เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 11:27:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอใบ ป 3 อ สามพราน  (อ่าน 5596 ครั้ง)
แม้ว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

ชีวิตก็มีแค่นี้

« เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 04:04:50 PM »

พี่ๆ ครับ   ใครเคยขอใบป 3 ที่อำเภอ สามพรานบ้าง ขอยากหรือเปล่าครับ กำลังจะไปขอครับ ย้ายบ้านมาครบ 6 เดือนพอดี แนะนำหน่อยครับ จะขอ.38
                        ไหว้ ไหว้ ไหว้
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 04:52:24 PM »

อ. สามพรานไม่ยากครับ ผมขอมาแล้วหลายกระบอกครับ  เดินขึ้นไปที่อำเภอเลี้ยวขวาครับ จะเห็นป้านั่งอยู่ผมหยิกๆน้าดุๆครับแต่นิสัยดี ใจดี คุยง่ายครับ บอกท่านไปเลยครับว่ามาโอนปืน แล้วต้องทำไงเดี้ยวเขาจะบอกให้ครับ   ผมอยู่ศรีสามพราน ยินดีที่ได้รู้จักครับ

แม้ว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 05:10:07 PM »

อ. สามพรานไม่ยากครับ ผมขอมาแล้วหลายกระบอกครับ  เดินขึ้นไปที่อำเภอเลี้ยวขวาครับ จะเห็นป้านั่งอยู่ผมหยิกๆน้าดุๆครับแต่นิสัยดี ใจดี คุยง่ายครับ บอกท่านไปเลยครับว่ามาโอนปืน แล้วต้องทำไงเดี้ยวเขาจะบอกให้ครับ   ผมอยู่ศรีสามพราน ยินดีที่ได้รู้จักครับ
ขอบคุณครับพี่ก๊วยเจ๋ง แล้วพี่เสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ กี่วันถึงได้ป 4 ครับ ( ใจร้อนครับ)
  ผมอยู่กระทุ่มล้มครับ ตรงสายสี  ยินดีที่ได้รู้จักครับ วันไหนว่างนัดไปยิงปืนกันที่ สนามนครบาล 9 หลังสน.หนองค้างพลูได้นะครับ
carbide
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 06:01:27 PM »

ตอบแทน 6 บาทครับ ถ้าใจร้อนก็ไม่สมควรมีปืน เป็นห่วงครับ
buck_p7
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 06:23:51 PM »

อ. สามพรานไม่ยากครับ ผมขอมาแล้วหลายกระบอกครับ  เดินขึ้นไปที่อำเภอเลี้ยวขวาครับ จะเห็นป้านั่งอยู่ผมหยิกๆน้าดุๆครับแต่นิสัยดี ใจดี คุยง่ายครับ บอกท่านไปเลยครับว่ามาโอนปืน แล้วต้องทำไงเดี้ยวเขาจะบอกให้ครับ   ผมอยู่ศรีสามพราน ยินดีที่ได้รู้จักครับ
+++ อ้าวท่านก๊วยเจ๋งอยู่ศรีสามพรานบ้านเดียวกันเลย .... ผมเองมาอยู่ได้ซักพักแล้วครับ ... ไปๆ มาๆ ...
ใช่ครับที่ อ.สามพราน น้าอรวรรณ(ขออนุญาตเอ่ยนามครับ) ใจดี อาจจะดูเหมือนท่านดุ แต่คุยดีมากครับ ...
ผมเองกระบอกแรกลูกซองปั้ม ต่อมา .45 (รับโอน)แล้วก็ 9 มม.( glockสวัสดิการ สน.อส.) แล้วก็ .357 (รับโอน)
ล่าสุด เดียวลูกกรด .22 (  10/22 ร้าน กับ M 4 สน.อส.) ... กะว่าปี-สองปีนี้จะไม่กล้าไปรบกวนน้าแอ๋วแกแล้วครับ
ส่วนมากแกจะให้ยื่นเอกสารไว้ อีก 2-3 วันขึ้นมาเอา .... อำเภอนี้ ใช้ได้เลยครับเรื่องวิสัยทัศน์ แต่อำเภอข้างเคียง
ไม่ขอออกความเห็นนะครับ ...  เช่น อ.นครชัXXX ... อ.กระทุ่มXXXX ... โหดพอสมควรเรื่อง ป. 3 จนท.รัฐยังโดน..
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 06:44:48 PM »

อ. สามพรานไม่ยากครับ ผมขอมาแล้วหลายกระบอกครับ  เดินขึ้นไปที่อำเภอเลี้ยวขวาครับ จะเห็นป้านั่งอยู่ผมหยิกๆน้าดุๆครับแต่นิสัยดี ใจดี คุยง่ายครับ บอกท่านไปเลยครับว่ามาโอนปืน แล้วต้องทำไงเดี้ยวเขาจะบอกให้ครับ   ผมอยู่ศรีสามพราน ยินดีที่ได้รู้จักครับ
ขอบคุณครับพี่ก๊วยเจ๋ง แล้วพี่เสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ กี่วันถึงได้ป 4 ครับ ( ใจร้อนครับ)
  ผมอยู่กระทุ่มล้มครับ ตรงสายสี  ยินดีที่ได้รู้จักครับ วันไหนว่างนัดไปยิงปืนกันที่ สนามนครบาล 9 หลังสน.หนองค้างพลูได้นะครับ
  ส่วนมากผมไปซ้อมที่ค่ยกำแพงเพชรอัครโยธินครับ สะดวกดีไม่เรื่องมากโอกาศได้ของมือ2 สวยๆมีบ่อยครับ แต่ผมไม่เคยทันเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน
+++ อ้าวท่านก๊วยเจ๋งอยู่ศรีสามพรานบ้านเดียวกันเลย .... ผมเองมาอยู่ได้ซักพักแล้วครับ ... ไปๆ มาๆ ...
ใช่ครับที่ อ.สามพราน น้าอรวรรณ(ขออนุญาตเอ่ยนามครับ) ใจดี อาจจะดูเหมือนท่านดุ แต่คุยดีมากครับ ...
ผมเองกระบอกแรกลูกซองปั้ม ต่อมา .45 (รับโอน)แล้วก็ 9 มม.( glockสวัสดิการ สน.อส.) แล้วก็ .357 (รับโอน)
ล่าสุด เดียวลูกกรด .22 (  10/22 ร้าน กับ M 4 สน.อส.) ... กะว่าปี-สองปีนี้จะไม่กล้าไปรบกวนน้าแอ๋วแกแล้วครับ
ส่วนมากแกจะให้ยื่นเอกสารไว้ อีก 2-3 วันขึ้นมาเอา .... อำเภอนี้ ใช้ได้เลยครับเรื่องวิสัยทัศน์ แต่อำเภอข้างเคียง
ไม่ขอออกความเห็นนะครับ ...  เช่น อ.นครชัXXX ... อ.กระทุ่มXXXX ... โหดพอสมควรเรื่อง ป. 3 จนท.รัฐยังโดน..

สวัสดีครับคนหมู่บ้านเดียวันเลย ผมก็ตั้งใจจะขึ้นไปขอ .45 อีกสักกระบอกเร็วๆนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2009, 06:47:01 PM โดย ก๊วยเจ๋ง » บันทึกการเข้า

แม้ว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 07:12:42 PM »

แล้วไม่ทราบว่า พี่ๆ ต้องให้ผู้ใหญ่บ้านหรือกำนันไปเซ็็นหรือเปล่าครับ 
แล้วค่า่ยกำแพงเพชรอัครโยธินอยู่ตรงไหนครับ ค่าสมาชิกคิดแบบไหนครับ ขอบคุณครับ  ไหว้
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 07:21:26 PM »

แล้วไม่ทราบว่า พี่ๆ ต้องให้ผู้ใหญ่บ้านหรือกำนันไปเซ็็นหรือเปล่าครับ 
แล้วค่า่ยกำแพงเพชรอัครโยธินอยู่ตรงไหนครับ ค่าสมาชิกคิดแบบไหนครับ ขอบคุณครับ  ไหว้
                   ผมให้ทั้งผู้ใหญ่บ้านกับกำนันเซ็นให้ทั้ง2ท่านครับง่ายมากสะดวกทั้ง2ท่านครับไม่เรื่องมาก
                   ค่ายกำแพงเพชรอัครโยธินอยู่ตรงทางไปกระทุ่มแบนครับขับรถไปไม่เกิน20 นาทีจากแยกอ้อมน้อยครับดีมากขอบอก ค่าสมาชิก ปีละ500 มั้งครับถ้าจำไม่ผิดแต่ผมไม่เคยสมัครเลยครับ อาศัยไปดูปืนมือ2บ่อยๆเลยทำตัวเนียนครับ   แต่ผมเป็นสมาชิกอยู่ที่โรงเรียนนายร้อยครับแต่ไม่ค่อยได้เข้าไป 1 ลูกขาด 2 นักเรียนนายร้อยฝึก 

แม้ว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 07:31:47 PM »

ผมอยู่ ต.กระทุ่มล้ม ตรงสายสี่ครับ หมู่บ้านแถวหลังซอย ไปรษณีกระทุ่มล้ม อำเภอนี้ต้องพาผู้ใหญ่ กำนัน ไปเซ็นต่อหน้าหรือเปล่าครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 07:35:00 PM »

ผมอยู่ ต.กระทุ่มล้ม ตรงสายสี่ครับ หมู่บ้านแถวหลังซอย ไปรษณีกระทุ่มล้ม อำเภอนี้ต้องพาผู้ใหญ่ กำนัน ไปเซ็นต่อหน้าหรือเปล่าครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
                         Grin โทรหาผมที่เบอร์ผมดีกว่าครับเดี้ยวผมบอกให้ เรียบร้อยแล้วนะครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2009, 07:41:53 PM โดย ก๊วยเจ๋ง » บันทึกการเข้า

แม้ว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 07:40:15 PM »

อย่างนี้ต้อง บวกครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้ ไหว้
buck_p7
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 07:47:33 AM »

อย่างนี้ต้อง บวกครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้ ไหว้
+++ ขอให้ท่านโมจิ สมหวัง ได้ตามที่ประสงค์นะครับ ... จาก .38 แล้ว 9 .45 .223 .308 ก็จะตามมา ..อิอิ +++
แม้ว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 09:15:39 AM »

กลางเดือน พย ไปโอนเสร็จแล้วจะส่งข่าว ใครจะไปพร้อมผมยกมือขึ้น  แบร่
buck_p7
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 11:02:26 AM »

แหะ  แหะ ...  อยากไปด้วยเหมือนกันครับ แต่ไม่รู้จะโอนอะไรแล้ว .. แบบว่าเงินหมด หมดตังค์ คริ คริ ..
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 12:06:13 PM »

ผมจะรอข่าวดี ได้ใบป.3 ไปซื้อปืนมาแล้ว และเมื่อใบป.4ออก จะฉลองที่ไหน จะไปร่วมแสดงความยินดีด้วยครับ
โชคดีจังเลยที่ท่านอยู่ในอำเภอที่ขอป.3ได้ไม่เรื่องมาก

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์