เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 01:20:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 40 41 42 [43] 44 45 46 ... 144
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถังลมและอุปกรณ์ต่อพ่วง  (อ่าน 380368 ครั้ง)
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #630 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 03:55:40 PM »

To "123 dog-dog"

ได้รับอุปกรณ์เติมลมปืนแล้ว
สวย มีรอยนิดหน่อย...แต่ไม่ต้องห่วงนะครับ...ตรงรอยนั้นผมไม่ได้ใช้...ผมใช้ส่วนอื่น... งอน
แต่จะเก็บไว้...แซวเล่นๆ...

แต่...ตรงนี้...สำคัญมากกว่า  ยิ้มีเลศนัย
ไม่รู้จะส่งค่าใช้จ่ายไปให้ที่...บัญชี...ไหนครับ...นี่แหละครับปัญหา
ขอราคา...พร้อมเลขบัญชีเพื่อโอนเงินให้นะครับ...

หวังว่าคงไม่ใช่ของขวัญปีใหม่หรือจับสลากได้นะครับ...(ดวงมันจะดีอะไรขนาดนี้...ของมันมีต้นทุนและแรงงาน)  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ด้วยความนับถือ  ไหว้
แตงโมหวานฉ่ำ
tuathep@gmail.com

...คุณ ดุก เขาเป็นคนใจดี  หลงรัก ...ยิ่งเป็นสมาชิกฯด้วยกันแล้ว มากๆเลย ครับ  หากมีปืนอยู่ให้ทดลองใช้ก่อน..ถ้าไม่ดีหรือไม่พอใจ  ก็ส่งคืนได้เลย  ยี๊ ..ไม่ต้องโอนเงินไปๆมาๆ ให้วุ่นวาย"นายช่างใหญ่ของชมรมฯ" ไม่ชอบ...บอกคำเดียว...เสียเวลา ครับ  โดนชก
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #631 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 04:43:08 PM »

to ruger40 years

...คุณ ดุก เขาเป็นคนใจดี...ยิ่งเป็นสมาชิกฯด้วยกันแล้ว มากๆเลย ครับ 
หากมีปืนอยู่ให้ทดลองใช้ก่อน..ถ้าไม่ดีหรือไม่พอใจ  ก็ส่งคืนได้เลย ...
ไม่ต้องโอนเงินไปๆมาๆ ให้วุ่นวาย "นายช่างใหญ่ของชมรมฯ" ไม่ชอบ...บอกคำเดียว...เสียเวลา ครับ 

ตรงนี้ยิ่งต้องเกรงใจใหญ่ครับ...ยิ่งบากหน้าไปสั่งของแล้วยังไม่จ่ายตังค์เนี่ย...อายขวยเขินครับ ยิ่งสินค้าก็ส่งมาแล้ว
ไม่อยากให้ คุณดุก เขารอนาน กว่าตัวเองจะได้ทดลอง
ยิ่งมีสมาชิกรุ่นใหญ่มายื่นยันความมีน้ำใจ ของคุณ คุณดุก ขนาดนี้แล้วยิ่งเกรงใจมากๆ...ครับ  เศร้า

ปืนก็ยังไม่มีรอโครงการ 7 แถมรอ ป3. อยู่ ปืนก็คงต้องรอนานอย่างน้อยก็กลางเดือนหน้าถึงจะได้
ถังลมสีเหลืองสดใส...ก็มานอนรอแอ้งแม้ง...ยังไม่ได้ประกอบอยู่ที่บ้าน...หลายเดือน...

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบเรื่องไส้ไก่สีขาว...ที่ให้มาด้วย

ด้วยความนับถือ

พี่ม้า...ขา
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #632 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 05:07:40 PM »

...คุณ ดุก เขาเป็นคนใจดี...ยิ่งเป็นสมาชิกฯด้วยกันแล้ว มากๆเลย ครับ  
หากมีปืนอยู่ให้ทดลองใช้ก่อน..ถ้าไม่ดีหรือไม่พอใจ  ก็ส่งคืนได้เลย ...
ไม่ต้องโอนเงินไปๆมาๆ ให้วุ่นวาย "นายช่างใหญ่ของชมรมฯ" ไม่ชอบ...บอกคำเดียว...เสียเวลา ครับ  

ตรงนี้ยิ่งต้องเกรงใจใหญ่ครับ...ยิ่งบากหน้าไปสั่งของแล้วยังไม่จ่ายตังค์เนี่ย...อายขวยเขินครับ ยิ่งสินค้าก็ส่งมาแล้ว
ไม่อยากให้ คุณดุก เขารอนาน กว่าตัวเองจะได้ทดลอง
ยิ่งมีสมาชิกรุ่นใหญ่มายื่นยันความมีน้ำใจ ของคุณ คุณดุก ขนาดนี้แล้วยิ่งเกรงใจมากๆ...ครับ  เศร้า

ปืนก็ยังไม่มีรอโครงการ 7 แถมรอ ป3. อยู่ ปืนก็คงต้องรอนานอย่างน้อยก็กลางเดือนหน้าถึงจะได้
ถังลมสีเหลืองสดใส...ก็มานอนรอแอ้งแม้ง...ยังไม่ได้ประกอบอยู่ที่บ้าน...หลายเดือน...

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบเรื่องไส้ไก่สีขาว...ที่ให้มาด้วย

...การเตรียมอุปกรณ์..เพื่อรอปืนนี้ ดีแล้วและถูกต้องแล้ว ครับ  ผมเชื่อว่าประมาณ 50-60 %ได้เตรียมไว้ก่อน(อย่าลืม..ปืนมา50กระบอก) เพราะว่าตัวอย่างเคยมีว่าปืนรับมาแล้ว แต่ไม่ถังลมหรือสายต่อพ่วง นี่ยิ่งเจ็บปวดใจมากกว่า...
  สำหรับ"แตงโมหวานฉ่ำ"..เสียอย่างเดียว"แถมรอ ป3. อยู่ ปืนก็คงต้องรอนานอย่างน้อยก็กลางเดือนหน้าถึงจะได้"  เพราะว่า..ถ้ามีป.3 ก็จะรับปืน AAได้ในสัปดาห์หน้าแล้ว  ส่วนผมนั้น..อุปกรณ์พร้อม ปัจจัยพร้อม และป.3ก็พร้อมนานแล้วเช่นกัน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2011, 06:41:13 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #633 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 06:05:01 PM »

To "123 dog-dog"

ได้รับอุปกรณ์เติมลมปืนแล้ว
สวย มีรอยนิดหน่อย...แต่ไม่ต้องห่วงนะครับ...ตรงรอยนั้นผมไม่ได้ใช้...ผมใช้ส่วนอื่น... งอน
แต่จะเก็บไว้...แซวเล่นๆ...

แต่...ตรงนี้...สำคัญมากกว่า  ยิ้มีเลศนัย
ไม่รู้จะส่งค่าใช้จ่ายไปให้ที่...บัญชี...ไหนครับ...นี่แหละครับปัญหา
ขอราคา...พร้อมเลขบัญชีเพื่อโอนเงินให้นะครับ...

หวังว่าคงไม่ใช่ของขวัญปีใหม่หรือจับสลากได้นะครับ...(ดวงมันจะดีอะไรขนาดนี้...ของมันมีต้นทุนและแรงงาน)  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ด้วยความนับถือ  ไหว้

ที่แรกก็กะไม่ส่งให้แล้วครับแต่ไม่มีของสำรองก็เลยต้องส่งครับแต่ผมไม่ได้กำหนดว่าใครจะได้นะครับ(ในใจก็คิดว่าใครได้ไป ถ้าวันหน้ามีอะไรช่วยเหลือก็จะบริการเต็ม100เลยจริงๆนะฮิฮิ  คิก คิก คิก คิก)คุยกันแบบนี้ผมชอบครับ+1ลดอีก100 ฮิฮิ คิก คิก คิก คิก

ประโยคสุดท้ายผมว่าสำคัญเหมือนกันครับ5555 ขำก๊าก ขำก๊าก  ไหว้        

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #634 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 06:11:12 PM »

To "123 dog-dog

เออ...ไอ้ ไส้ไก่ สีขาวยาวประมาณเกือบ 2 ฟุต หุ้มปลายหัวท้ายด้วยท่อสีนำเงิน...เอาไว้ใช้ทำอะไรครับ?

ด้วยความนับถือ  ไหว้

ตอบแทนแล้วกัน เอาไว้แยงลำกล้องปืนครับ เวลาจะเช็ดลำกล้องโดยเอาผ้าผูกกับเอ็นแล้วดึงรูดในลำกล้องต้องใส่สายนี้เข้าไปก่อนเวลาร้อยเอ็นจะทำได้ง่ายขึ้นครับ
            ขอบคุณครับคุณ สำราญ ไหว้

แต่แปลกนะส่งไปก็หลายเส้นมีคุณ แตงโม สงสัยอยู่คนเดียว 5566 เยี่ยม เยี่ยม ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
         แบบนี้ต้อง+อีก1 เยี่ยม หลงรัก ไหว้  ต้องรออีก1ช.ม(+แล้วต้องกดด้วยครับโดนประจำ เศร้า เศร้า ขำก๊าก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2011, 06:13:26 PM โดย 123 dog-dog » บันทึกการเข้า
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

« ตอบ #635 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 07:23:54 PM »

to คุณ 123 dog-dog

อ๊ะ...งานให้กระผมได้ตั้ง 2 คะแนน

- ได้ไปแล้ว 1 คะแนน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
- รออีกพักก็ครบยกได้อีก 1 คะแนน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

รออยู่นะครับ...

พี่ม้า...ขา
9kham
Jr. Member
**

คะแนน 17

« ตอบ #636 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 11:32:29 AM »

ถึง พี่ดุก ครับ
 ของผมก็ได้รับแล้ว   เยี่ยม เยี่ยม  ขอราคา...พร้อมเลขบัญชีเพื่อโอนเงินด้วยครับ   ไหว้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #637 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 12:32:59 PM »

หากมีปืนอยู่ให้ทดลองใช้ก่อน..ถ้าไม่ดีหรือไม่พอใจ  ก็ส่งคืนได้เลย ...

ยิ่งมีสมาชิกรุ่นใหญ่มายื่นยันความมีน้ำใจ ของคุณ คุณดุก ขนาดนี้แล้วยิ่งเกรงใจมากๆ...ครับ  เศร้า

แบบส่งของมาก่อนโอนเงินในเว็บนี้ผมโดนประจำครับ แค่อ้าปาก อะ อะ สนใจ อะไรทำนองนี้
ไม่กี่วันมีกล่องมาวางบนโต๊ะ  เดือดร้อนต้องตามหาบัญชี หาเงิน รีบโอนไปให้

ตอนนั้นบอกนายช่างว่าสนใจอยากได้สักตัว อีกวันพระอาทิตย์ยังไม่ทันตกดิน กล่องมาแหล็ว
ก็ชโงกดูว่าบ้านนายช่างอยู่ข้าง ๆ หรือเปล่าหือ  มันสงสัยครับ ทำไมเร็วกว่า DHL Express เสียอีก
ต้องกุลีกุจอรีบถามหาบัญชีรีบไปโอนเงิน  เกรงใจจริง ๆ ครับ 

หลัง ๆ นี้ถ้าจะเข้าเว็บผมต้องรวบรวมสติทำเป็นสงบเสงี่ยมไว้ให้มาก ไม่ถามไม่สงสัยอะไรทั้งนั้น กลัวกล่องมาหาครับ

o orchid
Jr. Member
**

คะแนน 56

« ตอบ #638 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 01:50:42 PM »

ถ้าผมต้องการ ชุดต่อพ่วง ไม่ทราบว่าผมมาช้าไปไหมครับ
juggit
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #639 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 05:46:24 PM »

ถามพี่ๆหน่อยครับว่ามีใครใช้ถังอากาศที่นักดับเพลิงใช้บางครับว่ามันดีไหมครับ  เห็นว่ามันเล็กกว่า S80 และแรงดันได้ถึง 300 บาร์ ผมว่ามันสะดวกดีที่จะพาไปไหนมาไหน
ขอความคิดเห็นหน่อยครับ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #640 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 06:06:23 PM »

ถามพี่ๆหน่อยครับว่ามีใครใช้ถังอากาศที่นักดับเพลิงใช้บางครับว่ามันดีไหมครับ  เห็นว่ามันเล็กกว่า S80 และแรงดันได้ถึง 300 บาร์ ผมว่ามันสะดวกดีที่จะพาไปไหนมาไหน
ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

ลมในถัง 300 บาร์ แต่ท่อลมปืนรับได้ 225 บาร์
สำคัยที่ตอนเติมลมครับ...เผลอเปิดวาล์วเร็วไป...อันตรายครับ...

ผมรักในหลวง...ครับ
juggit
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #641 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 06:29:48 PM »

อ๋อ  ผมลืมคำนึงถึงความปลอดภัยครับ  เกือบไปแล้ว
และรบกวนถามอีกอยย่างครับ ว่า  พี่ๆเติมอากาศถังดำน้ำที่แรงดันเท่าไรกันครับเกิน 200 บาร์ไหมครับ  (ถังใหม่)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2011, 06:34:05 PM โดย juggit » บันทึกการเข้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #642 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 06:56:47 PM »

อ๋อ  ผมลืมคำนึงถึงความปลอดภัยครับ  เกือบไปแล้ว
และรบกวนถามอีกอยย่างครับ ว่า  พี่ๆเติมอากาศถังดำน้ำที่แรงดันเท่าไรกันครับเกิน 200 บาร์ไหมครับ  (ถังใหม่)

...ถังดำน้ำใหม่ของผม..ทั้งใหม่ทั้งอย่างหนา  ตกใจ (หนักกว่าถังมือ 2ที่มีอยู่เดิม)..คุณตั้ม เขาเห็นแล้วบอกเองว่า"สามารถเติมได้เกิน 200 บาร์"..ผมเลยให้เขาเติมลม 210 บาร์เท่านั้น  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2011, 06:58:42 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 447

« ตอบ #643 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 08:48:10 PM »

to sitta
เตือนมา...น่ากลัวจัง...เดี๋ยวพลั้งต้องการอะไรเรื่อยๆเปื่อยๆ ไป...ขอบคุณครับที่เตือน อ๋อย

to 123 dog-dog
...โอนให้แล้วนะครับ...เมื่อเวลา 19.33 น ธนาคารทหารไทย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2011, 08:58:25 PM โดย Sweety Tangmo » บันทึกการเข้า

พี่ม้า...ขา
juggit
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #644 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 08:50:37 PM »

และรบกวนถามอีกอยย่างครับ ว่า  พี่ๆเติมอากาศถังดำน้ำที่แรงดันเท่าไรกันครับเกิน 200 บาร์ไหมครับ  (ถังใหม่)

...ถังดำน้ำใหม่ของผม..ทั้งใหม่ทั้งอย่างหนา  ตกใจ (หนักกว่าถังมือ 2ที่มีอยู่เดิม)..คุณตั้ม เขาเห็นแล้วบอกเองว่า"สามารถเติมได้เกิน 200 บาร์"..ผมเลยให้เขาเติมลม 210 บาร์เท่านั้น  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ครับ
ของผมเพิ่งพาไปเติมเมื่อวานครับ พี่เขาจัดให้ 220 บาร์ ครับ
หน้า: 1 ... 40 41 42 [43] 44 45 46 ... 144
  พิมพ์