เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 01:20:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 85 86 87 [88] 89 90 91 ... 144
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถังลมและอุปกรณ์ต่อพ่วง  (อ่าน 380332 ครั้ง)
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #1305 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 01:16:59 PM »

ขออนุญาต ครับ
   อมิตาพุธ อมิตาพุธ อมิตาพุธ  อมิตาพุธ
    ที่กล่าวมา..ในเรื่องเล็กๆน้อยๆ พอเข้าใจกันได้  แต่ตอนนี้ผมยังมึน..อยู่เลย ครับ Huh Huh Huh  สิ่งจากไม่คาดฝัน..เกินคาดมันมาแล้ว  เลยเกิดส่วนเกินที่ไม่ได้ตั้งใจเลย นะขอรับ  โดนชก
 1.ถังลมสำรอง..มันดันเริ่มเกินไปหนี่ง..โดยไม่ทันตั้งตัว ยังมึนอยู่   คิก คิก คิก คิก
...นี่ก็ท่อลมเก่า..สำรอง

แล้วนี่ก็ท่อใหม่..สำรอง

...มันเลย..เกินมา 1ชุด ครับ พี่-น้อง...

2.ยังมีอีก..เขาแถมมาให้ โอ๋ะ โ๋อ๋ะ ไม่รู้ว่าเขาให้มามากมาย นะครับ  กลายเป็นว่า..สายโย็กกับสายลัดถัง..ดันให้มาอีกอย่างละชุด ครับ  เลยคิดหนัก.....

หากสมาชิกฯท่านใด..สนในก็ PM มาคุยกันได้เลย..แบบกันเอง จ.บ.พ.สมาชิกชมรมฯ ขอรับ  คิก คิก คิก คิก ไหว้

คนเรามีบ้าอยู่หลายอย่าง บ้าต้นไม้ บ้าพระ  บ้าปืน และอีกหลายๆ บ้า
แต่เพิ่งมาเคยเห็นคนบ้าถังครั้งแรกก็ตอนนี้หละครับ
สงสัยจะมีถังมากกว่าปืนซะหละมั๊งครับ

คุณ สิทธา ครับ
    ตอนแรก..ผมนี้อ่อนด้อยประสบการณ์ในเรื่องปืนอัดลม+แล้วยังเล่นปืนตอน..แก่เลี้ยวอีกตระหาก ครับ  เมื่อตัดสินใจเข้าชมรมฯก็ต้องรีบถังลมไว้ก่อน..กลัวปืนมี หากถังลมไม่มี..ก็หมดท่า(เสียหายและเสียหน้า) นะครับ  เลยได้มาถังลูกเก่า..แบบประหยัดไว้ก่อน เพราะว่าไม่รู้ว่าตัวเราจะชอบหรือบ้าปืน AA รุ่น MPR-FT ไปอีกนานหรือเปล่า ขอรับ  Huh
    เวลาเปลี่ยน..อะไรก็เปลี่ยน เป็นธรรมดา  ผมดันติดใจน้องรัก AA มีเบอร์ 1 ต้องการมีเบอร์ 2 อีก นะขอรับ  และแล้วรุ่น 510(410 เดิม) ยอดฮิต..พิมพ์นิยม จากโครงการ 7 ก็มาถึงมือ  คราวนี้..เพื่อนไปนอกเลยฝากซื้อถังใหม่เสียเลย..ไหนๆก็ต้องอยู่ชมรมฯอีกนาน...ครับ  เยี่ยม
    มี 2ใบก็ดี ครับ  ไว้บ้านสวนใบหนึ่ง และไว้บ้านตัวใบหนึ่ง ไม่ต้องขนย้ายให้หักมือ เพราะว่าตัวเรา..แก่แล้ว ครับ  ต้องยอมรับว่าถัง S80 นี้หนักเอาการ พอพ่อเลี้ยง ตุ้ย จัดหาถังเบาๆได้..ผมดีใจมากเลย..ต้องขอบคุณมากๆ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก
    เรื่องเป็นประการะเช่นนี..นี่คือ ประสบการณ์คนบ้าถังลม ขอรับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #1306 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 08:48:09 PM »

มาผิดที่ครับ แบร่ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2012, 08:51:24 PM โดย 123 dog-dog » บันทึกการเข้า
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1307 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 09:07:03 PM »

พี่สิทธา ครับ... เค้าตอบมาว่าอย่างงี๊ครับพี่.... ช่วยแปลให้ด้วยนะครับ....555555

Hi Worarit,

The small brass screw is removed from the Quick Coupler Socket, see picture. It is a basic flow restrictor.

It is not required on this application, as the main cylinder valve already has a flow restrictor fitted.

The screw is included in the packaging, as there is a possibility that the socket may be used on another application and the flow restrictor could then be required and re-installed.

I am glad that you are happy with the cylinders.

I will send the invoice for the new order over to you shortly.

Kind regards

Richard
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1308 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 09:18:18 PM »

พี่สิทธา ครับ... เค้าตอบมาว่าอย่างงี๊ครับพี่.... ช่วยแปลให้ด้วยนะครับ....555555

Hi Worarit,

The small brass screw is removed from the Quick Coupler Socket, see picture. It is a basic flow restrictor.

It is not required on this application, as the main cylinder valve already has a flow restrictor fitted.

The screw is included in the packaging, as there is a possibility that the socket may be used on another application and the flow restrictor could then be required and re-installed.

I am glad that you are happy with the cylinders.

I will send the invoice for the new order over to you shortly.

Richard

ฝรั่งเขาเรียกชุดนี้ว่า socket เขาบอกว่าให้เอาสกรูตัวนี้ออกไปเลย เพราะระบบที่หัววาวล์มีตัวกันลมไหลอยู่แล้ว

แต่ว่าสกรูทองเหลืองตัวนี้บางโอกาสอาจจะต้องถูกนำไปประยุกต์ใช้ร่วมกับ socket ในระบบอื่น
 (ผมเดาว่าระบบที่หัววาวล์ไม่มีตัวกันลมไหลแรง และต้องการลดแรงดันลมหลัง socket ) 

ดังนั้นใครที่หัววาวล์เป็นรุ่นที่เปิดปั๊บลมแรงปุ๊บ ควรหาชุด socket นี้มาใช้เลยครับ

ขอบคุณคุณตุ้ยมากครับ   ผมเองก็ใส่เข้าไปแล้วเติมลมได้ตามปกติครับ
กลายเป็นว่ามีระบบป้องกันลมไหล 2 ชั้น  เดี๋ยวค่อยหาเวลาถอดออกครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1309 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 09:20:39 PM »

แล้วอันนี้มันหมายความว่าไงครับ.. ใครเข้าใจช่วยแปลที... ผมกำลังเข้าใจว่า..ฝรั่งเค้าตอบมาว่า เราสั่งถังไปมากเกินกว่าที่เค้าจะหาให้ได้... 555 ...  ใช่ป่าวเนี่ย.?? ...แสดงว่าโครงการ 3 ที่ฝากสั่งมา 4 ใบ .. อาจต้องรอซักนิดหรือเปล่าครับ... ใครแปลออกช่วยที....พี่สิทธา ช่วยหน่อยครับ....

Many thanks for your email.

We are experiencing a high volume of enquiries at the moment and are
unable to respond as quickly as we would like to.

Please accept our apologies for any inconvenience that this may cause,
and be assured that we are working hard to get back to you all as
quickly as we can.

Sincerely

The BEST Fittings Admin Team
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1310 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 09:21:11 PM »

Hi Worarit,

Richard

ฝรั่งเขาเรียกชุดนี้ว่า socket เขาบอกว่าให้เอาสกรูตัวนี้ออกไปเลย เพราะระบบที่หัววาวล์มีตัวกันลมไหลอยู่แล้ว

แต่ว่าสกรูทองเหลืองตัวนี้บางโอกาสอาจจะต้องถูกนำไปประยุกต์ใช้ร่วมกับ socket ในระบบอื่น
 (ผมเดาว่าระบบที่หัววาวล์ไม่มีตัวกันลมไหลแรง และต้องการลดแรงดันลมหลัง socket ) 

ดังนั้นใครที่หัววาวล์เป็นรุ่นที่เปิดปั๊บลมแรงปุ๊บ ควรหาชุด socket นี้มาใช้เลยครับ

ขอบคุณคุณตุ้ยมากครับ   ผมเองก็ใส่เข้าไปแล้วเติมลมได้ตามปกติครับ
กลายเป็นว่ามีระบบป้องกันลมไหล 2 ชั้น  เดี๋ยวค่อยหาเวลาถอดออกครับ

ขอบคุณพี่สิทธามากครับ....
teer
Jr. Member
**

คะแนน 15

« ตอบ #1311 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 09:36:39 PM »

แล้วอันนี้มันหมายความว่าไงครับ.. ใครเข้าใจช่วยแปลที... ผมกำลังเข้าใจว่า..ฝรั่งเค้าตอบมาว่า เราสั่งถังไปมากเกินกว่าที่เค้าจะหาให้ได้... 555 ...  ใช่ป่าวเนี่ย.?? ...แสดงว่าโครงการ 3 ที่ฝากสั่งมา 4 ใบ .. อาจต้องรอซักนิดหรือเปล่าครับ... ใครแปลออกช่วยที....พี่สิทธา ช่วยหน่อยครับ....

Many thanks for your email.

We are experiencing a high volume of enquiries at the moment and are
unable to respond as quickly as we would like to.

Please accept our apologies for any inconvenience that this may cause,
and be assured that we are working hard to get back to you all as
quickly as we can.

Sincerely

The BEST Fittings Admin Team

ถูกต้องครับ..ตามนั้นเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2012, 09:38:46 PM โดย teer » บันทึกการเข้า
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1312 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 09:41:50 PM »

อ้าว.. งั้นได้รอสิครับคุณteer... 5555  ...  ฝรั่งคงตกใจ ว่าทำไมคคนไทยสั่งเยอะจัง...5555
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1313 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 09:47:54 PM »

รูปที่เค้าส่งมาให้ดูครับ...เล็กไปนิด

EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

« ตอบ #1314 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 10:01:26 PM »

รูปที่เค้าส่งมาให้ดูครับ...เล็กไปนิด

...เข้าใจดีแล้ว ครับ  พ่อเลี้ยง ตุ้ย  ระบบเขา..SAFETY ดีจริงๆ
                                                                                                                                     ขอบคุณมาก

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #1315 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 10:20:19 PM »

ไม่เอาดีก่า  ถังเล็ก ๆ ต้องมานั่งแปลภาษาประกิต ซึ่งรู้ แต่ เอ บี ซี เศร้า

ไหนจะต้องมานั่งกังวลกับของที่ฝรั่งทำเกินมาให้อีก  เฮ้อ ไม่รู้จะเอาไปไว้ไหน คิก คิก คิก คิก ไหว้
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

« ตอบ #1316 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 10:25:04 PM »

ไม่เอาดีก่า  ถังเล็ก ๆ ต้องมานั่งแปลภาษาประกิต ซึ่งรู้ แต่ เอ บี ซี เศร้า

ไหนจะต้องมานั่งกังวลกับของที่ฝรั่งทำเกินมาให้อีก  เฮ้อ ไม่รู้จะเอาไปไว้ไหน คิก คิก คิก คิก ไหว้

...สงสัย..เสี่ย BM แอบสั่งไปแล้วตั้ง 2 ใบ นะขอรับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1317 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 10:10:24 AM »

อ้าว.. งั้นได้รอสิครับคุณteer... 5555  ...  ฝรั่งคงตกใจ ว่าทำไมคคนไทยสั่งเยอะจัง...5555

เขา งอน ที่ถามเรื่องสกรูตัวหนอนหรือเปล่า

ช่วงนี้ภัยธรรมชาติมีมากเหลือเกิน  ทำให้ความต้องการถังกู้ภัยสูงมาก
โดยเฉพาะพวกตึกถล่ม  หรือไม่ก็เขาโล๊ะของเก่าทิ้ง แล้วสั่งล๊อตใหม่จำนวนมาก
อาจทำให้ล่าช้ากว่าปกติ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1318 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 11:04:38 AM »

เป็นไปได้ครับพี่สิทธา ... ของพี่ก็เฉียดฉิวเลยสิครับนี่....55555555. ยังไงตอนนี้พยายามติดตามอยู่ครับ ว่าสิ้นปีนี้จะได้ไหม.?? 5555555555 ... ล้อเล่น...น....น........... อิ อิ อิ.. เอาสิ้นเดือนละกันนะครับ.. ถ้ามาทัน จะเอาใส่รถลงมาให้ที่สนามแข่งเองเลยครับ.... ใครสั่งไว้ไม่มาสนาม ถือว่าสละสิทธิ์ ....5555555....
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1319 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 11:13:04 AM »

เป็นไปได้ครับพี่สิทธา ... ของพี่ก็เฉียดฉิวเลยสิครับนี่....55555555. ยังไงตอนนี้พยายามติดตามอยู่ครับ ว่าสิ้นปีนี้จะได้ไหม.?? 5555555555 ... ล้อเล่น...น....น........... อิ อิ อิ.. เอาสิ้นเดือนละกันนะครับ.. ถ้ามาทัน จะเอาใส่รถลงมาให้ที่สนามแข่งเองเลยครับ.... ใครสั่งไว้ไม่มาสนาม ถือว่าสละสิทธิ์ ....5555555....

นั้นนะสิครับ เกือบไม่ได้แล้ว
หน้า: 1 ... 85 86 87 [88] 89 90 91 ... 144
  พิมพ์