เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:24:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนรักปีศาจแดง(แมนยู)  (อ่าน 65757 ครั้ง)
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #390 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 12:44:35 PM »

วันนี้เป็นแชมป์แน่นอนครับ หลงรัก

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #391 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 01:50:15 PM »

เอ่ วันนี้เขาเอาถ้วยแชมป์พรีเมียร์ลีกสมัยที่19มามอบหลังแมทช์ด้วยนี้น่า เย้ๆๆๆๆๆๆ

logo maker" border="0
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #392 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 03:25:10 PM »

หนึ่งฤดูกาลที่กำลังจะผ่านไปอยากคุยเล่นๆกับแฟนแมนยูครับ แมนยูควรเสริมตำแหน่งไหนและเป็นใครดี?

สำหรับผมอยากได้

1.กองหน้าแบบฝ่าแนวหลังพลิ้วๆสักคน เพราะบอลแมนยูมักตายหน้าประตูประจำหากโยนมาจากริมเส้นแล้วไม่สามารถจบสกอร์ในทันที
ชิชาริโตนั้นไวและคมอยู่ครับสำหรับการทำประตู แต่หลายครั้งพบว่ายังไม่สามารถพลิ้วผ่านหาถูกประกบสามขึ้นไป(ตัวๆแล้วไม่รอดก็ยังมีบ้าง)
ความคมของรูนีนั้นระดับสันขวานเลยครับคือหนักแน่นแต่ทื่อมาก... รูนีดีที่จ่ายแม่นนะครับลองดูนัดไหนที่เขาเล่นเป็นหน้าต่ำกองหน้าเราอีกคนจะทำประตูได้บ่อยๆ แต่พอเขาเป็นหน้าเป้าละก็...เจ้าตัวเองเคยออกมาสัมภาษณ์ด้วยนะครับว่าเล่นได้ดีเมื่อตัวเองเป็นหน้าต่ำ ลองถอยไปเป็นกลางตัวรุกก็ไม่เลวเพราะความขยันเข้าขั้น หยุดเกมส์ฝ่ายตรงข้ามได้ดีแถมจ่ายแม่นประสานงานกองหน้าได้ดี พ่อเบิร์บเรานั้นเป็นตัวอย่างที่ดีครับทักษะยอดเยี่ยมแต่หน้าที่เขามีเพียงสิ่งเดียวคือจบสกอร์ในทันที นัดไหนพ่อเบิร์บถูกประกบแจก็อดครับสำหรับสกอร์

2.มิดฟลิด์ตัวรับประสบการณ์สูง เน้นว่าประสบกาณ์สูงเลยนะครับเพราะกองกลางตำแหน่งนี้ถือว่าสำคัญมากๆในการประสานงานกับเซนเตอร์ ในการตัดเกมส์รุกของฝ่ายตรงข้าม แมนยูมีปัญหาหนักที่ตำแหน่งนี้อาศัยที่เซนเตอร์เราแกร่งพอ และมีรูปแบบเกมส์รุกที่ไวไม่ให้ฝ่ายตรงข้ามได้ครองบอลแต่หากเขาตั้งเกมส์ได้ปัญหาหวาดเสียวจะมาทันทีแล้วยิ่งเซนเตอร์หลักอย่างวิดิชเจ็บนะ... พ่อคาร์ริกนั้นยังไม่พอสำหรับรูปเกมส์แมนยูเวลานี้ครับ ไม่สามารถตัดเกมส์คู่ต่อสู้ได้ดีพอและไม่สามารถฝ่าฝ่ายตรงข้ามไปได้ ไม่ว่ากลางหรือหลัง เท่าที่ติดตามทุกนัดคือจ่ายบอลในระยะห้าหลา มิดฟิลด์ตัวรุกไม่น่าห่วง
แอนเดอร์สันก็แสดงให้เห็นแล้วว่าพัฒนาการในการจ่ายบอลดีมาก ได้ลงสนามบ่อยๆจะกลายเป็นตัวหลักที่ดี เฟลทเชอร์นั้นขอดูฟอร์มก่อนครับเพราะหายไปนาน

3.อะไหล่เซนเตอร์ ตัวเซนเตอร์เรามีดีทุกประการแล้วครับ สมอลลิงจะเป็นเซนเตอร์ระดับสุดยอดได้อีกคนหากประสบการณ์สูงพอแต่จะหาก เซนเตอร์ตัวหลักเกิดมาเจ็บพร้อมกัน ถือว่าเป็นฝันร้ายนะครับการถอยมิดฟิลด์ตัวรุกอย่างเฟลทเชอร์และคาร์ริกมาเป็นเซนเตอร์นั้นแสดงให้เห็นแล้วว่าไม่จืดเลยทีเดียว ควรจะมีไว้สักคนครับ

4.อะไหล่วิงแบ๊ก คู่แฝด ดา ซิลวานั้นพิสูจน์ให้เห็นแล้วว่าเขาพร้อมสำหรับเกมส์ใหญ่ครับ เหลือเพียงหัดควบคุมอารมณ์ให้ดีกว่าที่เป็นอยู่อีกเพียงนิด
โดยเฉพาะราฟาเอลซึ่งอารมณ์ร้อนและเจ็บง่ายอยู่เหมือนกัน ส่วนฝั่งขวานอกจากฟาบิโอแล้วผมว่าคนอื่น(โอเช)ยังไม่พอครับ เป็นบ่อพอสมควรแถมจ่ายบอลได้ไม่ดีเท่าด้วย

5.นายประตู ลินเดการ์ดได้โชว์ฟอร์มให้เห็นแล้วมีเหวอๆบ้างเพราะยังใหม่ผมเชื่อว่าเขาเก่งมากๆแน่นอนครับ แต่ก็อยากได้นอยเออร์อีกสักคน

ปล.ผมใช้คำว่าประสบการณ์สูงแทนเก๋าแล้วกันนะครับ เก๋าเกมส์ฟังดูออกแนวตุกติกพิกล คิก คิก

โค้ชนอกจาก เซอร์อเลกซ์ผมไม่เห็นใครเข้าตาเลยครับ ผมไม่ชอบบอลสไตล์มูริญโญเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2011, 03:28:47 PM โดย พร้อมพลีเพื่อพงษ์พันธุ์+ชีพนี้เพื่อองค์ราชันย์ » บันทึกการเข้า

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #393 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 08:21:35 PM »

เกิดอะไรขึ้นหนอ กลางกับหน้าเชื่อมกันไม่ติดเลยครับ

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
Hero Member

คะแนน 1275

« ตอบ #394 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 09:14:43 PM »

แชมป์ครับแชมป์ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #395 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 09:32:42 PM »

แชมป์ครับแชมป์ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ผลเป็นไงบ้างครับ พอดีออกไปข้างนอกตั้งแต่ช่วงนาทีที่ 50กว่าๆ

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
Hero Member

คะแนน 1275

« ตอบ #396 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 09:35:56 PM »

ผลเป็นไงบ้างครับ พอดีออกไปข้างนอกตั้งแต่ช่วงนาทีที่ 50กว่าๆ

เสมอ 1-1 เท่าครับพี่ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #397 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 09:53:08 PM »

เสมอ 1-1 เท่าครับพี่ หัวเราะร่าน้ำตาริน

5555 เย้ๆ  หลงรัก

ขอบคุณครับ  Grin

neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #398 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 10:47:01 PM »

แชมป์หล่ะ สุดยอดหล่ะ

logo maker" border="0
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #399 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 08:15:36 PM »

บวก 1 สาวกผีทั้งหลาย Grin

ฉลองแชมป์เยอะไปหน่อย คิก คิก คิก คิก

คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

« ตอบ #400 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 10:11:15 AM »

"เฟอร์กี้" เซอร์ อเล็กซ์ เฟอร์กูสัน สุดยอดผู้จัดการทีม"ปีศาจแดง" แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด กล่าวยกย่องลูกทีมทุกคนที่ช่วยกันทำผลงานจนคว้าแชมป์พรีเมียร์ลีกอังกฤษสมัยที่ 19 ได้สำเร็จ

จากการคุมทัพ แมนฯ ยูไนเต็ด เป็นเวลา 25 ปีของ เซอร์ อเล็กซ์ เฟอร์กูสัน สามารถคว้าถ้วยแชมป์ลีกใบที่ 12  หลังจากพาทีมบุกไปเสมอ "กุหลาบไฟ"แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส 1-1 ที่สนามอีวูด ปาร์ก เมื่อคืนวันเสาร์ที่ผ่านมา ซึ่งต้องขอบคุณผู้รักษาประตูแบล็คเบิร์นที่ทำฟาล์ว"ถั่วน้อย" ชิชาริโตในเขตโทษ  เวย์น รูนีย์ รับหน้าที่สังหารจุดโทษช่วยตามตีเสมอนาทีที่ 73 หลังถูกเจ้าถิ่นออกนำก่อนตั้งแต่ครึ่งแรกจากการทำประตูของ เบรตต์ อีเมอร์ตัน

หลังจบเกม บรมโค้ชวัย 69 ปีกล่าวยกย่องลูกทีมว่า "วันนี้เป็นวันที่สุดพิเศษ มันเป็นการกระทำที่สุดยอดมากจากผู้เล่น แฟนบอลและทุกคนที่เกี่ยวข้องกับสโมสร" พร้อมกล่าวถึงเกมกับ แบล็คเบิร์นว่า "เราตามหลัง 0-1 แต่เราก็พยายามและไม่ยอมแพ้ มันเป็นเกมที่ไม่ง่าย แบล็คเบิร์นต่อสู้อย่างหนักเพราะพวกเขาต้องการอยู่รอด นี่เหมือนกับเป็นเกมดาร์บีแมตช์ท้องถิ่น(ตะวันตก-เหนือ)  แต่ในที่สุดเราก็สามารถทำได้ มันเป็นเกมที่มีคุณภาพ"

แมนฯ ยูไนเต็ด คว้าแชมป์ลีกเมืองผู้ดีสูงสุดสมัยที่ 19 แซงหน้าสถิติของคู่ปรับตลอดกาลอย่าง ลิเวอร์พูล และเมื่อถูกถามถึงการที่ ลิเวอร์พูล ซึ่งปัจจุบันทำผลงานดีภายใต้การคุมทีมของ เคนนี ดัลกลิช จะลุ้นแย่งแชมป์ด้วยในฤดูกาลหน้า เฟอร์กูสัน ตอบว่า "เคนนี เข้ามาและทำให้ ลิเวอร์พูล ดีขึ้นในทุกส่วน แต่การแข่งขันลีกนี้ไม่ง่ายและพวกเขาจะได้รู้เรื่องนั้น ในฤดูกาลนี้เราได้ทำคะแนนตกหล่นหลายต่อหลายเกม มันชี้ให้เห็นถึงความยากของพรีเมียร์ลีก และเราก็สามารถทำได้"

แมนฯ ยูไนเต็ด คว้าแชมป์ลีกได้สำเร็จ ก่อนที่เจอกับ แบล็กพูล ในเกมปิดฉากฤดูกาลสัปดาห์หน้า และนัดชิงชนะเลิศ ยูฟา แชมเปียนส์ ลีก กับ "เจ้าบุญทุ่ม" บาร์เซโลนา ยักษ์ใหญ่แดนกระทิงดุที่สนามเวมบลีย์ในอีก 2 สัปดาห์ถัดไป

ขณะที่บางคนมองว่า แบล็คพูล ซึ่งกำลังดิ้นรนหนีตกชั้นจะได้ประโยชน์จากการเจอกับ แมนฯ ยูไนเต็ด ในนัดสุดท้าย "การคว้าแชมป์แล้วเป็นโบนัสสำหรับเรา ตอนนี้เราสามารถที่พิจารณาให้ใครได้พักหรือลงสนามเกมแต่ไป ผมรู้ว่ามีการพูดถึงทีมของเราในเกมสัปดาห์หน้า แต่เพื่อความยุติธรรมต่อทุกทีม อย่ากังวลเลย เราจะไปที่นั้นเพื่อชนะ" เฟอร์กูสัน กล่าวยืนยันทิ้งท้าย

Grin Grin Grin

คุณพ่อตัวดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

« ตอบ #401 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 10:17:32 AM »

ผีพร้อมจ่าย14ลป.ซิวเด รอสซี่
 แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด มีแววได้ตัว ดานิเอเล่ เด รอสซี่ มิดฟิลด์ฮาร์ดแมน มาเสริมแกร่งแล้ว หลังมีแนวโน้มว่า โรม่า เตรียมโละนักเตะทิ้งที่ราคา 14 ล้านปอนด์ ในช่วงซัมเมอร์นี้

สื่อมวลชนประเทศอังกฤษ ออกมาตีข่าว "ผีแดง" แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ทีมแชมป์พรีเมียร์ลีก มีสิทธิ์ได้ตัว ดานิเอเล่ เด รอสซี่ กองกลางทีมชาติอิตาลีของ "หมาป่ากรุงโรม" โรม่า มาร่วมทีมแล้ว หลังทีมดังลีกอิตาลี พร้อมที่จะปล่อยตัวนักเตะออกจากทีม ด้วยราคา 14 ล้านปอนด์ ในช่วงซัมเมอร์นี้

รายงานข่าวระบุว่า เด รอสซี่ เหลือสัญญาอีกเพียงปีเดียวกับ โรม่า และไม่มีความคิดที่จะขยายสัญญาเพื่อค้าแข้งกับยอดทีมเมืองหลวงต่อไป

เป็นที่ทราบกันว่า แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด จับตามองสถานการณ์ของ มิดฟิลด์ทีมชาติอิตาลี มาเป็นเวลานานแล้ว และ มาร์ติน เฟอร์กูสัน หัวหน้าแมวมอง พร้อม เซอร์ อเล็กซ์ เฟอร์กูสัน บรมกุนซือ "ผีแดง" ก็พร้อมยื่นข้อเสนอคว้า เด รอสซี่ มาร่วมทีมหลังจบฤดูกาล

ทั้งนี้ คาดกันว่า "เฟอร์กี้" กำลังมองหาผู้เล่นในตำแหน่งมิดฟิลด์เข้าสู่ทีม เพื่อมาแทนที่ พอล สโคลส์ กองกลางจอมเก๋า ที่ส่อแววแขวนสตั๊ดหลังจบซีซั่น และ เด รอสซี่ ก็เป็นตัวเลือกที่เหมาะสมในการก้าวเข้ามาสืบทอดอำนาจบัญชาเกแดนกลางของทัพ "ผีแดง"

คุณพ่อตัวดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

« ตอบ #402 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 10:19:50 AM »

ป๋าเผยปรับทีมเกมลีกนัดสุดท้าย
 เซอร์ อเล็กซ์ เฟอร์กูสัน นายใหญ่ แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด แบไต๋เตรียมพักแข้งตัวหลัก ในเกมรับมือ แบล็คพูล วันอาทิตย์นี้ เพื่อไว้บดกับ บาร์เซโลน่า ในนัดชิงดำ ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก

เซอร์ อเล็กซ์ เฟอร์กูสัน ผู้จัดการทีมจอมเก๋าของ "ผีแดง" แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ทีมแชมป์พรีเมียร์ลีก วางแผนที่จะพักนักเตะคนสำคัญของทีม ในเกมลีกนัดสุดท้ายของฤดูกาล ที่จะเปิดรัง โอลด์ แทร็ฟฟอร์ด ต้อนรับการมาเยือนของ แบล็คพูล ทีมหนีตาย ในวันอาทิตย์ที่ 22 พ.ค. นี้ หลังจากคว้าแชมป์ได้เป็นที่แน่นอนแล้ว ตั้งแต่บุกไปเสมอ "กุหลาบไฟ" แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส 1-1 เมื่อวันเสาร์ที่ 14 พ.ค. ที่ผ่านมา

แมตช์สุดท้ายของซีซั่น ในวันอาทิตย์นี้ เป็นแมตช์ที่ แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด เตรียมรับถ้วยแชมป์ และมีการมองว่า "เฟอร์กี้" จะพักตัวหลักหลายราย เพราะมีโปรแกรมสำคัญต้องลงเตะกับ บาร์เซโลน่า ในนัดชิงชนะเลิศ ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก วันเสาร์ที่ 28 พ.ค.นี้ ซึ่งอาจจะส่งผลกระทบกับทีมอื่นที่ต้องดิ้นรนหนีตกชั้นหาก แบล็คพูล บุกคว้าชัยขึ้นมา และอาจมีเรื่องถึงขั้นฟ้องร้องกันเลยทีเดียว

อย่างไรก็ตาม ท่านเซอร์ ออกมายืนยันแล้วว่า นักเตะ "ผีแดง" ทุกคนจะเล่นเต็บสูบแน่นอน แม้อาจจะมีการปรับทัพบ้างก็ตาม โดยระบุว่า "มันถือเป็นโอกาสดีที่เราจะพักผู้เล่นที่จะต้องเล่นในแมตช์สำคัญต่อไป แต่เราพร้อมจะทำให้แน่ใจว่า เราจะยุติธรรมกับทีมอื่นที่กำลังดิ้นรนหนีตกชั้นด้วย เราจะพยายามเอาชนะให้ได้เกมวันอาทิตย์นี้ เพื่อเป็นการฉลองแชมป์ด้วย" Grin Grin

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #403 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 10:40:24 AM »

เล่นเต็มสูบ...แต่...มี 4 สูบ ใช้แค่ 2 สูบ...

Grin

คุณพ่อตัวดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

« ตอบ #404 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 02:50:39 PM »

เก็บตกกับแชมป์ 19 สมัย Grin

ตกไปหลายหน้า Grin ขอเสียงแฟนหน่อยครับ ใกล้ 28 พ.ค. แล้ว Grin

หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30 ... 32
  พิมพ์