เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 01:19:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 41 42 43 [44] 45 46 47 ... 144
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถังลมและอุปกรณ์ต่อพ่วง  (อ่าน 380269 ครั้ง)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #645 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 08:59:39 PM »

ที่เชียงใหม่ อ้อนวอนยังไงก็ไม่ยอมให้เกิน 200 ครับ..5555 ปืนผมเลยมีโอกาส ยิงที่แรงดัน 200 บาร์ ที่บ้านคุณนะครับ  แค่นั้นเอง.....
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #646 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 10:36:29 PM »

ที่เชียงใหม่ อ้อนวอนยังไงก็ไม่ยอมให้เกิน 200 ครับ..5555 ปืนผมเลยมีโอกาส ยิงที่แรงดัน 200 บาร์ ที่บ้านคุณนะครับ  แค่นั้นเอง.....

คุณ ตุ้ย ครับ
   ก็ที่เจียงใหม่ มันอยู่สูงๆ  ตกใจ ...ช่างเขาเลยให้ Minimum Limit 200 บาร์เท่านั้น ขอรับ คิก คิก คิก คิก ไหว้
SPY10
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #647 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 10:53:53 AM »

เรียนสอบถามเพื่อนสมาชิกครับ

ผมซื้อปืนในโครงการ 7 มาครับ   รบกวนสอบถามหน่อยครับ ว่าถังดำน้ำและสายต่อพ่วงหาซื้อได้ที่ไหนครับ ยังไม่เคยใช้ถังเลยครับ  ไหว้

ขอบคุณครับ
สงกรานต์  เม่นทอง
โทร 0841073723

ปล. PM แจ้งก็ได้นะครับ   ไหว้

สูงสุดคืนสู่สามัญ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #648 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 11:07:32 AM »

เรียนสอบถามเพื่อนสมาชิกครับ

ผมซื้อปืนในโครงการ 7 มาครับ   รบกวนสอบถามหน่อยครับ ว่าถังดำน้ำและสายต่อพ่วงหาซื้อได้ที่ไหนครับ ยังไม่เคยใช้ถังเลยครับ  ไหว้

ขอบคุณครับ
สงกรานต์  เม่นทอง
โทร 0841073723

ปล. PM แจ้งก็ได้นะครับ   ไหว้

...ถังดำน้ำ...ซื้อจากเว็บ"ขาย"จากเว็บบอร์ดด้านบน  ส่วนสายต่อพ่วง ก็นายช่าง ดุก ครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #649 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 11:09:34 AM »

ถามพี่ๆหน่อยครับว่ามีใครใช้ถังอากาศที่นักดับเพลิงใช้บางครับว่ามันดีไหมครับ  เห็นว่ามันเล็กกว่า S80 และแรงดันได้ถึง 300 บาร์ ผมว่ามันสะดวกดีที่จะพาไปไหนมาไหน
ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

กำลังจะหาถังผจญเพลิง 300 บาร์มาใช้อยู่เหมือนกัน  เล็กกว่า เบากว่า ได้แรงดันมากกว่า  เอามาไว้ Top Up หรือสำหรับติดรถไปแข่งผมว่าโอเคเลยครับ แต่ต้องคอยระวังเวลาใช้งานให้รอบครอบมากๆ เท่านั้นเอง
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #650 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 11:53:44 AM »

แสดงว่าอ้อนวอน อย่างเดียวไม่พอครับ..อ้ายตุ้ย... Grin Grin

ถามพี่ๆหน่อยครับว่ามีใครใช้ถังอากาศที่นักดับเพลิงใช้บางครับว่ามันดีไหมครับ  เห็นว่ามันเล็กกว่า S80 และแรงดันได้ถึง 300 บาร์ ผมว่ามันสะดวกดีที่จะพาไปไหนมาไหน

กำลังจะหาถังผจญเพลิง 300 บาร์มาใช้อยู่เหมือนกัน  เล็กกว่า เบากว่า ได้แรงดันมากกว่า  เอามาไว้ Top Up หรือสำหรับติดรถไปแข่งผมว่าโอเคเลยครับ แต่ต้องคอยระวังเวลาใช้งานให้รอบครอบมากๆ เท่านั้นเอง

ถ้าได้เป็นถังเหล็กสบายมากเลยครับ..อายุการใช้งาน..เกิน 10ปีแน่นอน
แต่ถ้าเป็นพวก วัสดุสังเคราะห์..ประมาณ 5 ปี หรือกว่านิดหน่อย ก็ต้องปลดระวางแล้วครับ

ปล.แต่ถ้ามีเร็คกูเลเตอร์ลดแรงดันให้เหลือ 200 บาร์ที่วาล์วถังน่าจะเยี่ยมมากๆเลยครับพี่ทศ

ผมรักในหลวง...ครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #651 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 02:43:47 PM »

ถามพี่ๆหน่อยครับว่ามีใครใช้ถังอากาศที่นักดับเพลิงใช้บางครับว่ามันดีไหมครับ  เห็นว่ามันเล็กกว่า S80 และแรงดันได้ถึง 300 บาร์ ผมว่ามันสะดวกดีที่จะพาไปไหนมาไหน

กำลังจะหาถังผจญเพลิง 300 บาร์มาใช้อยู่เหมือนกัน  เล็กกว่า เบากว่า ได้แรงดันมากกว่า  เอามาไว้ Top Up หรือสำหรับติดรถไปแข่งผมว่าโอเคเลยครับ แต่ต้องคอยระวังเวลาใช้งานให้รอบครอบมากๆ เท่านั้นเอง

อาจารย์ ทศ ครับ
   ผมว่า"Safety First" ดีกว่า..กระบอกอัดลมแตก..และอย่างอื่นแตกอีก(ตัวเดียว..อันเดียว) มันไม่คุ้มเลยจริงๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ครับ  แต่ก็น่าเเห็นใจผู้ที่หาที่อัดลมยากๆและสถานที่..ที่อัดลมอยู่ไกลๆบ้าน  
***ตอนนี้ผมใช้วิธี ซื้อถังดำน้ำไว้ 2ใบ ครับ คือใบแรก(มือสอง)กเติมอัดลมที่ 200 บาร์ใช้ไปเรื่อยๆจนเหลือน้อยกว่า 150 บาร์ ก็ไว้เติมซ้อมยิงระยะใกล้ๆ  ส่วนถังอีกใบอย่างหนาใหม่เอี่ยมเติมอัดลมไว้ที่ 210 บาร์..คุณ ตั๊มได้เคยแนะนำไว้เติมได้ 210 ถึง220 บาร์สามารถอัดเติมได้เลย(เปลือกถังอย่างหนาและถังหนักกว่ามาก)  ก็ไว้ยิงระยะไกลๆ( 40 M.Up) ครับ
  ...เวลาเติมอัดลมก็ไปเติมพร้อมกัน 2 ถังในเที่ยวเดียว ประหยัดเวลาและค่าน้ำมันรถยนต์ ด้วย ครับ  เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2011, 02:48:24 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #652 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 01:55:04 PM »

ถามพี่ๆหน่อยครับว่ามีใครใช้ถังอากาศที่นักดับเพลิงใช้บางครับว่ามันดีไหมครับ  เห็นว่ามันเล็กกว่า S80 และแรงดันได้ถึง 300 บาร์ ผมว่ามันสะดวกดีที่จะพาไปไหนมาไหน

กำลังจะหาถังผจญเพลิง 300 บาร์มาใช้อยู่เหมือนกัน  เล็กกว่า เบากว่า ได้แรงดันมากกว่า  เอามาไว้ Top Up หรือสำหรับติดรถไปแข่งผมว่าโอเคเลยครับ แต่ต้องคอยระวังเวลาใช้งานให้รอบครอบมากๆ เท่านั้นเอง

ผมว่า"Safety First" ดีกว่า..กระบอกอัดลมแตก..และอย่างอื่นแตกอีก(ตัวเดียว..อันเดียว) มันไม่คุ้มเลยจริงๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ครับ  แต่ก็น่าเเห็นใจผู้ที่หาที่อัดลมยากๆและสถานที่..ที่อัดลมอยู่ไกลๆบ้าน 
***ตอนนี้ผมใช้วิธี ซื้อถังดำน้ำไว้ 2ใบ ครับ คือใบแรก(มือสอง)กเติมอัดลมที่ 200 บาร์ใช้ไปเรื่อยๆจนเหลือน้อยกว่า 150 บาร์ ก็ไว้เติมซ้อมยิงระยะใกล้ๆ  ส่วนถังอีกใบอย่างหนาใหม่เอี่ยมเติมอัดลมไว้ที่ 210 บาร์..คุณ ตั๊มได้เคยแนะนำไว้เติมได้ 210 ถึง220 บาร์สามารถอัดเติมได้เลย(เปลือกถังอย่างหนาและถังหนักกว่ามาก)  ก็ไว้ยิงระยะไกลๆ( 40 M.Up) ครับ
  ...เวลาเติมอัดลมก็ไปเติมพร้อมกัน 2 ถังในเที่ยวเดียว ประหยัดเวลาและค่าน้ำมันรถยนต์ ด้วย ครับ  เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก

Safety First  คำคำนี้สำคัญมากครับ  มีกรณีศึกษามากมายที่ละเลย Safety First
อย่าลืมว่า ตลอดชีวิตเรา เราสามารถดำรงชีวิตได้อย่างสบายและมีเวลาหาเงินซื้ออุปกรณ์แพง ๆ เหล่านี้ได้หลายชุด
แต่เราไม่สามารถหาเงินได้อีกและอาจลำบากไปตลอดชีวิต ถ้าอุุปกรณ์ที่ใช้มันระเบิดระหว่างที่เรากำลังใช้งาน

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #653 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 02:45:42 PM »

เมื่อวานนี้...24-01-2553 มีการจับผู้ต้องหาที่มีวัตถุระเบิดสงครามในซอยบ้านผมพอดี...(พระราม2ซอย 28)

พอตอนเที่ยงวันนี้ก็มีคนขี่มอเตอร์ไซด์เคิล..เอาของตามรูปมาส่งให้แล้วเขาบอกว่า..ฝากให้   " ท่านประธาน..สูง " ด้วยครับ...
แล้วเขารีบบึ่งรถออกไปโดยผมยังไม่ได้ถามไถ่ถึงที่มาของของที่ฝากให้ท่านประธานเลย... คิก คิก คิก คิก

ก็เลย..คิดว่าจะเก็บไว้ต้อนรับพี่อู๋...ตอนเดือนกุมภาพันธ์ที่จะเดินทางมากรุงเทพครับ...เพราะจะพาไปบ้านพี่นะ...ที่สุพรรณบุรีกับ 33 หมู่ 3 ...

ตามรูปของที่ฝากมาครับ

ผมรักในหลวง...ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #654 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 03:53:27 PM »

เมื่อวานนี้...24-01-2553 มีการจับผู้ต้องหาที่มีวัตถุระเบิดสงครามในซอยบ้านผมพอดี...(พระราม2ซอย 28)

พอตอนเที่ยงวันนี้ก็มีคนขี่มอเตอร์ไซด์เคิล..เอาของตามรูปมาส่งให้แล้วเขาบอกว่า..ฝากให้   " ท่านประธาน..สูง " ด้วยครับ...
แล้วเขารีบบึ่งรถออกไปโดยผมยังไม่ได้ถามไถ่ถึงที่มาของของที่ฝากให้ท่านประธานเลย... คิก คิก คิก คิก

ก็เลย..คิดว่าจะเก็บไว้ต้อนรับพี่อู๋...ตอนเดือนกุมภาพันธ์ที่จะเดินทางมากรุงเทพครับ...เพราะจะพาไปบ้านพี่นะ...ที่สุพรรณบุรีกับ 33 หมู่ 3 ...

ท่านประธานสูง ต้องพกออกซิเจนติดตัวแล้วหรือครับ แล้วเครื่องช่วยหายใจอยู่ไหนครับ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #655 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 03:56:57 PM »

สงสัยเอาไว้ต่อสายยิง แต่อย่าลืมแท่นพาดนะคุณหน่อง คิก คิก

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #656 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 05:55:27 PM »

ท่านประธานสูง ต้องพกออกซิเจนติดตัวแล้วหรือครับ แล้วเครื่องช่วยหายใจอยู่ไหนครับ

ช่วงนี้ท่านเจอแต่เด็กเอาะๆ เลยทำให้หัวใจเต็นเร็วและหายใจไม่เป็นจังหวะ ท่านเลยต้องพกถังส่วนตัว 555555
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #657 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 08:11:48 PM »

แหม......กะต้อนรับกันจนสาสมเลยเหรอครับ   ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด คิก คิก คิก คิก ไหว้

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #658 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 06:08:56 PM »

ผมว่า"Safety First" ดีกว่า..กระบอกอัดลมแตก..และอย่างอื่นแตกอีก(ตัวเดียว..อันเดียว) มันไม่คุ้มเลยจริงๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ครับ  แต่ก็น่าเเห็นใจผู้ที่หาที่อัดลมยากๆและสถานที่..ที่อัดลมอยู่ไกลๆบ้าน 
***ตอนนี้ผมใช้วิธี ซื้อถังดำน้ำไว้ 2ใบ ครับ คือใบแรก(มือสอง)กเติมอัดลมที่ 200 บาร์ใช้ไปเรื่อยๆจนเหลือน้อยกว่า 150 บาร์ ก็ไว้เติมซ้อมยิงระยะใกล้ๆ  ส่วนถังอีกใบอย่างหนาใหม่เอี่ยมเติมอัดลมไว้ที่ 210 บาร์..คุณ ตั๊มได้เคยแนะนำไว้เติมได้ 210 ถึง220 บาร์สามารถอัดเติมได้เลย(เปลือกถังอย่างหนาและถังหนักกว่ามาก)  ก็ไว้ยิงระยะไกลๆ( 40 M.Up) ครับ
  ...เวลาเติมอัดลมก็ไปเติมพร้อมกัน 2 ถังในเที่ยวเดียว ประหยัดเวลาและค่าน้ำมันรถยนต์ ด้วย ครับ  เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก

ส่วนอันนี้ถ้าวาล์วแตกจะเป็นอย่างไร...Huh
แรงดันบางถัง 300 บาร์เลยครับ

Scuba Tank - Valve Cut
[/quote]

ขออนุญาตคุณ หน่องครับ  ขอนำมาให้ดูอีกครั้งจะได้เพิ่มความกลัว(ตาย) จะได้รอบครอบระมัดระวังการใช้งาน 555 ขำก๊าก
         ของทุกสิ่งทุกอย่างมีอันตรายอยู่ในตัวมันอยู่แล้ว(แม้แต่น้ำปลา) แต่ถ้าใช้อย่างระมัดระวังรอบครอบรู้จักมันดีก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ  เยี่ยม เยี่ยม ไหว้
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #659 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 08:32:23 PM »

ช่วงนี้ท่านเจอแต่เด็กเอาะๆ เลยทำให้หัวใจเต็นเร็วและหายใจไม่เป็นจังหวะ ท่านเลยต้องพกถังส่วนตัว 555555
ประธานหลุดwebไม่ได้เป็นโดนทุกทีที่อยู่คนเดียวดิ๊
คนละตุ๊บ2ตุ๊บ.ครับ
แต่ผมทำเป่กระเป๋า ห้อยหลังไว้เรียบร้อย  กะเข้าป่าลึกกิโล 2 กิโลเลย ยังหายใจได้อยู่.. คิก คิก คิก คิก
หน้า: 1 ... 41 42 43 [44] 45 46 47 ... 144
  พิมพ์