เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 01:26:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนสมาชิกหน่อยครับ (ปืนไม่ค้างสไลด์)  (อ่าน 2488 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 08:42:41 AM »

ผมมีกรณี คล้ายแบบนี้ครับ ส่งช่างปรับแต่ง ส่งปืน พร้อมแม๊ก หายครับ

Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 08:46:43 AM »

ผมมีกรณี คล้ายแบบนี้ครับ ส่งช่างปรับแต่ง ส่งปืน พร้อมแม๊ก หายครับ

กำลังคิดเลยครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 08:48:21 AM »

กำลังคิดเลยครับ
เยี่ยม ไหว้

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 09:32:40 AM »

ผมผ่านตรงจุดนี้มาแล้วครับ  ผมได้ทำการแก้ไขเอง  เดี่ยวนี้แม็กฯทุกตัว (5อัน) ใช้งานได้ดีไม่มีปัญหา  ทีแรกผมก็คิดไม่ตกว่าเป็นเพราะอะไร  เวลายิงลูกหมดแม็กฯ แล้วแม็กฯไม่ค้าง เวลาสไลย์ปืนปล่าวแม็กฯก็ไม่ค้าง  ผมก็ทำตามที่พี่สมชาย(ฮา)เคยบอกไว้ละครับ  หาสาเหตุทีละส่วน  ผมเริ่มที่คันค้างสไลย์อันดับแรก  เช็คดูหลายๆรอบดูแล้วไม่น่ามีปัญหา   อันดับที่สองก็ดูที่ตัวแม็กฯแล้วลองสไลย์ปืนปล่าวช้าๆดู   ได้ผลครับมันค้างบางไม่ค้างบ้าง   ตรงจุดแล้วครับแต่ยังหาสาเหตูไม่ได้ว่าเพราะอะไร   คราวนี้ผมก็เอาตัวแม็กฯมานั่งดูๆมันอยู่ตั้งนาน  สังเกตุเห็นว่าลิ้นแม็กมันมีสองแฉกใช่ใหม่ครับอีกแฉกที่มันลงต่ำนะรู้สึกว่ามันต่ำผิดปกติกว่าอันอื่นก็เลยเอาคีมปากจิ้งจกค่อยดัดเอาครับ   ดัดทีก็ลองสไลย์ปืนปล่าวที   ผมดัดลิ้นแม็กฯทั้งดัดทั้งปรับ อยู่หลายสิบครั้งครับ(ต้องใจเย็นๆทำครับ)  ลองสไลย์จนมั่นใจว่าค้างทุกครั้งจึงเลิกดัดและเลิกปรับลิ้นแม็กฯ   เดี่ยวนี้ใช้ได้ไม่มีปัญหาใดๆเกิดขี้นอีก   ซี่งถ้าเกิดปัญหาขี้นอีกผมก็คงใช้วิธีเดิมแก้ไขครับ   สติมีปัญญามันก็เกิด   บางทีไม่ต้องเสียเงินให้ช่างซ่อมครับ...
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์