เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 03:28:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนสมาชิกหน่อยครับ (ปืนไม่ค้างสไลด์)  (อ่าน 2493 ครั้ง)
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 03:48:05 PM »

ปืน 1911 ยิงแล้วไม่ค้างสไลด์ครับ อ๋อย
หาข้อมูลจากกระทู้เก่าบ้างแล้ว
ลองเปลี่ยน แม็กแล้ว
ลองยิงมือเดียวแล้ว
ลองเปลี่ยนมือข้างที่ไม่ถนัดยิงแล้ว
ลองเปลี่ยนคนยิงแล้ว
ลองเปลี่ยนลูกยิงแล้ว
ลองเปลี่ยนคันค้างสไลด์แล้ว
ไม่ค้างครับ ยิง 10 จะค้างประมาณ 2 ทีหรือไม่ก็ไม่ค้างเลย
ลองเปลี่ยนปืนแล้ว กระบอกอื่นไม่เป็น  เยาะเย้ย
หัวเราะร่าน้ำตาริน

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 04:29:26 PM »

ลองตั้งแยะ แล้วเคยลอง"ก้มดู"ไหมครับดูว่าทำไมมันไม่ค้าง คันค้างขึ้นมาเกี่ยวแล้วหลุด, หรือมันไม่ขึ้นมาเกี่ยวเลยครับ, หรือดึงเองเกี่ยวไม่หลุด แต่ยิงลูกจริงไม่ขึ้นมาเกี่ยวฯ... อยากรู้ว่ายิงจริงคันค้างขึ้นมาเกี่ยวหรือไม่ ให้เอาสีดำแต้มครับ แต้มแล้วขยับจะมีรอย ไม่ขยับไม่มีรอย แต้มตรงไหนต้อง"ก้มดู"ครับ...
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 04:43:28 PM »

ลองก้มดูแบบคุณสมชายว่าละครับ ดูว่ามุมร่องเกี่ยวที่สไลด์ว่ามุมมันสึกหรอไปมากหรือเปล่า บางทีถ้ามันสึกมาก สไลด์กระแทกแรงๆมันก็ปลิ้นออก ไม่เกี่ยวติดคันค้างสไลด์ได้นะครับ แล้วรีคอยล์สปริงล่ะครับ แข็งไปหรือเปล่า สไลด์อาจถอยไม่สุดเพราะรีคอยล์สปริงแข็งไปก็ได้นะครับ(เห็นในรายการยังไม่เปลี่ยน) อิอิ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 04:47:51 PM »

แล้วได้ดูที่ลิ้นแม็กกระซีนบ้างแล้วรึยัง......ถ้าลิ้นแม็กฯสึกหรือผิดรูปสไลย์ก็ไม่ค้างเหมือนกันจ๊ะ....
modjod-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 04:50:38 PM »

เป็นคนรอบคอบจริงๆครับ

คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 05:11:33 PM »

เนื่องจากเคยเปลี่ยนคันค้างลำเลื่อน สับซองกระสุนแล้วแก้ไม่หาย งั้นลองสับเปลี่ยน
            1.สปริงลำเลื่อน
            2.เมนสปริง
            3.ถ้าใส่ยางกันกระแทก ลองเอาออก
            4.ลองดูทีว่าบ่าที่ลำเลื่อน สภาพมันเป็นเหลี่ยมพอที่คั้นค้างจับติดอย่างเต็มที่หรือเปล่า หรือว่ามันผิดรูปเป็นรูปร่างเสียเหลี่ยมคมไป ตอนยิงปืนมันกระแทกมากกว่าที่เราเอามือขึ้นลำเลื่อน ครับ
            5.ลองเอาลำเลื่อนนี้ไปใส่กับโครงปืนกระบอกอื่นลองยิงดูครับ

ลองแล้ว เอามาเล่าสู่กันฟังหน่อย ครับ

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 05:36:07 PM »

จะเล่าให้ฟังว่า
เวลาบอกกันทางกระทู้นี้ เป็นการอธิบายด้วยตัวอักษร ก็เลยลำบากหน่อยที่จะให้ท่านเข้าใจ
แต่ถ้านั่งสนทนากันละก็ บอกนิดเดียวก็เข้าใจแล้ว

มาทำความเข้าใจของการค้างสไลด์เสียก่อนเป็นไง
การค้างสไลด์จะเกิดขึ้นจากความสัมพันธ์ของอุปกรณ์ 3 ชิ้นคือ
1.ร่องบากค้างสไลด์ ที่บากอยู่ริมสไลด์ ด้านซ้าย
2.คันค้างสไลด์
3.ลิ้นแม็กกาซีน

เมื่อกระสุนหมด ลิ้นแม็กจะมาดันคันค้างฯ ให้ขึ้นไปเกี่ยวกับร่องบากสไลด์ ก็เท่านั้นเอง

ให้ท่านทดสอบโดยการใส่แม็กกาซีนเปล่าๆ  แล้วดึงสไลด์ถอยหลังช้าๆ ๆๆๆ   แล้วดูว่าเมื่อร่องบากเลื่อนมาถึงคันค้างฯแล้ว คันค้างกระดกขึ้นไปล็อคสไลด์หรือไม่
ถ้าไม่กระดก ก็แสดงว่า ลิ้นแม็กกับคันค้างฯ มันไม่สัมผัสกัน  ลองหาวิธีให้มันสัมผัสกันดู แล้วมันจะค้างครับ .......
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 05:37:08 PM »

ลองตั้งแยะ แล้วเคยลอง"ก้มดู"ไหมครับดูว่าทำไมมันไม่ค้าง คันค้างขึ้นมาเกี่ยวแล้วหลุด, หรือมันไม่ขึ้นมาเกี่ยวเลยครับ, หรือดึงเองเกี่ยวไม่หลุด แต่ยิงลูกจริงไม่ขึ้นมาเกี่ยวฯ... อยากรู้ว่ายิงจริงคันค้างขึ้นมาเกี่ยวหรือไม่ ให้เอาสีดำแต้มครับ แต้มแล้วขยับจะมีรอย ไม่ขยับไม่มีรอย แต้มตรงไหนต้อง"ก้มดู"ครับ...

ลองใช้มือดึงค้างตามปรกติครับ เดี๋ยวจะลองทำตามแบบพี่สมชายว่าดูครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 05:37:34 PM »

แล้วได้ดูที่ลิ้นแม็กกระซีนบ้างแล้วรึยัง......ถ้าลิ้นแม็กฯสึกหรือผิดรูปสไลย์ก็ไม่ค้างเหมือนกันจ๊ะ....

เปลี่ยนทั้งแม็กเลยครับ

Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 05:39:10 PM »

จะเล่าให้ฟังว่า
เวลาบอกกันทางกระทู้นี้ เป็นการอธิบายด้วยตัวอักษร ก็เลยลำบากหน่อยที่จะให้ท่านเข้าใจ
แต่ถ้านั่งสนทนากันละก็ บอกนิดเดียวก็เข้าใจแล้ว

มาทำความเข้าใจของการค้างสไลด์เสียก่อนเป็นไง
การค้างสไลด์จะเกิดขึ้นจากความสัมพันธ์ของอุปกรณ์ 3 ชิ้นคือ
1.ร่องบากค้างสไลด์ ที่บากอยู่ริมสไลด์ ด้านซ้าย
2.คันค้างสไลด์
3.ลิ้นแม็กกาซีน

เมื่อกระสุนหมด ลิ้นแม็กจะมาดันคันค้างฯ ให้ขึ้นไปเกี่ยวกับร่องบากสไลด์ ก็เท่านั้นเอง

ให้ท่านทดสอบโดยการใส่แม็กกาซีนเปล่าๆ  แล้วดึงสไลด์ถอยหลังช้าๆ ๆๆๆ   แล้วดูว่าเมื่อร่องบากเลื่อนมาถึงคันค้างฯแล้ว คันค้างกระดกขึ้นไปล็อคสไลด์หรือไม่
ถ้าไม่กระดก ก็แสดงว่า ลิ้นแม็กกับคันค้างฯ มันไม่สัมผัสกัน  ลองหาวิธีให้มันสัมผัสกันดู แล้วมันจะค้างครับ .......
ทำงานตามปรกติครับ

Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 05:42:21 PM »

เนื่องจากเคยเปลี่ยนคันค้างลำเลื่อน สับซองกระสุนแล้วแก้ไม่หาย งั้นลองสับเปลี่ยน
            1.สปริงลำเลื่อน
            2.เมนสปริง
            3.ถ้าใส่ยางกันกระแทก ลองเอาออก
            4.ลองดูทีว่าบ่าที่ลำเลื่อน สภาพมันเป็นเหลี่ยมพอที่คั้นค้างจับติดอย่างเต็มที่หรือเปล่า หรือว่ามันผิดรูปเป็นรูปร่างเสียเหลี่ยมคมไป ตอนยิงปืนมันกระแทกมากกว่าที่เราเอามือขึ้นลำเลื่อน ครับ
            5.ลองเอาลำเลื่อนนี้ไปใส่กับโครงปืนกระบอกอื่นลองยิงดูครับ

ลองแล้ว เอามาเล่าสู่กันฟังหน่อย ครับ

1.มันเป็นรัคอยมาสเตอร์ครับ
3.ไม่ได้ใส่ยางกันกระแทกครับ
4. เดี๋ยวลองดูครับ
5.เอาไปใส่กับตัวอื่นไม่ได้ครับ

Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 07:51:36 PM »

ลองแต้มเมจิก แล้วดึงสไลด์ครับ

Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 07:53:44 PM »

ดึงสไลด์แล้วรู้สึกเหมือน สองจังหวะ มีมาค้างตรงนี้ด้วยครับ

SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 10:11:53 PM »

ปืน พาราออดแนนซ์ หรือเปล่า?
เคยเจอ 2 กระบอก ร่องบากค้างสใลด์สึก(บิ่น)ครับ
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 08:37:03 AM »

STI ครับ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์