ #3709 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 10:55:46 AM »

เว้าปานอังสุมาลิน  สิถ่าหยู่ทางช้างเผือก  ผมสิบ่ได่ไปหาหยู่พิษณุโลกพุ้นตี๊ครับ
คันไปเชียงใหม่กะถนนช้างคลาน  ไปแน่นอนครับ  ไปรถทัวร์ลงชลบุรีแล้วสิหย่างเลาะหาดอกครับ

ถาไปพิดโลกกะบอกแนจ้า สิฝากเอาของกลับมาไห่แน ยังบ่มีเวลาไปขนค่ะ  ส่วนเชียงใหม่ คลินิกสาขานั่นกะอยู่แยกประตูซ้างเผือกเด้อค่ะ
somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 974

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #3710 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 11:06:28 AM »

สวัสดีครับคุณมณีการ์..เห็นคุยกับป๋าแป๋งม่วนๆกะเลยบ่เข่ามาขัดจังหวะ...ตามอ่านอย่างเดียวดีกว่า....หายาแก้ปวดหลัง(เกี่ยวเค่าจ้าง)มากินแน๊ครับ...

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
maneeka
Hero Member

คะแนน 2146

@_@

« ตอบ #3711 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 11:12:55 AM »

สวัสดีครับคุณมณีการ์..เห็นคุยกับป๋าแป๋งม่วนๆกะเลยบ่เข่ามาขัดจังหวะ...ตามอ่านอย่างเดียวดีกว่า....หายาแก้ปวดหลัง(เกี่ยวเค่าจ้าง)มากินแน๊ครับ...

เอายาคลายเส้นกินซัก2 ซุดเด้อจ้า มิดจั๊ด ค่ะ สู้ๆเด้อ คือสิรวยเนาะรับจ่างว่าซั่น แล่วนาเจ่าของเด๋จ้า
somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 974

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #3712 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 11:15:09 AM »

นาเจ้าของให้เขาเช่าเฮ็ดครับ...ไปเกี่ยวเค่าจ้างม่วนคือหยังนี่ตั๊วครับ...มีdirty joke ฟังตลอด..หัวเราะกันลั่นทุ่งเลย

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
maneeka
Hero Member

คะแนน 2146

@_@

« ตอบ #3713 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 11:20:09 AM »

นาเจ้าของให้เขาเช่าเฮ็ดครับ...ไปเกี่ยวเค่าจ้างม่วนคือหยังนี่ตั๊วครับ...มีdirty joke ฟังตลอด..หัวเราะกันลั่นทุ่งเลย

นาทางได๋จ้า สิฟ้าวไปจอบเบิ่ง ... Grin

ทางซลบุรีเพิ่นพาเอารถเกี่ยวเอาจ้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #3714 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 11:24:03 AM »

ถาไปพิดโลกกะบอกแนจ้า สิฝากเอาของกลับมาไห่แน ยังบ่มีเวลาไปขนค่ะ  ส่วนเชียงใหม่ คลินิกสาขานั่นกะอยู่แยกประตูซ้างเผือกเด้อค่ะ

บ่ไปดอกครับพิษณุโลกกับเชียงใหม่  สิไปชลบุรีหม่องเดียวบ่เลี้ยวไปไสครับ

BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #3715 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 11:26:11 AM »

มาแล้วครับ มาขัดจังหวะบ่ อิๆๆ

maneeka
Hero Member

คะแนน 2146

@_@

« ตอบ #3716 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 11:26:28 AM »

บ่ไปดอกครับพิษณุโลกกับเชียงใหม่  สิไปชลบุรีหม่องเดียวบ่เลี้ยวไปไสครับ

จ้า...  วันจันทร์สนาม ทอ.ปิดค่ะ คุณแป๋ง เพิ่นพากันย่ายไปทางบางบัวทองแล่วจ้า
maneeka
Hero Member

คะแนน 2146

@_@

« ตอบ #3717 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 11:28:01 AM »

อิอิ  ยิ้มีเลศนัย
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #3718 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 11:30:14 AM »

อิอิ  ยิ้มีเลศนัย
แมนหยังน้อ ผมบ่อยู่แป๊ปเดียว  มาคือหวานแท้นอ อิๆๆ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #3719 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 11:34:03 AM »

จ้า...  วันจันทร์สนาม ทอ.ปิดค่ะ คุณแป๋ง เพิ่นพากันย่ายไปทางบางบัวทองแล่วจ้า

ป้าด......คือย้ายไปไกลแท่ครับ  สนามบางบัวทองทางไปสุพรรณสายใหม่พุ้นหน่ะ
ผมคือสิบ่ได่ไปดอกเด้อครับ  บ่มีรถนำบ้านเผิ่น  คะสั้นกะเบิ่งอังเคิลเรย์ไปก่อนเด้อครับ
หน้าตา+หุ่นกะคล้ายๆกันกับผมแต่ว่าผมหล่อกั่วนิดหนึ่ง   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 ... 245 246 247 [248] 249 250 251 ... 2116
  พิมพ์